Em cần hỏi chỗ ăn ngon ở Nha Trang

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em lại toàn ăn ngoài bãi dài ngon cực. Em toàn tranh thủ điều kiện là khi check out khách sạn, trêndwuongf ra sân bay sẽ có 01 buổi trưa đến chiều tối ở bãi dài đẻ thưởng thức hải sản trước khi về hà nội và tắm tắp nghỉ ngơi rồi chạy xe ra sân bay. Cụ có điều kiện chạy thẳng rfa Dốc lết ở dáy có 1 áci resort tầm mấy trăm nghìn gọi là doc let resort (khác với whisand dốc lết nổi tiếng) ạ. SÁng sớm đi chợ về rồi nhờ nhà bếp nấu thì ôi thôi rồi là ngon nhé.

Arizona

Xe tăng
19 em đi Nha trang,mấy ngày ở vinpear ăn mãi buffet cũng chán, các cụ tư vấn cho em quán nào ở trên bờ có những tiêu chí sau
Sang trọng, đẹp, ngon, giá cả không quan trọng.
Em rót rượu chờ cụ đây !
Em thấy các kụ, mợ chẳng để ý trước khi tư vấn gì cả. Tiêu chí của chủ thớt là cái đỏ đỏ kia cơ mà. Em nghĩ lành nhất là cứ Ngọc Sương mà phang thôi. Đảm bảo không bị làm chuột bạch.

Nha Trang

Xe đạp
19 em đi Nha trang,mấy ngày ở vinpear ăn mãi buffet cũng chán, các cụ tư vấn cho em quán nào ở trên bờ có những tiêu chí sau
Sang trọng, đẹp, ngon, giá cả không quan trọng.
Em rót rượu chờ cụ đây !
Tiêu chí của bác Ken có thể chọn Nhà hàng Nha Trang View là thích hợp nhất. Nhà hàng vừa gần trung tâm Nha Trang - cách chân cầu Trần Phú 100m. Hướng biển, nhân viên lịch sự, món ăn ngon mà giá cả cũng ổn.

Chỉnh sửa cuối:

tuan0201

Xe tải
Em Cụ mấy điểm ăn uống ở Nha Trang:

Các cụ có thể đến các Nhà hàng hải sản tươi ngon, giá cả hợp lý ở Nha Trang như:
Seafood 46 Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Trai 75C Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Sương 98 Trần Phú; Hạnh Xuân, Nhật Phong Seafood, Bờ Kè ở Cù Lao Thượng (Bờ Kè Sông Cái, chân Cầu Trần Phú); Biển Tiên - Đường Phạm Văn Đồng; còn Cụ muốn thật tươi ngon, giá cả lại rẻ, mà chuyên cho người dân Nha Trang (chứ không bán chuyên cho khách du lịch) thì: Hoa Biển - Tôn Thất Tùng, Quán Sinh Đôi 1, 2 của hai anh, em đường Bạch Đằng; còn đồ rừng thì đi cách trung tâm Nha Trang khoảng 5km thì có cả một làng chuyên về kỳ tôm (thịt rất thơm ngon), rắn hổ mang đất, hổ mang chúa, rắn các loại nhiều như làng Lệ Mật, Gia Lâm ạ!

- Điểm đi chơi trong Nha Trang:
+ Cụ thể có đưa cả gia đình đi thư giãn, lấy lại sức khỏe tại Suối khoáng nóng www.i-resort.vn với vẻ đẹp như tranh vừa mới khai trương năm nay & đạt giải nhì về kiến trúc xanh của năm, tối cho các bé bay trên Khinh khí cầu ngắm toàn cảnh Nha Trang về đêm
+ Tour các Cụm đảo phía Nam Nha Trang thì chắc Cụ đi nhiều rồi, tuy nhiên Cụ đi thì nên chọn Tour Deluxe để đi cho khỏe người & chất lượng phục vụ cũng tốt, nếu cả nhà thì làm cái cano đưa các cháu qua Hòn Tằm, Hồ Cá Trí Nguyên.
+ Tour Hòn Lao - Đảo Khỉ, Hòn Thị, Suối Hoa Lan ở khu các cụm đảo phía Bắc Nha Trang; đi thác Yang Bay cho các bé câu Cá Sấu, đua heo, xem Gấu, tắm thác
+ Đi Khu du lịch Bãi Dài hoặc Dốc Lết
- Ăn trưa tại Nha Trang: Có thể thưởng thức đặc sản Nem Nướng Ninh Hòa đường Lê Lợi; Bò lúc lắc Lạc Cảnh (ngã ba Ngô Quyền & Nguyễn Bỉnh Khiêm) - Nhà hàng này đã được lên sách đỏ của du lịch quốc tế; về Gà ở Nha Trang thì khá nhiều quán ngon: Gà Huỳnh Lai đường Lê Lợi, Gà Ngon đường Đồng Nai; Gà Phượng đường Dã Tượng.

Nha Trang

Xe đạp
10 Đô bây giờ không những đắt mà còn ... khách du lịch nữa. Cháu nhà em, mỗi lần nghe đến 10 đô thì liền nhảy cỡn lên bảo "20 đô chứ cậu" :-<

Ngoài quán Cây Me ở đường Cù Lao Trung - Bờ kè Trần Phú. Các cụ cũng nên ghé thử ở các quán như Nhật Phong 3; Hạnh Xuân; Đôi Bờ. Mấy quán này ăn cũng ngon, mà giá cũng rất okie đấy ạ

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
cám ơn các cụ, nhưng mà em cần một quán nào thật là xịn, đẹp, sang trọng, ngon, giá ko quan trọng, em ko ăn dc ở quán vỉa hè, bình dân, bời vì em đi cùng mấy cụ già vợ quan, nên ko ăn tùy tiện được.
Ba'c ra Champa Island nhe' hoặc Ngọc Sướng Restaurant. Nếu ở Champa Island thì còn có cả dịch vụ karaoke, phòng ốc sang tỏng., Đông một tí có thể ăn buffet. Sang trọng lắm lắm. Hoặc sang hẳn Sheraton Nha trang trên quán bar tầng trên cùng mà ăn nhé. Buổi tối bên Sheraton có buffet tối tùy từng ngày đấy ạ.
http://champaislandresort.vn/vi/Home/Trang-chu.aom hoặc http://champaislandresort.vn/vi/Gallery/Hinh-anh.aom#. Em đảm bảo là ảnh này xấu hơ ở ngoài ạ, em làm khách Vip toàn mời khách vào đây ai cũng mê. Để em kiém mấy cái hình chụp thật.

Nha Trang

Xe đạp
Ba'c ra Champa Island nhe' hoặc Ngọc Sướng Restaurant. Nếu ở Champa Island thì còn có cả dịch vụ karaoke, phòng ốc sang tỏng., Đông một tí có thể ăn buffet. Sang trọng lắm lắm. Hoặc sang hẳn Sheraton Nha trang trên quán bar tầng trên cùng mà ăn nhé. Buổi tối bên Sheraton có buffet tối tùy từng ngày đấy ạ.
http://champaislandresort.vn/vi/Home/Trang-chu.aom hoặc http://champaislandresort.vn/vi/Gallery/Hinh-anh.aom#. Em đảm bảo là ảnh này xấu hơ ở ngoài ạ, em làm khách Vip toàn mời khách vào đây ai cũng mê. Để em kiém mấy cái hình chụp thật.
Champa Island thì đỉnh quá rồi bác ợ. Ngồi ăn ở đấy vừa ngắm sông, ngắm biển - 2 in 1.

Đời còn gì lạc thú bằng ngồi bên cạnh vợ xinh hay nhâm nhi ly rượu cùng chiến hữu tại nơi đây nữa chứ.

nhaneddy

Xe máy
quán mười đô là chuẩn đấy. bác thích cái j thì chọn. ăn uống no nê xong bác sẽ bất ngờ vì giá tiền. rất rẻ. năm ngoái em vừa đi xong

trungvna

Xe tải
Hnay theo bài của cụ em đến quán bờ kè, phải nói là ăn ở đấy như dở hơi, vừa đắt vừa bẩn, nấu ăn thì chẳng ra cái gì.sẽ ko bao giờ quay lại đấy nữa.
Em Cụ mấy điểm ăn uống ở Nha Trang:

Các cụ có thể đến các Nhà hàng hải sản tươi ngon, giá cả hợp lý ở Nha Trang như:
Seafood 46 Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Trai 75C Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Sương 98 Trần Phú; Hạnh Xuân, Nhật Phong Seafood, Bờ Kè ở Cù Lao Thượng (Bờ Kè Sông Cái, chân Cầu Trần Phú); Biển Tiên - Đường Phạm Văn Đồng; còn Cụ muốn thật tươi ngon, giá cả lại rẻ, mà chuyên cho người dân Nha Trang (chứ không bán chuyên cho khách du lịch) thì: Hoa Biển - Tôn Thất Tùng, Quán Sinh Đôi 1, 2 của hai anh, em đường Bạch Đằng; còn đồ rừng thì đi cách trung tâm Nha Trang khoảng 5km thì có cả một làng chuyên về kỳ tôm (thịt rất thơm ngon), rắn hổ mang đất, hổ mang chúa, rắn các loại nhiều như làng Lệ Mật, Gia Lâm ạ!

- Điểm đi chơi trong Nha Trang:
+ Cụ thể có đưa cả gia đình đi thư giãn, lấy lại sức khỏe tại Suối khoáng nóng www.i-resort.vn với vẻ đẹp như tranh vừa mới khai trương năm nay & đạt giải nhì về kiến trúc xanh của năm, tối cho các bé bay trên Khinh khí cầu ngắm toàn cảnh Nha Trang về đêm
+ Tour các Cụm đảo phía Nam Nha Trang thì chắc Cụ đi nhiều rồi, tuy nhiên Cụ đi thì nên chọn Tour Deluxe để đi cho khỏe người & chất lượng phục vụ cũng tốt, nếu cả nhà thì làm cái cano đưa các cháu qua Hòn Tằm, Hồ Cá Trí Nguyên.
+ Tour Hòn Lao - Đảo Khỉ, Hòn Thị, Suối Hoa Lan ở khu các cụm đảo phía Bắc Nha Trang; đi thác Yang Bay cho các bé câu Cá Sấu, đua heo, xem Gấu, tắm thác
+ Đi Khu du lịch Bãi Dài hoặc Dốc Lết
- Ăn trưa tại Nha Trang: Có thể thưởng thức đặc sản Nem Nướng Ninh Hòa đường Lê Lợi; Bò lúc lắc Lạc Cảnh (ngã ba Ngô Quyền & Nguyễn Bỉnh Khiêm) - Nhà hàng này đã được lên sách đỏ của du lịch quốc tế; về Gà ở Nha Trang thì khá nhiều quán ngon: Gà Huỳnh Lai đường Lê Lợi, Gà Ngon đường Đồng Nai; Gà Phượng đường Dã Tượng.

datchauhong

Xe hơi
ăn sáng ở quàn phở 63 nhá cụ,gần nhà thờ Đá