[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

bobochacha 123

Xe hơi
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ
P/s: một số cụ comment nói em là loại phụ nữ ko ra gì bê chuyện gia đình lên mạng xã hội. Thực ra quan điểm của em thế này, trên mạng ảo, ko biết ai là ai. Nên em nghĩ cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình thật của em. Và sẽ có nhiều quan điểm trái chiều. Để em suy nghĩ và tự nhìn lại chuyện nhà mình
Còn tại sao em ko chia sẻ với bạn bè thân và gia đình, vì như em đã nói ở một còm dưới, gia đình và bạn bè em ko ai thông cảm cho kiểu làm ăn đó của chồng cả. Và kết cục cũng chỉ là gây căng thẳng thêm trong gia đình (bố mẹ xót con gái vất vả, nói ra nói vào, bảo bỏ chồng, bảo em phải tác động abc, bạn bè cũng vậy...- nhưng cccm trên này cũng hiểu, 1 gđ 2 đứa con đâu có dễ nói bỏ là bỏ. Mà em ko ở lại đỡ đần, định hướng điều chỉnh, 1 mình ông bà nội dựa vào đâu với tính cách chồng em thế. Thật sự em thương ông bà, già cũng ko yên ổn.
Tiến thoái lưỡng nan. Hoàn cảnh của em như vậy. Ko nghe lọt tai cũng được. Mong cccm đừng nói lời cay đắg mà có thể kéo sang top khác

Chỉnh sửa cuối:

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Mợ coi như lão đã chết đi, lương mợ thì mợ giữ nuôi con

Thớt trước em cũng bảo chả hi vọng gì ông này đâu mà, nhiệt tình mà iq cow ra làm ăn như ông ấy muôn đời vẫn thế thôi, thà oánh mẹ con đề tất tay may ra còn có xác suất ăn :-j

Linh Net

Xe buýt
Về ở với tôi
Kệ mẹ của nợ này
Tôi cưng, tôi hứa

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Đù..phụ nữ mà lên đây bêu tếu chồng kiểu này chắc méo ra gì!
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Túm lại xóa thớt đê,về lên giường mà bảo nhau.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Mắt Rồng

Xe máy
Mỗi cây 1 hoa mỗi nhà 1 cảnh. Chúc mợ nhanh chóng vượt qua hoàn cảnh khó khăn này >:D<

Trang điểm Tử thi

Xe container
Hành văn lộn xộn quá, nhưng em nhớ thớt tr khuyên mợ giữ lấy tiền lương của mình và tự lo cho 2 cháu, khó khăn gì ới 1 tiếng trên này còn nhiều cụ tốt lắm ;)) mặc dù phát ngôn có vẻ cay nghiệt ví dụ cụ này :
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ

bobochacha 123

Xe hơi
Hành văn lộn xộn quá, nhưng em nhớ thớt tr khuyên mợ giữ lấy tiền lương của mình và tự lo cho 2 cháu, khó khăn gì ới 1 tiếng trên này còn nhiều cụ tốt lắm ;)) mặc dù phát ngôn có vẻ cay nghiệt ví dụ cụ này :
Thanks mợ, tâm lý em đang bất mãn, chán nản nên viết cũng lủng củng
Giữ thì cũng còn mấy mà giữ, dẫu sao cũng phải lo cho ông bà. Ông bà cũg tốt, còn đang trông con cho em. Chẳng lẽ em bỏ mặc. Con trai ôb chẳng lo được rồi

Xe ngư

Xe điện
Đọc xong e đi ra vậy! Mai còn dậy sớm cho các con đi học rồi về còn đi chợ nấu cơm ạ

Trang điểm Tử thi

Xe container
Thanks mợ, tâm lý em đang bất mãn, chán nản nên viết cũng lủng củng
Giữ thì cũng còn mấy mà giữ, dẫu sao cũng phải lo cho ông bà. Ông bà cũg tốt, còn đang trông con cho em. Chẳng lẽ em bỏ mặc. Con trai ôb chẳng lo được rồi
Nếu mà hắn bỏ mặc ko xx nữa thì mợ cũng tính đường luôn đi, còn giá trị gì nữa đâu? :-??:-??

hpg

Xe buýt
Đọc đến chữ *** trong đoạn tin nhắn là tụt hết cả mood.

bobochacha 123

Xe hơi
Bác có vẻ gia trưởng, giống Sói nhà em lắm

bobochacha 123

Xe hơi
Đọc đến chữ *** trong đoạn tin nhắn là tụt hết cả mood.
Yes, ai cũng có lúc bức xúc mà cụ. Dù biết là vô văn hoá
Em có những cái khó riêng, em ko thể chia sẻ với gia đình và bạn bè được. Nên nỗi ức chế nhiều thêm

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng