Em cần Wifi

Linh

Xe điện
Em trả biết thế nào, mua em TP-linnk về mà chú em bưu điện đến cài hộ mãi ko được, ức quá ...
Có bác nào biết cách chỉ em với, em tự làm, tự chịu :102::102:

Mazspeed

Xe container
Chỉ cần thế này (c)(c)(c) thì chắc là em giúp được:P:P:P.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Em trả biết thế nào, mua em TP-linnk về mà chú em bưu điện đến cài hộ mãi ko được, ức quá ...
Có bác nào biết cách chỉ em với, em tự làm, tự chịu :102::102:
cái đấy rất đơn giản\
reset lại AP
nó có 4 cổng lan cắm bất kỳ 1 trong 4 cổng đấy vào cổng lan của modem
nếu thích đặt pass nữa là xong
em toàn làm thế, chẳng cần chỉnh sửa gì cả vào 5 máy lap vèo vèo

loinuoc

Xe tăng
Em có con AP Linksys 54G đang dùng ngon (hơn 1 năm) tự nhiên ko kết nối được internet:102::102: mặc dù vẫn connect wifi được. Reset, setup lại các kiểu vẫn ko được. Các bác biết chỗ nào kiểm tra, sửa tốt chỉ em với. Hay lại phải bỏ :'(

ducan

Xe tăng
Em có con AP Linksys 54G đang dùng ngon (hơn 1 năm) tự nhiên ko kết nối được internet:102::102: mặc dù vẫn connect wifi được. Reset, setup lại các kiểu vẫn ko được. Các bác biết chỗ nào kiểm tra, sửa tốt chỉ em với. Hay lại phải bỏ :'(
bác thử reset lại cả modem và router nhá , nếu thử modem kết nối với pc hay laptop bằng dây mà vẫn lướt web được còn wifi không được thì kiểm tra nguồn của router xem sao

Bụp's Lady

Xe tải
Nếu modem & router riêng thì nhớ bật nguồn modem trước, router bật sau nhá.

Hepac

Xe tải
em ko biết là phải cải đặt cái router là dong IP động hay tĩnh. và IP động thì có tác dụng thế nào.
Em mua cái router này từ TQ nên khi vào cài đặt nó toàn là tiếng TQ, nên cũng ko hiêu thế nào.

Toàn là nhìn hình đoán chữ và download một bản bằng tiếng anh để so sánh. Loại router là TP-Link.

Có bác nào kinh nghiệm thỉ chỉ giáo giúp em với

Linh

Xe điện
Cảm ơn các bác, sáng nay em kết nối được rồi.
Cái của em nó bị thế này ( thấy ông bạn nói lại ) địa chỉ Ip của Router và Modem trùng nhau nên khi cài đặt có trah chấp ( nghe hình sự phết các bác nhể ), may ông bạn có trình cao hơn chú em kia nên đã sử lý được, chỉ có điều nếu mang đi chỗ khác có thể lại phải cài đặt lại .:21::21:

d4e

Xe buýt
1 điều xin các cụ lưu ý (chắc hầu hết các cụ đều biết) là nên mua thiết bị đã tích hợp theo Draft-N (dự thảo chuẩn n), tốc độ và khoảng cách được tăng lên nhiều so với chuẩn g (hiện đang phổ biến ở hầu hết các thiết bị Wi-fi). Các laptop đời mới hầu hết đều tích hợp Wifi theo Draft-N rùi.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
1 điều xin các cụ lưu ý (chắc hầu hết các cụ đều biết) là nên mua thiết bị đã tích hợp theo Draft-N (dự thảo chuẩn n), tốc độ và khoảng cách được tăng lên nhiều so với chuẩn g (hiện đang phổ biến ở hầu hết các thiết bị Wi-fi). Các laptop đời mới hầu hết đều tích hợp Wifi theo Draft-N rùi.
cái này chỉ có giá trị với WLAN
chứ tốc độ ASDL nhà ta đạt đc chuẩn b (11Mbs) đã tướt bơ ra rồi :77:
theo em cứ mua AP g thôi đã quá ngon,

baby_driver

Xe tải
cái chính là các cụ chỉnh cho nó đúng chuẩn của router với lap
lệch đi là nó bắt sóng yếu sinh lý lắm ạ:21:

Nếu modem & router riêng thì nhớ bật nguồn modem trước, router bật sau nhá.
nhà iem toàn cắm vào chung cái li oa.bật thì bật tuột luôn cả 2 1 lúc
có sao k cụ ??

loinuoc

Xe tăng
bác thử reset lại cả modem và router nhá , nếu thử modem kết nối với pc hay laptop bằng dây mà vẫn lướt web được còn wifi không được thì kiểm tra nguồn của router xem sao
Của em đúng trường hợp đấy, cắm cable từ modem đến laptop thì ok nhưng wifi qua AP thì ko vào net được dù wifi vẫn căng sóng :102::102::102:

Mazspeed

Xe container
Cảm ơn các bác, sáng nay em kết nối được rồi.
Cái của em nó bị thế này ( thấy ông bạn nói lại ) địa chỉ Ip của Router và Modem trùng nhau nên khi cài đặt có trah chấp ( nghe hình sự phết các bác nhể ), may ông bạn có trình cao hơn chú em kia nên đã sử lý được, chỉ có điều nếu mang đi chỗ khác có thể lại phải cài đặt lại .:21::21:
Này bác Linh, bác lên OF hỏi nên em đã cất công nhiệt tình gõ hướng dẫn bác chi tiết cực kỳ mà bác chả đọc, thậm chí không cái vote cám ơn nào. Thế rồi bác lên đây hớn hở khoe đã xử lý được rồi, mỗi tội theo cách đúng y như phán đoán và hướng dẫn của em. Theo em thì có thể ông bạn của bác đã đọc trộm trả lời của em rồi cướp công, chứ chưa chắc đã "trình cao" đâu. Bác đọc kỹ lại phần hướng dẫn rất chi tiết của em đã viết mà em post lại dưới đây nhé. Em cho bác nợ vote đến tối mai, nếu đến thời điểm đó vẫn chưa thấy thì em cho bác đỏ đít là cái chắc nhá.:P

Chả khác nhau cái gì cả. Cái tam giác vàng ấy nhiều khả năng là PC không được router cấp IP. Bác phải chắc chắn: laptop đặt DHCP enable, IP tự động. Cả modem và wifi router đều đặt DHCP sever enable, nhưng thay đổi dải IP của 2 thằng cho khác nhau đi, VD: modem cấp dải IP là 192.168.0.1 đến 192.168.0.xxx, wifi router đặt IP cấp từ 192.168.1.1 đến 192.168.1.xxx. Sau đó xóa xạch các profile thiết đặt sẵn kết nối wifi của laptop đi (mỗi khi bác kết nối với 1 mạng wifi nào đó, XP thường hỏi có save vào và đặt tự động kết nối cho lần sau không. Nếu bác save thì nó tạo ra profile để chứa thông tin). Xóa sạch bách hết đi rồi dò mạng và connect lại từ đầu chắc là được.

vua_luoi

Xe điện
Bác mua cái tích hợp cả modem cả phát wifi cho nó lành, em cũngv vừa lấy cái 2wire của Malai giá hơn 700K, ổn ghê

Website
www.facebook.com
Của em đúng trường hợp đấy, cắm cable từ modem đến laptop thì ok nhưng wifi qua AP thì ko vào net được dù wifi vẫn căng sóng :102::102::102:
Cụ tắt nguồn cái router đi, rồi bật lại. thế là xong thôi.

Linh

Xe điện
Sorry bác Mass nhá,em đã đọc hướng dẫn của bác rồi như do em hạn chế về nhận thức nên ko thực hiện được, mong bác thông cảm đừng trách em, em vote bác luôn đây , có gì em lại nhờ bác nhé:77::77:

Hepac

Xe tải
Thanks các bác, sau một hồi lọ văn mọ cài đặt + reset một số lần trong cái router của em, cuối cùng thì cũng ok rồi.
Tóm lại mất khoảng 1 giờ làm việc thì cũng ok tất cả máy.
Nhưng nếu bảo em thực hiện lại thì cũng ko biết có làm được ko.
Lát nữa sẽ vote cho các bác (b)(b)(b)

quanganhbeo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi thế này là thế nào:
Em có con Laptop mà lúc sử dụng o VP có Wifi thì vô tư luôn, ko có vấn đề gì

Về nhà thì lại ko dùng được, mà ở nhà thì vợ cả có laptop + Ipod thì vao wifi ở nhà em cũng vô tư.

thế mà lúc máy em thì nó báo là bị giới hạn gì đó, em có để lại chế độ IP tự động cũng ko được.(b

Giải quyết thế nào, các bác giúp em với (b)

bác làm theo e nhé,e khẳng định luôn là ngon nhá,nếu thấy OK thì báo lại e,e se giải thích sau.các bác khác cũng tự kiểm tra lại máy của mình dù ko bi như bác này thì cũng làm theo nha,ko thì sẽ có 1 ngày đẹp trời bị bệnh như trên đó ạ.

vào Start/settings/Network Connections sẽ hiện cửa sổ các card mạng wifi hoặc lan
kích phải chuột vào kết nối wifi/chọn properties.sẽ xuất hiện cửa sổ Wireless network connection properties
ở cửa sổ này bác nhìn vào 2 dòng cuối cùng,e chắc chắn bác để đánh dấu(enable) dòng:notify me when this connection has limited or no connectivity
bác kích chuột vào để ko còn đánh dấu(disable) ở đó nữa là xong

chắc chắn hết bệnh và vào mạng OK
áp dụng win xp nhá

còn bác tự mò bằng cách tắt bật modem thì chưa hết bệnh dc đâu ạ

Bác xem lại cái dây từ Modem sang cái Linksys nhá, nếu cắm vào lỗ WAN (Internet) thì rút ra, cắm vào 1 trong 4 cái lỗ LAN rồi thử lại :)