Em cần học võ.

Cụ luyện vct đc mấy cái xuân rồi mà khẳng định học 1 2 năm thì có cơ bản và làm đc NỀN cho các môn kia vậy ợ?
Cháu chưa từng tập vct nên chắc là chẳng có tí gì cơ bản với nền rồi, cụ chỉ giáo cho với
Khoảng 4 năm rồi, Lý Tiểu Long thời xưa cũng học cơ bản của Võ Tàu rồi tập thêm các môn chiến đấu mà

omerta77

Xe điện
Tập lấy sức khỏe thì thích môn gì cụ tập môn đấy. Còn nếu để tự vệ e nghĩ tuổi này nên học mấy môn có đòn thế "đơn giản" như kiểu đấm bốc hay kickboxing... thôi. Mấy môn như VX chắc phải lâu lâu mới chiến được. E thấy nhiều cụ ca ngợi và thích VX như kiểu xem nhiều Diệp Vấn quá. E thì nghĩ VX rất hay nhưng để khá được thì cần nhiều thời gian và công sức lắm. Không phải ai cũng đủ kiên trì để theo đâu ạ

ktth

Xe tải
Khoảng 4 năm rồi, Lý Tiểu Long thời xưa cũng học cơ bản của Võ Tàu rồi tập thêm các môn chiến đấu mà
=))=))=))=))
Vậy là sau 4 năm luyện tập, cụ đã ngộ ra đc cơ bản và nền của võ học cổ truyền, chắc là cái nền của cụ nó phải to và dầy gấp 2x người khác :))
Thế giờ cụ Lý version thứ N đã và đang tu luyện thêm những bí kíp gì rồi ạh =P~

AnhDungCCTV

Xe máy
E cũng học vx đây, giờ vẫn thích, vẫn muốn theo học tiếp, cơ mà công nhận lâu lên lắm

luuhn

Xe hơi
Cụ muốn kiểu tự vệ thì cứ làm mấy môn đối kháng kiểu muay thai, wushu tán thủ, taekwondo. Túm lại vẫn phải rèn thể lực lên. Rồi đấu đối kháng nhiều thì tẩn nhau mới lên trình được.

sonsodaco

Xe buýt
Nhà cháu muốn hỏi các Cụ: cái tuổi 4x thì tập môn phái nào thì phù hợp ạ?
Ngoài 40 mà cụ từ trẻ đã tập luyện thể thao thì cụ bắt đầu tập các môn võ cũng không vấn đề gì, nhưng cụ là người ít vận động và không thể dục thể thao môn gì thì em khuyên thật là không nên, có khi tập được vài bữa chấn thương nó tội ra

nhapnhomsv

Xe tăng
Cảm ơn Cụ. Cứ mềm mại là được Cụ nhỉ.
Nếu cụ ở HN,mời cụ đến tập cùng bọn em ở CBL Taiji địa chỉ Trung tâm huấn luyện vận đông viên cấp cao phố Trịnh Hoài Đức.Sư phụ là thầy Hải trưởng bộ môn Thái cực quyền nên dạy bài bản lắm.Có hai lớp chuyên về Trần gia và Dương gia,cụ thích mạnh mẽ và luyện cả thôi thủ để tự vệ thì học Trần gia còn mềm mại hơn học Dương gia.

Xeieu

Xe hơi
Học võ mồm và ù té quyền là hữu dụng nhất ở VIỆT NAM

MuitranNgansao

Xe máy
Nếu cụ ở HN,mời cụ đến tập cùng bọn em ở CBL Taiji địa chỉ Trung tâm huấn luyện vận đông viên cấp cao phố Trịnh Hoài Đức.Sư phụ là thầy Hải trưởng bộ môn Thái cực quyền nên dạy bài bản lắm.Có hai lớp chuyên về Trần gia và Dương gia,cụ thích mạnh mẽ và luyện cả thôi thủ để tự vệ thì học Trần gia còn mềm mại hơn học Dương gia.
Nếu tập mang tính thể dục nhẹ nhàng mồn này được đáy. Trc em tập Pen ccasilat, hay lắm

ChessMan

Xe tải
Tập ăn ngay trong vài tháng cụ theo đối kháng cho em: chọn tán thủ , đối kháng võ cổ truyền hoặc muay thái nhanh lên chỉ cần nỗ lực là oke , mà lại thực chiến nữa \:D/

ChessMan

Xe tải
4+ Cụ chọn vịnh xuân , thái cực cho nhẹ....còn môn nào tập cũng đụợc do mục đích của mình phù hợp là được

ChessMan

Xe tải
Có các khung giờ tập như thế nào cụ tư vấn em cái