[Thảo luận] Em bực mình thế là mất tiền cho bác 30H-444x

bemylover

Xe hơi
xem xong cấm cươi nhé

b-(
Sáng nay em đi làm trên đường Kim mã, hướng từ KM đi cầu giấy, đến chỗ gần bãi xe Ngọc Khánh thì em xi nhan rẽ vào đó để đi cho đỡ tắc đoạn ngã 4 trên, nhưng hnay hơi mưa hay sao mà em chợt nhìn thấy ngã 4 trên vắng quá, em ko rẽ nữa mà lại đi thẳng, đc khoảng 50m thì em xi nhan rẽ phải, lúc đó em liếc qua gương trái thì thấy 1 chú Camry màu bạc cũng đang xi nhan phai như em nhưng đi nhanh, lên tạt thẳng vào đầu xe em để giành đường đi trước, bực mình quá em đuổi theo sang đến Liếu Giai, đúng chỗ quay xe để sang Đào tấn em đi làn trong ép thẳng vào mặt, tức thì nghe 1 tiếng roạt, rồi sột sột. Roạt là xe em vả cái cản sau vào mồm con Cam, còn sột sột là do cái môi dưới của Cam rụng ra quệt xuống đường. E dừng xe cách 20m và quay lại, 1 chú cũng = tuổi em đi ra:
Cam: Sao anh đi nhanh và tạt đầu em?
Boy: Uh,mình đi hơi nhanh và vì ông vừa tạt đầu tôi nên tôi tạt lại.
Cam: Bây giờ a tính sao?
Boy: Anh cho xe qua đường đỗ cho đỡ cản trở gt rồi nchuyen
Cam: Oánh xe đõ trước đầu xe em (sát sàn sạt, chắc lo em chay mấtX_X)
Xem qua thì chú Cam bị gãy cái lẫy, móp và xướt đầu bên phải.
Cam: Vào hãng thì em làm chỗ này ko dưới 2tr
Boy: Vậy giờ ra hãng, nó báo giá bao nhiêu tôi trả cho anh làm.
Cam: Vâng, anh thông cảm em chỉ là lxe thuê thôi
Boy: Ko vấn đề, tôi nhận sai rồi còn j, có điều lần sau mà giữ cái kiêu đi tạt đầu đó thì bay luôn cả đèn chứ ko phải nhẹ thế này đâu.
2 xe lại dìu nhau ra 316 Cầu Giây( Toy Thăng Long), báo giá 1100k.
Boy: Ok, đưa luôn.
Túm lại: Đừng tạt đầu người khác nhé các cụ, kìm chế đc ko sao, ko kìm đc là như em, mất tiền đó.
Tặng cụ chủ thớt và anh em of cái clip này để hạ hỏa mỗi khi gặp khó chịu trên đương nhé.Have fun! http://www.youtube.com/watch?v=XvHo-rPaipY

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ ơi , mai cụ ở đâu để em qua tạ đầu cụ ạ. Em FB lại cho cụ 10% cũng ngay và luôn.
Fun cụ tí. Giờ ra đường là cứ phải tâm niệm 2 câu của các cụ dạy
1. Một điều nhịn là 9 điều lành
2. Tránh voi chả xấu mặt nào.

Cũng may cho cụ đó là thằng lái thuê đó. Nếu là chủ xe mà nó lại có hoa cà hoa cải nữa thì có mà Gấu nhà cụ mất nhờ.

cutit102

Xe tải
Bài học lào mà chả phải đóng học phí các cụ nhể#:-s Dù sao thì cụ chủ cũng thuộc dạng sáng dạ nên thuộc bài cũng nhanh đới:D

rainy007

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ chủ tên boytriton nên em nghĩ cụ chạy tritan chắc là độ rồi nhỉ,cháu thì khác cụ,hôm cháu đi xe máy có thằng nó cậy nó đi ô tô nó tạt mặt cháu(cháu đang đèo girl friend đi chơi,cháu SH còn ông kia morning ),,,cháu bực vượt lên gõ cửa xe :) cháu chửi cho trận :)) tính thanh niên như cháu là đếch chịu được mấy bác cậy ô tô tạt đầu đâu ạ :))

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
sáng nào em cũng đi làm đường này #:-s

bim_vip

Xe tải
E thì không dám tạt đầu như bác, nhưng lần sau bác vượt lên rồi kéo phanh tay e nghĩ bác chỉ sửa tí cản sau, còn lại thừa tiền mời em chầu hải sản.;))

truongan898

Xe tải
Lái xe mà nóng tính như cụ là nguy hiểm lắm đới
Sáng nay em đi làm trên đường Kim mã, hướng từ KM đi cầu giấy, đến chỗ gần bãi xe Ngọc Khánh thì em xi nhan rẽ vào đó để đi cho đỡ tắc đoạn ngã 4 trên, nhưng hnay hơi mưa hay sao mà em chợt nhìn thấy ngã 4 trên vắng quá, em ko rẽ nữa mà lại đi thẳng, đc khoảng 50m thì em xi nhan rẽ phải, lúc đó em liếc qua gương trái thì thấy 1 chú Camry màu bạc cũng đang xi nhan phai như em nhưng đi nhanh, lên tạt thẳng vào đầu xe em để giành đường đi trước, bực mình quá em đuổi theo sang đến Liếu Giai, đúng chỗ quay xe để sang Đào tấn em đi làn trong ép thẳng vào mặt, tức thì nghe 1 tiếng roạt, rồi sột sột. Roạt là xe em vả cái cản sau vào mồm con Cam, còn sột sột là do cái môi dưới của Cam rụng ra quệt xuống đường. E dừng xe cách 20m và quay lại, 1 chú cũng = tuổi em đi ra:
Boy: Ko vấn đề, tôi nhận sai rồi còn j, có điều lần sau mà giữ cái kiêu đi tạt đầu đó thì bay luôn cả đèn chứ ko phải nhẹ thế này đâu.
Túm lại: Đừng tạt đầu người khác nhé các cụ, kìm chế đc ko sao, ko kìm đc là như em, mất tiền đó.

Tomorrow

Xe đạp
Thế túm lại cụ dặn người khác là kìm chế, còn cụ lần sau có kiềm chế được ko. Xế mà nóng thì dễ gây tai nạn đó cụ

butchikim

Xe ba gác
Khổ thân cụ...cụ cũng lành nhể, em mà thế là em đòi 50/50 đấy. Kìm chế cụ ná...

zoro1970

Xe container
Em thấy kụ định dạy bác kia bài "Ăn miéng trả miếng" , nhưng kụ ko đền cho họ thì bài giảng của kụ thuyết phục hơn .;))

mr.ken_no1

Xe container
Eo ơi, các cụ đi 4B mà nóng giận đuổi nhau rồi tạt đầu nhau sao, nguy hiểm lắm ạ, em can!

pnt

Xe tải
Em cũng hay tạt người khác nhưng toàn đi chậm và em hạ kính ra hiệu nhờ nên thừong được nhừong và nhận nụ cười lại.

TKT

Xe hơi
đúng là mất tiền thì nó đỡ tức!

New_Carens

Xe điện
Tôi cũng mới tạt lại đầu 1 chú em, nhưng phải đuổi theo mấy chục km rồi mới tạt được (mà là tạt tai vào mặt nó luôn). Chuyện như sau: cách đây khoảng chục hôn tôi đi chơi với cậu em, nó chở 2 cái máy bơm cho 1 cụ cũng ở trên OF này vào nhiệt điện Bắc Giang. Trên đường về khoảng gần 8h tối cách Sao Đỏ khoảng 30km gì đó đang ngồi ghế phụ chợt mình thốt lên: nó tạt đầu mình kìa, chú em hốt hoảng đánh mạnh vô lăng sang phải, thế mà đuôi xe kia nó vẫn đánh cụp gương xe mình lại, xe mình loạng choạng vào mấy vũng lầy rồi thoát ra được. Mình quá ngạc nhiên bảo: sao nó lại tạt đầu mình nhỉ, nó vừa xin vượt anh thấy mày cho vượt ngay, hay nó tránh cái gì??? thằng cu em không nói năng gì cả, đưa tay phải về đằng sau ghế loay hoay tìm cái gì đó loảng xoảng, rồi bảo anh rút hộ em cái tuýp, em đuổi theo phạng chết thằng này. Bình thường thằng em cực hiền lành, mấy anh em học võ với nhau nhưng chưa bao giờ thấy nó đánh ai cả, chắc lần này nó phát điên lên rồi:D. Mình can: thôi, chắc nó không cố ý, tha cho nó. Nhưng thằng cu em vẫn mắm môi mắm lợi gí ga đuổi theo. Nhưng phải cái vất vả là thằng kia xe Hiundai xịn, xe cậu em là Vinaxuki tầu nên đuổi mãi mà không vượt lên được. Thằng em bảo đuổi đến Sao Đỏ ép nó vào nhưng gần ra đến đường rẽ trái đi QN, rẽ phải về HD, HN mà vẫn chưa bén được gót nó. Mình bảo: thôi, nếu nó rẽ QN thì tha cho nó (...éo tha thì cũng chạ đuổi được:21:), còn nó rẽ phải thì về HD ta chén nó, chạy đâu cho thoát. Con giời rẽ phải, thế là mày chết với cậu, khả năng mày về HD là cao rồi (99%). Thằng bé em chắc vưỡn cú nên nó đuổi thằng kia vèo vèo bất chấp CA SAO ĐỎ bắn tốc độ đoạn 3 đèo (may tối nó không làm:D). Mình hỏi: bây giờ mày tính sao: thằng em bảo chặn nó lại mà phạng chứ còn sao nữa, em bảo thế thì chặn nó ở Trạm thu phí Cầu Bình, xuống đánh phủ đầu ngay. Trời thương người tốt:D, thằng kia đỗ sau 1 em công cách nó hẳn 1 thân xe, em bảo: ép nó vào, thằng em chưa kịp ép thì nó đã lăn bánh theo thằng công (mà hình như nó không biết là bị đuổi, càng cho rằng lập luận của em từ đầu là nó không cố tình tạt đầu xe mình). E hô, mày nhảy xuống chặn nó lại (vì nó đang chạy từ từ qua trạm), thằng em vứt xe nhảy xuống chạy theo chặn được. E