[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

Bemagauvn

Xe điện
Chưa thấy cụ thớt nói vợ bị áp lực ở chỗ nào cả.

Mà cũng chưa thấy cụ thớt kể là vợ bức xúc hoặc không thích hành động đó của thằng kia, mà chỉ là cụ thớt đang bức xúc vì nhìn thấy vợ bị đối xử như vậy.

Nhỡ vợ nó thấy bình thường thì sao?

Nếu có bức xúc sao không tỏ thái độ luôn lúc đó? Nó khoác vai hay đụng chạm thì đẩy nó ra ngay. Đừng nói việc khoác vai nó quá nhanh không phản ứng kịp. Nếu quá nhanh thì quay lại lườm nó hoặc nói luôn là đừng có làm vậy. Thiếu gì cách biểu lộ cho thằng kia thấy là mình không thích hành động đó đâu?

Nếu đã bày tỏ thái độ mà thằng kia vẫn vậy thì lúc đó ông chồng mới ra tay nói chuyện với thằng kia.

Còn nếu vợ coi đó là chuyện bình thường thì phải nói chuyện với vợ để nó hiểu là mình không thích như vậy.
Thằng kia thôi khỏi nói rồi em không bàn.
Còn chủ thớt có áp lực hay nghi ngại gì em cũng mời cụ đọc lại cả bài lẫn comment của chủ thớt.
Còn như cụ phân tích ở trên thì như em nói cụ vẫn lấy cái Thái độ của cụ ra để áp cho người khác khi gặp tình huống.
Vậy em xin phép dừng tranh luận, tại sẽ đến lúc cụ chê sao thằng kia chạy chậm thế mà không biết người ta bị tật ở chân.

fundraiser

Xe container
Vậy em hỏi mợ nhá: nhắc thằng kia hiệu quả hơn hay nhắc riêng con vợ hiệu quả hơn?

Nếu nhắc thằng kia thì tự nhiên lại là chuyện bé xé ra to, mà nó lại nghĩ mình nhỏ mọn. Không biết mợ sao chứ em thấy vỗ vai hay khoác tay nó không phải là chuyện gì to tát mà phải nhắc nhở thằng kia. Nếu mình không thích thì mình nhắc riêng vợ để lần sau vợ chú ý hơn thôi, vẫn giữ được hòa khí mà thằng kia lại biết ý không đụng chạm nữa.

Còn đàn ông ai chả có máu ghen trong người và không thích thằng khác đụng chạm vào người vợ mình. Nhưng giải quyết vấn đề thế nào cho hợp tình hợp lý thì mới thể hiện được bản lĩnh đàn ông.

Con vợ mà về thút thít " anh ơi thằng kia nó vỗ mông , sờ má em , em đã phản ứng mà nó còn lấn tới " thì thằng kia chắc chắn ăn vài quả đấm vào mặt của ông chồng.

Còn trường hợp nhìn thấy vợ bị sờ mông vuốt mà con vợ vẫn thản nhiên không phản ứng gì thì thằng kia chắc chắn nếu có ăn vài quả đấm thì con vợ cũng phải lãnh trọn vài cái tát của thằng chồng.
Cụ chỉ lý thuyết. chứng kiến việc vợ bị quấy rối tình dục mà chọn giải pháp âm thầm về khuyên bảo vợ là hèn nhát. Hèn nhát vì mình sợ mất thể diện làm to chuyện trong khi đẩy vợ lên tuyến đầu làm vai ác khi làm to chuyện hay làm bẽ mặt kẻ quấy rối. Nếu tính cách người phụ nữ nhu mì bắt người ta làm vai ác khéo gì đẩy vợ mình vào tình thế khó. Quan trọng là việc thấy vợ bị quấy rối mà del dám làm to chuyện phát đi hình ảnh là thằng nhu nhược với người ngoài, người ta sẽ coi thường. Còn nếu mình là chồng cứ gấu chửi chêts mẹ hoặc vào gây sự với thằng kia có thể khiến vợ hay người nhà vợ nó thấy 1 thằng gấu thế thì lần sau nó cũng kiểm chế hơn. Mang tiếng ghen tuông nhiều người ngại nhưng thâm tâm ngươi phụ nữ họ vẫn thích như thế hơn dù sao mình vẫn là báu vật để chồng yêu và bảo vệ. Thể hiện nhu nhược, chỉ biết bắt nạt gây sức ép với vợ mình khi đối phó với người ngoài là quá kém.

April_

Xe điện
Chưa thấy cụ thớt nói vợ bị áp lực ở chỗ nào cả.

Mà cũng chưa thấy cụ thớt kể là vợ bức xúc hoặc không thích hành động đó của thằng kia, mà chỉ là cụ thớt đang bức xúc vì nhìn thấy vợ bị đối xử như vậy.

Nhỡ vợ nó thấy bình thường thì sao?

Nếu có bức xúc sao không tỏ thái độ luôn lúc đó? Nó khoác vai hay đụng chạm thì đẩy nó ra ngay. Đừng nói việc khoác vai nó quá nhanh không phản ứng kịp. Nếu quá nhanh thì quay lại lườm nó hoặc nói luôn là đừng có làm vậy. Thiếu gì cách biểu lộ cho thằng kia thấy là mình không thích hành động đó đâu?

Nếu đã bày tỏ thái độ mà thằng kia vẫn vậy thì lúc đó ông chồng mới ra tay nói chuyện với thằng kia.

Còn nếu vợ coi đó là chuyện bình thường thì phải nói chuyện với vợ để nó hiểu là mình không thích như vậy.
Nếu cụ ấy đã dạy vợ tránh mà vẫn còn topic này, thì có nghĩa vợ cụ ấy ko tránh đc.
Còn nếu cụ ấy ko dạy vợ tránh, và cũng chẳng làm gì đc lão kia. Thì vai trò của cụ ấy là gì?
Nếu vợ cụ ấy thấy bt thì cụ ấy có cần lên tiếng với lão kia ko hay chỉ với ng vợ?

Cụ cứ bàn về chuyện vợ cụ ấy, nhưng vợ cụ ấy và cụ ấy có vai trò ngang nhau trong chuyện này.

Chỉnh sửa cuối:

leanhduc1707

Xe tăng
Cứ te te rượu vào rồi chửi cho trận, lần sau vía bố nó, còn nếu vẫn xẩy ra phải xem lại kỹ sự việc có gì bất ổn ở cả 2 phía không

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
44 tuổi rồi còn lập thớt nhảm, hài thật, xh j cũng có.

minhvumap

Xe hơi
Có thể mà cũng tranh cãi nhỉ ? Mai mốt cụ gặp vợ nó thì cứ vỗ Mông vợ nó trước mặt nó để coi nó phản ứng sao :D

xedaprach

Xe điện
Cụ hiền thế. Phải em em cho phát rồi.
Thực sự e cũng ko hiểu sao cụ thớt còn ngại họ hàng gì nữa, em cũng ko đến mức động chân động tay nhưng phải nói ngay, nhẹ nhàng thì "anh bỏ tay ra đi, nam nữ đừng động chạm" nặng thì " ông bỏ tay ra khỏi vợ tôi ngay, trai gái không động chạm"... Tóm lại là rõ ràng và dứt khoát, người tử tế thì dừng lại và xin lỗi mình thì còn họ hàng chứ còn cợt nhả thì cứ thoải mái động chân tay. Vợ m còn ko giữ mà giữ cái loại họ hàng vớ vẩn làm éo gì.

samoclan

Xe điện
Lấy độc trị độc!

_MQ_

Xe tăng
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Thế này mà cụ bảo "chuyện chẳng có gì to tát", em nghe cứ sai sai :/

Đấm nhau có khi mình lại thua thì nhục.
Không đấm nhau mà phải làm cho nó sun chym vào
Đấm là hướng gỉai quyết cuối cùng mà đấm nhau thế dễ bóc lịch lắm cụ.

Cụ mời nó ra quán. Nói thẳng quan điểm 1 lần. Lần sau còn tái phạm thì đấm vỡ mặt nó ra. Mặt khác cũng nói với mợ nhà tỏ thái độ quyết liệt vào.
Mời ra quán thì mình chiếu dưới rồi cụ ơi.

Bằng kinh nghiệm nhiều năm "hành nghề" em xin chia sẻ quy trình cơ bản như sau:
- Muốn chén đc thì đầu tiên là làm thân.
- Thể hiện điều gì đó quan tâm, đưa tình bằng mắt, thể hiện những ánh nhìn chăm chú, đôi khi thèm thuồng kiểu muốn ăn tươi nuốt sống (đánh tín hiệu để đối phương hiểu ý mình)
- Gia tăng cường độ cợt nhả, đụng chạm để thăm dò.
- Nếu thấy êm êm thì tìm cơ hội vắng vẻ là làm liều (ôm, bóp zú, sờ đýt...) lúc đó đối phương mà chống cự yếu ớt thì coi như mọi việc an bài.

Phương pháp giải quyết:
Cụ nói với vợ chờ lúc hắn dở trò thì vã luôn trước mặt mọi người, nói một cách rõ ràng mạch lạc, chỉ có thái độ nghiêm túc đến lạnh lùng của vợ bác mới làm lão nhụt chí.
Hắn sẽ nhụt chí trước những người nói thẳng toẹt giữa chốn ba quân.
ý của cụ này chuẩn nè.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Lần tới mà như vậy, cụ bảo là : Dm thằng kia, mày chạm vào người ai đấy? Là mọi việc sẽ được giải quyết thôi.
Làm như cụ này là chuẩn. Chẳng anh với em gì với cái đống nợ này cả.

Utopia79

Xe buýt
Khổ thân ông thớt, vào xin tư vấn chị Thanh Tâm lại toàn bị các anh Đinh Đoàn tỉa đểu, rồi các anh lại còn đào thông tin chi tiết lên chế giễu. Giờ này chắc ông thớt làm chai rượu ngồi khóc rưng rức rồi cũng nên. Khổ thân :D

fundraiser

Xe container
Thực sự e cũng ko hiểu sao cụ thớt còn ngại họ hàng gì nữa, em cũng ko đến mức động chân động tay nhưng phải nói ngay, nhẹ nhàng thì "anh bỏ tay ra đi, nam nữ đừng động chạm" nặng thì " ông bỏ tay ra khỏi vợ tôi ngay, trai gái không động chạm"... Tóm lại là rõ ràng và dứt khoát, người tử tế thì dừng lại và xin lỗi mình thì còn họ hàng chứ còn cợt nhả thì cứ thoải mái động chân tay. Vợ m còn ko giữ mà giữ cái loại họ hàng vớ vẩn làm éo gì.
Thực ra ông thớt 44, thằng cu kia 34, vợ nó với vợ thớt chỉ là họ hàng, máu nóng lên có thể nói: mày đang làm cái léo gì với vợ tao thế? Mày có ý đồ gì? Rồi ra sao thì ra.

CCM

Xe buýt
Vợ bị sàm sỡ mà lại phải đẽo cày giữa đường như này?
Nếu là em
- Bước 1: Nói thẳng: Bác giữ ý, đừng như vậy nữa, không hay đâu!
- Nó không dừng thì bước 2: đấm thẳng vào mặt nó. Vợ mình chứ có phải vợ người đâu mà ngại. Họ hàng kiểu đấy em cũng đoé cần luôn. Càng có tuổi càng nên dũng cảm loại bỏ những mối quan hệ có hại.

canavaro88

Xe tải
Trước hết cứ vợ mình mà nhắc...
Thằng kia mà có hành động vô văn hóa vậy- Vợ Cụ lừ mắt, nói rắn vào, thậm trí chỉ thẳng tay vào mặt: Anh A,B C đừng có làm hành động kiểu như thế. Rất mất lịch sự, vớ va vớ vẩn... (lúc đó có thêm ai nữa thì càng tốt)
Em đánh giá là thằng đó mất dạy và việc này không khó giải quyết triệt để (nếu vợ Cụ cũng ghét thằng đó). Cọc chèo lấy chị em ruột có khi còn next, từ mẹ mặt nó đi được chứ nói éo gì chị em họ... Tử tế thì quan hệ, ko thì giải tán cho gọn việc Cụ ạ.

HVC

Xe buýt
Những thành phần nói chuyện mà cứ ôm vai bá cổ là em ghét rồi. Kể cả đàn ông với nhau chứ đừng nói nam nữ. Cái mồm hôi hôi cứ phả vào mặt là buồn nôn rồi.

Phỗng new

Xe điện
Chả đọc hết các comment, nhưng em e là các cụ bị ông thớt trẻ trâu giả làm già trâu troll rồi.
Éo có thằng nào lấy được vợ kém hơn chục tuổi mà đần độn thế đâu.
Với cách viết vk ck là của bọn thanh niên, chứ u50 như ông thớt tự nhận ai viết thế?