em cãi nhau với xxx tại ngã tư chùa bộc, tôn thất tùng

Subaru nz

Đi bộ
Chào các cụ, lâu nay chỉ hóng, hn xin góp một bài em cãi nhau với xxx. em không có video hay ghi âm do hôm đó mải cãi nhau quá nên đang giữa chừng có cuộc gọi vào máy nên nó tắt luôn, em diễn tả bằng lời các cụ thông cảm.
Sáng hôm đó em đang bon bon trên Đường Tôn thất tùng hướng Kim Liên, đến ngã tư Chùa bộc đèn xanh, em phi thẳng làn ngoài cùng, qua ngã tư thì một chú xxx trẻ đứng chờ, cạp nong em vào lề, em đoán ngay là nó bắt sai làn nên chuẩn bị tinh thần trước là sẽ cãi cho ra (cũng chột dạ vì em không mang giấy tờ gì, vì nhờ ông già mang đi làm công chứng, thế mới đen). Dừng xe, kéo kính và bắt đầu cuộc chiến
Em: (vẫn ngồi trong xe): chào đồng chí, tôi đi sai gì mà dừng xe tôi
xxx: yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: nhưng mà tôi phạm lỗi gì
xxx: anh cứ ra khỏi xe
Sau khi ra khỏi xe
xxx chào theo điều lệnh: anh đi sai làn, yêu cầu xuất trình giấy tờ kiểm tra
Em: tôi không đi sai làn, các anh không đủ cơ sở để bắt lỗi sai làn ở ngã tư này, nhà tôi ngay đây, ngày nào tôi cũng đi đường này nên tôi hiểu rất rõ
xxx: giải thích lằng nhằng một hồi, nào là vạch liền, nào là phân hai làn có biển chỉ dẫn và đèn hiệu lệnh trên cao, như thế có nghĩa là anh phải rẽ trái nếu đi làn ngoài
Em: cái đó tôi biết rõ, tuy nhiên như vậy vẫn chưa đủ vì đường không có kẻ sơn chỉ dẫn, và hàng ngày vẫn có hàng ngàn phuơng tiện qua đây đi như tôi mà không sao cả, tại sao các anh lại dừng xe tôi và nói tôi đi sai làn
xxx: đuối lý nên dẫn em sang bốt bên đường, có một chú xxx già ngồi trong (em đánh giá xxx này có vấn đề về khả năng kiềm chế, nói một lúc, dù không có gì giọng cứ cao dần, mặt chú cứ đỏ khựng lên như gà chọi)
Gặp xxx già, em trình bày lại nguyên văn cũ
sau khi nghe em nói xong, già xấn xổ quát tháo, bảo em đi sai còn già mồm cãi, chốt lại một câu: đề nghị xuất trình giấy tờ, nếu không lập biên bản trường hợp này, giữ bằng 30 ngày
em (lúc đấy cũng nóng tiết, nhưng vẫn hết sức kiềm chế): giấy tờ tôi có đầy đủ, nhưng tôi không phục nếu các anh bắt lỗi này, các đồng chí muốn lập bb cũng được, tôi sẽ goị nhà báo ra đây (em chém) thứ nhất là do đồng chí này có thái độ không đúng mực, quát tháo đe dọa tôi, thứ hai là bắt lỗi không đủ căn cứ (lúc đó tay em vẫn giơ camera và em cứ vin vào cái lý ban đầu, không có vạch sơn đừong chỉ dẫn rõ ràng, nhất quyết không nhận sai), và tôi sẽ không làm việc với đồng chí này (chỉ vào xxx già)
Sau khi thấy em nói vậy, xxx già lại chui vào bốt ngồi, chắc thấy khả năng không đỰoc gì, để mấy xxx trẻ bên ngoài tiếp tục tranh luận, giải thích và yêu cầu xuất trình giấy tờ. Em nhất quyết không nhận lỗi và không xuất trình giấy tờ
Thêm khoảng 15 phút không xoay đựoc gì, một xxx trẻ hạ giọng:
xxx: thôi anh ra xin sếp một câu, xuất trình giấy tờ, nhận lỗi thì chúng tôi cho anh đi, không phạt anh
Xxx xuống nước nên em cũng nhẹ nhàng ra gặp xxx già (lúc đó em đã được người nhà đem giấy tờ ra nên yên tâm) nghe xxx già giải thích lằng nhằng một lúc, chốt lại là nhắc nhở, lần sau đi đúng làn, rồi yêu cầu em ký vào một tờ giấy nhàu nát, bẩn bẩn ghi tên tuổi, địa chỉ, số đt của em để nhắc nhở (m.ịa bọn c.hó, nhắc nhở thì bằng miệng thôi lại còn bày đặt làm trò). cuối cùng thì chúng nó thả em, cũng chẳng thèm hỏi han giấy tờ gì
Chốt lại là: ngã tư này rất nhiều cụ bị nó cạp nong vào, do sự mập mờ về chỉ dẫn, không rõ ràng, nếu không cãi và rắn với bọn c.hó này thì nó sẽ đớp, và em cũng rút kn là sẽ cố gắng đi vào làn trong cho đỡ phiền hà, thời gian là vàng bạc, mất của em 45p buổi sáng.

blackpaint

Xe container
Thiếu mũi tên vẫn chả sao, biển 411 mà không có mũi tên thì khác nào đánh đố?

kienkid

Xe container
Nói chung cái tác dụng của biển 411 đã tranh luận về tác dụng của nó ở nhiều thớt. Nhưng vẫn chưa thớt nào nói được trọn nghĩa của cái biển 411 này. hjc. Nên khi tranh luận với xxx thì 5 ăn 5 thua?

Pumzen

Xe ba gác
Phục bố cháu quá ! Cụ quá cùn,chẳng qua là xxx thấy mất TG cho cụ quá nên nó cho qua thôi,để còn rảnh mà kiếm xế khác.

Subaru nz

Đi bộ
he he, em cùn thật nhưng ko phải không có lý, và em đã quyết không để chúng nó ăn được dễ dàng, nếu em sai thì chấp nhận bb chứ không 50/50

SienaHLX1.6

Xe tải
Ở phía TTT thì làm gì có biển 411 nhỉ em cũng không để ý, nếu có thì cãi cũng không sướng lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

tienlq

Xe buýt
Chỗ này có biển 411 trên cao, có 2 làn, làn bên trái dành cho xe rẽ trái, bên phải dành cho xe rẽ phải và đi thẳng.
Ở đây biển báo vạch sơn như vậy là quá rõ ràng chứ có mập mờ gì đâu. Cụ chủ đi sai lè ra rồi còn cãi cùn.
Tuy nhiên ở đây giờ cao điểm thì ít khi xxx bắt vì khó đi đúng làn được,
Một điều nữa, trường hợp này cụ gọi xxx là ch. thì thật là cụ vừa khinh người, vừa vô ơn (vì xxx đã tha cho cụ)

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi84

Xe tăng
Cụ may quá.Cái biển 411 nó to đùng ở đối diện ngõ 6 TTT đấy ạ. Nói chung cụ nên rút kinh nghiệm vì cụ sai rõ ràng rồi ạ.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
sai lè lưỡi, nói chung chỗ đó ko để ý rất dễ dính vào làn rẽ trái nếu đi thẳng tại vì 2 làn bé quá

ThanhTungTB

Xe điện
Theo e nghĩ ở đoạn ngã 4 này khó có thể cãi cùn như chủ thớt được .có biển báo 141 mà .

DTH7

Xe hơi
Hôm đó mình chứng kiến vụ này. Cụ chủ thật gan dạ!

Becgie

Xe điện
Theo e nghĩ ở đoạn ngã 4 này khó có thể cãi cùn như chủ thớt được .có biển báo 141 mà .
Biển 411 chứ ko phải 141 đâu cụ gõ nhầm rồi (chắc thù hằn chi với lực lượng 141 đây :D :D).
Chỗ này có biển 411, vạch chia làn, mũi tên đầy đủ, tuy nhiên làn chia rất bé. Cụ chủ cãi trường hợp này là Sai 8-x

thinhkieuphong

Xe điện
cụ sai lè còn cãi cùn , có biển 411 mà :))

lexusandbmw

Xe điện
Biển 411 chứ ko phải 141 đâu cụ gõ nhầm rồi (chắc thù hằn chi với lực lượng 141 đây :D :D).
Chỗ này có biển 411, vạch chia làn, mũi tên đầy đủ, tuy nhiên làn chia rất bé. Cụ chủ cãi trường hợp này là Sai 8-x
thế có biển 114 ko ợ?=))

học lái

Xe điện
Đúng là đoạn này khi thảm thêm 1 lượt nữa chưa có vạch nên không phạt được

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ cãi từ lỗi sai làn thành không tuân thủ biển báo thì được, chứ như này thì đen thành trắng mất rồi.

AcidS

Xe điện
Vodka trừ vì:
1. Tranh luận theo kiểu chày cối, Chí Phèo, kéo dài thời gian cho dù đúng. May cho cụ là nó không gọi xe cẩu.
2. Gọi CSGT là c.hó cho dùng tình huống cụ chả đúng tý nào.

Liver

Xe hơi
vote cho cụ