[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

xukthal

Xe lăn
Em đầu tư vào du lịch cũng khá nhiều vốn liếng ,rồi mở trường mầm non cho vợ quản lý cũng bị ảnh hưởng bởi dịch covid chứ làm gì ra nông nổi thế này , tất nhiên là bán bớt tài sản để trả lãi vay ngân hàng và một số nợ bên ngoài chứ nhà cửa e vẫn còn giữ được cho gia đình tá túc các cụ à , còn nguồn cơn của sự hỗn láo chắc có lẽ là chuyện xa xưa của e , con vợ e thì tính tình thoải mái chứ không phải ki bo gì nhưng mà ghen tuông thì khủng khiếp.

xukthal

Xe lăn
còn nguồn cơn của sự hỗn láo chắc có lẽ là chuyện xa xưa của e , con vợ e thì tính tình thoải mái chứ không phải ki bo gì nhưng mà ghen tuông thì khủng khiếp.
Thế cụ càng phải cẩn thận trong gđoan này, nhỡ có mợ nào thương mà an ủi gần gũi động viên cụ nó biết đc thì dễ manh động lắm :-s

blackhole1

Xe tăng
Em cũng nhiều lần bị dồn vào chân tường không có lối thoát nên cũng khá đồng cảm ,tình cảnh hiện tại càng giẫy càng chết cụ nên bình tĩnh thu gọn lại và cái gì không thể giải quyết được thì buông , kiếm công việc hàng ngày để lo con cái và ngồi ủ mưu tiếp .

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
bình tĩnh giải quyết thôi cụ, tiền bạc còn người còn của, quẫn lên tan đàn xẻ nghé sau ân hận cũng chẳng cứu được đâu

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thôi. Bao dung được thì bao dung, dạy dỗ lại được thì dạy dỗ, động viên nhau bước qua lúc khó khăn được thì động viên. Được như thế thì còn có tí an ủi lúc tuổi về già. Còn không được thì cụ cứ quên cmnl mụ vợ mà tự thân xác định làm lại từ đầu. 51 tuổi cũng chưa là muộn. Chúc cụ vững tâm mà đứng lên cho con có chỗ dựa.
Chã rót em xin chén, khuyên có tâm và tình cảm ghê :">:)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
cụ khỏe quá.
Em cũng đầu bốn đít chơi vơi sân 11 tháng vẫn đá được trận. sân 7 tuần 2 trận. sân 2mx2.2m tuần đá 3-4 trận mà mụ vợ mụ ý cứ bảo đá đ ...éo gì khỏe thế.
Gió to thật, nick fun có khác.

HuyArt

Xe lăn
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Cụ có dính tý tiền ảo nào không đới?

Thời trai trẻ e từng có một đời vợ , sống với nhau được 4 năm thì chia tay do vợ cũ của e không thể có con , vì thương cha mẹ e mà cô ấy ra đi các cụ ạ (nhà e chỉ mình e là con trai , trên e có hai người chị gái ) , rồi e bỏ quê bôn ba làm ăn mới gặp người vợ bây giờ , tất nhiên trước khi cưới e cũng đã tâm sự tất cả mọi chuyện , thế mà đêm qua nó còn bảo sao ông không gọi con vợ cũ của ông về ở mà lo cho bố mẹ ông đi ! Có sôi máu không các cụ ??? Chuyện xưa chôn vùi nó lôi lên lại làm gì cho đau lòng hả các cụ , vợ cũ e cũng đã đi xa sinh sống và có liên lạc gì đâu ! Đúng là ghen tuông vô lối ...

susu

Xe điện
Chia sẻ với cụ. Em cũng đang trong cơ khó khăn đây. Đúng là dậu đổ bìm leo, toàn những chuyện không hay xảy ra cùng lúc. Nhưng hãy lạc quan lên cụ. Qua cơn mưa trời lại sáng

X_man005

Xe buýt
Chia sẻ cùng cụ . Dịch bệnh khắc nghiệt quá.

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Thời trai trẻ e từng có một đời vợ , sống với nhau được 4 năm thì chia tay do vợ cũ của e không thể có con , vì thương cha mẹ e mà cô ấy ra đi các cụ ạ (nhà e chỉ mình e là con trai , trên e có hai người chị gái ) , rồi e bỏ quê bôn ba làm ăn mới gặp người vợ bây giờ , tất nhiên trước khi cưới e cũng đã tâm sự tất cả mọi chuyện , thế mà đêm qua nó còn bảo sao ông không gọi con vợ cũ của ông về ở mà lo cho bố mẹ ông đi ! Có sôi máu không các cụ ??? Chuyện xưa chôn vùi nó lôi lên lại làm gì cho đau lòng hả các cụ , vợ cũ e cũng đã đi xa sinh sống và có liên lạc gì đâu ! Đúng là ghen tuông vô lối ...
Cụ đang chơi vơi nên em ko muốn thêm lời cho nặng.
Nhưng... em xin lỗi...
Vậy là nhân quả có thật. Nỗi đau của cụ bây giờ ko thấm gì so với nỗi đau của người vợ đầu của cụ. Nên là, đừng dằn vặt nữa, coi như là cái nợ phải trả đi :|

Khem

Xe buýt
Ngoài sự trân trọng, cụ còn yêu vợ cũ ko? Có thể chị vợ mới cảm nhận điều này, hoặc luôn tưởng tượng như vậy, nên mới vô lối như thế. Thôi thì bỏ quá cho cô ấy đi. Phụ nữ chịu áp lực kém lắm (nhất là nỗi lo thiếu tiền). Em cũng mới vào ngành khách sạn, nhà hàng thì va luôn chị covid đây, bầm dập, khốn khổ. Nên em hiểu cụ và thông cảm cho cô ấy. Cố gắng lên cụ nhé. Ngày mai trời nắng lên, hì.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đàn ông nói thật là có rất nhiều ông tiêu chuẩn kép, lúc bt luôn mặc định vk chỉ như cơi đựng trầu nhưng đến khi cãi nhau thì lại đòi hỏi vk biết suy nghĩ sâu xa (cũng may lúc bt đa số có máu sợ vợ bù lại :)) )

Đàn bà mà không nói nhiều thì không phải ... đàn bà, còn khi điên lên thì ai cũng giành phần hơn do đó chỉ có giá trị tham khảo chứ không thể xem là bằng chứng của mức độ tình cảm được. Xấu bản chất thì cố chịu đựng hết mức có thể còn xấu bộc phát thì hãy xét đến hoàn cảnh. Làm ăn thua lỗ đa số đàn ông cố giấu trong lòng nhưng đàn bà lại có xu hướng xả ra và đổ thừa là cách dễ nhất, có ck thì đổ thừa ck chứ chả lẽ đổ thừa lão hàng xóm? vk quá đà thành hỗn thì bị ck vả chứ mấy khi ngược lại do đó hãy phiên phiến với nhau mà sống. Lúc nóng giận không tính, quan trọng là khi nguội rồi nếu bà vk bị vả vẫn không đến mức cự tuyệt sự làm lành của ck thì tình cảm vẫn ok (hehe lúc nóng thì có thể vả là đúng nhưng tỉnh táo mà vả là sai toét do đó đứa nào vả đứa đấy sai là hợp lý :)) )

Qua thớt này em thấy chủ thớt có lẽ bức xúc vì lần đầu cãi nhau dữ dội (có thể lần đầu đánh vk) cộng thêm đang buồn vì công việc nên giống như sắp gục ngã? Không sao đâu, cãi nhau vài lần sẽ quen thôi :))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Hic, làm dịch vụ mà dính 2 năm covid này thì đỡ làm sao dc. Chia sẻ với cụ chén rượu

chánvcd

Xe buýt
Cụ thớt cố lên đừng bi quan quá
Như em làm nông dân vất vả kiên trì cuối cùng cũng có chút thành quả gọi là

holland

Xe tăng
Thế nên mấy ông sếp em, đẹp trai phong độ ổn, từ đang rất ngon về hưu phát nom xệp xệ tới nỗi em bị choáng :P
Sao lại tệ thế, chả qua là do tâm lý thôi ah.
Vừa rồi nhìn fb ông sếp cũ, ngày xưa đẹp trai long lanh, có 7 năm em ko gặp, mà em tưởng ông lão nào, trong khi em ngày xưa như con mẹ mướp, giờ thì trông long lanh như gái 30 :)
(em chém tý, nhưng ko sai mấy đâu ah, hehee)
Hãi nhỉ? Về hưu đúng tuổi chả shock siếc gì mà xập xệ thế. Như chị bị ép về ở cái tuổi dở ương thế thì chả mấy chốc thành lão bà à? Đang cao ráo, xinh xắn, trẻ hơn tuổi😀 mà sập một phát thành bà già đau khổ à? Hic.

Sazi

Xe điện
Dại lắm, dịch covid đánh vợ nguy cơ treo trim dài dài.

tomtomchát

Xe container
Chết, e ko biết cụ nát thế e lại vừa rót thêm 1 chén :(