[Công nghệ] Em cần tư vấn về thang máy gia đình

dxpac

Xe buýt
lói nhanh: cái kiểu screw type dư bên cụ lúc đầu chạy ngon dưng nếu thay thiết bị thì mệt đới k như ông dùng ròng rọc :)
Thời gian để lắp một cái thang mới hết từ 3-5 ngày nên thay thiết bị chắc chỉ mệt vấn đề đầu tiên.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ 0153: đây cụ nhé. e dịch nhanh ở dưới.
1. Using swing door type and it takes inconvenient in use, hit people stand outside, take more space to open, can not open when something heavy stay outside.- Sử dụng cửa kiểu mở k tiện lợi do đập vào ng bên ngoài đang đợi.

2. Don’t have safety equipment/tool underneath cabin slab panel. If something stay in the PIT and cabin slab can not stop when striking, it should be serious accident or at least damage of cabin/things. - Không có thiết bị an toàn bên dưới cabin, khi có đồ hoặc ng bên trong mà thang hạ xuống thì nguy hiểm.

3. Don’t have separated cabin, cabin is open from slab to top floor so when someone bring long things go inside and go up to top floor, it will get trouble when long things hit ceiling at top floor.K có cabin riêng nên nếu đồ đạc cao khi đi lên tầng trên cùng dễ bị đập vào nóc thang.

4. Emergency case: when power off, cabin goes very very slowly to the nearest floor. - trường hợp khẩn cấp: thang chạy cực cực cực chậm về tầng gần nhất hơn cả rùa bò. nếu có cháy, khói thì các cụ đã ngỏm trước khi ra dc thang.

5. Cleaning work for glazing take much time because don’t have separated cabin, thus have to clean all glazing from 1st to top floor. -- vệ sinh lòng thang cực tốn kém time cũng như tiền

6. It’s inconvenient if someone lean on the glazing wall because glazing wall doesn’t go together with people so it would get trouble with clothes...- Không có cabin độc lập: các cụ k thể đứng dựa vào thành thang được, lý do giống kiểu các cụ đi thang cuốn.

7. Lack of lighting inside cabin because don’t have ceiling and of course don’t have light on ceiling. Only have light at control bar but it not enough. đèn chiếu trong thang k có, chỉ có trên trần nên ánh sáng sẽ yếu.

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Vâng. Cụ up câu hỏi lên em sẽ trả lời cụ ạ.
Thực tế thay thiết bị thì phải trung bình sau 10 năm đối với hộ gia đình cụ ạ. Về việc thay thế thiết bị này chỉ nhỉnh hơn việc bảo trì bảo dưỡng thang bên em, cơ bản mất 1 ngày thôi. Em đã từng cùng lắp đặt hoàn thiện, bảo trì và thay thế nên em chắc chắn với cụ điều này.
Cụ ơi, thế cụ thay thế khi nào ah ?

0153

Xe tải
Cụ 0153: đây cụ nhé. e dịch nhanh ở dưới.
1. Using swing door type and it takes inconvenient in use, hit people stand outside, take more space to open, can not open when something heavy stay outside.- Sử dụng cửa kiểu mở k tiện lợi do đập vào ng bên ngoài đang đợi.
Kiểu cửa mở có tay co đẩy tự động thì sẽ tự động mở cửa ra khi đến từng tầng. Cửa bên em có khoảng kính mở cửa rất là rộng nên người bên ngoài và bên trong đều có thể nhìn thấy nhau. Về cửa mở tự động này có thể set thời gian nhanh chậm tùy ý. Về cơ bản standard bên em là cửa không phải cửa tự động, bên em cũng không khuyên khách hàng chọn loại cửa này.
Khách hàng có thể chọn option này cho 1 hay nhiều cửa tùy ý muốn.

2. Don’t have safety equipment/tool underneath cabin slab panel. If something stay in the PIT and cabin slab can not stop when striking, it should be serious accident or at least damage of cabin/things. - Không có thiết bị an toàn bên dưới cabin, khi có đồ hoặc ng bên trong mà thang hạ xuống thì nguy hiểm.
Hiện tại thì theo em được biết chưa có thang nào có thiết bị an toàn bên dưới cabin (cảm biến). Chính vì thế nên các hãng thang máy bao giờ cũng khuyến cáo chỉ những người được đào tạo kỹ thuật của hãng mới được làm việc dưới sàn thang.

Về thang bên em nếu người hoặc đồ có thể ở dưới sàn thang được thì không dễ dàng được.
Thứ nhất là phải đưa sàn thang lên tầng cao hơn, sau đó mở tủ bảng điện để gạt thanh chống sàn để khóa hoạt động của thang sau đó mới mở cửa được, khi đó thang không hoạt động nên không thể hạ xuống được - còn nếu thang vẫn có thể hoạt động được thì dưới sàn thang vẫn còn 1 nút khóa thang khẩn cấp và 1 dây phanh để mở cửa, trường hợp xấu nhất mà thang vẫn hạ xuống thì thanh chống sàn sẽ có tác dụng ngăn lại hoạt động của thang.

3. Don’t have separated cabin, cabin is open from slab to top floor so when someone bring long things go inside and go up to top floor, it will get trouble when long things hit ceiling at top floor.K có cabin riêng nên nếu đồ đạc cao khi đi lên tầng trên cùng dễ bị đập vào nóc thang.

Các mẫu thang thông thường thì chiều cao cabin chỉ 2,2m nên mọi vật mang vào hầu hết chỉ cao hơn 1 chút (nếu để chéo).
Khi dùng thang Cibes thì có thể mang đồ đạc cao hơn (nếu cho vào thang được), bên em có thanh dừng khẩn cấp và tốc độ vừa phải nên kể cả chưa biết chiều cao tầng trên cùng cao bao nhiêu vẫn có thể dừng lại và đưa xuống được nếu thấy không lên được.

4. Emergency case: when power off, cabin goes very very slowly to the nearest floor. - trường hợp khẩn cấp: thang chạy cực cực cực chậm về tầng gần nhất hơn cả rùa bò. nếu có cháy, khói thì các cụ đã ngỏm trước khi ra dc thang.

Thang bên em điện dự phòng chỉ có chức năng dành cho lúc mất điện đưa mình về tầng gần nhất để mở cửa ra. Còn khi có cháy mà chưa có ảnh hưởng đến nguồn điện thì thang vẫn chạy tốc độ bình thường để nhanh chóng thoát ra ngoài thang.

5. Cleaning work for glazing take much time because don’t have separated cabin, thus have to clean all glazing from 1st to top floor. -- vệ sinh lòng thang cực tốn kém time cũng như tiền

Bên em vệ sinh đơn giản nhất trong tất cả các thang, kể cả việc vệ sinh máy móc. Việc vệ sinh kính giống như việc các cccm lau cửa kính nhà mình thôi ạ.

6. It’s inconvenient if someone lean on the glazing wall because glazing wall doesn’t go together with people so it would get trouble with clothes...- Không có cabin độc lập: các cụ k thể đứng dựa vào thành thang được, lý do giống kiểu các cụ đi thang cuốn.

Dạng thang sàn nâng tuy không thể dựa thoải mái như cabin bình thường nhưng cccm dựa nhẹ lên thang thì cũng không ảnh hưởng gì cả do tốc độ thang chậm nên không bị các sự cố như thang cuốn.

7. Lack of lighting inside cabin because don’t have ceiling and of course don’t have light on ceiling. Only have light at control bar but it not enough. đèn chiếu trong thang k có, chỉ có trên trần nên ánh sáng sẽ yếu.

Thang Cibes mặc định bao giờ cũng có trần và đèn chiếu sáng tùy khách hàng lựa chọn khách hàng có thể chọn đèn riêng như nhà cụ dxpac https://www.otofun.net/goto/post?id=28670025#post-28670025

Em gửi cụ thêm ảnh đèn trần

Em mời cụ quay lại văn phòng bên em hoặc đến 1 nhà khách hàng thực tế để bên em giới thiệu lại cho cụ.
Cám ơn cụ!

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em mời cụ quay lại văn phòng bên em hoặc đến 1 nhà khách hàng thực tế để bên em giới thiệu lại cho cụ.
Cám ơn cụ!
K cần đâu cụ. Các vd trên đều chưa thể giải thích thỏa đáng cụ ạ. Anyway chúc bên cụ kd tốt và xử lý dc hết những vd bbeen e nêu

ximangLaHien

Xe tải
Thang dùng cho gia đình thì nên mua đồ xịn chính hãng, không nên tiếc tiền dùng hàng Tàu, còn hàng HQ cũng phải cảnh giác cẩn thận kẻo dính hàng Tàu trà trộn

elevonic

Xe lăn
Thang dùng cho gia đình thì nên mua đồ xịn chính hãng, không nên tiếc tiền dùng hàng Tàu, còn hàng HQ cũng phải cảnh giác cẩn thận kẻo dính hàng Tàu trà trộn
Các cụ bị ám ảnh hàng Tàu nhỉ?
Xin thưa, các hãng hàng đầu như ThyssenKrupp, Otis, Schindler, Kone...đều có nhà máy ở TQ ạ.

minh13

Xe đạp
Nhà cháu đang có nhu cầu thang máy gia đình:
- Vách kính
- 5 điểm dừng
Mong được các cụ tư vấn.

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk

thangmay

Xe đạp
Tầng 10 Toà nhà Suced Tower - Số 108 Nguyễn Hoàng
Website
thangmaygde.com
thang máy thì cụ cứ hitachi, mitsubishi mà dùng cho êm, bền bỉ
Nhiều tiền dùng thang nhâp khẩu nguyên chiếc. Còn không dùng thang nội cũng OK mà bác, ở mình đa số vẫn dùng thang máy gia đình nội địa.