Em cần học võ.

Chào các bác!!!
Em năm nay 32 tuổi. Em cũng thích võ thuật từ lâu nhưng điều kiện không cho phép. Mãi tới bây giờ mới có cơ hội.
Đọc mấy bài trên OF nhà mình, bây giờ ra đường gặp chí phèo nhiều quá nên em cũng hơi ngại. Vì vậy, em muốn tập võ thuật.
Thứ 1 để tăng cường sức khỏe để phục vụ vợ con :D
Thứ 2 là để phòng thân.
Em ở Quận Hoàng Mai.
Theo mấy bác thì ở tuổi này nên tập môn võ nào???
Có địa điểm nào ở Quận HM thì tốt ạ.
Bác nào biết giúp em với nhé!!!
Nếu trên OF nhà mình có bác nào là Võ Sư thì tốt ạ. Em xin phép theo thầy luôn. :)
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
pác muốn phòng thân thì nên hoc võ.con muốn phuc vụ VỢ thì pác nên học....chống đẩy
em hoc nhanh nhất món Ù TÉ QUYỀN,còn không ù té kịp,thì lúc sau em đi...TRÌNH CHÍNH QUYỀN
=))

Frech

Xe điện
Ôi giờ ơi! Bây giờ giang hồ hiểm ác lắm! Em học Thiếu Lâm cho nó yên tâm.
Chiêu đầu tiên: Đồng tử bái quan âm
chiêu thứ hai: Đồng tử bái quan âm
dùng 3 lần mà không được thì dịch nôm là: em xin các bác =))

ynhi2208

Xe điện
ở VN mình không có kiểu võ tự do như ở mẽo nhỉ. em xem các phim của mẽo hay có các phòng tập voc tự do hoàn toàn tập trung vào đối kháng em cũng muốn tập vì võ VN với Tung của mua may nhiều quá xem thì thích nhưng không hợp với em, bản thân em thích cận chiến và thích những đòn thực tế
cụ tập vovinam thử xem,e thấy nó đánh cũng thực chiến đấy chứ

BUTMAY.com

Xe đạp
Website
www.butmay.com
cụ tập vovinam thử xem,e thấy nó đánh cũng thực chiến đấy chứ
Vovinam hả kụ, lúc nó bay lên dùng 2 chân kẹp cổ để quật kụ xuống đất, kụ cứ chọc thẳng tay vào giữa hai chân nó cho em =))

xedep

Xe hơi

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Tuổi tác không thành vấn đề đâu ạ. Không thành công thì cũng thành nhân. Chỉ cần có nhiệt huyết là đủ.
Mời cụ qua KTX Bách Khoa học Bình Định Gia - võ cổ truyền dân tộc. Môn nào cũng có cái hay riêng của nó.
tìm hiểu thêm mời bác hỏi ông google.vn hoặc youtube.com.
http://www.youtube.com/watch?v=lt-bawFHnRw
http://www.youtube.com/watch?v=ZgUtIpWLzYM&feature=related
Chúc các bác thành công.
Em tưởng thế nào?
Các bác cứ thử sang CLB Võ thuật của OF có kụ Sâu Kèn làm bang chủ kụ ấy biểu diễn nội công còn thâm hậu hơn nhiều. Năm ngoái kụ ấy biểu diễn tiết mục chống giáo vào cổ đoạt giải 3 của XXX Toàn quốc đấy. :))

bachkhoak40

Xe điện
Ở Hà nội có cụ nào đã đi tập Thái cực quyền không nhỉ, em thấy tăng cường thể lực cũng tôt đấy.

JetMatiz

Xe buýt
Vovinam hả kụ, lúc nó bay lên dùng 2 chân kẹp cổ để quật kụ xuống đất, kụ cứ chọc thẳng tay vào giữa hai chân nó cho em =))
Lão dạy thế này bằng hại người ta? Bác chủ thớt chưa tập võ nên phần TAY chưa được khổ luyện thành VŨ KHÍ, chẳng may chọc lệch vào cái xương cục to thì có mà gãy tay.

Nếu nó quặp cổ thì cụ cứ lựa thế ... sực nuôn có phải ổn?

Mà bác chủ thớt học gì thì học, tránh võ Tàu ra nhá. Cứ dựa vào tình hình Biển đông thì học võ Tàu là tự tay bóp .... đấy he he

thtvuf

Xe điện
Thực ra môn nào cũng có cái hay riêng. Cái chính của học võ là hiểu đạo. Nên việc đánh đấm lại trở thành việc phụ. Nếu đã hiểu đạo thì sẽ ít phải dụng chân tay.Đã tập võ thì sức khỏe sẽ tăng tự nhiên, bản lãnh cũng thế. Hy vọng cụ khởi đầu muộn nhưng nhanh chóng đạt được ý muốn.

JetMatiz

Xe buýt
Thực ra môn nào cũng có cái hay riêng. Cái chính của học võ là hiểu đạo. Nên việc đánh đấm lại trở thành việc phụ. Nếu đã hiểu đạo thì sẽ ít phải dụng chân tay.Đã tập võ thì sức khỏe sẽ tăng tự nhiên, bản lãnh cũng thế. Hy vọng cụ khởi đầu muộn nhưng nhanh chóng đạt được ý muốn.
Đoạn xanh thì quá chuẩn!

Đoạn đỏ thì không ổn, vì: xác định tập võ là quên thời gian, đừng nghĩ đến việc mau chóng thành công thì mới đi được quãng đường dài, mới thành được

=)) =)) =))

Đúng là cao nhân không lộ tướng, theo em thì VN có môn thứ 2 đấy kụ ạ. Môn này còn có tên khác dân dã hơn nhiều đó là "Vét máng". Nếu kụ tìm được nơi nào dạy miễn phí môn này cho em theo bám càng với nhá. =))
Vâng em cũng đang tìm chỗ nào dậy miễn phí đây , tìm được em PM cụ ngay !
Miễn phí thì cụ về hỏi gấu còn ra ngoài đường thì học gì mà chẳng mất phí :)) Nhất là 2 môn tuyệt học này!

Về vấn đền của cụ chủ thớt, thì em nghĩ thế này:
Nếu học Không thủ đạo thì chắc là không đua được với "lũ trẻ", học Ái khí đạo thì có khi lại bị gấu hiểu lầm làm sàm sỡ nữ đồng môn... học Nhất Nam thì phải... đóng khố =))
Tún lại, em cho là cụ nên theo Vĩnh Xuân cho nó lành!
Nếu về nhà với Thú thì em lên đây nhờ các cụ làm gì :((

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Quan điểm của em học Võ phải thực dụng để chiến được nên em theo học karate do Bác Đoàn Đình Long dạy. Cụ nào học cùng em ko ạ

BUTMAY.com

Xe đạp
Website
www.butmay.com
Quan điểm của em học Võ phải thực dụng để chiến được nên em theo học karate do Bác Đoàn Đình Long dạy. Cụ nào học cùng em ko ạ
Câu lạc bộ VT của OF cũng có chung quan điểm với kụ đấy. Hiện tại các kụ ấy đang luyện tập tổng hợp môn võ mới Dadavabox (gọi tắt của Đấm đá vật, box: Đòn tay dùng của Boxing, đòn chân Karate kèm theo vật dân tộc.....) lớp tập đấy mang tên: Eva_K1 lấy khỏe đẹp gợi cảm làm tiêu chí. :)). Kụ có thể xem các kụ ấy show hàng ở đây: http://www.otofun.net/threads/220785-phong-truyen-thong-cua-clb-vo-thuat-noi-luu-tru-video-anh-cua-clb-qua-cac-thoi-k

meoxu

Xe tải
Wing Chun đê cụ ơi, cụ cần tí clip không. Em gợi ý thôi nhá, cụ mà có tập ở đâu thì cụ chỉ em đi cùng nhá (b)
[youtube]e0xB8niA4Jk[/youtube]
Đánh nhau thật ko bao giờ có cái mùa xuân ấy, oánh thật nhìn xấu xí lắm, bụp bụp và bụp, demo 1 cái tập tay dính cho mọi người xem, nôm na là đòn vào và xử lý, nhưng lúc múc nhau đòn vào nhanh nên xử lý sẽ nhanh và ngắn hơn, dẫn đến nhìn nó ko đẹp như tập :D
[video=youtube;A7T8uLiPuF8]http://www.youtube.com/watch?v=A7T8uLiPuF8&playnext=1&list=PL9493914763191382[/video]

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Bên Bắc Cầu(Gia Lâm) có lò Vịnh Xuân Phùng Gia của anh Lợi "lõ" đấy, các kụ thích tập thì sang đấy xin học. Thấy nhiều bộ đội già cũng sang đấy tập lắm.

meoxu

Xe tải
Quên, mình cũng giống chủ topic nhà đường Giải Phóng, gần Hoàng Mai nhưng tập tít trên Quần Ngựa, tại tập lâu dòng Ngô Gia Hoàng Pháp rồi nên ko muốn đổi, chủ topic mà ko ngại xa thì lên tập cùng :D

meoxu

Xe tải
ở VN mình không có kiểu võ tự do như ở mẽo nhỉ. em xem các phim của mẽo hay có các phòng tập voc tự do hoàn toàn tập trung vào đối kháng em cũng muốn tập vì võ VN với Tung của mua may nhiều quá xem thì thích nhưng không hợp với em, bản thân em thích cận chiến và thích những đòn thực tế
Ở Vn có phòng tập MMA, nhưng khá khắc nghiệt và học phí cũng thuộc dạng khủng, 600k/tháng do HLV nước ngoài dạy, nên nếu muốn vẫn tập được mà.

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Ở Vn có phòng tập MMA, nhưng khá khắc nghiệt và học phí cũng thuộc dạng khủng, 600k/tháng do HLV nước ngoài dạy, nên nếu muốn vẫn tập được mà.
Chắc kụ muốn nói đến phòng tập trên đường Xuân Diệu của VS Long. Bị rút giấy phép rồi.
meoxu: Kụ theo học của lớp VXDTA à?

Chỉnh sửa cuối:

meoxu

Xe tải
Chắc kụ muốn nói đến phòng tập trên đường Xuân Diệu của VS Long. Bị rút giấy phép rồi.
meoxu: Kụ theo học của lớp VXDTA à?
Vụ MMA là ý mình nói phòng tập K1 Factory of David Minetti tại 475 Lạc Long Quân. Mà mình sợ đau lắm ko dám tập với anh Thụy Anh đâu :)). Mình là đệ tử anh Trung

Hức mới check lại thông tin thì đúng là K1 đã đóng cửa, chưa được nghía xem BJJ tập dư lào :((

Chỉnh sửa cuối: