Em cần tư vấn hệ thống thông gió căn hộ chung cư

otoboi

Xe tải
Theo thiết kế tất cả các phòng đều có cửa sổ như căn của cụ thì ko cần thông gió cưỡng bức, nếu hành lang ko kín như nhà anh Vượng thì cụ lắp thêm cái chốt cửa an toàn, mùa hè hé cửa ra là gió máy bét nhè.
Cái này giống ở khách sạn nhỉ, giá bao nhiêu 1 bộ cụ ơi?

otoboi

Xe tải
Ồn hay ko là do quạt, nếu có trần giả thì cụ lắp quạt âm pana, rẻ thì 5 củ, đắt 10 củ. Quạt 2 cấp tốc độ, lắp quạt đường kính to chạy số thấp sẽ đỡ ồn hơn quạt đường kính nhỏ.
Cái này nhìn thẩm mỹ hơn nhiều nhỉ

Aramis21

Xe hơi
Các cụ ơi giúp em với. Chung cư nhà em thoát mùi bếp qua hộp kỹ thuật, nhà em lắp hút mùi rồi nhưng lúc không bật thì bị mùi của nhà khác bay qua đường thoát vào nhà. Các căn khác không bị mà mỗi căn của em bị mới akay chứ. Các cụ có cao kiến gì chỉ cho em với, em xin hậu tạ ngàn chén vodka.

Hai cang

Xe buýt
E thì không biết gì về cấp gió tươi, hút mùi nhưng hôm qua E vừa đi xem quạt hút panasonic. Cảm nhận thì quạt rất êm. Tuy nhiên xem cái bảng thuyết minh của hãng thì có vấn đề là nếu đường ống ra của hệ thống hút mà càng dài thì hiệu suất quạt càng kém.
E thì cũng đang muốn cấp gió tươi cho bếp, tuy nhiên cậu kỹ thuật của bên cấp gió tư vấn cho E là nếu cấp gió tươi vào bếp thì gió sẽ đẩy mùi thức ăn đi khắp nhà. Cậu ý tư vấn là nên hút ra, tạo áp suất âm thì tự nhiên gió tươi sẽ vào qua các lỗ, khe cửa. Có điều cậu ý ko tư vấn nhưng E tự nhận thấy là lắp quạt hút thì ko lắp gần 1 cái cửa nào đang mở thì mới có tác dụng. (lúc cậu ý tư vấn cho E lại tư vấn lắp quạt hút ở ngay cửa ra vào - thường xuyên mở)
Giải pháp của E là lắp 02 cái quạt hút lưu lượng khoảng 1200m3/h ở bếp thay luôn cho hút mùi bếp. Thấy thông số thì độ ồn nhỏ hơn 50dB là được.

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Các cụ cho em hóng với, em sắp nhận chung cư không biết có bị thế này không?

thanglive

Xe buýt
Các cụ ơi giúp em với. Chung cư nhà em thoát mùi bếp qua hộp kỹ thuật, nhà em lắp hút mùi rồi nhưng lúc không bật thì bị mùi của nhà khác bay qua đường thoát vào nhà. Các căn khác không bị mà mỗi căn của em bị mới akay chứ. Các cụ có cao kiến gì chỉ cho em với, em xin hậu tạ ngàn chén vodka.
Cụ mua cái van gió 1 chiều xem ổn ko.

thanglive

Xe buýt
E thì không biết gì về cấp gió tươi, hút mùi nhưng hôm qua E vừa đi xem quạt hút panasonic. Cảm nhận thì quạt rất êm. Tuy nhiên xem cái bảng thuyết minh của hãng thì có vấn đề là nếu đường ống ra của hệ thống hút mà càng dài thì hiệu suất quạt càng kém.
E thì cũng đang muốn cấp gió tươi cho bếp, tuy nhiên cậu kỹ thuật của bên cấp gió tư vấn cho E là nếu cấp gió tươi vào bếp thì gió sẽ đẩy mùi thức ăn đi khắp nhà. Cậu ý tư vấn là nên hút ra, tạo áp suất âm thì tự nhiên gió tươi sẽ vào qua các lỗ, khe cửa. Có điều cậu ý ko tư vấn nhưng E tự nhận thấy là lắp quạt hút thì ko lắp gần 1 cái cửa nào đang mở thì mới có tác dụng. (lúc cậu ý tư vấn cho E lại tư vấn lắp quạt hút ở ngay cửa ra vào - thường xuyên mở)
Giải pháp của E là lắp 02 cái quạt hút lưu lượng khoảng 1200m3/h ở bếp thay luôn cho hút mùi bếp. Thấy thông số thì độ ồn nhỏ hơn 50dB là được.
Chuẩn đấy ạ. Ai cấp cho bếp bao giờ. Ll quạt 1200 lớn quá. 500 thôi cụ. Cụ ko tiếc thì cụ bật hút cả ngày cho thông thoáng.

Hai cang

Xe buýt
Chuẩn đấy ạ. Ai cấp cho bếp bao giờ. Ll quạt 1200 lớn quá. 500 thôi cụ. Cụ ko tiếc thì cụ bật hút cả ngày cho thông thoáng.
1200m3/h là E tính hút tạo đối lưu luôn ý mà :)

Linhns

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, hệ thống thông gió và cấp gió tươi cho nhà ở thì bảng giá thế nào ạ?
Em nhà biệt thự, phòng nào cũng có cửa sổ nhưng vẫn muốn tìm hiểu hệ thống thông gió cho đảm bảo

ngoclam78

Xe tải
Em khai quật phát
Các cụ cho em hỏim có chỗ nào thợ khoan được lỗ tròn 20cm không a
Em cũng đang tính khoan lỗ để lâp hút mùi cho wc và cả phòng ngủ

hoangviet_hut

Xe hơi
Thiết kế thêm hệ thống cấp gió cưỡng bức nếu nhà bí thôi, nếu nhà tầng cao có 2 mặt thoáng theo mình thì không cần. Cấp gió cưỡng bức dùng quạt cấp gió tươi đến từng phòng bằng ống mềm, khí thải được hút qua nhà vệ sinh. Bác tìm hiểu cách tính công suất quạt để chọn cho đúng nhé.!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E cũng khai quật lên phát.
Lúc nhận nhà thì không làm. Giờ E lại phải hì hục tính toán để làm.
Có cụ nào ở đây làm rồi cho E tí kinh nghiệm với.
E ngâm cứu 2 hôm nay rồi mà chưa ra đâu vào đâu. E thề

5banh

Xe tải
Em đào lên xem nhà này làm xong chưa.

sam_sports

Xe máy
Em đào lên xem nhà này làm xong chưa.
Em cũng hùa theo cụ, đào lên hóng xem cc ofer nhà mình làm thế nào để còn học hỏi.bt e cũng k để ý,hnay thế cc nói đến vấn đề này mới để ý,mấy nữa nhà e nhận nhà r, mà bếp nhà e lại bố trí phía trong,vậy thoát mùi cho đi phía trên trần thạch cao có ok ko ạ, cơ mà như thế đường đi cũng khá dài :((

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em hiểu là nhà minh sẽ cần ngoài hệ thống hút gió ra ngoài ở nhà tắm và bếp nấu sẽ cần hệ thống cấp gió tươi, có đúng ko ạ??? Hệ thống cấp gió tươi có phức tạp ko ạ

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Ngon bổ rẻ thì cụ cứ dùng quạt hút, kinh tế đến đâu thì chơi loại quạt hút đấy. Ngon thì dùng pana còn thường thì mấy loại 250-300k cũng được.
Kinh nghiệm là phòng ngủ nào cũng phải có quạt hút, phòng khách cũng phải có, bếp thì 1 cái hút chụp bếp + 1 cái hút chung cho bếp, vệ sinh đương nhiên phải có (thế mà nhiều nhà quên hút mùi vệ sinh kể cũng kỳ lạ). Đường hút thì nối ống chung vào ống thoát khí vệ sinh. Chú ý ko làm quạt hút khí bẩn ra logia, ví dụ hút mùi bếp hút ra logia sẽ làm quần áo phơi bị ám mùi rất kinh.

LehmanBrothers

Xe điện
Bếp khi ngay cạnh ban công hay cửa sổ thì liệu có cần cấp gió tươi ? Em thấy hơi thừa vì nếu chung cư thì logia là các nơi hút và điều hoà không khí rồi. Gió tươi phục vụ các phòng ngủ nhiều hơn.