[Funland] Em cần tư vấn mua tông đơ cắt tóc

NguyenAnhPhan

Xe container
Mua thì tốn tiền có khi còn bị bĩu môi chê, ra tiệm thì sướng mỗi tội hay vài tư thế ngạt thở lắm, hãi hãi nà.
Em ngồi cắt nông dân vỉa hè, nên chưa cóa tình trạng như cụ nói....
- Do là cụ sang thôi. Nên mới...ngộp như rứa 😋

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, pin tiện hơn nhưng nhanh hết (vì toàn đồ tàu mà).
Kiểu như cái vợt muỗi toàn ko tích được pin.
Em rảnh, tháo ra. Nó là 2 quả pin sạc aa đểu. Em vứt đi, chơi 2 quả eneloop xịn. Vợt tẹt.
Hai quả Eneloop xịn là pin hay gì vậy cụ ?

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cắt đơn giản cho xong thì mua con Xiaomi enchen boost, nó có nhiều mức cữ lược và có cữ 21mm tương đối cao nên ko lo bị cắt quá lẹm vào đầu sát đầu. Mỗi tội có 5w hơi yếu nên đúng ghĩa cắt cho tóc nó ngắn lại thôi chứ hơi nham nhở và cắt lâu.
Ko nên mua loại Xiaomi humming bird vì dù cắt tương đối khỏe (10w) nhưng đây là loại chấn viền. Chỉ có 3 cữ rất ngắn (cao nhất có 1.5mm) nên chỉ dùng để cạo đầu chứ ko tạo kiểu đc. Bị hư lưỡi cũng ko tìm đc đồ thay (con Boost bên trên thì lại dễ kiếm đồ).
Có tiền mua tông đơ đắt tiền, thương hiệu tên tuổi thì em ko nói, nếu ít tiền mà muốn cắt khỏe và đa dạng. Dễ lắp phụ kiện đại trà, dễ sửa chữa, thay thế, có thể lắp chung đồ với các hãng nổi tiếng. Thì nên mua mấy loại tông đơ Khựa và nên mua loại có dây dùng điện trực tiếp (loại dùng pin thì tiện nhưng yếu hơn và pin khá hên xui, nhiều quả mau chai).
Như em thì em mua con Kemei km-1027 này giá 220-250k, công suất 12w. Có sẵn 4 cữ lược từ 3-12mm.

Nhưng vì em để tóc dài nên đặt thêm bên Khựa bộ 8 cái cữ lược này (có mấy cữ cao từ 15-25mm).

Kemei nó là công ty có nhà máy sx đàng hoàng, chuyên về các đồ làm tóc nên có thể tin tưởng đc.
Hãng này cũng đình đám ở Châu Âu đấy ạ.

Sơn Xuân Mai

Xe hơi
không chuyên thì dùng codos cũng ổn. WAHl thì đắt , dành cho baber chuyên nghiệp thôi các cụ ạ. em đã dùng cả 2 nên nhận xét vậy.

milevsko

Xe tăng
Cắt đơn giản cho xong thì mua con Xiaomi enchen boost, nó có nhiều mức cữ lược và có cữ 21mm tương đối cao nên ko lo bị cắt quá lẹm vào đầu sát đầu. Mỗi tội có 5w hơi yếu nên đúng ghĩa cắt cho tóc nó ngắn lại thôi chứ hơi nham nhở và cắt lâu.
Ko nên mua loại Xiaomi humming bird vì dù cắt tương đối khỏe (10w) nhưng đây là loại chấn viền. Chỉ có 3 cữ rất ngắn (cao nhất có 1.5mm) nên chỉ dùng để cạo đầu chứ ko tạo kiểu đc. Bị hư lưỡi cũng ko tìm đc đồ thay (con Boost bên trên thì lại dễ kiếm đồ).
Có tiền mua tông đơ đắt tiền, thương hiệu tên tuổi thì em ko nói, nếu ít tiền mà muốn cắt khỏe và đa dạng. Dễ lắp phụ kiện đại trà, dễ sửa chữa, thay thế, có thể lắp chung đồ với các hãng nổi tiếng. Thì nên mua mấy loại tông đơ Khựa và nên mua loại có dây dùng điện trực tiếp (loại dùng pin thì tiện nhưng yếu hơn và pin khá hên xui, nhiều quả mau chai).
Như em thì em mua con Kemei km-1027 này giá 220-250k, công suất 12w. Có sẵn 4 cữ lược từ 3-12mm.

Nhưng vì em để tóc dài nên đặt thêm bên Khựa bộ 8 cái cữ lược này (có mấy cữ cao từ 15-25mm).

Kemei nó là công ty có nhà máy sx đàng hoàng, chuyên về các đồ làm tóc nên có thể tin tưởng đc.
Chán quá, em vào thớt này hơi muộn nên trưa nay đặt mua con xẻo mi humming bird mất rồi, giá là 300 k trên tiki. Định mua con enchen boost nhưng vào youtube các bạn ấy hót hay quá nên mua em này.

vandatAT

Xe container
Em chỉ dám để 12mm thôi :P
Từ đầu tháng 5, cứ 2 tuần làm phát
Thoáng mát, nhẹ cả đầu.
Bình thường 1 gói dầu gội dùng 1 lần, giờ dùng 3 lần mới hết ấy chứ :D.
Tiết kiệm mùa covid :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Thoáng mát, nhẹ cả đầu.
Bình thường 1 gói dầu gội dùng 1 lần, giờ dùng 3 lần mới hết ấy chứ :D.
Tiết kiệm mùa covid :D
Cụ nên dùng dầu chai. Dầu gói nó không tốt đâu ạ. Dù rất giống nhau. Nhưng em đã xài đủ kiểu, và rút ra được điều đó.
- Mua chai vừa dùng được lâu, đảm bảo chất mà lại dôi. Tính ra rẻ chứ không đắt đâu cụ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Hơn chục năm nay em chỉ 1 kiểu đầu. Đi cắt chỉ tầm 10p cả cạo mặt. Quá nhanh.

milevsko

Xe tăng
Em vừa đổi sang em enchen boost giá là 130 K, bên tiki vẫn hủy được đơn hàng trong ngày ạ. Em humming bird dành cho dân pro, mình amateur, tóc ít em nghĩ nó vừa miếng với em, giá thành lại rẻ hơn 1/2 so với em kia.

Lambatda

Xe điện
Em vừa đổi sang em enchen boost giá là 130 K, bên tiki vẫn hủy được đơn hàng trong ngày ạ. Em humming bird dành cho dân pro, mình amateur, tóc ít em nghĩ nó vừa miếng với em, giá thành lại rẻ hơn 1/2 so với em kia.
Humming bird giá kể nó làm cữ lược nhiều và cao, với dễ thay linh kiện như Boost thì khá ngon. Cắt tương đối sạch, pin trâu và giá cả phải chăng. Trc em mua và dính mỗi cái cữ nó ngắn quá nên phải trả hàng đổi sang Kemei.
Cụ đổi sang Boost là hợp lý rồi, hàng Xiaomi thì ít phải lo chuyện pin đểu. Mấy con codos cũng đc nhưng cữ cũng ko đc cao (cao nhất có 13mm), lại khó nâng cấp thêm cữ ngoài nên cũng ko hợp lý bằng em Boost. Boost cắt hơi lâu chút nhưng đủ dùng để tự cắt cho cá nhân rồi.

khong phanh

Xe buýt
Em có cái tông đơ Philip cũ cắt tóc cho con. Mà giờ nó lớn ko cho cắt nữa. Có cụ nào lấy ko ah?

Arabia

Xe tăng
Mua cái món này còn tùy nhu cầu, ví dụ như em dùng để cắt cho bọn trẻ con vài tháng dùng 1 lần nên dầu nó bị khô, phải tra dầu lích kích nên em vứt luôn cái rẻ tiền mua cái khác dù dùng vẫn tốt. Kinh nghiệm của em là mua cái nào ko bao giờ phải tra dầu ấy

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Mua cái món này còn tùy nhu cầu, ví dụ như em dùng để cắt cho bọn trẻ con vài tháng dùng 1 lần nên dầu nó bị khô, phải tra dầu lích kích nên em vứt luôn cái rẻ tiền mua cái khác dù dùng vẫn tốt. Kinh nghiệm của em là mua cái nào ko bao giờ phải tra dầu ấy
Con nào không phải tra dầu vậy cụ !?

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Tự cắt mà để tóc kiểu chứ ko phải cắt vua hay húi trọc khó lắm. Cụ nào có clip hướng dẫn ko?