[Thảo luận] Em bức xúc quá!!!

ubisapro

Xe trâu
Thưa các cụ, em vừa lái xe về đến nhà xong, rất bức xúc nên lập thớt chia sẻ với các cụ.

Hnay em đưa cụ nhà em đi gặp đồng hương ở quê, trên đường về, đến ngã 3 Ngọc Hà - Đội cấn, em chờ đèn đỏ để rẽ phải. Bỗng nhiên 1 xe máy đổ rầm vào cửa lái, em ngó sang thì là 1 em Fly, đằng sau em xe máy là 1 anh taxi group. Em chờ xe máy dựng lên khỏi cửa lái, em mở cửa bước xuống.

Và sự việc khiến em bức xúc bắt đầu từ đây. Em gái lái xe nhìn thấy em xuống xe, thì bảo em, xe taxi húc mít xe em nên em gái mới loạng choạng, đổ vào xe em. Xe taxi kia thì em thấy qua guơng hậu lúc chờ đèn đỏ, sau lách qua mít xe em để chen lên bên trái em và húc vào xe máy, khiến xe máy loạng choạng đổ vào xe em.

Con gái lái yếu em biết và cũng ko trách, em bảo cứ để xe đấy để mình nói chuyện với tài xế taxi. Trên xe taxi có 1 ông khách, khoảng 50, tóc muối tiêu. Xuống bảo luôn em, có j đâu mà phải dừng lại ... Em bảo em đang dừng đèn đỏ, tự nhiên có 1 xe máy đổ rầm vào xe em, xe em bị xước và móp mà bảo ko vấn đề j. Em bảo ông Taxi xuống nói chuyện. Các cụ biết ntn ko? Ông khách đi cùng hồn nhiên bảo: taxi húc xe máy, chứ húc xe mày đâu mà phải nói chuyện xe mày. Quanh co nói 1 lúc, ông đó và thằng lái taxi nói cùn: xe mày xước từ trước chứ xe máy có đổ vào xe mày đâu, sau quay sang nói: xe taxi ko húc xe máy, xe máy tự đổ.

Rất nhiều người dân đứng bu xem, và em bức xúc lần 2 khi mấy thằng rỗi việc nhảy vào nói: xước nhẹ, có j đâu, đi đi ko gọi công an đến thì mất tiền cả lũ . Mấy thằng choai choai ra bảo em, công an mà đến nó thu cả xe mày.... Em chỉ bảo, việc đến đâu thì đến, em cứ mời công an đến vì chẳng ai xin lỗi em 1 câu nào. Sau có 1 ông đi SH, ông đến chỗ em, bảo em, anh cũng lái ô tô, thôi vết của em nhẹ bỏ qua cho nó đi. Cả 1 đám bu quanh, chỉ có mình ông ý nói lịch sự với em như thế. Còn lại ko bu vào xem, thì nói đi đi ko công an bắt, thu cả xe mày/... Tóm lại toàn lũ rỗi hơi, bon chen nói vào chứ ko phải để giải quyết vde. Em thấy ông đi SH nói lịch sự, em cũng đáp lễ. Em bảo em ko phải bắt đền, xe em cũng bị taxi hôn mít trên đường 5 cách đây 1 tháng, em còn chả bắt đền, nữa là cái vết này (lõm và xước 1 chút). Cái em cần là 1 lời xin lỗi, vậy mà từ lúc em xuống xe, cô gái chỉ nói do anh taxi húc mít, còn thằng taxi thì đầu tiên bảo: húc xe máy chứ húc xe ông đâu... sau thì bảo cô gái tự đổ. Ông đi SH cũng bảo chấp làm j, lằng nhằng thêm vài phút, em thấy cũng tắc đường nên tặc lưỡi đi. Cô gái sau thấy em bảo cần lời xin lỗi, cũng ra xin lỗi em, em cũng nhẹ nhõm được chút.

Điều em bức xúc ở đây:

1. Em rất nhã nhặn, chỉ cần 1 lời xin lỗi, vậy mà thằng taxi từ đầu đến lúc em đi, ko xin lỗi nổi em 1 câu. Lúc đang giữa chừng, lợi dụng lúc dân bu quanh em ném đá hôi (cái tội gây ùn xe ở đây:(), thằng taxi còn định lủi đi nữa chứ. Em đứng trước xe, chặn mịe xe nó lại.

2. cái ông khách đi cùng cái taxi đó, ko biết phải người nhà ko, nhưng xin lỗi các cụ, ko phải có cụ nhà em đi cùng, em vả chết cha nó rồi. Cụ nhà em hơn nó đến hơn 20 tuổi mà nó nói mày tao với cụ nhà em. Trước đó còn bảo taxi húc xe máy chứ húc xe mày đâu mà phải nói chuyện với mày. Lúc gần đi em chỉ thẳng mặt em bảo, xin lỗi nãy h em nói chuyện rất lịch sự đàng hoàng nhưng anh thì nói chẳng ra j, còn nói cùn nữa. Thằng chó đó đáp em 1 câu: thích cùn thì tao cũng nói cùn. Em đếch hiểu thể loại nào nữa. Em nghĩ ko phải người nhà thằng taxi, vì lúc đầu mới va chạm, nó rút tiền trả taxi, chắc định kiếm xe khác, sau nó quay ra nói em. Em đếch hiểu nổi luôn.

3. Dân bu quanh lại giúp chả được cái j, chỉ có bon chen và nói lung tung. Nào là công an thu tất cả xe .... Chỉ có ông SH nói với em tử tế và em cũng đáp lễ khiến em an ủi được chút:(

4. E bức xúc quá nên văng kha khá, các cụ thông cảm. Em quá thất vọng với taxi (cái này em thất vọng lâu rùi), thêm người dân đứng bu xung quanh, chẳng giải quyết vde j, toàn châm dầu vào lửa, đặc biệt mấy thằng trông như vô công rồi nghề đứng xem, thỉnh thoảng đá câu ngứa hết cả tai. Thêm cái thằng cha ngồi cùng taxi đó nữa. EM xin lỗi, em văng phát cuối. DKM thằng đó, lúc cãi nhau, có cụ nhà em, em chỉ chỉ mặt nó nói nhưng rất lịch sự. Ko có cụ nhà em thì nó xác định.

Cám ơn các cụ đọc hết bài, em xả được chút rùi:D

thanhtrung052

Xe tăng
chia buồn với cụ gặp phải mấy thằng giống ngươi

Hoaimong

Xe buýt
Xăm trổ đâu đã phải là hổ báo, đó là nghệ thuật. Nghe cụ nói em cũng muốn ỉ.a vào mặt thằng khách và lũ ngu đứng bu xung quanh. Còn thằng lái taxi thì nếu gặp em thì chắc cũng xác định sớm. Cụ hạ hỏa nhé, mời cụ một ly.

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn với cụ chủ thớt.
Nhưng thực tế ở đường xá nhà mình, chỉ có thể bắt đền hoặc có câu xin lỗi của người trực tiếp gây ra va chạm với mình. Rất khó có thể yêu cầu lời xin lỗi của người gián tiếp gây ra các va chạm tương tự.
Chỉ khi có thiệt hại nặng, đưa ra tòa án này khác thì mới có thể có yếu tố nguyên nhân đầu tiên. Ví dụ có thằng chẩu tre phóng nhanh là một mợ nào đó vì sợ mà loạng choạng ngã vào xe của ta thì rất khó túm thằng đó mà bắt đền (hoặc xin lỗi).

orijo911

Xe tải
Sao cụ không bảo, taxi húc xe tao, chứ mày húc xe tao đâu mà mày chõ *** vào :D

Hóa Chất

Xe hơi
Kể ra được vả vài phát thì đỡ bức xúc

ubisapro

Xe trâu
Chia buồn với cụ chủ thớt.
Nhưng thực tế ở đường xá nhà mình, chỉ có thể bắt đền hoặc có câu xin lỗi của người trực tiếp gây ra va chạm với mình. Rất khó có thể yêu cầu lời xin lỗi của người gián tiếp gây ra các va chạm tương tự.
Chỉ khi có thiệt hại nặng, đưa ra tòa án này khác thì mới có thể có yếu tố nguyên nhân đầu tiên. Ví dụ có thằng chẩu tre phóng nhanh là một mợ nào đó vì sợ mà loạng choạng ngã vào xe của ta thì rất khó túm thằng đó mà bắt đền (hoặc xin lỗi).
Em chỉ bức xúc thôi, chứ ko buồn. Xe em có bảo hiểm thân vỏ nên tháng trước taxi húc mít xe em, xuống nói chuyện rất lịch sự, 1 câu 2 câu mong anh thông cảm, em lái cũng ko được bao nhiêu, ở quê lên ... húc mít cũng nhẹ, taxi nói chuyện cũng tử tế, mình mất công đi làm bảo hiểm thôi chứ ko mất tiền nên em cũng xuề xòa cho qua. Đến cái thằng taxi này thì vết nhẹ hơn nhiều, xước chút (nhìn kỹ mới thấy) và móp chút, em bức xúc vì nó gây ra mọi chuyện mà nó ko xin lỗi nổi em 1 câu. Trường hợp cụ nói khác cụ ợ, thằng taxi nó húc xe máy, xe máy đổ vào xe em, thì nó là thằng trực tiếp, chứ sao lại gián tiếp được. Giống kiểu đâm liên hoàn vậy, thằng húc mít đầu tiên gây ra tội nặng nhất.

Suri2906

Xe tải
Vả cho thằng khách taxi trước, em lái mới cú thấy mấy bố taxi là nhường mấy bố ấy vậy, hở ra phát là nhao lên.

ubisapro

Xe trâu
Sao cụ không bảo, taxi húc xe tao, chứ mày húc xe tao đâu mà mày chõ *** vào :D
Ko những thế, nó còn nói với cụ nhà em: Mày lái đâu mà mày nói, khi cụ nhà em bức xúc nói. Cụ nhà em nói lại: xe nhà tôi, con tôi lái mà tôi ko được quyền nói ah. Em chả hiểu thể loại thằng đi taxi này như thế nào nữa. Chắc nó ngứa mồm, cần người cãi nhau:(

anhtho

Xe ngựa
Em chỉ bức xúc thôi, chứ ko buồn. Xe em có bảo hiểm thân vỏ nên tháng trước taxi húc mít xe em, xuống nói chuyện rất lịch sự, 1 câu 2 câu mong anh thông cảm, em lái cũng ko được bao nhiêu, ở quê lên ... húc mít cũng nhẹ, taxi nói chuyện cũng tử tế, mình mất công đi làm bảo hiểm thôi chứ ko mất tiền nên em cũng xuề xòa cho qua. Đến cái thằng taxi này thì vết nhẹ hơn nhiều, xước chút (nhìn kỹ mới thấy) và móp chút, em bức xúc vì nó gây ra mọi chuyện mà nó ko xin lỗi nổi em 1 câu. Trường hợp cụ nói khác cụ ợ, thằng taxi nó húc xe máy, xe máy đổ vào xe em, thì nó là thằng trực tiếp, chứ sao lại gián tiếp được. Giống kiểu đâm liên hoàn vậy, thằng húc mít đầu tiên gây ra tội nặng nhất.
Tài xế taxi đa phần vốn vậy. Thắc mắc đòi hỏi (dù chỉ là 1 câu xin lỗi) chỉ mệt người. Đôi khi họ sợ nếu xin lỗi có nghĩa là nhận sai, và nhận sai là có thể phải đền, mà đền là mất thóc. Kệ cho khỏe thân nếu vết xước không đáng kể và nhất là cụ đã có bảo hiểm.

ubisapro

Xe trâu
Vả cho thằng khách taxi trước, em lái mới cú thấy mấy bố taxi là nhường mấy bố ấy vậy, hở ra phát là nhao lên.
Tính em đi rất từ tốn và nhường nhịn. Ko em vả nó thật (có cụ nhà em nên em ko muốn làm những việc đó). Em nền tính mà nghe thằng khách taxi nói em cũng nóng hết cả mặt. Em dừng đèn đỏ chứ có đi tí nào đâu@@ Va chạm mình thiệt, chứ chẳng nhẽ xem ai thiệt hơn. Nên tránh được, nhường được em nhường. Va chạm xảy ra, thiệt mình, lại mang bực vào người như em hnay:(

vietpq75hanes

Xe container
Cứ văn hóa ứng xử tối thiểu như thế lại có ngày: tài xế taxi bị oánh hội đồng chỉ vì va chạm nhỏ nhặt......Thể loại đã có lỗi lại ko biết nói tử tế có ngày gặp hổ báo, nó túm tóc đập mặt cho phát vào vô lăng thì mới ngoan được. Em đã được chứng kiếm ngay trên đường Ngọc Khánh, một thằng taxi mở cửa, vừa thò chân định xuống thì ăn một cú đạp vào cánh cửa, cánh cửa kẹp vào chân kêu ko thành tiếng được cũng vì tội va chạm rồi bỏ chạy.

MIG35

Xe tải
thường người ta sợ nói lời xin lỗi vì sợ bị bắt đền :D, cho nên nó cứ to mồm trước, thằng nào mồm to hơn thì thắng, hôm nay cụ bé mồm hơn nên thôi lên đây xả bức xúc là được rồi, thay mặt thằng taxi và em gái Fly xin lỗi cụ . cụ hạ hỏa nhé em mời cụ 1 ly.

ubisapro

Xe trâu
Tài xế taxi đa phần vốn vậy. Thắc mắc đòi hỏi (dù chỉ là 1 câu xin lỗi) chỉ mệt người. Đôi khi họ sợ nếu xin lỗi có nghĩa là nhận sai, và nhận sai là có thể phải đền, mà đền là mất thóc. Kệ cho khỏe thân nếu vết xước không đáng kể và nhất là cụ đã có bảo hiểm.
Khi em nói chuyện với cụ SH, như em đã kể, em nói khá to, mọi người dân quanh đó đều nghe thấy. Em bảo rõ ràng em ko bắt đền, nhưng đang đi va vào xe em, em chỉ cần 1 lời xin lỗi. Vậy mà thằng chó taxi vẫn ngồi trên xe. Ko phải em đánh giá cao em, nhưng trong trường hợp này, em nghĩ nó lấy lòng tiểu nhân đo lòng quân tử. Nó sợ em gài bẫy ah mà ko mở mồm ra xin lỗi 1 câu.

ubisapro

Xe trâu
thường người ta sợ nói lời xin lỗi vì sợ bị bắt đền :D, cho nên nó cứ to mồm trước, thằng nào mồm to hơn thì thắng, hôm nay cụ bé mồm hơn nên thôi lên đây xả bức xúc là được rồi, thay mặt thằng taxi và em gái Fly xin lỗi cụ . cụ hạ hỏa nhé em mời cụ 1 ly.
Thật lòng với cụ, em bức xúc và to tiếng. Cũng chẳng nhẹ mồm đâu ợ:D Mỗi tội mình là người có ăn học, em lại công chức nhà nước. Nên ăn nói kiểu hổ báo, chợ búa em chả nói được. Thiệt vẫn về mình, mặc dù chỉ cần 1 lời xin lỗi mà chẳng được:(

anhtho

Xe ngựa
Khi em nói chuyện với cụ SH, như em đã kể, em nói khá to, mọi người dân quanh đó đều nghe thấy. Em bảo rõ ràng em ko bắt đền, nhưng đang đi va vào xe em, em chỉ cần 1 lời xin lỗi. Vậy mà thằng chó taxi vẫn ngồi trên xe. Ko phải em đánh giá cao em, nhưng trong trường hợp này, em nghĩ nó lấy lòng tiểu nhân đo lòng quân tử. Nó sợ em gài bẫy ah mà ko mở mồm ra xin lỗi 1 câu.
Cụ nên hạ hỏa, ví dụ như một vụ dồn toa, cụ phải bắt vạ ngay cái xe ngay sau cụ chứ không lẽ cụ đi bắt đền cái xe cuối cùng ? Sự việc cũng gần tương tự như vậy nếu chỉ cãi nhau suông.
Đối với nhiều người có xe riêng, việc đền một vài trăm k là ko vấn đề lắm, nhưng taxi driver thì họ phải đắn đo và việc đầu tiên là phải thủ thế. 10 anh tài taxi thì 9 anh như vậy, các cụ đừng mong gì hơn. Nếu họ trực tiếp đâm thì lại là chuyện khác.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ chủ mong làm sao được thằng taxi xin lỗi, nó xin lỗi thì hóa ra nó nhận sai, thế nó lại sợ Cụ chủ bắt đền.
Người VN ta nó thế, trường hợp này e gặp nhiều rồi. E đỗ đèn đỏ chú taxi đỗ trước quên phanh tay xe trôi luôn vào đầu xe em, chú nhảy xuống mặt tái mét kêu là xe a tiến đâm mít xe e, bố nó chứ e nghe mà vừa bực vừa buồn cười. Sau e bảo thứ nhất là tiến chạm hay lùi chạm mời giám định phát biết ngay nên chú đừng cùn, thứ 2 là xe a có bị gì thì cũng bị nhẹ a éo thèm bắt đền đâu, thứ 3 là chú dám cãi câu nữa a gọi xxx đến cho chú mất nồi cơm, chú e nghe xong xin lỗi rối rít rồi té. Mà xe chú ấy xước thật, còn xe e chẳng xi nhê gì.
Cụ chủ rút kinh nghiệm lần sau nếu chỉ cần lời xin lỗi thì bảo mấy chú ấy a k bắt đền đâu chỉ cần chú xin câu thôi, còn cãi nữa a gọi xxx đến cho chết là xin ngay ấy mà. Cũng thông cảm cho mấy chú taxi, ngày kiếm đôi trăm mà đi đền thì k có cháo mà húp. Còn chú ngồi cùng xe thì Cụ chủ đôi co làm gì, nhổ bãi nước bọt rồi ra xử thằng taxi thôi.

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ mong làm sao được thằng taxi xin lỗi, nó xin lỗi thì hóa ra nó nhận sai, thế nó lại sợ Cụ chủ bắt đền.
Người VN ta nó thế, trường hợp này e gặp nhiều rồi. E đỗ đèn đỏ chú taxi đỗ trước quên phanh tay xe trôi luôn vào đầu xe em, chú nhảy xuống mặt tái mét kêu là xe a tiến đâm mít xe e, bố nó chứ e nghe mà vừa bực vừa buồn cười. Sau e bảo thứ nhất là tiến chạm hay lùi chạm mời giám định phát biết ngay nên chú đừng cùn, thứ 2 là xe a có bị gì thì cũng bị nhẹ a éo thèm bắt đền đâu, thứ 3 là chú dám cãi câu nữa a gọi xxx đến cho chú mất nồi cơm, chú e nghe xong xin lỗi rối rít rồi té. Mà xe chú ấy xước thật, còn xe e chẳng xi nhê gì.
Cụ chủ rút kinh nghiệm lần sau nếu chỉ cần lời xin lỗi thì bảo mấy chú ấy a k bắt đền đâu chỉ cần chú xin câu thôi, còn cãi nữa a gọi xxx đến cho chết là xin ngay ấy mà. Cũng thông cảm cho mấy chú taxi, ngày kiếm đôi trăm mà đi đền thì k có cháo mà húp. Còn chú ngồi cùng xe thì Cụ chủ đôi co làm gì, nhổ bãi nước bọt rồi ra xử thằng taxi thôi.
Bẩm cụ, e đã nói rõ em ko bắt đền, chỉ cần xin lỗi. Vậy mà thằng chó taxi và thằng khách đi cùng cãi cùn, cuối cùng ko xin lỗi được 1 câu. E thấy đường cũng ùn lại vì vụ em nên em chán bỏ qua. Nó mà xin lỗi thì thật lòng em cũng chẳng chia sẻ bức xúc lên đây (có thêm thằng khách đi cùng và dân bu quanh toàn châm dầu vào lửa). E đã viết còm trên, em đi bị húc mít trên đường 5, cũng taxi, tài xế xuống xin lỗi rối rít, mong anh thông cảm... em có bắt đền và phọt lên đây đâu. Chuyện đó quá bình thường.

Còn cụ nhà em hnay gọi ông anh họ em (con Bác, vừa họp đồng hương cùng nhà em). Ông đấy thì quen từ trung ương đến địa phương, ông gọi công an quận rùi ợ. Sau em chán chả muốn to chuyện ra với việc cỏn con nên em bỏ đi. Chứ em đợi quận hay thành phố xuống thì thằng taxi nát. Cụ nhà gọi ông anh, em ko biết. Việc chả to tát j, nhờ vả mệt. Ông anh em còn đang phi xuống chỗ em cơ@@

ubisapro

Xe trâu
Cụ nên hạ hỏa, ví dụ như một vụ dồn toa, cụ phải bắt vạ ngay cái xe ngay sau cụ chứ không lẽ cụ đi bắt đền cái xe cuối cùng ? Sự việc cũng gần tương tự như vậy nếu chỉ cãi nhau suông.
Đối với nhiều người có xe riêng, việc đền một vài trăm k là ko vấn đề lắm, nhưng taxi driver thì họ phải đắn đo và việc đầu tiên là phải thủ thế. 10 anh tài taxi thì 9 anh như vậy, các cụ đừng mong gì hơn. Nếu họ trực tiếp đâm thì lại là chuyện khác.
Thằng taxi chắc nghĩ cãi cùn được vì nó húc nhẹ xe máy, xe máy nữ lái tay yếu nên loạng choạng đổ vào xe em. Tiên sư nhà nó, e nói rõ ko bắt đền rồi mà nó ko mở mồm xin lỗi 1 câu. Lại còn bảo húc xe máy chứ có húc ông đâu... có j nó xin lỗi xe máy mới điên chứ. 1 câu xin lỗi đơn giản mà ko nói được, buồn cho VHGT của thằng taxi này. Còn nó thích cùn, em thật với cụ, chơi cả XH đen (khu Ngọc hà), hay chính quyền em chơi được tuốt. Tất nhiên ko phải em quen, nhưng ông anh em làm được hết. Mất công nhờ vả em chả thích.