[VHGT] Em cần gấp sự giúp đỡ của các bác otofun

ORIJEANS

Xe container
Chân thành cảm ơn mợ An Nhiên!

Thật vui vì cuộc sống này vẫn có những người như mợ.

bảo châu

Xe điện
Em bị dính quả hôm trời mưa ở cây xăng Nguyên Hồng, xe em hôm đấy lại đỗ xa nhất nên nó kéo vòi tới rồi bơm xong bảo em nhỏ nhỏ: "Tám nhăm". Em đưa 2 tờ 500k thì trả em 150k. Em lùi ra một chút nhìn đồng hồ ở cột rồi bảo: đồng hồ báo 785k kìa. Thằng cha bán xăng cười cười bảo nhìn nhầm rồi đưa em thêm tiền.
Ai không để ý là cũng bị nó lừa ngay.

quyennc

Xe tăng
Em bị dính quả hôm trời mưa ở cây xăng Nguyên Hồng, xe em hôm đấy lại đỗ xa nhất nên nó kéo vòi tới rồi bơm xong bảo em nhỏ nhỏ: "Tám nhăm". Em đưa 2 tờ 500k thì trả em 150k. Em lùi ra một chút nhìn đồng hồ ở cột rồi bảo: đồng hồ báo 785k kìa. Thằng cha bán xăng cười cười bảo nhìn nhầm rồi đưa em thêm tiền.
Ai không để ý là cũng bị nó lừa ngay.
bây giờ lừa đảo như ranh. nói chung phải tự bảo vệ lấy bản thân thôi cụ ạ

namaus

Xe tăng
Xem xon clip thì các cụ mợ đi xe rất chủ quan.các cụ mợ lùi xe vào vị trí xong.đứng mở nắp bình,chọn vị trí đứng để có thể nhìn đồng hồ.lúc đấy bơm gì thì bơm.chậm 1,2 lượt rồi đên mình có đáng kể gì đâu.tự bảo vệ mình là chủ yếu
Hoan nghênh và ủng hộ những ps của dân trí.

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đổ xăng em toàn tự bơm, miễn nhân viên.
P/S: Em đăng ký giúp đỡ cụ chủ nhưng chả thấy phản hồi gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Thế này ngày kiếm triệu cũng dễ ... tích cóp dần dần mỗi người vài nghìn đến vài chục nghìn. Thanks mợ

Car Lover

Xe tải
Tình trạng này phổ biến cả miền Bắc rồi, các kụ tự bảo vệ mình thôi. Em có thói quen đi xe gần cạn xăng mới đổ và đổ đầy luôn (trừ đi những nơi ít cây xăng như đường HCM). Có cây xăng to to ở Phố Mới - Bắc Ninh bên trái đường theo hướng HN-BN có kiểu gian lận theo cách hiển thị số trên cột bơm, bảng điện tử này k hiển thị đơn vị hàng triệu. Có lần bơm hết 1.140.000đ thì nó chỉ hiện 140.000, em cố ý đưa 1t5 xem thái độ thế nào thì đc trả lại 100, vưỡn nán lại xem ý chú kia thế nào nhưng k có phản ứng gì. Em hỏi lại hết bn nó thản nhiên bảo 1t4, em bảo bây giờ tôi xả hết xăng xe ra nếu ông bơm đầy bình mà hết 1t4 tôi cho thêm 14t còn k ông đừng trách (hồi í xăng là 20.850/l thì phải, bình xe em có 65l) thằng bé im lí nhí xin lỗi. Cảm ơn chủ thớt đã có clip ghi lại sự thối nát của bọn cướp này.

Kobe KFC

Xe hơi
Cám ơn Mợ An Nhiên, cám ơn Dân Trí. Xã hội cần nhiều lắm những phóng sự như thế này

honda_cub79

Xe lăn
Hóa ra mấy vụ điều tra cây xăng gian lận là do mợ chủ làm à. Vodka tinh thần của mợ chủ.

quangpd

Xe tải
Cụ chủ thớt giỏi thật, phải ngăn chặn ngay bọn ăn cướp này !

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hành vi này có được coi là Ăn Cắp không các Cụ. Em thì nghĩ đây là ăn cắp,phải xử lý theo pháp luật chứ nhỉ ?
Còn Quyết định sa thải mấy đứa này thì khác gì Cty đẩy trách nhiệm đi.

anh cho em xin

Xe buýt
Buồn nhể, người trong cuộc mà còn như vậy thì dân đen chúng em biết trông chờ vào chỗ nào??? Chúc mợ An Nhiên thật nhiều sức khỏe nhé!

baochau3

Xe buýt
Em là em cám ơn mợ an nhiên nhưng đọc cmt của mợ thì thấy thế nào ây

gunner_hp

Xe tăng
http://dantri.com.vn/su-kien/sa-thai-cac-nhan-vien-ban-xang-gian-lan-762368.htm
http://dantri.com.vn/su-kien/cong-an-vao-cuoc-vu-nhan-vien-ban-xang-moc-tui-khach-hang-762234.htm
http://dantri.com.vn/xa-hoi/hanh-vi-bom-xang-noi-so-xoa-so-chi-la-ca-biet-762208.htm
Nhức nhối và mệt mỏi quá các bác à. Mấy ngày hôm nay em ăn xăng, ngủ xăng. Đến cửa hàng xăng dầu làm việc dưới trời nắng chang chang, trong khi ko nhận được sự hợp tác. Cán bộ tại cửa hàng thì trốn tránh trách nhiệm, các cơ quan liên quan thì đến làm cho xong việc, đến trưa ô tô nối đuôi rồng rắn kéo đi oánh chén, thái độ bàng quang cũng chả thèm quan tâm xã hội ngoài kia biết bao nhiêu người dân đang đặt câu hỏi, nóng lòng quan tâm về sự việc.
Nhưng việc em đến đâu thì em cố gắng hoàn thành đến đó thôi, có những điều biết mà ko làm gì được. Cũng như có mấy bác trong topic nhắc em về vụ việc của bác Livo gì đó. Em xin trả lời là em cũng mới vào otofun nên chưa biết cụ thể là chuyện gì ( em chủ yếu vào để nghiên cứu về topic "tổng hợp các cửa hàng xăng dầu gian lận" để phục vụ điều tra, sau đó mới đăng ký mem để gửi tin nhắn cho một số bác và bài viết này). Thứ hai nữa, nguyên tắc của em là không bàn về chính trị. Theo em nó là một cái gì đó quá nhạy cảm và nếu suy nghĩ lầm lạc có thể khiến nó hại mình lúc nào ko hay. Chỉ biết cố gắng làm một công dân lương thiện, trong khả năng sẽ làm những việc có ích cho xã hội vậy thôi, chuyện đời tranh chấp, kiện tụng, được mất hơn thua khó nói lắm ạ. Các bác thấy có mấy khi con kiến kiện nổi củ khoai ko? Chỉ thương người dân thôi, chịu khổ đủ điều.
Nguyên tắc của diễn đàn là ko nhắc đến chính trị mợ ạ.Còn vụ cụ Libor, mợ quan tâm thì có thể xem lại VTC14 (em nhớ ko nhầm là vậy).Nó cũng chẳng liên quan đến chính trị đâu.Mợ cũng ko cần quan tâm đến nữa ạ.Cụ Libor vẫn đang trong quá trình đấu tranh.Em ko xóa comment nhưng các cụ và mợ coi như chưa đọc nhé, ko lại bảo thằng em lăng xăng cầm đèn chạy trước ô tô, chẳng qua thấy vụ đấy cụ Libor chiến hơi lâu nên em kê dép ngồi hóng cũng tê chân thôi ạ.

convoi

Xe buýt
Votka cụ chủ. Nhà cháo đọc thớt của cụ muộn quá nên ko giúp cụ đươc. Nhưng đọc Dân trí bài ăn cắp xăng thì vừa hôm qua. Mong cụ chủ va DT tiếp tục vì dân và thành công

Chỉnh sửa cuối:

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
votka cho chủ thớt, có vụ pv Dân Trí xuống làm cơ nhíp tại hải phòng bị công an hp bắt được, công an xin lỗi rồi chả thấy cờ nhíp đâu, làm em hóng mãi, hay cụ chủ thớt xuống hải phòng làm cái cờ nhíp đê

HaJolie

Xe buýt
http://dantri.com.vn/su-kien/sa-thai-cac-nhan-vien-ban-xang-gian-lan-762368.htm
http://dantri.com.vn/su-kien/cong-an-vao-cuoc-vu-nhan-vien-ban-xang-moc-tui-khach-hang-762234.htm
http://dantri.com.vn/xa-hoi/hanh-vi-bom-xang-noi-so-xoa-so-chi-la-ca-biet-762208.htm
Nhức nhối và mệt mỏi quá các bác à. Mấy ngày hôm nay em ăn xăng, ngủ xăng. Đến cửa hàng xăng dầu làm việc dưới trời nắng chang chang, trong khi ko nhận được sự hợp tác. Cán bộ tại cửa hàng thì trốn tránh trách nhiệm, các cơ quan liên quan thì đến làm cho xong việc, đến trưa ô tô nối đuôi rồng rắn kéo đi oánh chén, thái độ bàng quang cũng chả thèm quan tâm xã hội ngoài kia biết bao nhiêu người dân đang đặt câu hỏi, nóng lòng quan tâm về sự việc.
Nhưng việc em đến đâu thì em cố gắng hoàn thành đến đó thôi, có những điều biết mà ko làm gì được. Cũng như có mấy bác trong topic nhắc em về vụ việc của bác Livo gì đó. Em xin trả lời là em cũng mới vào otofun nên chưa biết cụ thể là chuyện gì ( em chủ yếu vào để nghiên cứu về topic "tổng hợp các cửa hàng xăng dầu gian lận" để phục vụ điều tra, sau đó mới đăng ký mem để gửi tin nhắn cho một số bác và bài viết này). Thứ hai nữa, nguyên tắc của em là không bàn về chính trị. Theo em nó là một cái gì đó quá nhạy cảm và nếu suy nghĩ lầm lạc có thể khiến nó hại mình lúc nào ko hay. Chỉ biết cố gắng làm một công dân lương thiện, trong khả năng sẽ làm những việc có ích cho xã hội vậy thôi, chuyện đời tranh chấp, kiện tụng, được mất hơn thua khó nói lắm ạ. Các bác thấy có mấy khi con kiến kiện nổi củ khoai ko? Chỉ thương người dân thôi, chịu khổ đủ điều.
Cán bộ cửa hàng xăng thì đương nhiên họ phải trốn, phải né rồi. Các cơ quan chức năng thì cũng ỡm ờ, nếu thấy căng thì miễn cưỡng làm, còn không thì "phong thư" rồi đánh chén :D
OF cũng không phải là diễn đàn "mạn đàm" về chính trị. Có chăng là những bức xúc với cách hành xử, hành vi của xxx trong các "tình huống trên đường" mà thôi.
Công việc của Mợ cố gắng đừng "bẻ cong ngòi bút" là dân tình thấy mừng và ủng hộ nhiệt tình thôi.

xeruabo2

Xe điện
Sa thải ngay lập tức NV vi phạm là cách làm đúng của Petrolimex Hà Tây . Đây sẽ là bài học cảnh tỉnh cho những NV khác còn có ý định gian dối , trộm cắp , móc túi KH . Tuy nhiên , em có suy nghĩ thế này : Hành vi ăn cắp mà Dân trí đã phanh phui hoàn toàn mang tính chủ quan của cá nhân người trực tiếp bán hàng . Ở góc độ quản lý như chị Cửa hàng trưởng , nếu không chứng minh được hành vi ăn cắp của NV này có tính hệ thống , thường xuyên lặp lại hay đã được phản ánh nhưng không xử lý thì mới qui được trách nhiệm cho chị Yến . Theo em , nếu sự việc chỉ dừng ở clip dân trí nêu thì kỷ luật cách chức chị Yến có phần không hợp lý vì người quản lý không thể giám sát NV 24/24 như cái camera được .
Sự bức xúc của dư luận cũng không thể là sức ép khiến việc xử lý thiếu căn cứ như vậy .Đối với nhân viên vi phạm , nếu muốn xử lý mức cao hơn sa thải cần phải có CA vào cuộc điều tra chứ thẩm quyền của lãnh đạo Petrolimex chỉ xử lý đến mức đó là hoàn toàn hợp lý .

lainam

Xe máy
Nhà em ở gần chỗ bác đây.em có vios.bác cần gọi e.0982415556