Em buớc xuống "địa ngục trần gian".

D&G

Xe tải
hay quá bác ạ(b)(b)

Pitt

Xe điện
Thêm vài bức về Phuômphênh

Voi và xe...người tại quảng trường trứơc hoàng cung

Pitt

Xe điện
Em thêm tí về xe ạ

Cảnh sát ở thủ đô đi tuần.

Xe bán tải thoải con gà mái chở người.:77::77::77:

Người và gà...:21::21::21:

Xe tự tạo chạy đầy thủ đô Phuômphênh. Nghe chú chạy tuk tuk nói mỗi năm loại xe này xơi khá nhiều sinh mạng.:ohmy:

Pitt

Xe điện
Nhà em đi xe buýt từ Phuôm phênh đến Siêm Riệp, xe nó rừng ở ven đường. Em thấy nó bán mấy thứ này trông hãi :77::77:

Nhện làm như kiểu rang me.....1 $ là 6 con.

Châu chấu. 1$ 1 bơ.:21::21::21:

Pitt

Xe điện
Trên đường ra sân bay Siêm R em chứng kiến cảnh này. Thì ra dân chũng ra tiễn vua về. Nghe nói Sihanuck đã ở đây hai tháng. Ngày hôm nay Quốc vương Sihamuni con Sihanuck đến đón bố về thủ đô.

Thế mới biết dân Cam yêu Vua đến chừng nào

trend

Xe đạp
topic này hay thật, thanks bác :41::41::41:

Pitt

Xe điện
Cuối bài em mới dám khoe các bác. Đây là ốc Vú Nàng - Đặc sản ở Côn Đảo. Loại này hiện nay cấm săn bắt. Mod thấy ko tiện thì xóa hộ em ạ.

Một phần em tò mò. Một phần chủ quán cứ gạ gẫm nên em phải làm một đĩa cho biết thôi chứ chẳng dám.... Nhưng thực ra cũng bình thường thôi ạ. Hiện nay ngư dân trên đảo thi thoảng vẫn lén lút bắt loại này.
Tại sao gọi là ốc Vú Nàng: Dạ thưa trông nó như vú của phụ nữ ạ . Con càng to càng giống. Kính các bác xem

anhkimthanh

Đi bộ
hay hay:ohmy::41:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nói đến Côn Đảo là phải đến thăm cô Sáu. Nhà em tới thắp hương mà lòng cảm phục về khí tiết oanh liêt của một con người bằng xương bằng thịt này.
Cô Sáu ở Côn Đảo có nhiều huyền thoại lắm.
- Bị bắt năm 16 tuổi. Pháp không dám bắn vì còn nhỏ quá. 19 tuổi Pháp mới chuyển ra Côn Đảo xử bắn.
- Cô Sáu là người con gái duy nhất, đầu tiên ( lúc đó) bị đày ra côn đảo trong đúng 1 đêm, sáng sau thì cô hy sinh luôn. Cô chỉ ở Côn Đảo từ tối đến sáng hôm sau thì hy sinh.
- Cô Sáu thiêng. Chuyện rằng có tên cai ngục mới ra đảo, nghe đồn chuyện cô Sáu...hắn không tin và ra tay đập bia mộ cô Sáu( Trong ảnh bia bên trái vẫn còn vết xước). Sáng hôm sau thì hắn chất bất đắc kỳ tử tại cầu tàu 919 .....nhiều lắm ạ.
Hiện nay các cư dân đi biển hay vào thắp hương cho cô mong cho mọi điều tốt lành.
Cứ giao thừa hàng năm gần như toàn bộ cư dân đảo đều tụ lại cầu bình an tại mộ cô Sáu.

các kụ ở bên thớt ma nhiều kụ ko tin là có hồn ma thật dưng em đã đọc rất nhiều chuyện linh thiêng của cô Sáu anh hùng rất hay ợ :6:

Và nó đây ạ

Nó sâu 3m, chứa phân rửa chuồng bò. Tù nhân bị treo hai tay và thả xuống ngâm cho đến chết. Khu chuồng bò nằm khá xa so với khu nhà ngục, cho nên khi giải phóng thì các cụ tiếp quản vào đêm 30/4 và quân dân trên đảo mới phát hiện được. Tại lúc đó có hai tù nhân được kéo lên mà hai chân họ đã bị giòi bọ bám quanh, lòi xương ra ngoài. Cô hướng dẫn nói những cụ nào kiên cường đấu tranh, thì hay bị bí mật thủ tiêu hoặc tra tấn cho tới chết.
Dã man quá bọn Pháp và Mỹ.....nguỵ:102:

(Còn tiếp)

dã man quá :mad::mad::mad:

bonbanh

Xe buýt
Em cũng đã đi Côn đảo rồi ( mới đây thôi ) , công nhận là các ông cha ta ngày xưa đau khổ mà dũng cảm thật .Nhưng bây giờ thì đó là những ký ức , lịch sử oai hùng cho con cháu học theo. Mà công nhận du lịch Côn đảo cũng hay thật , biển quá đẹp mà hoang sơ luôn

Em_Bes

Tháo bánh
Kính cẩn nghiêng mình trước các Cụ, những con người có một lý tưởng cao đẹp và một tấm lòng kiên trinh. Có câu "thời thế tạo anh hùng" nên có thể trong thời kỳ của các Cụ đó là những việc làm tất yếu. Nhưng đôi khi em cứ đặt địa vị mình vào những người tù bị tra tấn thì em thấy rõ mình không thể đi làm cách mạng được. Bái phục các cụ thật:ohmy:

Mr.miutomseu

Xe máy
Em vẫn chưa ra đó,còn ảnh nào bác cho vài kiểu nữa nhé(b)

Haiau

Xe tăng
Bao thế hệ đã ngã xuống, cống hiến cả xương máu cho đất nước ...

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
Kết quả là như thế này ạ.

Nhà em thực sự bị sốc khi thăm quan phòng cuối cùng của nhà tù Toul Sleng. Lạnh hết cả người. Em cũng chẳng đếm được bao nhiêu cái sọ nữa chỉ thấy đầy hai tủ, phía dưới là xương chân tay.....Ai đi đến đây cũng chỉ ngó qua tí. Mẹ thẽm nhà em thì chạy ngay ra ngoài...
Tất cả được đưa về từ Cánh Đồng Chết. Bằng chứng về tội ác của chế độ diệt chủng Polpot. Xem đến đây em cũng chẳng dám ra đó tham quan nữa..

Mấy thằng Tây ba lô là nó chả sợ gì cả.

các kụ ở bên thớt ma nhiều kụ ko tin là có hồn ma thật dưng em đã đọc rất nhiều chuyện linh thiêng của cô Sáu anh hùng rất hay ợ :6:
Chả biết như thế nào. Có ma hay không, chứ em thực sự choáng khi ở đây ạ. Em chưa bao giừ nhìn thấy sọ và xương người nhiều thế này.....