[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

Tony_Le

Xe container
Chủ Thớt táng thằng kia gẫy răng, đã chở đi bệnh viện. Giờ đang nghe ông bác vợ là Trưởng họ chửi, tý nữa sẽ online chửi bọn Ofer mất dạy sau. Các cụ mợ giải tán, em tạm khóa thớt chờ cụ Chủ xong việc.

lac007

Xe tăng
Cụ mà dẫn vợ sang trời Tây, chắc đếch chịu được.....Bọn Tây gặp nhau nó ôm nhau, hôn 2 má nhau. =))
Cụ chưa ở bên tây bao giờ rồi. Nó ôm lịch sự chứ không phải ôm toàn nghĩ đến chịch như ta đâu

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cụ ơi. Bố vk thằng này thì là ông trưởng bên nhà vk em. Ông này thì luôn tự hào là nhà ông ý có rể quí chịu khó coi bố mẹ như bố mẹ đẻ còn chê em là rể như khách nên em cũng không muốn làm to chuyện vì làm gì quá thì suy cho cung khổ vợ con mình. Nên về nhà vợ em chịu hết mọi chuyện mà không gây hấn với ai trong nhà vợ mặc dù họ hàng bên vợ là dân buôn bán nên làm em khá khó chịu do em là dân công chức ah
Ôi giời. Đến nước này mà cụ còn phải "rén" thế á? Cứ trừng mắt lên, quát to để cả họ nghe thấy chứ, sao phải nhịn và nhục với loại mất nết ấy, ng ta lại càng khinh cho.

Ladagia

Xe điện
cụ này xem phim nhiều quá rồi
Bác ấy nói tình huống có thể xảy ra trong thực tế, em thấy cũng đúng. Tốt nhất chủ thớt ádd zalo và gửi cho thằng anh cọc chèo kia đọc được thớt này là xong, chấn chỉnh vợ phải nghiêm túc, dứt khoát hơn.

Lavender168

Xe buýt
Ông chồng không nên dính vào việc này cho phức tạp ra trừ khi cô vợ bị đần không xử lý nổi. Đây là việc rất dễ dàng mà một người phụ nữ trưởng thành không tự bảo vệ được bản thân thì em đánh giá cực thấp. Nếu ở nơi vắng vẻ mà phụ nữ bị đàn ông dùng sức mạnh cưỡng chế đã đành. Đây là việc ứng xử giữa chốn đông người, không cần dùng sức mạnh để đối phó. Việc dễ này mà không làm nổi chắc vợ đi đâu chồng phải theo sau suốt để bảo vệ quá
Rất ok với ý kiến của cụ, trường hợp này lỗi thuộc về người vợ. lẽ ra kg nên để ck bận tâm mấy việc này.
Phải em thế mắng thẳng mặt luôn nếu sau khi mình tỏ thái độ mà vẫn tiếp tục, một là tránh xa, hai cố tình nói chuyện phả hơi vào mặt sẽ tỏ thái độ nhảy đại ra chỗ khác, éo nói chuyện nữa. Còn mà đã để em mắng thì nhục vãi ra chứ ở đó mà mấy lần.
Trong cuộc sống hàng ngày nếu phải người đứng đắn thì dần kg thiếu gì cách để thể hiện thái độ biểu đạt lập trường của mình, nên việc để một người cợt nhả với mình nhiều lần như vậy thật đáng quan ngại.
Một số người mới gặp em hay bảo : ôi sao chị thế này mà kg đi làm phí quá, em bảo nếu chị rơi vào chốn đó, chị biến thành đàn ông luôn ở đó mà đc thế này. Có khi thành người ăn sóng nói gió đi đứng hùng hổ cũng nên :D
Nói chung do lỗi bà vợ, đàn ông nhất lại về nhà vợ nhiều cái cũng khó các cụ ah. Nên một là cụ để vợ tự giải quyết, hai nữa đàng nào cụ cũng kg thích nhà vợ vì toàn dân buôn bán khó nói chuyện thì nhân cơ hội này cụ té nước theo mưa, vừa dằn đc tên kia, vừa khiến mọi người nể sợ cà rén, vừa dạy vợ đừng vớ vẩn lẹo tẹo, lại khiến cụ có thể tạm thời có cớ để kg phải về nhà vợ trong một thời gian dài
Nếu nó tiếp tục làm vậy trước mặt cụ : nói luôn, này anh *** chấp nhận đc cái kiểu chú mày làm thế, mấy lần rồi ngứa mắt bỏ con mẹ....
Mặt cụ đỏ gay lên sấn đến túm cổ nó cái, nhớ là phải trc mặt đông đủ mọi người, mồm hét to lên, dữ dằn vào, cùng lắm văng tục vào câu, rồi quay sang hai nv chính bảo chúng mày tự giải quyết, bố mày éo chấp nhận đc, mồm la to nhưng chớ có động chân tay, sau đó cá chuồn :)):)). éo cần giao lưu với bọn dở hơi, sau vụ đó mà cả nhà đấy còn vì tiền bạc mà bênh nó đc thì thôi cụ cũng xác định luôn.
Còn nếu yếu ớt quá thì thôi đành nhìn rồi ức vậy thôi.

Thích Đu Đủ

Xe điện
CỤ định đấm nhau với ông kia à :D
MỌi chuyện vợ cụ và vợ ông kia có thể giải quyết được hết nhé. Cụ bảo vợ cụ tự xử lý đi, đừng để anh phải oánh nhao.
Em là mợ nhé nên em khuyên hơi bị chuẩn đấy.
Mợ chuẩn nuôn :))

atukiva

Xe tăng
Rất ok với ý kiến của cụ, trường hợp này lỗi thuộc về người vợ. lẽ ra kg nên để ck bận tâm mấy việc này.
Phải em thế mắng thẳng mặt luôn nếu sau khi mình tỏ thái độ mà vẫn tiếp tục, một là tránh xa, hai cố tình nói chuyện phả hơi vào mặt sẽ tỏ thái độ nhảy đại ra chỗ khác, éo nói chuyện nữa. Còn mà đã để em mắng thì nhục vãi ra chứ ở đó mà mấy lần.
Trong cuộc sống hàng ngày nếu phải người đứng đắn thì dần kg thiếu gì cách để thể hiện thái độ biểu đạt lập trường của mình, nên việc để một người cợt nhả với mình nhiều lần như vậy thật đáng quan ngại.
Một số người mới gặp em hay bảo : ôi sao chị thế này mà kg đi làm phí quá, em bảo nếu chị rơi vào chốn đó, chị biến thành đàn ông luôn ở đó mà đc thế này. Có khi thành người ăn sóng nói gió đi đứng hùng hổ cũng nên :D
Nói chung do lỗi bà vợ, đàn ông nhất lại về nhà vợ nhiều cái cũng khó các cụ ah. Nên một là cụ để vợ tự giải quyết, hai nữa đàng nào cụ cũng kg thích nhà vợ vì toàn dân buôn bán khó nói chuyện thì nhân cơ hội này cụ té nước theo mưa, vừa dằn đc tên kia, vừa khiến mọi người nể sợ cà rén, vừa dạy vợ đừng vớ vẩn lẹo tẹo, lại khiến cụ có thể tạm thời có cớ để kg phải về nhà vợ trong một thời gian dài
Nếu nó tiếp tục làm vậy trước mặt cụ : nói luôn, này anh *** chấp nhận đc cái kiểu chú mày làm thế, mấy lần rồi ngứa mắt bỏ con mẹ....
Mặt cụ đỏ gay lên sấn đến túm cổ nó cái, nhớ là phải trc mặt đông đủ mọi người, mồm hét to lên, dữ dằn vào, cùng lắm văng tục vào câu, rồi quay sang hai nv chính bảo chúng mày tự giải quyết, bố mày éo chấp nhận đc, mồm la to nhưng chớ có động chân tay, sau đó cá chuồn :)):)). éo cần giao lưu với bọn dở hơi, sau vụ đó mà cả nhà đấy còn vì tiền bạc mà bênh nó đc thì thôi cụ cũng xác định luôn.
Cụ
Cụ khuyên hay nhưng không đúng người rồi, nếu đủ thủ đoạn như thế thì ai dám động đến.

Em kiểm kê nhé :
1. 44 tuôi kỹ sư cầu đường 5 triệu.
2. Tính giả điên để mẹ thương
3. Xin em trai tiền, 500k, nhiều lần.
4. Vợ bị/được qrtd ngay trước mẹt.
5. Bị offers chửi, quoted và chửi nguyên băng. 😁

Bệnh này đầu thai may ra hết.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Mà sao các cụ giờ cứ ham lấy vợ trẻ thế nhỉ, tuyền hơn giáp, mấy đứa bạn em tập hai cũng toàn cưới hơn chục😭.
Các cụ tẩm bổ kiểu ấy... quá đi tự tử!😑
Cụ quá đáng, gáu trẻ nhìn ố ai nhịn dc :)) cơ mà cụ cũng có lý. Nên sửa luật, có 2 vợ 1 vợ dà để yêu một vợ chẻ để tơi ^^

atukiva

Xe tăng
Chủ Thớt táng thằng kia gẫy răng, đã chở đi bệnh viện. Giờ đang nghe ông bác vợ là Trưởng họ chửi, tý nữa sẽ online chửi bọn Ofer mất dạy sau. Các cụ mợ giải tán, em tạm khóa thớt chờ cụ Chủ xong việc.
Có không cụ ? Em xin ủng hộ cụ chủ 1T tiền vãn hồi danh dự cho giới Cụ/offer.

Rft

[Tịch thu bằng lái]
*** nói nhiều, bảo mày ra đây tao nhờ tí. Tát cho nó vài phát ngay tại nhà bm vợ. Nói thẳng vs ông bà già luôn:))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
*** nói nhiều, bảo mày ra đây tao nhờ tí. Tát cho nó vài phát ngay tại nhà bm vợ. Nói thẳng vs ông bà già luôn:))
Cụ chủ thớt mượn avatar của Cụ này này.
Không cần nói nhiều, khéo chạy mấy dép :))

atukiva

Xe tăng
E lại quan tâm cô vợ tay kia bn tuổi chứ vk chủ tớt 33 rồi chín hăy xanh ko dạy đc nữa ;))
Cái loại để ng ta dê vợ mình nhiều lần, trước mặt, cụ nghĩ có nhiều hơn 1 gái ngu để xho tí toáy à?

Em nghĩ khác, đàn bà họ thích đàn ông ra dáng đàn ông, loại như vợ chủ thớt hơi hiếm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vk cụ mới là vấn đề. Thái độ ngay lần đầu ấy, khó chịu, ghê sợ nhẽ nó dám lần sau?

Noname_2015

Xe tăng
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với

Đây ko phải là cọc chèo. Anh rể họ thôi.

202

Xe container
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Thứ nhất là ko phải cọc chèo
Thứ hai là vợ ko biết giữ khoảng cách
Vợ chồng nói chuyện với nhau để rõ cách ứng xử.

TungThoc

Xe điện
Bản lĩnh lên cụ chủ thớt ới: Tay cầm con dau rựa to nhất vỗ thẳng xuống mặt bàn mà nói rằng "tao ghét nhất những thằng khoác vai vk tao, tao nhìn thấy là chém!". Xã giao bắt tay hay ôm nó phải theo nghi lễ và hoan cảnh chủ động từ cả 2 phía, Cợt nhả kiểu sờ mó tranh thủ là phang thẳng mặt.

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
E nóng tính, del cần nói nhiều. Mất thời gian, tầm nhả nhớt tát cho nó phát:))
Cụ chủ thớt cũng nóng tính đấy, thấy quát bọn em mạnh lắm.
Nhưng bọn em nấp sau bàn phím, éo làm gì được :))