[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

wild nature

Xe điện
Mịa. Người ta thất bại trong sự nghiệp , làm ăn....thì gia đình là điểm tựa vững chắc để bình tâm đúng dậy. Nửa đời người rồi gặp thất bại trong làm ăn, lại muốn tung hê cả g đình luôn thì hết thuốc chữa😊
Cụ có lẽ hiểu sai cụ chủ. Ko phải tung hê, mà áp lực ko đc chia sẻ. Vk ko thấu hiểu mà còn gây sự

Keep

Xe điện
Em cũng vỡ chả còn gì nhưng lúc buồn e lại không uống được rượu mí chán chứ

tranmanhha

Xe điện
Duyên phận chưa hết muốn ly dị cũng chả được.
Mệnh chưa hết uống rượu mãi cũng chả chết.
Số cụ chủ sướng thì khó khăn chỉ là nhất thời.
Cứ xoã 1 thời gian đi cụ.

Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!
Em ko tán thành quan điểm của cụ.
Khi thất bại tâm lý cụ thớt rất tệ và rất nhạy cảm. Đôi khi việc hành xử người khác ko đến mức nhưng cụ thớt lại thấy nó kinh khủng.
Sắp tới em cá là, cụ thớt sẽ còn gặp nhiều bạn bè anh em “quay lưng” nữa cơ. Đời nó “hoạ vô đơn chí” vậy đấy. Tai hoạ ko đến một mình đâu, sẽ liên khúc vùi dập.
Cách tốt nhất là thay đổi cách nghĩ của mình, mọi việc đều đơn giản hoá hết đi. Xác định khó khăn để đón nhận. Chỉ bằng cách thay đổi cách nghĩ của mình thì mọi việc sẽ dễ chịu hơn. Sắp tới nhờ vả đc thì vui ko thì thôi, phải quảng đại như thế mới nhẹ lòng.
Giờ phải nhìn mọi việc ở một hệ quy chiếu khác, ko thể nhìn góc độ như hôm qua đc.

Grandis 2005

Xe điện
Là đàn ông thì không bao giờ đc phép bi quan hoặc chí ít là đừng để điều đó nó lộ ra ngoài. Vợ cụ chủ giãy ra trong thời điểm này thì cụ cũng nên đứng trước gương mà soi lại bản thân mình. Liền bà họ luôn mong đc dựa vào cây tùng, cây bách chứ chẳng ai muốn vịn vào cành mồng tơi? Họ là người hiểu rõ về người chồng của mình hơn bất cứ ai khác.
Vợ cụ chủ cũng dạng rạch giời rơi xuống òi. Cầm tiền tỉ của bố mẹ chồng ném vào ĐN làm ăn cũng có trả lại ông bà đồng nào đâu. Đã thế còn mất dạy, hỗn láo với chồng và ông bà thì next ko có gì đáng tiếc thương cả.

nad_1996

Xe hơi
E không giám góp ý vì em nghèo bền vững. Thôi cố thôi cụ ah không vì mình cũng vì con

zoro6789

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, giả sử các cụ đang ở vai của cụ chủ, muốn bắt đầu làm ăn lại thì các cụ sẽ khởi nghiệp bằng công việc gì? (Chỉ bàn đến công việc làm ăn thôi nhé)
Em cũng cùng cảnh ngộ với cụ chủ nhưng chưa kiếm được nhiều như cụ chủ, giờ tay trắng, thuê nhà xách theo 1 F1, cũng một time dài uống để có thể ngủ được, giờ em khởi nghiệp làm shipper, thấy cuộc sống lại đẹp dần cụ ạ :D. Nó không phải công việc lâu dài nhưng hoàn toàn có thể duy trì cuộc sống.

Em cũng cùng cảnh ngộ với cụ chủ nhưng chưa kiếm được nhiều như cụ chủ, giờ tay trắng, thuê nhà xách theo 1 F1, cũng một time dài uống để có thể ngủ được, giờ em khởi nghiệp làm shipper, thấy cuộc sống lại đẹp dần cụ ạ :D. Nó không phải công việc lâu dài nhưng hoàn toàn có thể duy trì cuộc sống.
Cụ là người bản lĩnh. Em đánh giá cao. Chúc cụ vững vàng nhé

vietbamboo

Xe điện
cụ cứ uống tẹt tèn ten cho nó hạ nhiệt.
đã kiếm được thì sẽ kiếm được không có gì mà lo.
bao giờ bình tĩnh thì gọi con vk ra, khó khăn là gì, những gì tiếp tục sẽ xảy ra, xấu nhất là gì... chí ít còn tao và mày và 2 đứa con. Mày xúm với tao nuôi nó thì tốt quá, còn không tao nuôi. chốt xong rồi rủ con vợ làm 1 trận nữa cho nó tỉnh rượu luôn.

Taihoatu

Xe lăn
Không phải dạy nhà giàu húp tương. Em thấy dân làm ăn coi chuyện thắng thua khá nhẹ nhàng, tất nhiên là đau nhưng lại phải nhìn phía trước cụ nhỉ. Cụ xác định chịu khổ được mấy năm thì ngày kia trời lại sáng. Cạnh nhà em trước có vợ chồng nhà giàu bị phá sản về thuê nhà. Nuôi ba đứa con. Trước biệt thự, giờ thuê nhà bé tẹo. Được cái hai vợ chồng thuận hoà, lại bươn chải làm ăn, giờ họ lại giàu sụ.
Cái vấp ngã bên ngoài không ngại, nhưng cái sợ nhất là người thân đâm lưng

Pumzen

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi, giả sử các cụ đang ở vai của cụ chủ, muốn bắt đầu làm ăn lại thì các cụ sẽ khởi nghiệp bằng công việc gì? (Chỉ bàn đến công việc làm ăn thôi nhé)
Tầm tuổi xế chiều rồi thì khó khôi phục như thời hoàng kim lắm ! Hoạ vô đơn chí, phúc bất trùng lai là vậy ! Chính vì thế khi đã ở tầm U50, các bước đầu tư làm ăn kinh doanh giống như các nước đi trên bàn cờ, luôn phải chọn nước đi cầu hoà, bảo toàn vốn là điều tối quan trọng, ko còn những nước đi mạo hiểm liều lĩnh khi còn trẻ. :))

Cỏ dại

Xe tải
Suốt ngày viết bài khóc than, ko chán à thớt

Taihoatu

Xe lăn
Tầm tuổi xế chiều rồi thì khó khôi phục như thời hoàng kim lắm ! Hoạ vô đơn chí, phúc bất trùng lai là vậy ! Chính vì thế khi đã ở tầm U50, các bước đầu tư làm ăn kinh doanh giống như các nước đi trên bàn cờ, luôn phải chọn nước đi cầu hoà, bảo toàn vốn là điều tối quan trọng, ko còn những nước đi mạo hiểm liều lĩnh khi còn trẻ. :))
Chuẩn cụ, em cũng u50, thời điểm này vấp là căng hơn nhiều so với u30-40. Nên cần tính toán. Tuy nhiên nhân tính chả bằng trời tính. Chỉ hi vọng cho đến cuối đời không có biến cố gì lớn.

juve99

Xe cút kít
Khó nói lắm, tùy hoàn cảnh, như e chim sẻ thì tìm việc gì đó chân chính để tồn tại đã. Còn các cụ đại bàng thì k biết sao

Chu An

Xe điện
Vợ cụ chủ cũng dạng rạch giời rơi xuống òi. Cầm tiền tỉ của bố mẹ chồng ném vào ĐN làm ăn cũng có trả lại ông bà đồng nào đâu. Đã thế còn mất dạy, hỗn láo với chồng và ông bà thì next ko có gì đáng tiếc thương cả.
Vợ làm ăn tiền tỷ mà chồng không tham gia thì kể cũng lạ. Còn trường hợp hỗn với bố mẹ chồng thì dĩ nhiên là k đc rồi.

thngaylangthang

Xe ngựa
Thà như giọt mưa rớt trên biển vắng ...

Marance

Xe điện
"nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm".
Nhưng em vẫn cạch với cụ 1 ly để chia sẻ hoàn cảnh với cụ. Mong cụ tĩnh tâm soi sét và mau chóng vượt qua biến cố này.

onex

Xe tải
Dịch dã này nhiều ngành khó khăn. Người lao động không có việc thì thu nhập bằng 0, người kinh doanh sử dụng lao động thì thu nhập âm.