Em cần độ đèn Bi và led cho Morning 2009

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thêm một phương án nữa cho cụ là lắp mini projector. Em này thì ko cần đục khoét gì, giá cực kì hạt rẻ, thi công chỉ khoảng 30p. Nhưng cũng lưu ý cụ là ánh sáng tuy sáng hơn nhiều so với đèn nguyên bản nhưng ko thể bằng độ bi-xenon.
Giải pháp mini projector của bác mình thấy khá hay, xe mình xe cỏ thôi nhưng ko rõ có lắp được không nhỉ, nếu không phải đục đẽo gì thì chắc cũng không ảnh hưởng đến việc đăng kiểm đúng ko bạn? ngoài ra ko rõ có giải quyết được yêu cầu rất đơn giản của mình không:
- đi đường trường, trời tối mong muốn có ánh sáng xa và mạnh hơn để an toàn

illusion

Xe buýt
Far/cos chung là chân bóng H4 cụ ạ vẫn lắp xenon được bình thường cụ ạ. Tuy nhiên phải dùng ballast xịn để nháy pha lên tức thì. Hơn nữa nếu chỉ lắp xenon mà không có bi thì người đi đối diện rất dễ bị chói mắt. Phương án tối ưu nhất là lắp cả bộ bi xenon cụ nhé.
Thanks cụ đã tư vấn nhiệt tình. Gói Q5 OEM có đáp ứng đủ nhu cầu của em không cụ :D

HoangKy OtoPro

Xe tăng

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Thanks cụ đã tư vấn nhiệt tình. Gói Q5 OEM có đáp ứng đủ nhu cầu của em không cụ :D
Gói Q5 OEM dùng khá ổn cụ nhé, ánh sáng không thua kém so với Q5 xịn tháo xe bao nhiêu đâu. Lúc nào rảnh mời cụ qua cửa hàng xem trực tiếp các gói độ để dễ so sánh, đánh giá.

binhlong

Xe máy
Em hỏi ngu tý, Độ đèn Bi, đèn Led thế có đăng kiểm được không nhỉ?

HoangKy OtoPro

Xe tăng

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Các Cụ cho Em xin ý kiến hàng nào ngon bổ mà lại rẻ
Em gửi cụ quá trình thi công một em kia morning để cụ tham khảo. Về giá thành cụ có thể xem xét nhu cầu sử dụng để quyết định đầu tư gói sản phẩm cho phù hợp

Kia moning Được trang bi hệ thống chiếu sáng với bóng halogen H4 cung cấp cả ánh sáng pha và cos.Là một chiếc xe nhỏ bé với cường độ ánh sáng rất eo hẹp.Có rất nhiều giải pháp để cải thiện ánh sáng nhưng chủ xe đã quyết định lựa chọn cho mình giải pháp nâng cấp bi xenon,một trong những giải pháp nâng cấp ánh sáng hoàn hảo nhất trên thị trường hiện nay.Sau khi nâng cấp ánh sáng thường được cải thiện khoảng từ 200% đến 350% so với ánh sáng nguyên bản.
Cấu hình lắp đặt

- Bi xenon Audi Q5
- Thay clear lenses
- Bóng philips D2
- Ballats Denso/koito

Hình ảnh thi công và hoàn thiện

Ánh sáng sau khi thi công

ánh sáng cos

Ánh sáng pha

Em gửi thêm một số mẫu để cụ tham khảo :

Thêm một mẫu độ bi xenon cho cả đèn pha và đèn gầm.

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Giải pháp mini projector của bác mình thấy khá hay, xe mình xe cỏ thôi nhưng ko rõ có lắp được không nhỉ, nếu không phải đục đẽo gì thì chắc cũng không ảnh hưởng đến việc đăng kiểm đúng ko bạn? ngoài ra ko rõ có giải quyết được yêu cầu rất đơn giản của mình không:
- đi đường trường, trời tối mong muốn có ánh sáng xa và mạnh hơn để an toàn
Mini projector lắp đặt cho các xe dùng bóng chân H4. Không đục đẽo gì nên chắc chắn ko ảnh hưởng đến đăng kiểm cụ ah. Kể cả cụ có độ bi-xenon thì cũng đăng kiểm bình thường.
Em nó đáp ứng được yêu cầu đơn giản của cụ là đi đường trường, trời tối mong muốn có ánh sáng xa và mạnh hơn để an toàn. Tất nhiên là ở đây em đang so sánh với bóng nguyên bản của cụ. Còn sáng và an toàn nhất thì cụ vẫn nên đầu tư một gói độ bi-xenon. Gói độ bi morimotor H1 vỏ sắt chỉ 3.5 triệu cũng đã sáng và đẹp hơn rất nhiều cụ nhé!

OtoPro.Dung

Xe tăng
Cụ tham khảo thêm mẫu độ Bi-xenon đèn pha+LED gầm này nhé: Đơn giản-nhanh-gọn-nhẹ :D

Thay đổi thêm chút nữa thì dán Mí đèn pha giống như em MN Cao Bằng này khá hài hòa

excitergp

Xe hơi
Làm đôi Q5 đi cho bền cụ ah. Led thì có nhiều lựa chọn, tuỳ thẩm mỹ của cụ

ledtechvn

Xe hơi
Website
ledtechvn.com

Ha07

Xe tăng

xe nhà em lúc mua là đã đc chủ xe lắp bóng sáng thế này, mở nắp capo ra thấy thêm hai cục cao áp. đc cái đèn sáng chói luôn. nhưng hnay đi bị cháy bóng đưa vào gara thay mất một bên hết 360k nhưng đi đc mấy km lại cháy, mang tiếp vào gara nữa nó đòi một củ. e đang định mai mang ra grra thằng bạn bảo nó tháo hai cục cao áp rồi lắp lại bóng thường như nguyên bản thay thế cho nó rẻ chứ thế này chết tiền. ai biết tư vấn dúp e phát

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội

xe nhà em lúc mua là đã đc chủ xe lắp bóng sáng thế này, mở nắp capo ra thấy thêm hai cục cao áp. đc cái đèn sáng chói luôn. nhưng hnay đi bị cháy bóng đưa vào gara thay mất một bên hết 360k nhưng đi đc mấy km lại cháy, mang tiếp vào gara nữa nó đòi một củ. e đang định mai mang ra grra thằng bạn bảo nó tháo hai cục cao áp rồi lắp lại bóng thường như nguyên bản thay thế cho nó rẻ chứ thế này chết tiền. ai biết tư vấn dúp e phát
cụ ra em thay bóng nguyên bản thì qua em

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net

Thay cho cụ thì phải có bảo hành chứ ạ? Nhưng mới lắp vào đi được mấy km lại cháy thì cụ nên kiểm tra lại đường điện. Nếu ở gần thì qua cửa hàng cháu kiểm tra cho nhé chứ để như vậy cũng không yên tâm.

nghiamt

Xe hơi
Cụ tham khảo thêm mẫu độ Bi-xenon đèn pha+LED gầm này nhé: Đơn giản-nhanh-gọn-nhẹ :D

Thay đổi thêm chút nữa thì dán Mí đèn pha giống như em MN Cao Bằng này khá hài hòa

Độ bộ này bn thế cụ chủ ơi

Namanh Dungnhi

Xe tải

Tốn kém vây ha cu

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
Xe cụ lắp bóng chân H4, nên cụ có thể cân nhắc độ mini projector, giá khá hạt rẻ, lại ko phải đục đẽo. Tuy nhiên, em vẫn khuyên cụ là độ 1 gói bi-xenon thì sáng, đẹp nhất. Các cụ đi morning thường lắp gói bi morimotor H1 vỏ sắt bên em, giá 3.5 triệu.

Bi morimotor thì như thế này ah:

Dải led phía trên là led mí kiểu audi nhé cụ!
Bộ mini projector như thế nào cụ, giá cả ra sao cụ ib em cái