em cần tìm thông tin cụ này đã lừa đảo em 1tr5

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

gnoudman

Xe tăng
Kể cả có Phong thần bảng gì gì đấy thì dù min mod có bloc nick này nó lại lập nick khác, sao biết được vẫn là nó ?
Phương án của bác ko khả thi.
Vẫn có cách biết được nick clone cụ ạ...min mod có làm quyết liệt hay không thôi.
Cái vụ lừa đảo kiểu này diễn ra nhiều, mấy hôm trước đâu đó có ông mod đăng hỏi ý kiến góp ý nhưng cũng chưa thấy có thay đổi gì.

vandatAT

Xe container
Nhiều người lên đây bán thịt lừa lắm ạ.
Cũng chỉ là cái chợ online mà thôi. Chả hơn gì chỗ khác. Nên phải hết sức cảnh giác

NNS

Xe ngựa
mấy thằng lừa đảo đều cùng 1 kịch bản, reg nick, lập thread, chém gió tung trời, kể lể, tâm sự, kì công làm cả .... kí sự, kể lể ngắn dài về cuộc sống bản thân, đcm, chú nào non thì phô, chú nào công lực thâm hậu già dơ thì kín đáo tế thị hơn, thi thoảng lộ ảnh hay kể qua comment để hé lộ rất khéo các thứ phông bạt lớp lang xe cộ, điện thoại, hàng hiệu, chịu chơi vvv
ví dụ như cái con gì Cúc cù cu, hay thằng Tulai24, giờ đến lứa trộm vặt kouongruou, 4banhchatluon lừa mấy cái khẩu trang và cái thằng nhãi thuocla éo gì này. Em phục chúng nó chăm chỉ, lớp lang bày đặt lập thread khoe bản thân rất kĩ càng, thế éo nào chỉ vồ gà hơn củ?? =))

hbthang

Xe tăng
nick of rẻ mạt quá

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chỉ vì covid thôi các cụ ạ.... Trước đó thì cũng là người tốt ... giờ khó khăn quá nên làm liều.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Ông đấy với giọng văn vẻ kiểu đó có mà viết... Cơ mà em nhớ trên of này có mấy cụ được hắn mời lên Hòa Bình ngồi bè cá ăn nhậu hoành lắm cơ ạ.
Em có ông bạn trên này...giao lưu với hắn,khen hắn lắm...mấy lần rủ em đi cùng để giới thiệu...em tủi thân,phận nghèo éo dám đi. Giờ ông bạn không chơi trên này nữa rồi.
Xưa đang đi tìm mặt bằng mở cửa hàng thấy thằng này kêu gọi ghê lắm, em cũng nghi nghi nhưng vẫn đi thử gặp mặt một lần cho biết. Hôm đó ngồi ở quán cà phê trong trường (tự nhiên em u mê quên cmn tên) đối diện ĐHTM, gặp biết ngay chat, chém gió thôi rồi nhưng em thấy trình chém vẫn còn non lắm thế mà nhiều cụ vẫn dính :T

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xưa đang đi tìm mặt bằng mở cửa hàng thấy thằng này kêu gọi ghê lắm, em cũng nghi nghi nhưng vẫn đi thử gặp mặt một lần cho biết. Hôm đó ngồi ở quán cà phê trong trường (tự nhiên em u mê quên cmn tên) đối diện ĐHTM, gặp biết ngay chat, chém gió thôi rồi nhưng em thấy trình chém vẫn còn non lắm thế mà nhiều cụ vẫn dính :T
Vấn đề là ai cũng có mục đích. Bất chấp để đạt mục đích thì sẽ có kết quả hợp lý,tương xứng thôi.

bandieuhanh

Xe hơi
Căng ghê nhỉ, em hay chuyển tiền trước, có khi chuyển xong rồi còn quên đến khi nhận hàng còn không biết hàng gì! Cũng may chưa bị lừa, mà khả năng có bị lừa cũng chẳng biết vì em toàn chuyển tiền lẻ! fun tý.

mrducpru88

Xe buýt
Trước e bị lừa cái thẻ vina 100k mà đã cay r :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những vụ lừa thế này ban điều hành nên phối hợp với thành viên làm thí điểm vài vụ cho ra ngô ra khoai.

Nhớ trước đây handheld vn có vụ còn ly kỳ hơn nhiều, có thằng còn tính hớt tay trên của 2 người giao dịch với nhau cơ, tức là ông mua chuyển khoản cho bên bán, chuyển xong phát có thằng đến chỗ bán lấy luôn con laptop mí cao thủ, xong còn login vào điễn đàn thách thức, vụ đấy bên handheld cùng làm tích cực bảo vệ thành viên.
Vụ đấy đọc sướng thật 😊

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bị xóa thớt ấy rồi. Nó bảo nó đi F30 ghẻ, em thấy hành văn cực ngẫn nhưng cứ khoe xe lọ chai là lắm cụ dính bẫy, thế mới hài
Chẹp.....tại anh,tại ả,tại cả đôi bên.....

Kitcat

Xe container
Bố sư cái ông Tự lá́i í, nhân cách thì như cái bãi mứt hót dở í nhưng rất thích chiềng mẹt lên truyền thông, rồi lập thớt tự sướng để những người nhẹ dạ vào vote ca tụng lên mây. Rồi cả định viết hồi ký nữa chứ, hâm hết chỗ nói :))
Haiz, em cũng nằm trong đám nhẹ dạ ấy đây. Hồi mới vào OF thật thà cả tin. Huhu, tới khi cụ ta lập topic bán thuốc chữa ung thư em vào còm thấy chướng. Tiếp đến là vụ bán cam từ thiện là ngờ ngợ nhau rồi nhưng vẫn chưa viết gì.
Cụ ấy có quả văn phong tối như hũ nút nhưng mà khôn ngoan ăn người đấy, học được ối thứ từ vụ đó ạ :(