[Thảo luận] Em cảm ơn các bác xe ôm và bán trà đá ở Nguyễn Xiển ạ

xe thủng lốp

Xe container
Hú vía chủ thớt nhể, tý nữa lỗ toi mất chuyến hàng

Altrol5859

Xe máy
Chào cả nhà,
Em là lính mới lần đầu lên OF, em quê Thái Nguyên, em chạy xe tải, hôm 10/7 em đi chở hàng từ Thái Nguyên về Nam Định, có đi qua Hà Nội, vì không biết giờ giấc thế nào nên khi giao hàng xong ở NĐ em về HN đến đúng ngã tư Nguyễn Xiển, Khuất duy Tiến, Nguyễn Trãi thì mới biết mình đi vào giờ cấm, lúc đấy là 16h tức 4h chiều, mà cái đường Khuất Duy Tiến Phạm Hùng đi cầu Thăng Long lại cấm đi từ 15h mới chết chứ. Khi em vừa từ trên cầu Cạn Pháp vân đi xuống chỗ gần ngã tư Nguyễn Trãi thì một loạt các bác xe ôm và bác bán trà đá phi ra chặn đầu xe em, vừa chạy vừa chỉ vào cổ tay, em ko hiểu gì cả thò đầu ra hỏi các bác ấy : "có chuyện gì vậy ?" một bác bảo : Giờ cấm, cho xe lên vỉa hè chờ đến 21h mới đc đi, chú đi giờ này lên kia, nó phạt 1 triệu 7, giữ bằng 30 ngày đấy". Hoảng quá, em phi lên vỉa hè theo tay một bác chỉ, rồi đi bộ lên phía ngã tư cách đó khoảng 100m thì thấy có một cái chốt của xxx trong đó có 3 chú áo vàng đang nhăm nhăm nhìn về phía Nguyễn Trãi, hú vía, nếu em đi đến đó bị túm là cái chắc. Em quay lại ngồi quán trà đá và chờ đến đúng 21h mới đi, về nhà em ấn tượng mãi, qua anh bạn cũng là lái xe chỉ bảo cho biết có diễn đàn OF, nên em lên đây xin gửi lời cảm ơn tới các bác xe ôm, anh bán trà đá và tất cả mọi người đã mách em ngày hôm ấy, người Hà Nội tốt quá các bác ạ...
nói chung người tốt thì nhiều nhưng mà số bác tài đỏ là gặp đúng người, kiểu như trúng sổ xố mà thôi, hoan nghênh các bác xe ôm, anh bán trà đá ( lần sau bác trà đá bán cốc 50k thì bác xe tải vẫn uống đều ) :-"

Bung To

Xe điện
Cụ cứ tin tưởng là người tốt rất nhiều, chỉ là mình chưa có điều kiện gặp thôi. :D