Em cần tư vấn mua Mazda 3

minhhuu

Xe đạp
Cụ nói thế lại càng sai. Nếu nói về phân khúc, thì với người đã bỏ ra gần 1 tỷ để mua M3 thì không thể coi cái được gọi là "1 cá nhân vừa đủ để trang bị 1 chiếc xe". Trong trường hợp này, cụ thể là ở dòng xe Mazda nhập khẩu, ngay cả thủa ban đầu từ khi chưa có nhập khẩu chính hãng thì linh kiện, phụ kiện đã không phải là cái gì quá khó khăn đối với các cụ đi Mazda. Ngay cả thời điểm này, 1 ai đó đi Mazda cần mua linh kiện chắc cũng chẳng dám vào vinamazda mua vì giá ngất trời, trong khi ngoài thị trường tự do thì tràn ngập, dễ mua, giá phải chăng, dịch vụ hoàn hảo.
Bác thử tìm hiểu xem được bao nhiêu người mua xe giá trị dưới 1 tỷ mà sở hữu nhiều xe?? còn bác nói là giá của linh kiện mazda phân phối chính hãng giá cao ngất trời thì bác lại càng không hiểu gì về chính sách kinh doanh nữa rồi.
Bất cứ nhà sản xuất nào không riêng gì xe oto mà tất cả các mặt hàng thì hàng chính hãng luôn đảm bảo và giá cao hơn so với hàng chợ trời.Nếu nói như bác hàng chợ trời dễ mua tràn ngập thì mấy hàng chính hãng có mà dẹp tiệm ah?
Nếu người tiêu dùng ai cũng nghĩ rằng mua hàng chợ trời tốt thế giống như bác thì chắc không riêng gì các cty dẹp tiệm mà đất nước chắc suy tàn vì hàng chợ trời,hàng nhái.
Bác nên suy nghĩ theo hướng tích cực chút nhé.

minhhuu

Xe đạp
Cụ nói thế lại càng sai. Nếu nói về phân khúc, thì với người đã bỏ ra gần 1 tỷ để mua M3 thì không thể coi cái được gọi là "1 cá nhân vừa đủ để trang bị 1 chiếc xe". Trong trường hợp này, cụ thể là ở dòng xe Mazda nhập khẩu, ngay cả thủa ban đầu từ khi chưa có nhập khẩu chính hãng thì linh kiện, phụ kiện đã không phải là cái gì quá khó khăn đối với các cụ đi Mazda. Ngay cả thời điểm này, 1 ai đó đi Mazda cần mua linh kiện chắc cũng chẳng dám vào vinamazda mua vì giá ngất trời, trong khi ngoài thị trường tự do thì tràn ngập, dễ mua, giá phải chăng, dịch vụ hoàn hảo.
Bác thử tìm hiểu xem được bao nhiêu người mua xe giá trị dưới 1 tỷ mà sở hữu nhiều xe?? còn bác nói là giá của linh kiện mazda phân phối chính hãng giá cao ngất trời thì bác lại càng không hiểu gì về chính sách kinh doanh nữa rồi.
Bất cứ nhà sản xuất nào không riêng gì xe oto mà tất cả các mặt hàng thì hàng chính hãng luôn đảm bảo và giá cao hơn so với hàng chợ trời.Nếu nói như bác hàng chợ trời dễ mua tràn ngập thì mấy hàng chính hãng có mà dẹp tiệm ah?
Nếu người tiêu dùng ai cũng nghĩ rằng mua hàng chợ trời tốt thế giống như bác thì chắc không riêng gì các cty dẹp tiệm mà đất nước chắc suy tàn vì hàng chợ trời,hàng nhái.

longbob

Xe buýt
Cụ càng nói càng "sặc mùi bảo hộ" :-ss. Em nói thật nhé, e chả thừa hơi đi tìm hiểu cái mà cụ nói làm gì, trong khi người ta đi xe không chính hãng nhan nhản ngoài đường. Còn về linh kiện, nói là linh kiện không chính hãng là hài đểu, hàng nhái là vơ đũa cả nắm, các cụ đang bán đồ của Mazda trên này chắc bực lắm. Thẳng thắn mà nói, cụ nào bỏ tiền ra đi mua đồ Mazda cũng xem xét, tham khảo đủ nơi để không đến mức mua phải đồ nhái. Cá nhân e thấy đồ mazda không chính hãng sẵn và tốt, đều là hàng xịn cả. Ví dụ như đồ của cụ Hiếu ở xetoancau trên này chẳng hạn, toàn đồ nhập tw chính hãng đó thôi, giá thì còn lâu vinamazda mới cạnh tranh nổi. Nếu mà cứ lấy bóng chính hãng ra mà rao giảng để đẩy giá lên cao tới mức ngấy ngây thì em e rằng cái từ chính hãng ở đây nó chả còn ý nghĩa gì nữa cả.

tieu_tang

Xe hơi
Đúng là phụ tùng của vinamazda đắt thật! Em thay 2 cái chắn bùn ở vinamazda Thanh Trì mà hết tận 7,2 triệu đồng. Chưa kể mất ốc họ tính 31.000đ một con ốc nhựa!

Gefland

Xe tải
Cụ chủ thớt đã mua được vợ 2 chưa , em muốn gả thiếp cho bác đây , M3 sedan màu đỏ ,2.0S , đăng ký 12/2009 , biển 30V-9376 , bác máu alo em

Chỉnh sửa cuối:

boy9496688

Xe tải
các kụ cho em hỏi em đang lăn tăn giữa M3 với em volester các kụ cho e ít ý kiến ah

Toyota Celica

Xe container
Cụ sales bên vinamaz à , nếu sales thì học thêm còn nếu là gd kinh doanh thì cũng nên nghĩ lại
Không bao giờ đôi co với khách hàng , cụ nên thuyết phục người ta bằng phương pháp khác , khách hàng luôn đúng ....

Bằng cách nào cần cụ alo em giới thiệu cho vài cách nhá :))

minhhuu

Xe đạp
Cụ sales bên vinamaz à , nếu sales thì học thêm còn nếu là gd kinh doanh thì cũng nên nghĩ lại
Không bao giờ đôi co với khách hàng , cụ nên thuyết phục người ta bằng phương pháp khác , khách hàng luôn đúng ....

Bằng cách nào cần cụ alo em giới thiệu cho vài cách nhá :))
Tôi không đôi co với khách bác à mà chỉ là phân tích theo cách khác.
Vấn đề nữa là người tôi đang trao đổi có cách suy nghĩ khác thì tôi cùng nhau phân tích thôi.Chứ không phảo đôi co.Bác cũng là 1 sale thì có lẽ hiểu là lúc nào đang bán hàng và lúc nào đang trao đổi chứ.Kinh nghiệm sale của tôi có lẽ không bằng bác nhưng có lẽ cũng đủ nắm vững nhưng gì bác nói.Có dịp gặp nhau đàm đạo.Rất vui vì đã làm quen cùng mọi người

HOANM

Xe đạp
Vấn đề nữa là người tôi đang trao đổi có cách suy nghĩ khác thì tôi cùng nhau phân tích thôi.Chứ không phảo đôi co.Bác cũng là 1 sale thì có lẽ hiểu là lúc nào đang bán hàng và lúc nào đang trao đổi chứ.Kinh nghiệm sale của tôi có lẽ không bằng bác nhưng có lẽ cũng đủ nắm vững nhưng gì bác nói.Có dịp gặp nhau đàm đạo.Rất vui vì đã làm quen cùng mọi người
E đang nghe từ các "kụ" các "mợ "nghe quen quen và quý phái như Hà nội những năm 30, giờ tự nhiên nghe ' tôi" với " bác" nó sao sao ý, hơi hai lúa quê mùa, các kụ muốn sale hay PR thì cũng phải hiểu văn hóa địa phương trên OF chứ nhỉ, có khi từ cái nhỏ nhất là xưng hô, thế mới là dân làm sale, ôi mà trên OF sao giờ toàn các kụ sale vậy nhỉ, đang thời buổi giá cả, chính sách...có khác...;))

Toyota Celica

Xe container
Tôi cảm ơn anh nhé
Những bài phân tích của anh tôi cảm thấy rất thú vị và tôi sẽ khuyên các bạn tôi ra ngoài mà mua cho ngon , chứ kiểu này sale ko hấp dẫn nói gì đến phục vụ khách hàng
Cảm ơn anh nhiều

Hung_mk

Xe hơi
xe lên 4000$ so với hồi tết,tiền mình mất giá quá bác nhỉ