[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

holland

Xe tăng
Em nghĩ Cụ ấy bị sôc nên văn như này cũng là bình thường.
nhưng em nghĩ cụ này uất phát điểm cao, có bố mẹ lo cho từ nhỏ, cấp vốn, cấp công việc,... giờ lần đầu bị như này thì không sốc mới là lạ
nhw em đói khổ từ nhỏ đến khi thành công ở đinh cao, giờ rơi xuống vực trở lại thời điểm ban đầu thì cũng bị sốc một thời gian ngắn thôi.
Cố lên cụ nhé, cụ mất mát nhiều mà bản lĩnh quá, khâm.phục. Chắc chắn cụ sẽ gây dựng lại được.

thuypt

Xe hơi
Thời trai trẻ e từng có một đời vợ , sống với nhau được 4 năm thì chia tay do vợ cũ của e không thể có con , vì thương cha mẹ e mà cô ấy ra đi các cụ ạ (nhà e chỉ mình e là con trai , trên e có hai người chị gái ) , rồi e bỏ quê bôn ba làm ăn mới gặp người vợ bây giờ , tất nhiên trước khi cưới e cũng đã tâm sự tất cả mọi chuyện , thế mà đêm qua nó còn bảo sao ông không gọi con vợ cũ của ông về ở mà lo cho bố mẹ ông đi ! Có sôi máu không các cụ ??? Chuyện xưa chôn vùi nó lôi lên lại làm gì cho đau lòng hả các cụ , vợ cũ e cũng đã đi xa sinh sống và có liên lạc gì đâu ! Đúng là ghen tuông vô lối ...
Em thấy vợ cũ cụ tốt bụng mà khổ quá, em chỉ thấy thương cho chị ấy.

starsn

Xe điện
Đàn bà chán nhỉ? Ở với nhau mấy chục năm lúc không tiền cái là giở mặt ngay.
Các gd khó khăn là hay uýnh nhau mà, đàn ông hay đàn bà đều vậy. Chê trách, đổ lỗi người dễ hơn trung thực nhìn vào sự thật. Cụ chủ mới hé hé 1-2 câu về mâu thuẫn thì đã biết thế nào.

Còn đàn bà mà đều như cụ nói thì tốt nhất là đừng lấy vợ, thuê cave thôi.

Hoangoscar

Đi bộ
Dạ e mạn phép, e cũng u50. E khó khăn mấy năm nay rồi. Trước có xe giờ cũng bán rồi. Vấn đề là cụ phải bước qua được chính cụ. Cụ cho chấp nhận làm nhân viên quèn bị sai đủ thứ lĩnh lương 10tr, ăn uống đạm bạc qua ngày k tất nhiên vẫn phải lo con cái trong điều kiện mình có thể. E vào Nam nên bớt sỹ diện lâu rồi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét nhất cảnh vc lúc túng bấn lên thì đánh cãi chửi nhau, xong đổ lỗi cho nhau. Khó khăn thì càng phải yêu thương nhau, động viên nhau tìm cửa mà khắc phục chứ. Năm nay dịch bệnh, các cụ làm dịch vụ, ks là chết hẳn rồi. Thôi tìm tạm 1 vài cv gì làm nuôi con đã, rồi phục thời sau.
Đúng là khó khăn mới biết mặt nhau, mới biết có thể nắm tay đến đầu bạc răng nong như thề thốt ban đầu ko?
Ngành du lịch, dịch vụ, khách sạn nào chết hẳn vậy cụ ?. Hôm kia em đi Mai Châu và Puluong thấy xây mới, cải tạo, chỉnh trang lại khu lưu trú ầm ầm mà. Xe du lịch nội địa vẫn đi lại tấp nập, chỉ là ít hơn trước dịch chút.

filmonline

Xe điện
Dạ e mạn phép, e cũng u50. E khó khăn mấy năm nay rồi. Trước có xe giờ cũng bán rồi. Vấn đề là cụ phải bước qua được chính cụ. Cụ cho chấp nhận làm nhân viên quèn bị sai đủ thứ lĩnh lương 10tr, ăn uống đạm bạc qua ngày k tất nhiên vẫn phải lo con cái trong điều kiện mình có thể. E vào Nam nên bớt sỹ diện lâu rồi
Cv nào chả là cv ạ, cứ ko trộm cắp lừa đảo, làm ra đồng tiền lương thiện, ko ngửa tay xin xỏ, cướp giật của ai là chẳng việc gì phải ngần ngại. Em cũng chạy grab mấy năm nay, ngày rong ruổi khắp phố, lấy giao tiếp với khách hàng làm vui, cuối ngày làm cốc bia cỏ với mấy ông đồng nghiệp bàn chuyện nhân tình thế thái, vô tư vô lo vô nghĩ, thành ra các bệnh xương khớp, mỡ máu tiểu đường lại hết, gan thận tim cật lại sạch sẽ, gân bắp săn lên, bụng lại nhỏ lại, đọc báo ko cần dùng kính nữa, mỗi tội phổi hơi lấm tấm bụi thoai. :D

Sunny2011

Xe hơi
Ngành du lịch, dịch vụ, khách sạn nào chết hẳn vậy cụ ?. Hôm kia em đi Mai Châu và Puluong thấy xây mới, cải tạo, chỉnh trang lại khu lưu trú ầm ầm mà. Xe du lịch nội địa vẫn đi lại tấp nập, chỉ là ít hơn trước dịch chút.
Cụ ơi, dĩ nhiên trong ngành đó có những người chỉ kém đi tí chút, chứ vẫn sống tốt mà. Họ thiên biến vạn hoá, nhưng em thấy phần nhiều là chết đấy. Nhất là mấy cụ làm xe dl thì kêu oai oái, bán xe nhiều, các ks mini cũng chết. ĐN ối cụ rao bán ks....
Cái cụ nhìn thấy là vừa mới hửng lên tí thôi, xong dịch giã này còn tấp nập gì nữa?
Mà cụ lại có đất ở Mai Châu à? Mà tự dưng lại khen M C thế?:)

Mây 2015

Xe hơi
Ko biết có phải cụ hoviba ko

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
cụ chắc cũng tầm tầm tuổi em.
Em đã trải qua cụ ạ. V chồng như đôi chim thôi, gặp hoạn nạn thì mỗi con bay một nơi cũng là chuyện bình thường và cũng không nên tiếc nuối.
Em cũng có thời điểm đỉnh cao thì trong tay có vài chục, một vài dự án lớn nhỏ,... nhưng đến khi vỡ thì xuống cũng nhanh. Đến khi tay trắng thì vk cũng quay lưng lại. Em cũng suy sụp như cụ hiện giờ đấy, nhưng sau nghĩ mới thấy mình ngu và dại vì chỉ sức khoẻ của mình mới là cái vốn đáng quý nhất.
em thì giờ cũng quay về bình thường, kiếm được một việc 5-10tr/tháng để nuôi sống bản thân, ủ mưu nếu có cơ hội thì làm lại
vaif lời tâm sự với cụ
Em cũng đã như cụ và bác thớt, hic giờ đang ổn định lại. Nhưng có những cái mãi mãi e ko bao giờ quên. Hi vọng cụ thớt sớm vượt qua được giai đoạn này

Hn07

Xe tăng
Biến cố cuộc đời hầu hết ai cũng có . Có người chọn cách chìm nghỉm trong đau thương , có người đứng dậy và coi đó là bài học ( hương vị ) cuộc sống . Có phải lúc nào trên mâm thức ăn cũng chỉ có món ngọt , bùi , béo , ngậy đâu . Hoàn cảnh cảnh nó tôi luyện con người trở nên can trường hơn , cuối đời mới thấy cuộc sống nó nhiều dư vị . Đứng dậy đi cụ đời nó đánh ngã mình chỗ nào thì đứng lên ở đó .

Bimmer

Xe điện
Biến cố cuộc đời hầu hết ai cũng có . Có người chọn cách chìm nghỉm trong đau thương , có người đứng dậy và coi đó là bài học ( hương vị ) cuộc sống . Có phải lúc nào trên mâm thức ăn cũng chỉ có món ngọt , bùi , béo , ngậy đâu . Hoàn cảnh cảnh nó tôi luyện con người trở nên can trường hơn , cuối đời mới thấy cuộc sống nó nhiều dư vị . Đứng dậy đi cụ đời nó đánh ngã mình chỗ nào thì đứng lên ở đó .
Em thấy trước 40 mà ngã vài cú đau thì đáng cho là một sự may mắn.

Lucky.Cat

Xe buýt
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Biến cố trong cuộc đời ai cũng trải qua. Mong cụ chủ bình tĩnh để ổn định mọi thứ, ngã ở đâu đứng dậy ở đó.

TranCB

Xe tăng
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cụ bình tĩnh, khó khăn sẽ có lúc qua, bây giờ phải suy nghĩ tích cực từng bước gỡ khó.

TÔN

Xe container
Thực sự thì e chả biết khuyên gì cụ chủ thớt,vì e chưa đủ tuổi để nói những chuyện này
E chỉ thấy buồn buồn thôi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, dĩ nhiên trong ngành đó có những người chỉ kém đi tí chút, chứ vẫn sống tốt mà. Họ thiên biến vạn hoá, nhưng em thấy phần nhiều là chết đấy. Nhất là mấy cụ làm xe dl thì kêu oai oái, bán xe nhiều, các ks mini cũng chết. ĐN ối cụ rao bán ks....
Cái cụ nhìn thấy là vừa mới hửng lên tí thôi, xong dịch giã này còn tấp nập gì nữa?
Mà cụ lại có đất ở Mai Châu à? Mà tự dưng lại khen M C thế?:)
Em đi lên đây có việc rồi về thôi. Đất trên này đắt lắm, kêu thì cứ kêu thôi. Chưa ai chết đâu cụ, dân Bắc mình rất căn cơ, tiết kiệm, cụ lưu ý nhé !

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvannguyen

Xe hơi
Thời trai trẻ e từng có một đời vợ , sống với nhau được 4 năm thì chia tay do vợ cũ của e không thể có con , vì thương cha mẹ e mà cô ấy ra đi các cụ ạ (nhà e chỉ mình e là con trai , trên e có hai người chị gái ) , rồi e bỏ quê bôn ba làm ăn mới gặp người vợ bây giờ , tất nhiên trước khi cưới e cũng đã tâm sự tất cả mọi chuyện , thế mà đêm qua nó còn bảo sao ông không gọi con vợ cũ của ông về ở mà lo cho bố mẹ ông đi ! Có sôi máu không các cụ ??? Chuyện xưa chôn vùi nó lôi lên lại làm gì cho đau lòng hả các cụ , vợ cũ e cũng đã đi xa sinh sống và có liên lạc gì đâu ! Đúng là ghen tuông vô lối ...
Chia sẻ với cụ. Chuyện của cụ giống chuyện đời của nhạc sĩ Cao Văn Lầu, tác giả bài Dạ cổ hoài lang.

maiyeu_1982

Xe buýt
Chia sẻ với cụ, cố lên vì các con cụ ah

Hn07

Xe tăng
Em thấy trước 40 mà ngã vài cú đau thì đáng cho là một sự may mắn.
Vâng em cũng cho rằng như vậy . Ko phải vì mình sợ sự thất bại về già mà sợ mình ko còn minh mẫn để nhận ra bài học đó . Có lẽ vì suy nghĩ cá nhân như vậy nên em có cách giáo dục cho F1 đơn giản và thoáng hơn . Hãy cho tụi nhỏ được theo đuổi và nếm mùi vị thất bại từ sớm , có như vậy cuộc đời nó mới nhiều ý nghĩa ( cứ miễn thứ mà nó theo đuổi là chính đáng và chân chính ).

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Em đầu tư vào du lịch cũng khá nhiều vốn liếng ,rồi mở trường mầm non cho vợ quản lý cũng bị ảnh hưởng bởi dịch covid chứ làm gì ra nông nổi thế này , tất nhiên là bán bớt tài sản để trả lãi vay ngân hàng và một số nợ bên ngoài chứ nhà cửa e vẫn còn giữ được cho gia đình tá túc các cụ à , còn nguồn cơn của sự hỗn láo chắc có lẽ là chuyện xa xưa của e , con vợ e thì tính tình thoải mái chứ không phải ki bo gì nhưng mà ghen tuông thì khủng khiếp.
Cụ chủ như thế chưa đến mức cùng quẫn đóng cửa đi ăn mày, còn việc vợ láo có lẽ do cụ chưa chuẩn bài dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về, theo em thì cụ đừng quá đau đầu chuyện vợ, vì tuổi này nó dám nghĩ dám làm, mình bây giờ ổn định tinh thần lo cho bố mẹ và các con