Em bon chen đua đòi xe độp với các cụ

Hoàn Béo

Xe hơi
Em cũng đang kiếm 1 em ngon bổ rẻ, nhờ cụ chủ thớt giúp ạ...

Hamvuichokhoe

Xe máy
Chữ ký bác Hoàn Béo ghê quá, làm mình thèm .....say!hi

Duatretoxac

Xe buýt
Xe mua rồi là phải có hình ảnh các cụ nhỉ? Em cho cảnh tập luyện của em và f1 lên đây cho các cụ ném đá nhé.
Ngày đầu vào trong đồi vòng vèo cách nhà 5 km , đi và về là 10 km

[/url]

F1 lên xuống hai con dốc thôi đã thấm mệt

Nhưng vẫn muốn thử các cung đường đất đỏ

Cái dốc này thì f1 đã chịu thua phải xuống dắt xe

Đích cuối cùng là ngọn đồi cũng đã tới. Mùa sim này hai bố con thoải mái ăn sim. Khoản này các cụ Thủ đô có mơ cũng không có

Tiếp theo là quay về co f1 tắm Hồ :))

[/IMG]

Hết ngày đầu tiên. Ngày mai đi biển Trà cổ 10km hai chiều = 20km vòng vèo lên hơn 20 km cho f1 tắm biển. Đi xa hơn vì đường băng, thẳng
Chúc mừng cụ, cụ có đường đạp xe lý tưởng quá. Đạp xe xong được ăn sim với tắm sông, tắm biển thế này thì nhất cụ rồi.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Chúc mừng cụ, cụ có đường đạp xe lý tưởng quá. Đạp xe xong được ăn sim với tắm sông, tắm biển thế này thì nhất cụ rồi.
Đấy là em đang nói tới mùa sim cụ ạ, Còn cái hồ này họ nuôi cá không tốt, phải đạp lên thượng nguồi các 2 km nữa tắm mới đã, Nhưng đấy là sau này bởi mấy cái dốc khá cao, khả năng f1 có hạn :))

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Ngày tiếp theo Trà cổ thẳng tiến.

Đi 6 km đầu tiên, nghỉ giải lao cho f1.

[/url]

Và bãi Trà cổ đã tới nơi, F1 tha hồ drip hay bốc đầu. Thoải mái sáng tạo :))

Lúc này f1 đã thấm mệt, cho xe vào bãi gửi rồi đi tắm biển :))
[/IMG]

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ để cái yên xe của F1 thấp quá, đạp ko có lực đâu. Cụ nâng lên cao hơn chút, ngang với chiều cao ghi đông là vừa đấy

Hung Ngo

Xe buýt
@ Cụ awu5: cụ tháo mấy cái chắn bùn ra đi, chả có ích gì đâu mà trông xe khỏe hơn, nhẹ hơn

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cụ để cái yên xe của F1 thấp quá, đạp ko có lực đâu. Cụ nâng lên cao hơn chút, ngang với chiều cao ghi đông là vừa đấy
Em đang tham khảo ở đây để lên đời cho em và F1
http://www.ebicycles.com/bicycle-tools/frame-sizer/mountain-bike/size-sheet?utf8=✓&u=cm&r=man&h=1700.0&i=800.0&b=Tính+

@ Cụ awu5: cụ tháo mấy cái chắn bùn ra đi, chả có ích gì đâu mà trông xe khỏe hơn, nhẹ hơn
Vẫn biết là như thế, nhưng đường họ rửa bắn lắm, cũng đỡ nhiều cụ ạ :)

Duatretoxac

Xe buýt
Em nghĩ F1 đạp xe để tạo thói quen là chính, không cần thành tích cao nên cũng không cần phải setup xe đúng chuẩn của người lớn. Với em thì xe của F1 phải an toàn là hàng đầu nên để yên thấp là đúng ạ.
@awu05: ra Trà Cổ mà không được cái bikini nào hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ tham khảo thêm cách này nhé:
Cụ để F1 đứng cạnh xe, đo chiều cao xương hông (điểm cao nhất) ngang bằng với yên xe là ổn. Khi cụ ngồi độp trên xe, điểm đặt bàn chân lên pedal nên là điểm cuối xương bàn chân tiếp giáp xương ngón chân, khi cụ đạp pedal đến góc 6h mà đầu gối cụ hơi cong một chút (ko đc thẳng - hại khớp gối).
Với cách ngồi như vậy thì cụ khó có thể ngồi trên yên xe mà chông chân xuống đất đc, mà cụ phải chống lên vỉa hè hoặc nhảy xuống yên khi dừng xe nhưng tư thế này có lợi nhất về lực khi độp ah!

Hung Ngo

Xe buýt
Em nghĩ F1 đạp xe để tạo thói quen là chính, không cần thành tích cao nên cũng không cần phải setup xe đúng chuẩn của người lớn. Với em thì xe của F1 phải an toàn là hàng đầu nên để yên thấp là đúng ạ.
E hiểu ý cụ nhưng setup cái xe không đúng chuẩn thì sau này khó sửa cái gì đã thành quen. Hơn nữa cụ ngồi sai tư thế có thể dẫn tới chấn thương trong luyện tập. Ví dụ: cụ ngồi ko đúng chiều cao thì sẽ nhanh mỏi cơ đùi trước; cơ bắp sau, cơ đùi sau và cơ bụng không hoạt động gì nên hiệu quả đạp sẽ thấp; Tư thế ngồi quá thấp thì lưng cụ sẽ bị cong lại, ảnh hưởng cột sống, dáng người sẽ rất xấu...

E thì thik kiểu dạy của Tây là dạy cho F1 ít thôi nhưng phải đúng ngay từ đầu, chưa biết tốt đến đâu nhưng không đc gây hại cho F1

Thiepk32

Xe tăng
ngon rẻ nhưng không bổ đầu tiên thế là tốt lắm roài.

Duatretoxac

Xe buýt
E hiểu ý cụ nhưng setup cái xe không đúng chuẩn thì sau này khó sửa cái gì đã thành quen. Hơn nữa cụ ngồi sai tư thế có thể dẫn tới chấn thương trong luyện tập. Ví dụ: cụ ngồi ko đúng chiều cao thì sẽ nhanh mỏi cơ đùi trước; cơ bắp sau, cơ đùi sau và cơ bụng không hoạt động gì nên hiệu quả đạp sẽ thấp; Tư thế ngồi quá thấp thì lưng cụ sẽ bị cong lại, ảnh hưởng cột sống, dáng người sẽ rất xấu...

E thì thik kiểu dạy của Tây là dạy cho F1 ít thôi nhưng phải đúng ngay từ đầu, chưa biết tốt đến đâu nhưng không đc gây hại cho F1
Nếu thế thì cụ phải setup theo tiêu chuẩn của trẻ em chứ, cụ set theo thông số của người lớn như thế làm sao được?

Hung Ngo

Xe buýt
Thông số xe độp ăn theo thông số hình học khung xương của người độp, ko phân biệt người lớn hay trẻ em, nam hay nữ đâu ah.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com

QAZ

Xe container
@awu05: ra Trà Cổ mà không được cái bikini nào hả cụ?

Xe trẻ em là loại ấm ớ nhất vì trẻ con nó không như người lớn

Người lớn thì không lớn nữa nên mua cái xe đúng kích cỡ là xong còn trẻ con mỗi ngày nó lớn thêm 1 tí mua cái xe đầu năm vừa cuối năm chật rồi

Nhà tôi hiện giờ có 3 cái xe 2 cái vành 16 và 1 cái vành 20 chỉ để phục vụ ông con 8 tuổi thế mà có khi sắp phải mua thêm chiếc nữa vành 24 mới đủ

Thông thường nhất là vừa người thì không vừa chân do ổ trục giữa không thể hạ thấp xuống được

Duatretoxac

Xe buýt
Thông số xe độp ăn theo thông số hình học khung xương của người độp, ko phân biệt người lớn hay trẻ em, nam hay nữ đâu ah.
Em tưởng cụ biết rõ thế này thì cụ phải nắm được là khung xương trẻ em có tỷ lệ khác khung xương người lớn chứ nhỉ?