[Funland] Em bỏ thuốc lá - mời các cụ tham gia cùng em

qkace

Xe điện
Em vào động viên các bác tí:

Em cũng hút được hơn chục năm. Hồi giữa năm nay, tự nhiên nghĩ thấy thèm thèm - không phải thèm thuốc mà là thèm bỏ thuốc các bác ạ;) Vậy là em quyết định bỏ thuốc:30:

Em có thói quen là cứ mua cả cây thuốc vứt cốp xe máy để hut dần. Vậy là em mở cốp xe ra đếm xem còn bao nhiêu bao và tự nhủ là hút hết chỗ đó là sẽ bỏ thuốc. Lúc đó còn 2 bao - vậy là em tự nhủ sẽ bỏ thuốc sau khoảng 2 ngày nữa. Hết 2 bao đó là em thôi, tuyệt đối thôi:27: Bạn bè mời cũng kệ, ai nói ra nói vào cũng kệ:|

Mấy hôm đầu không dám đi uống cà phê và nhậu, sợ không làm chủ được bản thân:63: Tuy nhiên chỉ cần một tuần sau, em hiên ngang đi uống cà phê và nhậu với hội bạn mà không hề chịu một sự mặc cảm nào:67: Mặc dù trong 1 - 2 tháng đầu đôi lúc cảm thấy xốn xang:s nhwng em vẫn:13:

Thời gian thấm thoắt thoi đưa, vậy là đến giờ em đã bỏ thuốc được nửa năm rồi, hiện giờ chưa thấy có nhu cầu hút lại:5: Không những thế đôi lúc ngửi thấy mùi thuốc còn hơi khó chịu - đôi lúc thôi nhé - còn thì ngửi mùi thuốc cũng thấy bình thường, không có ác cảm gì rõ rệt:22:

Các bác cứ thử bỏ thuốc đi - rồi sẽ thấy thich ngay thôi mà:69:

Ông Cò

Xe buýt
Ngày trước lúc mới tán gái gái bẩu hút thuốc hôi lắm anh bỏ thuốc đi, nghe gái bỏ thuốc.
Yêu được rồi, abcz được rồi vẫn chả bỏ đc thuốc, gái nó vẫn thi thoảng chê hôi, bỏ mựa nó gái. Chả cai được bao giờ.

FordEverest2007

Xe buýt
em xác định bỏ từ lâu, rất lâu rồi ạ: Đầu tiên thì tự bỏ nhưng đúng 1 tháng sau tái nghiện, sau rồi tự nhủ bao giờ có Gấu sẽ bỏ, rồi cũng không bỏ được, rồi em lại tự nhủ có F1 rồi sẽ bỏ vì sợ ảnh hưởng đến F1 và bây giờ có F1 rồi cũng không bỏ đuọc luôn (kỳ lạ là em chỉ hút khi đi làm thôi ạ, chứ về nhà thì tuyệt đối em không thấy thèm và cũng không hút, thứ 7 và CN ở nhà 2 ngày mà không hút).

theph

Xe điện
Em gần giống bác FordEverest2007. Ở nhà em hầu như không hút và nếu 2 ngày nghỉ có thèm quá thì chạy ra ngõ làm chén trà và 1 điếu Vina là xong cả ngày. Tuy nhiên tự dưng em muốn bỏ và đến giờ là 40h rồi. Hi vọng em sẽ bỏ được.

starex

Xe tăng
Em có thằng bạn thân, thân cả việc hút thuốc luôn. Trước 2 thằng hút một ngày 2 bao, bây giờ em cai, cai phải có cách các cụ ạ
Lúc đầu phải bỏ từ từ, bỏ nửa một:21::21::21:
Trước 2 thằng 2 bao bây giờ bỏ một nửa mình em 2 bao, bỏ thằng bạn không cho hút cùng nữa:21::21::21:
Em sắp cai được rồi:)):)):))

capriconus

Xe tải
hic hic! vợ em đang có bầu em cũng muốn bỏ thuốc quá nhưng khó quá! em hay ngồi " đếm sao" nên tối mà ko có điếu thuốc thì thèm lém! em cũng đã định bỏ nhiều lần rồi. mẹ vợ em lúc nào cũng mua 1 hộp kẹo cao su cho em bỏ thuốc nhưng em ăn hết kẹo vẫn thấy thèm.có lẽ em thua nó thôi các cụ ah. mà nghĩ lại có dịp ngồi keng keng với các cụ mà ko có điều thuốc thì cũng nhạt mồm nhạt miệng lắm! thôi các cụ mời em 1 điếu đi(b)

capriconus

Xe tải
cụ Starex có câu chuyện hài ước quá ha! em mời cụ 1(b). hihiih

taivan

Xe buýt
Tình hình là em quyết tâm bỏ thuốc lá lần thứ n (n<5). Trước đây có lần em đã bỏ được cả năm rồi nhưng nay lại lai rai hút lại. Tuy em chỉ hút loại siêu nhẹ như Esse trúc (Tar 1.0mg, Nicotine 0.1mg) nhưng vẫn thấy cần phải bỏ và em đã dừng hút được từ chiều qua (tầm 5h).
Bây giờ là lúc em đang lên cơn thèm nên vào đây tí toáy cho quên cơn. Cụ nào có cùng ý định bỏ thuốc thì tham gia với em nhé.
Em sẽ update liên tục tình hình của em ở thớt này ạ - xin Mod/Min đừng xóa của em.
cụ them chưa nếu thèm làm điéu nữa rùi hãy bỏ như em đây này em bỏ rùi nhưng cứ lốc riệu vào là em lại thèm thế mới khổ thân em chứ.hụ hụ em bỏ đây..... p(b)

Cục gạch

Xe tải
em cung hút được gần 20 năm rồi. mấy lần định bỏ mà em đã bỏ được mấy ngày, lại gặp lúc gấu và bồ nó cằn nhằn + công với việc đôi khi căng thẳng thế là em hút lại bây giờ trung bình một ngày 1 bao vina... 3 cốc cafe. mỗi ngày trung bình một trận nhậu :'(

nếu mà có cái chi hội cai thuốc em thề em sẽ tham gia nhiệt tình ạ.

pipilazi

Xe tăng
Chúc mừng các cụ đã tái nghiện thành công :)):)):)) (b)

miko0703

[Tịch thu bằng lái]
Website
sanotovietnam.com
Em có 2 ước mơ nhỏ bé :

1. Trở thành bạn cụ miko0703
2. Biết hút thuốc lá

Các cụ giúp em với :21::21::21:

Ôi bỏ thuốc thì khó chứ mấy cái này dễ òm mừ.:))

anhthu2904

Xe tải
tập hút mới khó chứ bỏ khó gì, vì bỏ rồi lại phải tập hút lại :)):)):))