Em chán iPhone rồi, muốn chuyển sang BB - cần các bác tư vấn !!!

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
BB ngon thế ah
em phải mượn nhà kenu thử phát vậy
he he

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

Phóng to

BlackBerry Curve 8310
Hãng sản xuất: BlackBerry / Mạng: GSM850, GSM1800, GSM900, GSM1900, / Bộ vi xử lý: - / Tốc độ xử lý: - / Loại Ram: - / Dung lượng RAM: - / Dung lượng ROM: 64MB / Thẻ nhớ: microSD, / Loại màn hình: - / Kích thước màn hình: - / Số lượng mầu hiển thị: 65000màu / Hệ điều hành: - / Đồng bộ hóa Dữ liệu: Bluetooth v2.0, MiniUSB, EDGE Class10, 236.8kbps, GPRS, / Cách nhập dữ liệu: Bàn phím, / Tích hợp Camera: 2.0Megapixels / Quay Video: Có / Pin: Pin tiêu chuẩn, Li-Ion / Dung lượng Pin: 1100 mAh / Thời gian đàm thoại: 4giờ / Thời gian chờ: 408giờ / Hỗ trợ đèn Flash, Built-in handsfree, Lịch nhắc việc, Quay số bằng giọng nói, Định vị GPS, / Trọng lượng: 111g /
Giá: 6.400.000 VNĐ (397,00 USD)

Cửa hàng Nguyễn Hoàng Online
Điện thoại : (04)278 0757. Fax: (04)974 3718
Di động : 0914 967 696 ( Mai). 0942 785 857 (Mười)
Y!M: mai_vnprice; muoivnprice

Em tìm thấy trên mạng, bác hỏi xem nhé

hanoi06

Xe buýt
BB hay chứ các cụ
Em dùng mãi rồi thấy chẳng nên chuyển loại khác, em thấy nó thông minh và chuyên nghiêp.
Tuy nhiên cụ nào thích ảnh , nhạc thì không nên dùng

ducan

Xe tăng
không thích ảnh ,nhạc thì dùng cái nokia đen trắng cho nó lành , mấy cái ghi chép theo em bác bes dùng mịa nó quyển sổ giấy , chả phải bách ắp........miu zich hay mô vi ê và lướt oép chơi luôn laptop --> đảm bảo tính chiên nghiệp nhá.....ngon bổ rẻ (nếu em tư vấn chuẩn bác bes cho xin ly rượu đỡ nhạt mồm nhá)

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
(y)(y)(y) Gớm cái thằng, cứ như ma xó !!!
Chưa hiện được tên vẫn đang bực đây :mad::mad::mad:
Bên em vừa mở cái công ty chuyên mua lại các loại iphone treo,tậm tịt,đơ đơ ,vvvvv.... bác mở hàng cho em đắt hàng nhé

bes

Xe lăn
Bên em vừa mở cái công ty chuyên mua lại các loại iphone treo,tậm tịt,đơ đơ ,vvvvv.... bác mở hàng cho em đắt hàng nhé
Hố hố, chạy hơi bị tít - mỗi tội không hiện tên thôi. Làm đủ cách rồi, unlock lại rồi - thế mới cáu. Chiều ngồi Lòi Cu định gọi bác nhưng sợ bác đang làm xe nên thôi. Bữa nào em chạy qua quấy quả bác sau.

kenu97

Xe container
GPS của BB không dùng được ở VN đâu vì không có phần mềm tương thích có bản đồ VN như VietMap, MapKing. WiFi thì không cần lắm nhưng bluetooth thì cần đối với OFer để lắp tai nghe không dây khi lái xe.
Hiện nay BB có TrekBuddy có map cho HN và HCM, HP và nhiều thành phố khác rồi bác ạ, Tuy ko được chính xác và hoành tráng như PPC nhưng cũng ko phải đồ bỏ đi, e test thử thấy cũng rất ok.

Soft cho BB đa phần là phải mua chứ chả có *** đâu cụ ạ. Bù lại nó thực sự ổn định. Pin cũng khá lắm. map cho GPS thì cũng có nhưng ko có nhiều lựa chon như WinCE. Mới dùng sẽ thấy khá khó khăn ( Nhất là khi sms )
Nhưng nếu đổi từ iphone sang thì cũng nên đổi cụ ạ
Bác quangdzung này thiếu soft gì mà ko bảo em :D, vẫn có đủ đấy chứ cần gì phải mua đâu.
Nhà bác dùng 8100 bàn phím 1/2 nên ban đầu thấy khó dùng là phải rồi. Dùng 8310 bàn phím full sướng luôn

sv_ngheo

Xe điện
Mấy cái trò này là cứ nghịch trước đi, có thích hay không thì hồi sau sẽ rõ. Trước em cũng khuyên cụ Ducan thế, cuối cùng cụ ấy chọn Nókìa cho lành

Đúng như bác Quangdung nói, cái trò này kén người lắm, ko phải cứ thấy thích là dùng sẽ thấy thích

Em thì chỉ thích mấy cái alo của Nhựt Bổn, chỉ riêng cái hình thức thì đã đủ thốt lên rằng éo biết đường nào mà nói nữa

Em vừa cầm cái này trên tay, chả phát biểu được câu nào, thấy iPhone như con cóc ghẻ luôn á :21:

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
em thấy BB rởm quá, trông như hàng mã ấy, mua xong chẳng biết bán cho ai, nghe nhạc, xem phim, xem ảnh chẳng ra gì, đú đởn thừa tiền thì được
e kể bác nghe thế này nhé: có một ông này cần mua 1 cái máy gọt bút chì. Ông ta đi ra chợ và thấy 1 cái máy rất là đẹp, nhiều tính năng trong đó có cả gọt bút chì. Ông ý mua về mà không biết cách sử dụng cũng như ko hiểu hết tất cả tính năng của nó nên tức quá mang vứt đi và bảo: Đúng là đồ lởm, có mỗi việc gọt bút chì mà cũng ko đc :21:

sphinx

Xe máy
làm con 8820 đi bác, trông cứng cáp hơn dòng 83xx

kenu97

Xe container
THeo em bác Bes cứ bán Iphone đi, mua con BB về dùng, e thề với bác là sau 1 tháng bác sẽ ko có ý tưởng đổi điện thoại nữa. chỉ có mua thêm thôi :D

Nhược điểm: Phần mềm hơi khó đối với 1 số người ko thích mày mò điện thoại và chưa từng dùng qua PDA hay PPC,

Ưu điểm: CỰc kỳ ổn định, ít khi lỗi, pin bền, hỗ trợ cực tốt cho việc email và sms. Ngoài ra, còn 1 điểm nữa là BB chấp tất cả các loại điện thoại hiện nay mang ra ngoài trời nắng để đọ màn hình. Dưới ánh nắng chói trang giữa trưa hè thì BB vẫn xem được như bình thường chứ ko bị lóa như các điện thoại khác.

Tùy theo nhu cầu, khả năng tài chính và sở thích của bác để mua 1 em BB đúng hợp lý :
có thể chia ra 1 số lựa chọn như sau:
1, Các dòng máy cổ: 67xx, 7230, 7290, màn hình thường là đen trắng hoạc có tí màu, ko có nghe nhạc chụp ảnh gì cả. giá cả từ 500k-1,2tr (bác có điều kiện tài chính thì ko nên mua con này vì kiểu dáng hơi xấu, ít tính năng)

2, Tầm tiền 2-3tr: có thể mua được các máy 7130. 8100, 8700, nghe nhạc được nhg ko có camera
Trong đó 8700 thì kiểu dáng nam tính nhưng mà hơi to,thô còn 8100 thì dáng nhỏ nhẹ, đẹp nhưng bàn phím hơi khó sử dụng (mất 1 tuần mới làm quen được, chính vì thế mà ông quandzung chán phải mang đi bán :D)

3, các dòng máy cao hơn như 88xx, 83xx là lựa chọn hợp lý nhất cho bác,
theo em bác cứ làm 1 con 8310 là hợp lý nhất:

Lý do: GPS đã có map, check gmail cực tốt, load được toàn bộ danh bạ trong gmail luôn, chat YH, MSN.....trình duyệt Opera...qua GPRS,
camera hơi xấu nhưng nghe nhạc thì rất tốt, giắc cắm 3,5" dùng đc với tai nghe thông thường.
(8320 có wi-fi nhưng mà chưa dùng được ở VN mấy vì trình duyệt đi kèm ko hỗ trợ dùng wi-fi, chỉ dùng đc ở Mỹ, canada....với lại, ở VN đã có mấy điểm truy cập wi-fi đâu.)

giá cả tầm ~6,3-6,5 tr là có máy mới tinh màu titan, màu đỏ đắt hơn vài trăm k.
oài, tự nhiên đi quảng cáo ko công cho BB thế lày chả được gì, chỉ tại nhà em dùng 3 em BB rồi, đến giờ vẫn chung thủy với em nó mà thôi. :D

bes

Xe lăn
THeo em bác Bes cứ bán Iphone đi, mua con BB về dùng, e thề với bác là sau 1 tháng bác sẽ ko có ý tưởng đổi điện thoại nữa. chỉ có mua thêm thôi :D

Nhược điểm: Phần mềm hơi khó đối với 1 số người ko thích mày mò điện thoại và chưa từng dùng qua PDA hay PPC,

Ưu điểm: CỰc kỳ ổn định, ít khi lỗi, pin bền, hỗ trợ cực tốt cho việc email và sms. Ngoài ra, còn 1 điểm nữa là BB chấp tất cả các loại điện thoại hiện nay mang ra ngoài trời nắng để đọ màn hình. Dưới ánh nắng chói trang giữa trưa hè thì BB vẫn xem được như bình thường chứ ko bị lóa như các điện thoại khác.

Tùy theo nhu cầu, khả năng tài chính và sở thích của bác để mua 1 em BB đúng hợp lý :
1, Các dòng máy cổ: 67xx, 7230, 7290, màn hình thường là đen trắng hoạc có tí màu, ko có nghe nhạc chụp ảnh gì cả. giá cả từ 500k-1,2tr (bác có điều kiện tài chính thì ko nên mua con này vì kiểu dáng hơi xấu, ít tính năng)

2, Tầm tiền 2-3tr: có thể mua được các máy 7130. 8100, 8700, nghe nhạc được nhg ko có camera
Trong đó 8700 thì kiểu dáng nam tính nhưng mà hơi to,thô còn 8100 thì dáng nhỏ nhẹ, đẹp nhưng bàn phím hơi khó sử dụng (mất 1 tuần mới làm quen được, chính vì thế mà ông quandzung chán phải mang đi bán :D)

Lý do: GPS đã có map, check gmail cực tốt, load được toàn bộ danh bạ trong gmail luôn, chat YH, MSN.....trình duyệt Opera...qua GPRS,
camera hơi xấu nhưng nghe nhạc thì rất tốt, giắc cắm 3,5" dùng đc với tai nghe thông thường.
(8320 có wi-fi nhưng mà chưa dùng được ở VN mấy vì trình duyệt đi kèm ko hỗ trợ dùng wi-fi, chỉ dùng đc ở Mỹ, canada....với lại, ở VN đã có mấy điểm truy cập wi-fi đâu.)

oài, tự nhiên đi quảng cáo ko công cho BB thế lày chả được gì, chỉ tại nhà em dùng 3 em BB rồi, đến giờ vẫn chung thủy với em nó mà thôi. :D
Vote bác mà hết đạn mất rồi. Hay là em mua thêm 1 con BB nhỉ? Tối về nghĩ vẫn tiếc cái nghe nhạc hay, màn hình đẹp của iPhone .
Sự lựa chọn cuối cùng là 8820 hoặc 8310 ạ .
Nghĩ ra cái gì em hỏi thêm bác nhé . Hoặc giả như là có lúc gặp bác ở đâu đó (như chiều mai ở hàng cafe chẳng hạn), bác cho em ngoáy thử cái BB của bác xem thế nào - bác nhỉ ? Nhân tiện chiều mai mấy anh em OF có hẹn nhau cafe ở Thành Công ạ . Rủ rê bác và Bù Lu Bù Loa luôn nhé !!!

kenu97

Xe container
Vote bác mà hết đạn mất rồi. Hay là em mua thêm 1 con BB nhỉ? Tối về nghĩ vẫn tiếc cái nghe nhạc hay, màn hình đẹp của iPhone .
Sự lựa chọn cuối cùng là 8820 hoặc 8310 ạ .
Nghĩ ra cái gì em hỏi thêm bác nhé . Hoặc giả như là có lúc gặp bác ở đâu đó (như chiều mai ở hàng cafe chẳng hạn), bác cho em ngoáy thử cái BB của bác xem thế nào - bác nhỉ ? Nhân tiện chiều mai mấy anh em OF có hẹn nhau cafe ở Thành Công ạ . Rủ rê bác và Bù Lu Bù Loa luôn nhé !!!
Vâng, 8310 là hay nhất, nhà luloa đi theo lại nghịch hỏng điện thoại em mất :))
chiều mai e chưa biết có đi ko được cụ ạ, cơ quan em chiều mai chuyển từ Mỹ đình lên NCT, em lên phố rồi :69: từ sau các cụ cứ Thành công, Láng Hạ, NCThanh....là em có mặt ngay:))

Mà cụ tiếc gì cái IP đấy, e chưa bao giờ có ý định mua IP cả, nghe nhạc thì BB ko kém đâu, mai e cho cụ tận hưởng thế nào là âm nhạc với BB nhé.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Hố hố, chạy hơi bị tít - mỗi tội không hiện tên thôi. Làm đủ cách rồi, unlock lại rồi - thế mới cáu. Chiều ngồi Lòi Cu định gọi bác nhưng sợ bác đang làm xe nên thôi. Bữa nào em chạy qua quấy quả bác sau.
Đang đi vắng,vài hôm nữa cafe sáng loicu nhé

linhnd

Xe tải
Bác cài soft hiện tên chưa.

Xe tải
Bác cài soft hiện tên chưa.
Cài rồi chưa được bác ạ. Bác còn mưu gì không : AppSupport Patch1.1.4, Fix CallID, Region Patch 1.1.4, dùng iBrick copy file vào /System/Library/Frameworks/AppSupport.framework/. Kết quả vẫn thế ! Unlock lại cài từng thứ 1 cũng chả được, em chán rồi nên kệ.

maybach63

Xe buýt
Em thấy bên tinhte BB nhiều giã man!

quangdzung

Xe điện

Láo nào. sau 1 tuần thì nhắn tin hơi bị nhanh. bán 8100 để mua 8310 rồi nhá