Em Cần 1 bộ Umi Cho E250 2010 ạ

Conga2511

Xe hơi
Tình hình E muốn ghe nhạc qua bluetoth Lên cụ nào còn thừa hoặc bán để lại cho em với ạ! em xin giá luôn vào inbox hoặc sdt 0978297555 ạ em tên duy 26t thanks các cụ ạ!

Conga2511

Xe hơi
Tiếp em vẫn đang tìm ạ

international

Xe buýt
Tình hình E muốn ghe nhạc qua bluetoth Lên cụ nào còn thừa hoặc bán để lại cho em với ạ! em xin giá luôn vào inbox hoặc sdt 0978297555 ạ em tên duy 26t thanks các cụ ạ!
Bộ UMI có cho nghe nhạc qua Bluetooth đâu cụ, nó chỉ tạo cổng kết nối với iphone, ipod, aux, usb thôi chứ. Muốn nghe nhạc qua bluetooth cụ phải thay CD bằng đầu DVD cơ.

luuth

Xe hơi
Không hẳn là đầu DVD mới có nghe nhạc BlueTooth đâu bác, trước em đi C250 2012 đã có rồi, chuyển Ẹ250 2012 thì lại không có, em bực nhất xe em cái này (Khoảng thời gian cuối 2011 và đầu 2012, có xe được lắp DVD có xe không có, như của em là bộ cùi còn kém cả bộ trên con C250 trước của em)

chủ thới có thể dùng cái này mà không phải thay đầu CD nhé:

http://www.ebay.com/sch/i.html?_from=R40&_trksid=p2055119.m570.l1313.TR0.TRC0.H0.Xaudio+bluetooth+for+mercedes.TRS0&_nkw=audio+bluetooth+for+mercedes&_sacat=0

Conga2511

Xe hơi
Vâng
Không hẳn là đầu DVD mới có nghe nhạc BlueTooth đâu bác, trước em đi C250 2012 đã có rồi, chuyển Ẹ250 2012 thì lại không có, em bực nhất xe em cái này (Khoảng thời gian cuối 2011 và đầu 2012, có xe được lắp DVD có xe không có, như của em là bộ cùi còn kém cả bộ trên con C250 trước của em)

chủ thới có thể dùng cái này mà không phải thay đầu CD nhé:

http://www.ebay.com/sch/i.html?_from=R40&_trksid=p2055119.m570.l1313.TR0.TRC0.H0.Xaudio+bluetooth+for+mercedes.TRS0&_nkw=audio+bluetooth+for+mercedes&_sacat=0
e cũng đang tìm cái dây này để nghe qua aux trong cốp nhưng chẳng biết đâu bán cụ biết đâu chỉ giáo e với ạ

pamasi

Xe tải
Vâng

e cũng đang tìm cái dây này để nghe qua aux trong cốp nhưng chẳng biết đâu bán cụ biết đâu chỉ giáo e với ạ
Tưởng cụ nghe bluetooth zin theo đầu thì phải thay đầu DVD, chứ nếu lắp thiết bị hãng thứ 3 thì đơn giản, cụ lên amazon search bluetooth streaming hoặc aux bluetooth là ra, chỉ tầm $20 thôi, nó gắn vào cổng aux của xe, có nguồn dùng từ tẩu 12v. Cụ kết nối từ phone vào thiết bị này qua bluetooth, thiết bị này truyền âm thanh qua aux vào xe. Nhưng làm thế này cụ sẽ mất 1 cổng để gắn usb (vì cắm aux rồi), phone đã kết nối bluetooth với cái này thì ko kết nối trực tiếp với xe nên khi nghe gọi cụ phải cầm phone nói vào mic của phone chứ ko thoại rảnh tay đc.

Conga2511

Xe hơi
Tưởng cụ nghe bluetooth zin theo đầu thì phải thay đầu DVD, chứ nếu lắp thiết bị hãng thứ 3 thì đơn giản, cụ lên amazon search bluetooth streaming hoặc aux bluetooth là ra, chỉ tầm $20 thôi, nó gắn vào cổng aux của xe, có nguồn dùng từ tẩu 12v. Cụ kết nối từ phone vào thiết bị này qua bluetooth, thiết bị này truyền âm thanh qua aux vào xe. Nhưng làm thế này cụ sẽ mất 1 cổng để gắn usb (vì cắm aux rồi), phone đã kết nối bluetooth với cái này thì ko kết nối trực tiếp với xe nên khi nghe gọi cụ phải cầm phone nói vào mic của phone chứ ko thoại rảnh tay đc.
Vâng thế cũng đc như e ko rõ đặt hàng trên đấy thế nào cụ có biết chỗ nào ở hn bán e qua mua luôn ko ạ!

manh_tn

Xe máy
Cụ cần e để lại cho! Bộ của xe e! Có 3 dây

international

Xe buýt
Cụ cần e để lại cho! Bộ của xe e! Có 3 dây
Đây ko phải là bộ UMI cụ ạ, bộ UMI là cái kết nối từ Headunit ra cái cổng ở trong cốp, còn 3 dây này là dây đổi cổng chuyển từ cổng chuyên dụng của mẹc ở trong cốp sang cổng ipod, cổng usb, cổng aux. Bộ này chẳng có tác dụng gì với bluetooth cả.
Cụ chủ nói xe cụ là xe gì, đời nào và nhu cầu muốn làm gì thì anh em trên này mới tư vấn được. Chứ cụ mù mờ thế này cũng khó cho mọi người.

vinamotor

Xe hơi
Bộ UMI là để kết nối ipod và có thể điều khiển âm thanh và bài hát trên tay lái xe được.
Còn Cụ muốn kết nối và nghe nhạc trên xe thông qua bluetooth thì Cụ mua bộ nhận tín hiệu Bluetooth Receiver Adapter (nguồn thì cắm vào tẩu thuốc, chân 3.5mm ở Bluetooth Receiver Adapter thì Cụ cắm vào AUX). Tuy nhiên tín hiệu am thanh không được ngon như nghe CD trên xe hay UMI đâu ạ.
Dù đã mua Bluetooth Receiver Adapter (từ rẻ tiền cho đến 2tr ạ)

Conga2511

Xe hơi
Đây ko phải là bộ UMI cụ ạ, bộ UMI là cái kết nối từ Headunit ra cái cổng ở trong cốp, còn 3 dây này là dây đổi cổng chuyển từ cổng chuyên dụng của mẹc ở trong cốp sang cổng ipod, cổng usb, cổng aux. Bộ này chẳng có tác dụng gì với bluetooth cả.
Cụ chủ nói xe cụ là xe gì, đời nào và nhu cầu muốn làm gì thì anh em trên này mới tư vấn được. Chứ cụ mù mờ thế này cũng khó cho mọi người.
Xe e250 2010 ạ

international

Xe buýt
Xe cụ muốn nghe nhạc từ bluetooth thì chỉ có 3 cách:

1. Mua bộ UMI để tạo cổng kết nối của Mercedes từ head unit (em nhớ ko nhầm thì xe 2010 về trước ko có sẵn bộ UMI) ra hộp để đồ chỗ ghế phụ (glove box), sau đó mua hoặc xin 1 sợi cable để chuyển từ cổng kết nối đó ra AUX (xe 2011 facelift trở đi đã có sẵn bộ UMI và 3 sợi cable chuyển cổng ra ipod, usb, aux), tiếp theo là mua 1 cái bluetooth aux adapter để cắm vào cổng uax trên sợi cable, kết nối cái bluetooth aux adapter với phone để phát nhạc bluetooth. Âm thanh từ phone truyền tín hiệu qua bluetooth aux adapter, rồi truyền vào sợi cable để vào cổng chuyên dụng của mẹc, rồi đến head unit rồi đến loa.
Cách làm này tốn khoảng gần 20 củ (đắt nhất và phức tạp nhất là bộ UMI, còn sợi cable và bluetooth aux adapter thì tổng khoảng 1tr thôi). Nhược điểm là chức năng nghe đt rảnh tay của cụ bị ảnh hưởng vì đt đã kết nối bluetooth với bluetooth aux adapter rồi thì ko kết nối trực tiếp với xe đc nữa, cụ có thể vẫn nghe bên kia nói qua loa của xe (vì nó như nghe nhạc) nhưng khi cụ nói thì phải nói vào micro của đt. Nói chung ko rẻ và ko nên làm.

2. Thay Head Unit thành loại có DVD (hàng used zin tháo xe khác), cách này thì rất đơn giản, giữ nguyên chức năng thoại rảnh tay và lại có thêm nhiều chức năng đi theo sẵn của Head Unit DVD so với Head Unit CD là: Điều khiển bằng giọng nói, chuyển nhạc ở đt bằng nút bấm trên xe luôn chứ ko phải sờ đến đt như cách 1 (thậm chí chuyển được cả internet radio luôn), có navigation, có thêm ổ cứng lưu nhạc, có la bàn định hướng, tọa độ GPS, hiển thị góc bánh lái, có cổng kết nối camera lùi (đỡ tốn 16 củ để lắp bộ Media Interface khi muốn lắp camera lùi), chơi được đĩa DVD... Chi phí thay cái Head Unit DVD này khoảng 42 triệu (cụ Khoa - AKA chuyên món này và rất nhiệt tình đáng quý nhưng cụ ý ở SG). Cụ máu cách này thì có thể gạ cụ nào đó thích độ đẽo bán lại cho cụ đồ zin theo xe thì chắc rẻ hơn, em cũng đang muốn thay để độ nên cụ có thể đánh xe qua em tháo xe em lắp sang xe cụ luôn.

3. Thay đầu DVD của China làm nhái: Cái này em chưa gặp bao giờ, chỉ nghe giang hồ đồn là có nhưng đầu nhìn rất xấu và dại, giao diện cũng ko ổn, âm thanh tệ hơn zin rất nhiều. Vì chưa gặp ai làm nên em cũng ko biết giá và cũng ko biết cụ thể nó như thế nào.