[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

Lactroivedau

Xe hơi
Ơ,em tưởng chỉ lấy chị em ruột thì mới gọi cọc chèo chứ nhỉ. Còn xử lý ntn thì cụ bảo vợ thôi. Nó khoác vai thì hất ra, thái độ rõ dàng thì làm sao nó giám cợt nhả.
Vâng có lẽ nhẹ nhang như cụ khuyên thôi ah

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
CỤ định đấm nhau với ông kia à :D
MỌi chuyện vợ cụ và vợ ông kia có thể giải quyết được hết nhé. Cụ bảo vợ cụ tự xử lý đi, đừng để anh phải oánh nhao.
Em là mợ nhé nên em khuyên hơi bị chuẩn đấy.
Đấm nhau có khi mình lại thua thì nhục.
Không đấm nhau mà phải làm cho nó sun chym vào

avivuz

Xe đạp
Cụ nói rõ với vợ là xong. Lần sau phản ứng dằn mặt 1 lần là tự khắc ngoan ngay

Phải em thì nhắc ngay và luôn. Anh với em thích thì chơi, ko thì next. Trưởng họ mà ko biết dạy con em cũng ko sợ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi. Bố vk thằng này thì là ông trưởng bên nhà vk em. Ông này thì luôn tự hào là nhà ông ý có rể quí chịu khó coi bố mẹ như bố mẹ đẻ còn chê em là rể như khách nên em cũng không muốn làm to chuyện vì làm gì quá thì suy cho cung khổ vợ con mình. Nên về nhà vợ em chịu hết mọi chuyện mà không gây hấn với ai trong nhà vợ mặc dù họ hàng bên vợ là dân buôn bán nên làm em khá khó chịu do em là dân công chức ah
Cụ mời nó ra quán. Nói thẳng quan điểm 1 lần. Lần sau còn tái phạm thì đấm vỡ mặt nó ra. Mặt khác cũng nói với mợ nhà tỏ thái độ quyết liệt vào.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

f320

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ mẹ, em cũng hay khoác vai chị vợ :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Lactroivedau

Xe hơi
Ca
Cụ mời nó ra quán. Nói thẳng quan điểm 1 lần. Lần sau còn tái phạm thì đấm vỡ mặt nó ra. Mặt khác cũng nói với mợ nhà tỏ thái độ quyết liệt vào.
vâng . E tỏ thái độ không chào hỏi nên nó cũng hơi sượng khi gặp nhà em . Nếu thái độ tiếp em sẽ học cách cứng rắn của cụ. Cảm ơn cụ

f320

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là ở vợ mình chứ không phải ở thằng cọc chèo.

Nếu không thích, thì thằng kia đã không có lần thứ 2.

Nó chết, cụ đi tù. Khộ cả hai...
Đấm làm gì...
Tìm cách khác xử lý.
Cụ bảo vợ cụ nói thẳng với nó là giữ khoảng cách nhé

Bằng kinh nghiệm nhiều năm "hành nghề" em xin chia sẻ quy trình cơ bản như sau:
- Muốn chén đc thì đầu tiên là làm thân.
- Thể hiện điều gì đó quan tâm, đưa tình bằng mắt, thể hiện những ánh nhìn chăm chú, đôi khi thèm thuồng kiểu muốn ăn tươi nuốt sống (đánh tín hiệu để đối phương hiểu ý mình)
- Gia tăng cường độ cợt nhả, đụng chạm để thăm dò.
- Nếu thấy êm êm thì tìm cơ hội vắng vẻ là làm liều (ôm, bóp zú, sờ đýt...) lúc đó đối phương mà chống cự yếu ớt thì coi như mọi việc an bài.

Phương pháp giải quyết:
Cụ nói với vợ chờ lúc hắn dở trò thì vã luôn trước mặt mọi người, nói một cách rõ ràng mạch lạc, chỉ có thái độ nghiêm túc đến lạnh lùng của vợ bác mới làm lão nhụt chí.
Hắn sẽ nhụt chí trước những người nói thẳng toẹt giữa chốn ba quân.

Trần Đoành.

Xe container
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Cụ để ý khoảng vài chục lần xem
-khi khoác vai cái bàn tay kia nó đặt xuống chỗ nào
-khi nó đập vào người thì điểm va chạm ở đâu
-thái độ vợ cụ dư lào khi nó có hành động đó
Nhá :)) :)):))
Còn nói thật cụ đừng buồn, cái gì cũng có điều kiện cần và đủ thì hành vi mới xảy ra

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Nó đang chơi chiêu : Lửa gần rơm :)) Vẫn biết là lờ lạ cá tươi song có những chỗ ...chỉ được ao ước thôi chứ làm người ai làm thế .

matavn

Xe tăng
Sẽ có ngày nó tóm mim vk cụ, lựa mà giã cho 1 trận, nể nang méo gì loại này