[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

Các cụ cho em hỏi, giả sử các cụ đang ở vai của cụ chủ, muốn bắt đầu làm ăn lại thì các cụ sẽ khởi nghiệp bằng công việc gì? (Chỉ bàn đến công việc làm ăn thôi nhé)

phihungwww

Xe tăng
Cụ bình tĩnh giận mất khôn cụ

Grandis 2005

Xe điện
Cụ chủ uống rượu không phải tại phá sản mà cụ vùi đầu vào hơi men vì trong cơn bĩ cực nhất thì người đầu ấp tay gối từng cùng mình thề non hẹn biển , đầu bạc răng long lại bỏ rơi mình theo cách phũ phàng nhất.

Tâm đau thì dùng rượu giải cơn sầu.

Nhưng tiếc rằng " nâng chén tiêu sầu , càng sầu thêm ".

Biết nói gì giờ , chỉ mong cụ chủ sớm vượt qua nỗi đau, thay vì uống rượu quên đời thì hãy dùng tình phụ tử để làm động lực vượt qua sóng gió.
Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm. Cụ U50 cũng tầm như Em. Tứ thập nhi bất hoặc. Tầm này mà thất bại khó khăn vùi đầu vào rượu thì khác gì trẻ trâu. Kể cả k làm đc gì ra tiền cũng k đc rượu chè hại sức khoẻ. Cụ đã từng có tiền, là ông chủ thì đủ tri thức và năng lực để bắt đầu hướng mới. Cố lên đừng nhụt chí, còn hai con dại nó cần mình. Chí làm trai cho nên đừng TRÁI LÀM CHI!
Tứ thập nhi vưỡn hoặc :((

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!
Chuẩn rồi! Em trải qua rồi,nhưng em...nhậu hẳn 1 tuần. Sau rồi cũng nguôi ngoai,lại lao đầu đi kiếm tiền. Đợt bị tai nạn chỉ có mình với F1. Thêm 1 vài người bạn thân chia sẻ,đỡ đần.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
"Rút dao chém xuống nước ... nước càng chảy mạnh
Nâng chén tiêu sầu ... càng sầu thêm..."

Buông thôi, đừng buông quá cụ ạ. Cụ còn thương 2 đứa con thì còn phải đứng dậy bước tiếp.
Cuộc sống mà, nhiều lúc phải bơ đi mà sống, và nhiều lúc phải nhẫn và nhịn ... để nâng bước cho các con.
Suy cùng thì giờ mình sống, kiếm tiền đều dành cho đứa con của mình cụ ạ. Hãy để con của cụ chúng nó thấy đc bản lĩnh của cụ, "tái ông thất mã" - cần gì mà phải chôn vùi trong men rượu như vậy.

Tửu Vương

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đừng để 2 thứ đến 1 lúc thế Cụ ơi, phá sản và bỏ vợ. Giờ cụ cần là bình tĩnh, kiên và nhẫn, hãy đặt mình vào vị trí của vợ, cụ sẽ thông cảm được thôi. Rượu ko giải quyết được gì cả đâu...

yeecoo

Xe buýt
Cụ U50 rồi mà vẫn phải mượn rượu giải sầu như thanh niên thất tình thế là nhà cháu phê bình.
Cứ bình tĩnh và tỉnh táo giải quyết, mọi việc rồi sẽ ổn hết.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Một ông bảo lấy diệu làm bạn thì 99% chỉ lấy dì làm vui thôi, quên từ nát diệu đc đi ;)) Ô nào bảo tao chưa say mới lát :))

Azeglio

Xe điện
Vấn đề của cụ kể cũng đau đớn đấy nhưng làm gì đã đến nỗi bế tắc. Thôi thì làm vài chén cho tạm vơi nỗi buồn, gọi thêm được thằng bạn thân thì tốt, rồi tỉnh lại mà đi cày thôi. Vợ chồng không thể hòa hợp thì chia tay.
Thằng bạn em cũng từng có tất cả. Vì chứng khoán mà mất hết, vợ bỏ đi, trên vai một đống nợ. Nó cắn răng chịu nhục xin làm cho cậu nhân viên cũ. Giờ nợ cũng vơi rồi, cũng đủ sống, có căn chung cư mini tá túc. Quan trọng là nó chưa từng đầu hàng số phận.
Em đôi khi bế tắc trong công việc lại nhìn vào nó mà cố gắng.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
50 thì cụ còn đứng với đời 15 năm nữa ngon lành
Đừng chìm vào rượu cụ ạ, con cụ chắc cũng khá lớn rồi, cố vài năm là ok
Warrent Buffer 91 vẫn làm đảo điên tài chính toàn cầu, chưa có gì là muộn

Xế Độp

Xe điện
Tầm tuổi này liêm sỉ gì nữa, nhấc mông lên ra đường sip bơ, grap kiếm cơm nuôi con và tiếp tục ủ mưu, kệ con vợ thích làm gì thì làm;

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Nếu còn thương 2 đứa con thì đừng uống nữa.
1/ Con nhìn thấy bố uống rượu, đánh vợ cũng rất đau lòng. Sau này chúng nó cũng nhìn tấm gương đó mà uống rượu với đánh vợ.
2/ uống rượu hại sức khoẻ, làm đầu óc mu muội, sinh ra suy nghĩ tiêu cực. Tại sao lại tự huỷ diệt mình.
Tóm lại, hết tiền chưa phải đã chết, hết sức khoẻ mới chết.\m/

NonameNonick

Xe điện
Em chả biết nói gì, chỉ động viên cụ cố gắng lên! Sau cơn mưa, trời lại sáng!

UFA

Xe điện
Chắc cụ chủ dính quả đầu tư ks ở ĐN, covid 2 năm nay nghành ks ở ĐN lên đường nhiều lắm, thôi cố gắng lên cụ, vc chắc lúc bực lên văng lung tung thôi , vài bữa lại đâu vào đó mà

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ cho em hỏi, giả sử các cụ đang ở vai của cụ chủ, muốn bắt đầu làm ăn lại thì các cụ sẽ khởi nghiệp bằng công việc gì? (Chỉ bàn đến công việc làm ăn thôi nhé)
Có chuyên môn gì thì đi làm thuê lấy thu nhập chứ biết sao giờ ! mặc dù nhiều tuổi xin việc cũng khó tuy nhiên bù lại cái kinh nghiệm vậy .

quy la tien

Xe điện
Chia sẻ với cụ chủ, em cũng hơn 50 đây, chưa có gì nhiều như cụ đã từng có, cũng ước mơ mong muốn nhiều nhưng chưa đạt, con cái chưa lớn hẳn, hơn cụ cái là tạm ổn; khuyên cụ 2 việc: đừng uống rượu và đánh vợ, cái khác nhiều vụ mợ khuyên rồi, vững tâm nhé cụ!