[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

pkhcsht

Xe điện
Cụ chủ cứ khóc, cứ buồn, cứ hét to lên ... rồi từ từ đứng dậy nha. Đời (bố mẹ) cho cụ như thế đã hơn rất nhiều cccm khác. Cụ còn gánh nặng cần phải bc tiếp đó là nuôi dạy con nên người.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc #1 em đoán bố mẹ cho vợ chồng chủ thớt vài củ, cho con gái vài chục củ :D

Ngã đứng dậy đi tiếp, uống & đánh vợ nhiều chẳng giải quyết được gì
Bố mẹ cho bao nhiêu thì là quyền của ông bà, không vì lẽ đó mà dở mặt được đúng không cụ?

lathuroi

Xe tải
Cụ chủ bình tĩnh nhé. Em không ủng hộ hành động của cụ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ cứ khóc đi. Hết nước mắt thì về với vợ bàn cách tát bể Đông nhé. Gia đình là quan trọng nhất!

hoang.nguyen

Xe tải
Nếu còn thương 2 đứa con thì đừng uống nữa.
1/ Con nhìn thấy bố uống rượu, đánh vợ cũng rất đau lòng. Sau này chúng nó cũng nhìn tấm gương đó mà uống rượu với đánh vợ.
2/ uống rượu hại sức khoẻ, làm đầu óc mu muội, sinh ra suy nghĩ tiêu cực. Tại sao lại tự huỷ diệt mình.
Tóm lại, hết tiền chưa phải đã chết, hết sức khoẻ mới chết.\m/
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !

Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Chè tam rượu tứ cụ ạ. Uống khi đang vui và có bạn thì ok hơn.lên voi xuống chó thì cũng là thường cụ ạ.vợ cụ sướng lâu quen thân rồi thì chuyện nỗ lực cùng cụ lúc khó này là gần như không có rồi.cụ cứ uống say vài hôm đi.đến lúc chán uống rồi thì bắt đầu nhìn lại vấn đề và đối diện với nó.cụ đang về lại con số 0 cơ bản.nhưng nếu như cụ không nợ nần thì cũng là cái may. Giờ mình xác định nuôi được các con đã.tìm cách kiếm cho đủ chi phí hằng ngày.đó là cái cần làm đầu tiên.rồi sau đó mới tính đc tiếp tùy theo tình hình cụ à.chắc cũng chỉ còn tính chuyện tuổi già.dựng vợ gả chồng cho con nó ổn định là mình mừng thôi cụ à.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ, cụ làm ăn để phải bán nhà, xe và ngân hàng xiết nợ là bết bát quá rồi.:(

Chỉnh sửa cuối:

_AQ

Xe máy
Chán thật. Nhưng cháu an ủi cụ hoàn cảnh cháu chứng kiến, cũng mới đây thôi. Cũng 2 con.
A chồng cũng gọi là hiểu biết, tự tin, và đang khá vui vẻ với mác doanh nhân.Làm ăn, đúng đau đầu vất vả thật, covid nó quật chắc 2 năm nay cũng âm mất 2 đồng, nhưng nhờ nhà ngoại đỡ đần nên cũng vẫn gọi là ngon hơn chán so với ti tỉ người.
Bỗng dưng, vợ noá đi ngủ với giai. Oánh 1 trận, mắng 1 trận rồi cũng tha thứ, chắc ngẫm tưởng ta đây cao thượng. Dưng, có biết đâu. Cả đàng ngoại (cả vợ) nó khinh . Thế là lại về 0 cụ ạ. Đến chút tự trọng của thằng đàn ông cũng mất nốt. Nghĩ noá chán.

Chỉnh sửa cuối:

vuongbui1988

Xe tải
Cụ cứ bình tĩnh và bản lĩnh sống vì con cái đã ạ. Tập trung giữ sức khoẻ và tinh thần, tiền bạc sẽ tư từ quay lại thôi. Chúc cụ sớm vượt qua giai đoạn này!

BMW_6688

Xe container
Cụ U50 còn vk cụ chắc Quý cô tuổi Dần.

hairyscary

Xe điện
Em nhắc lại hộ lão dù-rách lớn DurexXL . Lão ấy quăng danh thiếp từ cả tháng trước.

Nếu ly hôn Cụ nhớ gọi em nhé
20 năm chịu đựng, cuối cùng cũng tát cho con vợ hay ghen được phát.
BTW, kiểu gì thì cũng không nên uống rượu. Bệnh cũ đã có, chả may tai biến nằm chỗ lại nhục với con vợ.
Em bỗ bã chả biết động viên chia sẻ, có sao nói vậy.

_AQ

Xe máy
Vợ nó đã đi theo giai rồi mà vẫn ok được nữa thì còn đâu là thằng đàn ông nữa
Cuộc đời là 1 chuỗi các hiểu nhầm tai hại.
Chỉ thương 2 cháu, tưởng đâu chỉ có bà mẹ không biết suy nghĩ, không biết quý trọng gia đình. Tưởng đâu vớt vát đc còn ô bố, ai dè…vứt nốt.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cụ cứ thoải mái đi, cụ tự cho phép mình thả lỏng cho thoải mái tầm 1 tháng (nhất là đang covid). Sau đó đứng dậy làm lại mọi thứ, nếu không thể tìm đc hướng đi mới cứ ib cho em.

Sakai Việt Nam

Xe điện
" Điều khó nhất trên đời làm trang nam tử
Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mang "

Phàm tự tay gây dựng được cơ đồ thì làm lại mấy hồi, tiền bạc mất đi rồi lại có, ko phải xoắn. Còn quả sẵn sàng nhảy lúc thuyền đang trong cơn sóng giữ thì cụ cứ coi như..đen đi. Sau này làm lại mà vẫn còn quay lại được với nhau thì đừng tin nó tý nào nữa, em thật, thậm chí ngay ngày mai mọi chuyện trở lại bình thường thì cũng đừng tin như trước nữa, nhớ phòng thân cho tuổi già...tính em riêng gia đình là tin tuyệt đối, tin mù quáng luôn, nhưng lệch sóng phát em coi như về 0 luôn...trái tim nóng và cái đầu lạnh thì mới làm lại được cụ a. Nhà em máy mắn được cái nếu 1 trong 2 đứa gặp chuyện thì đứa kia chỉ hỏi: có làm ván mới ko, tôi đi với anh. Kaka...
Chúc cụ sức khoẻ

Chỉnh sửa cuối: