[Thảo luận] Em bị xe Mec đâm vào chiều tối nay và bực hết cả mình với cách ứng xử!

dht

Xe điện
Và 1 điều nữa các kụ hay nhầm đó là nhường đường trước khi vào giao cắt và nhường đường trong khi đang di chuyển trong giao cắt. Trước khi vào giao cắt, tất cả các phương tiện phải nhường đường cho xe bên phải vào giao cắt trước. Khi đã vào giao cắt, nếu không có vòng xuyến thì vẫn nhường cho xe bên phải, nếu có vòng xuyến thì phải nhường cho xe bên trái phía trong vòng xuyến. Có nhiều cụ chưa thuộc hết các xa hình trong bài thi lấy bằng, vậy mà cứ chém gió phần phật.:-|
Cụ nói phải và rất rõ ràng. Mong các cụ hay "chém gió phần phật" nhớ và học tập để lái xe cho đúng

dht

Xe điện
Em chưa qua Tây Âu, nhưng ở Liên Xô cũng ít thời gian, em thấy rằng bất cứ giao cắt nào (kể cả Đa có đen xanh, đỏ) đều có cắm biển đương chính đương phụ nên tham gia giao thông rất nhàn.

Luật thì cũng từ cuộc sống mà ra. Theo cụ, đường chính (đường ưu tiên) là đường nhỏ giao cắt với đường phụ (đường không ưu tiên) là đường lớn có phù hợp không ạ??? Em không nói đến một số trường hợp đặc biệt, đường nhỏ có đường Tàu điện ....
Theo luật cụ ơi, đường ưu tiên thì phải có biển ưu tiên, nếu không có biển thì như nhau cả.

dht

Xe điện
Các cụ làm em hoang mang quá!:( Nếu mà em sai thì xẩu hổ lắm! Em không tranh luận đường ưu tiên hay không ưu tiên, em chỉ biết là lúc đấy em đi thẳng, và em không hề nhìn thấy xe Mẹc tạt qua, chứ nếu nhìn thấy thì em nhường ngay cho lành rồi, bon chen làm gì.
Mợ thiếu quan sát bên phải nhé. Có thể mợ lái xe mec cho rằng xe mợ ấy được ưu tiên chứ đâu có ngờ rằng mợ không nhìn thấy xe mec.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Cụ nói phải và rất rõ ràng. Mong các cụ hay "chém gió phần phật" nhớ và học tập để lái xe cho đúng
Cảm ơn cụ dth nhiêu, chém gió với cụ sướng thật, lâu lâu mới được tranh luận nhiều như thế cụ ạ

Trong quá trình tranh luận, có gì k phải cụ bỏ qua nhé, OF mà. VLC (vui là chính cụ nhẩy)

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Theo luật cụ ơi, đường ưu tiên thì phải có biển ưu tiên, nếu không có biển thì như nhau cả.
Vâng ạ, nhà cháu đã nói ở trên, bên "bển" cứ có giao cắt là có biển

binhnt0788

Xe hơi
nhiều người tưởng mình có tiền nên tinh tướng, đã thế động tí thì gọi điện cho người thân. chán chẳng buồn chửi :|

liberty125cc

Xe tải
nhiều mợ xinh xăn ngồi xe đẹp mà văn hoá xử sự chán nhờ mợ nhờ.xe mợ có bị xước hem? hôm trc em gặp 1 mợ lái lexus i250c màu đỏ đẹp lứm đỗ giữa đường rẽ vào ngõ nhà em tưởng có chướng ngại vật nên mợ ý đỗ, thấy lâu quá nháy đèn nhưng chưa còi, mãi chả thấy rì,lò dò xuống xe xem sao nhìn vào hoá ra mợ ý đang trang điểm:( có mỗi cái lối vào bé tý mà mợ ý cứ chình ình ra, em bảo hạ kính xuống em nhờ tý. mợ ý hạ kính nhìn chằm chằm em, em bảo chị đánh dịch xe lên chút cho em vào nhờ ngõ được không? mợ ý đốp vào mặt em: không thấy đang bận à mà còn giục=))) đếy sai còn tinh tướng thế đấy:))
đã hóng nhanh thật đấy. :-?

seadogs

Xe tăng
Mợ đi mẹc trông mặt như cái thớt, thừa đạm thiếu i ốt đây mà:))

dht

Xe điện
Lại một chuyện bên Châu Âu nữa hầu các cụ.

Có lần em đang đi xe thấy ùn tắc, nhưng các xe vẫn tiến. Lúc đến ngã ba mới thấy cả hai làn đường phụ nhập vào làn chính đều ùn tắc. Có điều ở ngã ba các lái xe tự động nhường nhịn nhau, từng chiếc mỗi làn đường nhập vào đường chính. Vì vậy tuy đông xe bị ùn nhưng không bị tắc nghẽn. Em nghĩ rằng cái ý thức đó không phải có ngay được, mà phải sống trong thế giới văn minh mới ngấm được.

Nghiệm ra ở VN nếu biết nhường nhịn nhau thì nhiều chỗ sẽ không bị tắc.

quang74

Xe buýt
Loại người đấy chỉ được cái mã đẹp, nhưng trong đầu đếch có gì cả. Vì vậy cụ phải vui lên mới đúng. Xe nó đẹp hơn mình nhưng đầu nó không bằng mình.
Lại vừa bán đất mua xe chứ giề :D

Chum

Xe tải
Lại một chuyện bên Châu Âu nữa hầu các cụ.

Có lần em đang đi xe thấy ùn tắc, nhưng các xe vẫn tiến. Lúc đến ngã ba mới thấy cả hai làn đường phụ nhập vào làn chính đều ùn tắc. Có điều ở ngã ba các lái xe tự động nhường nhịn nhau, từng chiếc mỗi làn đường nhập vào đường chính. Vì vậy tuy đông xe bị ùn nhưng không bị tắc nghẽn. Em nghĩ rằng cái ý thức đó không phải có ngay được, mà phải sống trong thế giới văn minh mới ngấm được.

Nghiệm ra ở VN nếu biết nhường nhịn nhau thì nhiều chỗ sẽ không bị tắc.

đúng vậy, đợt đi châu âu vừa rồi em cũng thik nhất cái thứ như cụ vẽ, họ nhường nhau đến nỗi cả 2 xe đều giảm hết tốc độ, xe kia vẫy tay báo hiệu nhường cho đi trc thì xe còn lại mới đi, hic, thik thật!

dht

Xe điện
Mợ đi mẹc trông mặt như cái thớt, thừa đạm thiếu i ốt đây mà:))
Hoặc là mắt cụ có vấn đề, hoặc là đầu óc cụ có vấn đề.

Nhìn ảnh chụp không rõ mặt mợ lái benz, nhưng theo mợ Antigone89 thì "cũng xinh xắn lắm". Phụ nữ đang căm ghét nhau mà phải mà khen nhau như vậy thì chắc hẳn mợ lái benz cũng thuộc loại ưa nhìn đới.

Tuy nhiên mợ Antigone không giấu được sự bực tức khi chêm thêm "mỏng mày hay hạt" :))

Thành ngữ này có mấy cách lý giải.

1. Mày là lông mày. Theo quan niệm ngày xưa, lông mày lá liễu nhỏ mảnh (mỏng) là đẹp. Còn hạt ở đây là răng. Răng đen và đều như hạt na, "hay hạt" có thể hiểu là răng đẹp.

2. Trong hạt lúa có vỏ gọi là "mày". Theo kinh nghiệm chọn lúa giống, loại nào có mày tốt, mỏng, thì sẽ làm giống tốt. Mày đi đôi với hạt, nên mỏng mày (thì sẽ dẫn tới) hay hạt (hay = tốt). "Mỏng mày hay hạt" có thể hiểu người phụ nữ vừa xinh đẹp (mày-bên ngoài) vừa tốt (hạt-bên trong)

3. Đôi khi "mỏng mày hay hạt" còn dùng với "thổi bạt vía chồng" có vẻ khen (về khuôn mặt, dáng vẻ) nhưng thực chất là chê (về tính tình, cách cư xử)

Mợ 89 tuổi trẻ tài cao quá! Hu hu! Hôm trước em đỗ xe em ở đường, thằng xe tải đi qua quệt vào xe em mà em câm nín không dám nói gì mợ ạ! Căn bản xe xước nhẹ và em thấy mặt chú xe tải hầm hố quá! Ngưỡng mộ cụ chủ!

miutrang

Xe tải
Mợ 89 tuổi trẻ tài cao quá! Hu hu! Hôm trước em đỗ xe em ở đường, thằng xe tải đi qua quệt vào xe em mà em câm nín không dám nói gì mợ ạ! Căn bản xe xước nhẹ và em thấy mặt chú xe tải hầm hố quá! Ngưỡng mộ cụ chủ!
Cái này gọi là kính lão đắc thọ mợ Đậu à.

nguyenhuyhoang1

Xe máy
va chạm ngoài đường bỏ qua được là bỏ qua luôn gặp mấy đứa bựa lại mua cái bực mình vào người

Antigone89

Xe đạp
Em xin túm lại mấy ý như sau ạ:

- Thứ nhất: Lý do em post bài lên đây là để "hạ hỏa" ngay lúc đấy và mong được các ý kiến đóng góp, tham khảo của các cụ/mợ. Việc đúng/sai thì cũng đã có 3 anh công an phân xử rồi, không lẽ vì em.... xinh hơn mợ Mẹc
:D mà các anh ý thiên vị... Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần tham gia giao thông sau.

- Thứ hai: Em không hề căm ghét mợ Mẹc như anh DHT vừa nói ở trên ạ. Căm ghét một con người dễ thế sao? Em chỉ "bực hết cả mình" lúc ấy thôi. Và em cũng mong các cụ/mợ đừng có comment mợ Mẹc với những lời lẽ nặng và thô như thế, oan cho người ta, không nên phán xét con người một cách phiến diện như vậy. Ý em trên này là chỉ phán xét về cách hành xử với nhau, còn người ta có tiền, người ta đi xe đẹp là việc của người ta. Các cụ/mợ nói như vậy lại động chạm chết.

Chúc các cụ/mợ buổi tối cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc, lái xe an toàn!
(Em đi làm vài vại bia đây, được các cụ/mợ tiếp rượu nhìu wá trên này lại thấy thèm thèm là :) ) Tối nay về phê phê iem sẽ … lấy hết dũng khí post ảnh “chân rung” hầu cụs/mợs ná.

MaiMai

Xe buýt
Mec sai là đúng rồi: chỉ nhường xe bên phải khi qua ngã tư có bùng binh, thường là nhường cho xe bên phải đi thẳng. Chỗ ngã tư này là nhập làn nên Mec phải nhường cho xe đi trên làn chính, ngoài ra còn ko kiểm soát được tốc độ, bằng chứng là mec đâm vào xe Mợ 89!
Em hôm nay về đến đầu Đoàn Thị Điểm thấy tắc là quay đầu đi Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn ngay. May quá!
Câu này cụ sai rồi nhé. Nếu ngã tư có bùng bình thì phải nhường cho xe từ bên trái. Còn ngã tư không có bùng binh mới nhường cho xe từ bên phải ạ.

vihali

Xe container
Em xin túm lại mấy ý như sau ạ:

- Thứ nhất: Lý do em post bài lên đây là để "hạ hỏa" ngay lúc đấy và mong được các ý kiến đóng góp, tham khảo của các cụ/mợ. Việc đúng/sai thì cũng đã có 3 anh công an phân xử rồi, không lẽ vì em.... xinh hơn mợ Mẹc
:D mà các anh ý thiên vị... Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần tham gia giao thông sau.

- Thứ hai: Em không hề căm ghét mợ Mẹc như anh DHT vừa nói ở trên ạ. Căm ghét một con người dễ thế sao? Em chỉ "bực hết cả mình" lúc ấy thôi. Và em cũng mong các cụ/mợ đừng có comment mợ Mẹc với những lời lẽ nặng và thô như thế, oan cho người ta, không nên phán xét con người một cách phiến diện như vậy. Ý em trên này là chỉ phán xét về cách hành xử với nhau, còn người ta có tiền, người ta đi xe đẹp là việc của người ta. Các cụ/mợ nói như vậy lại động chạm chết.

Chúc các cụ/mợ buổi tối cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc, lái xe an toàn!
(Em đi làm vài vại bia đây, được các cụ/mợ tiếp rượu nhìu wá trên này lại thấy thèm thèm là :) ) Tối nay về phê phê iem sẽ … lấy hết dũng khí post ảnh “chân rung” hầu cụs/mợs ná.
Em đề nghị sẽ dạy mợ một buổi miễn phí về upload ảnh được không ợ chứ dư lày thì anh em đợi lâu quá.