Thảo luận Em cần các cụ tư vấn giúp em vụ đạp xe đi làm

Honda suppercup

Xe tải
Do đặc thù công việc mà tháng tết này em tăng 1 mạch 7kg. Ngừơi ì ạch quá. Ấp ủ vụ đạp xe đi làm đã lâu giờ thì quyết tâm hiện thực hoá.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem chọn xe nào đi và có khả thi không.
- Khoảng cách sáng đi làm Hoàng Hoa Thám-ĐT Việt Hưng 12km. Chiều ngược lại khoảng 14 km.
Vậy theo các cụ em nên đi xe gì cho hợp lý và liệu đapk xe đi làm với quãng đường như vậy có ổn không.

Huyen_Linh

Xe hơi
Do đặc thù công việc mà tháng tết này em tăng 1 mạch 7kg. Ngừơi ì ạch quá. Ấp ủ vụ đạp xe đi làm đã lâu giờ thì quyết tâm hiện thực hoá.
- Khoảng cách sáng đi làm Hoàng Hoa Thám-ĐT Việt Hưng 12km. Chiều ngược lại khoảng 14 km.
Vậy theo các cụ em nên đi xe gì cho hợp lý và liệu đapk xe đi làm với quãng đường như vậy có ổn không.
Xa quá cụ ơi. Với thời tiết lạnh như này, đi qua cầu khéo cụ phải đeo thêm mỗi bên chục viên gạch mới ko lo bay ng và xe.

Trời mùa hè thì cụ nên mang thêm bộ quần áo dự phòng để thay.

tea1981

Xe buýt
Làm con này này. Em đi làm từ vĩnh hưng sang buởi đây. Trong khi đó đầu gối bị chấn thương chảy dịch vẫn ok

thongck

Xe tăng
Chắc cụ lâu lắm rồi ko đạp, nên mới đạp lại mà với quãng đường đó sợ đến nơi cụ ko làm nổi. Nếu đã quen rồi thì nhiêu đó chả vấn đề gì hết. Và đi làm đường xa cụ nên chọn dòng city đi cho nhẹ nhàng sạch sẽ, ko nên chọn MTB, road. Đặc biệt xe đạp gấp lại càng ko.

WEDNESDAY

Xe hơi
Bạn thử tham khảo giant city, nhu cầu của bạn dòng này đáp ứng tốt hoặc dư

xedop.com

Xe container
Kết hợp cả đi làm và đi thể dục giảm cân với quãng đường đó cụ nên sử dụng xe thể thao MTB. Cụ có thể gọi cho em để tư vấn thêm cho cụ

haidang2017

Xe hơi
cụ đi xa thế thì ko đạp được đâu cụ à. Nhất là cụ là lính mới. theo em kiếm con xe đi thể dục lúc rảnh thôi

Honda suppercup

Xe tải
cụ đi xa thế thì ko đạp được đâu cụ à. Nhất là cụ là lính mới. theo em kiếm con xe đi thể dục lúc rảnh thôi
Haiza. Em cũng là dân thể thao. Cơ bản cả 1 năm nay không tập tành gì. Giờ tập lại cũng ngại lắm. Cố gắng vậy cụ

haidang2017

Xe hơi
Haiza. Em cũng là dân thể thao. Cơ bản cả 1 năm nay không tập tành gì. Giờ tập lại cũng ngại lắm. Cố gắng vậy cụ
em cũng đi làm bằng xe đạp. nhưng đi gần thôi có 1km thôi cụ à. nhưng nhiều lúc muốn đi đâu xa cũng ngại đạp lắm

codon.4150

Xe buýt
Cụ làm con GIANT citi SL2 đi là hợp lý nhất, đi làm-đi chơi-thể dục OK hết. Em ngày nào cũng 20 km x2 đều đều.

Honda suppercup

Xe tải
Cụ làm con GIANT citi SL2 đi là hợp lý nhất, đi làm-đi chơi-thể dục OK hết. Em ngày nào cũng 20 km x2 đều đều.

Nghe lời các cụ mai em đi làm con Giant city 2.
Các cụ cho em xin địa và giá các cụ mua luôn để em qua là xúc luôn khỏi lăn tăn

Nghe lời các cụ mai em đi làm con Giant city 2.
Các cụ cho em xin địa và giá các cụ mua luôn để em qua là xúc luôn khỏi lăn tăn

Trâutrắng

Xe hơi
Thêm 1 lựa chọn cho cụ dòng xe Nhật bãi Bianchi, em cũng là lính mới lên cũng tính tìm mua 1e có càng trước cacbon cho nó nhẹ

sizkil

Xe đạp
Trước em làm ở gần keangnam, đi từ bxe gia lâm sang và hay đi về đường hoàng hoa thám, cung đường của cụ giống em nên em mạnh dạn góp ý là đi được
Hồi đầu em đi mtb, sau xe hỏng đổi sang con red apple của đài loan dáng city như avatar của em, từ nhà em sang keangnam đạp thong thả 50p, có hôm sáng sớm hết tốc lực là 30p @@. Mùa hè nhiều mồ hôi em vẫn mang áo sơ cua đi thay, dù công việc không phải ra ngoài gặp gỡ này nọ...
Nói chung đi qua cầu long biên chẳng có vấn đè gì, mấy ngày rét nhất năm nay em vẫn đạp bình thường, trừ ngày mưa. Bây giờ cơ quan em chuyển về ngọc khánh, mỗi chiều 9km mà em làm ca ngày 4 lượt, thậm chí 6 lượt em vẫn đạp
Đấy là vấn đề có nên đi xe đạp hay không , còn đi xe gì thì tuỳ khả năng tài chính của bác... như em mua xe cũ trên đường láng 2 củ đề líp shimano tz 21 tốc vẫn đạp một hơi lên nội bài rồi quay về 50km xe cả năm nay chả sao chỉ thỉng thoảng thay lopps thôi :)

haidang2017

Xe hơi
Trước em làm ở gần keangnam, đi từ bxe gia lâm sang và hay đi về đường hoàng hoa thám, cung đường của cụ giống em nên em mạnh dạn góp ý là đi được
Hồi đầu em đi mtb, sau xe hỏng đổi sang con red apple của đài loan dáng city như avatar của em, từ nhà em sang keangnam đạp thong thả 50p, có hôm sáng sớm hết tốc lực là 30p @@. Mùa hè nhiều mồ hôi em vẫn mang áo sơ cua đi thay, dù công việc không phải ra ngoài gặp gỡ này nọ...
Nói chung đi qua cầu long biên chẳng có vấn đè gì, mấy ngày rét nhất năm nay em vẫn đạp bình thường, trừ ngày mưa. Bây giờ cơ quan em chuyển về ngọc khánh, mỗi chiều 9km mà em làm ca ngày 4 lượt, thậm chí 6 lượt em vẫn đạp
Đấy là vấn đề có nên đi xe đạp hay không , còn đi xe gì thì tuỳ khả năng tài chính của bác... như em mua xe cũ trên đường láng 2 củ đề líp shimano tz 21 tốc vẫn đạp một hơi lên nội bài rồi quay về 50km xe cả năm nay chả sao chỉ thỉng thoảng thay lopps thôi :)

Cho em hỏi trời mưa cụ sử lý thế nào ạ. trời mưa em ko tài nào đẹp được cụ à

sizkil

Xe đạp
Cho em hỏi trời mưa cụ sử lý thế nào ạ. trời mưa em ko tài nào đẹp được cụ à
Mưa giữa đường thì mặc áo mưa thôi ạ, còn em nói rồi, nếu xuất phát từ nhà mà mưa em đi bằng xe máy

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
quãng đường hơn 10km cụ nên dùng xe city, không nên dùng mtb sẽ rất mệt nhất là vào mùa hè
tùy theo tầm tiền, có thể là giant fcr 3300 hay escape 2 city đều ok
Cao cấp hơn có bianchi hoặc peugeot (chọn mấy con dòng thể thao để có tốc độ cao, không nên chọn dòng cổ điển)
ĐI quen rồi thì quãng đường như vậy là đơn giản thôi

codon.4150

Xe buýt
quãng đường hơn 10km cụ nên dùng xe city, không nên dùng mtb sẽ rất mệt nhất là vào mùa hè
tùy theo tầm tiền, có thể là giant fcr 3300 hay escape 2 city đều ok
Cao cấp hơn có bianchi hoặc peugeot (chọn mấy con dòng thể thao để có tốc độ cao, không nên chọn dòng cổ điển)
ĐI quen rồi thì quãng đường như vậy là đơn giản thôi
Cụ nói chuẩn. Đi trong thành phố, mục đích đi làm là chủ yếu cụ cứ citi là ổn nhất, mưa chơi được hết.

tintucvn

Xe tăng
có gì đâu mà xa cụ. Em lần đầu đạp xe trên con asama cũ của mẹ 1 số mà còn làm 1 vòng hồ tây.
Cụ ấy cứ quyết chí thì đi được hết cụ

muadem

Xe cút kít
1. Để đạp liên tục và xa như vậy cụ cần phải có quyết tâm;
2. Phải tập trước tầm đôi tháng bằng dòng xe MTB để tăng sức chịu đựng tối thiểu gồm: độ mệt, nhịp tim cao, đau chân, đau mông, cảm giác chinh phục, ...
3. Khi đạp đi làm thì đổi sang xe CITY để tạo nhẹ nhàng tạo cảm giác ko sợ;
4. Cụ làm việc ko phải chạy ra ngoài, chỉ đơn giản là sáng đến cq lv tối về.
5. Cq có chỗ tắm để thay đồ, nhất là mùa hè
6. Bỏ qua mọi dè bỉu chê bai hay trêu chọc (nếu có)
Chúc cụ đạt đc mong muốn.