[Funland] Em cần giúp đỡ. Lỡ mua xe vào ngày nguyệt kì.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tính cả nhé. Ngày nào cũng fai xem ngày giờ. Rồi fai để ý bước chân trái hay fai ra khỏi nhà nữa nha, cẩn thận nhầm là toang đấy cụ😝😝😝
Ngủ dậy khi bước xuống giường cũng phải bước chân phải trước nhé. :D

Phuha18

Xe tăng
Mợ nên nhờ một nam nhân tuổi Thìn đứng tên và sử dụng hộ, như thế mợ sẽ tránh được mọi tai họa.
Thật trùng hợp, em cũng là nam nhân, cũng tuổi Thìn đây ạ, mợ cần nhờ nhắn em nhoa.

otothanglong

Xe điện
Các cụ giúp e với. Hnay 13/4 23 âm lịch e chốt mua con xe mà k để ý ngày. Giờ mới biết phạm nguyệt kị, sát chủ. Các cụ có cao kiến gì hóa giải k ạ? E nữ 1992.
Trời còn trẻ mà mê tín thế em ???, anh mua xe đến gần chục cái cả 20 năm nay chẳng xem ngày giờ gì cả có sao đâu, đừng cuồng tín tin vào mấy cái nhảm em.

Hổ Con

Xe tăng
Éo mẹ, em mắt nhắm mắt mở lại đọc thành nguyệt kỳ. Ka ka. Mua xe vẫn xem ngày thì tâm tư còn nặng lắm. E nói thật, e chắc cũng 10 cái xe rồi mà chưa có cái nào nhớ ngày mua, vậy mà năm éo nào cũng có xe mới để đi. Mợ chủ xem ngày là ngày chuyển tiền cọc, hay chuyển tiền hết hay là ngày ký hợp đồng, hay là ngày ngồi lần đầu tiên lên xe, còn nhiều ngày lắm... nên bỏ nó ra khỏi đầu đi. Còn nghĩ thì còn u ám và rồi vừa đi vừa nghĩ nó mới tai nạn.... ai tham gia việc ngày giờ e mắng cho sml, u mê. À còn vụ mấy ông đi xe 2-3 trăm dạy ô mua xe 2-3 củ to phải xem ngày nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối:

bán.vé.số

Xe tải
Nguyệt kỳ là ngày của trăng, trăng là hàn, muốn khắc hàn thì dụng nhiệt. Ngày đó tắm nước nóng, mặc đồ sắc đỏ, ăn đồ cay nóng, tránh gió, tránh nước lạnh là xong.

Z90

Xe tăng
E quan tâm mỗi bằng của mợ thôi. Chứ mua xe đẹp, ngày đẹp xong eo' biết lái lại khổ người khác

matizvan2009

Xe ba gác
Mợ cứ làm dòng chữ sau dán lên xe (cả trước và sau) đảm bảo không ai dám đâm đụng mợ đâu:
NỮ LÁI - XE MỚI - MUA NGÀY XẤU
Từ năm 200x (x nhỏ xíu) em có ông anh bạn đi học lái xe. Học xong ổng bảo "từ ngày tao học lx xong, giờ đi xe máy ngoài đường (HN) khi dừng đèn đỏ thì tao có thói quen nhìn ra đằng sau xem có cái ato nào không"

Z90

Xe tăng
NẾu có ai khuyên cúng dâng sao giải thì mợ nhớ để tiền đó mua cái cam hành trình, BHTV cho xe nhé. :))

Macgregor

Xe điện
tào lao, tư nghĩ ra. nghe mấy thằng thầy làm gì. tiền mình thích thì bố mua sợ cái méo gì

tc_minh

Xe tải
cụ chủ kỹ nhỉ. em dùng xe đến màu cũng chả quan trọng và mấy xe hầu hết ngược mệnh

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Các cụ giúp e với. Hnay 13/4 23 âm lịch e chốt mua con xe mà k để ý ngày. Giờ mới biết phạm nguyệt kị, sát chủ. Các cụ có cao kiến gì hóa giải k ạ? E nữ 1992.
Em mua mấy con xe, chưa xem ngày con nào, cọc cũng ko xem. Với em quan trọng là thành tâm, còn kiểm ăn chay dáng món mặn thì em chịu, ko làm được. Nhân chuyện ngày giờ em kể hầu mợ 1 chuyện, chuyện thật luôn nhé.

Chả là chỗ bạn em bán xe, có nhà mẹ là chuyên coi bói, mua xe xem ngày giơ từng tý, 2 tháng sau mới nhận xe về, qua được 1 ngày, đến ngày hôm sau nữa con trai đi thì bị CA giữ lại phạt, can vào tội nhận chở 2 ông khách có thu tiền, ko hợp đồng, ko đk kinh doanh đi từ tỉnh về HN, Đấy xem kỹ vậy cơ mà vẫn bị đó.

Vậy nên cứ thành tâm thôi mợ ạ. Nghĩ nhiều ra đường ko tập trung lái còn nguy hiểm hơn.

Trần Phùng

Xe tải
Mợ lấy xe xem ngày thì chỉ khổ mợ thôi, tâm lý tốt ngày xấu ngày sau đi xe có va chạm gì thì lại nặng lòng.
Lái mới ra đường khó tránh lắm. Lái nhiều lên tay thì bớt thôi.
Chứ em thấy nhiều cụ lái bao năm rồi, ra đường vẫn có sự vụ.
Thầy dạy lái em dạy, đi đường ở VN, mình cứ nhường người ta trước thì việc chẳng đến mình phải lo.

niceshot

Xe container
Anh nói này. Em ko biết tâm linh nó là cái gì thì kệ pà nó đi, quan tâm làm gì. Ngu thì ngu hẳn, khôn ra khôn mới sống đc em ạ.
Cứ cái tâm lý bầy đàn theo đám đông thế em chỉ tự mua dây buộc mình thôi, tự biến mình thành nô lệ cho những cái điều ko có thật.
Con anh sau này mà như em anh chửi cho sml ngay vì quá u mê và dốt nát.
Việc sợ hãi của em nó thể hiện em là người ít hiểu biết, yếu đuối, bạc nhược và ko có chính kiến nên mới bị mấy trò mèo nó dẫn dắt.

Khôn lên đi em ạ, dại thế này ko đc đâu.
Em nó nhiều nhược điểm thế mà vẫn kiếm được tiền mua ô tô là được rồi, cụ cứ khắt khe quá :)) :)) :))

duongctt

Xe tăng
Xe chưa mang về nhà, má e đang cho tiền để bỏ cọc chịu lỗ mua xe khác. Khổ tính e cứ chuẩn bị đủ tiền là đi mua chứ cũng k tham khảo ai. Giờ cơ sự này. Tay lái e thì yếu hơn các cụ nhiều, nên cứ lăn tăn.
Vote bỏ cọc :D
Cụ nào chuẩn bị mua xe mà k sợ nguyệt kì, nguyệt kinh thì vào đây xin cọc này :)
Sorry, klq lắm, nhưng thấy nick cụ, mình tò mò & xin hỏi 1 câu: "Thế bên kia đã đổi hàng cho cụ chưa?" :D
Chờ thập kỷ sốt ruột quá.
Chả lẽ em lại vang cho cụ phát, giời đang nồm, nóng lạnh bất chợt, khó chịu bỏ bu mà cụ cứ chọc ngoáy. Cụ cứ tin là em nhận đc rồi đi cho đời nó tươi nhé, em cũng dần dần tin rồi đấy =))

Daimon

Xe tải
1 lần nữa cảm ơn cccm.

TN1805

Xe điện
Xưa thời Tam Quốc bên Tàu, Lưu Bị có con ngựa tên Đích Lư, con ngựa này là ngựa sát chủ, Lưu Bị biết nhưng vẫn dùng nó....tuy nhiên, chính con ngựa được mệnh danh là ngựa sát chủ lại cứu sống Lưu Bị khi bị Sái Mạo truy sát trong 1 trân chiến...
Sau đó khi Lưu Bị tặng con ngựa lại cho Bàng Thống - Phượng Sồ thì ông này lại bị chết khi cưỡi ngựa chinh chiến.
Thế cho nên, nhiều khi sát chủ với người này nhưng lại không sát chủ với người khác. :))