[Thảo luận] Em bị xe cứu hỏa đâm sáng nay....

747

Xe tăng
chán nhỉ? luật lệ gì mà khi bị tông rồi thì kêu đen thì chịu vậy, hay cái số nó vậy. bó tay thật.

ngonamtri

Xe tăng
Bị móp chút thế kia thì cũng nhẹ nhàng rồi, thôi tha cho em nó đi làm nhiệm vụ cụ ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ cứ làm cái bảo hiểm cho nhanh cụ ợ!

Santo70

Xe buýt
Chia buồn cùng bác chủ nhé, đen quá đi mất thôi.

nganhaslx

Xe hơi
Sos tuần sau e về thị xã hà nội, e muốn bọc lại bộ ghế cho vợ 2.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em đành phải đi làm bảo hiểm lại thôi bác ạ, nhưng nếu theo như bác nói là theo cái NĐ mới bổ sung cho NĐ-34, trường hợp của em có thể còn bị phạt lại thì vô lý quá. Đường lúc đó rất tắc, xe nhích từng mét một, em mà dẹp đường cho cái xe cứu hỏa đấy đi thì chắc em phải chẹt chết một cơ số người rồi, khi đó có NĐ nào quy định em không phạm tội không???
:) có khi không nhường đường lại hay đấy cụ ạ :-"" vì ở t/h của cụ cũng có đủ điều kiện để nhường đâu :)
---------
Vụ này coi như đen thôi cụ ạ.

sadec

Xe máy
thui thì của đi thay người,cũng đành tự an ủi mình vậy thôi cụ ah.

Lên xe nổ máy

Xe đạp
Chia Buồn cùng bác. đi trong TP không tránh khỏi những vụ này. Vụ hỏng hóc này nếu mang ra Hồn HB làm đèn và sửa lại chắc hết tầm 1 tr hay 1tr5 . Thôi thì của đi thay người.. Cứ xác định thế cho thanh thản. Kiện đòi được tiền cũng mất thời gian và dễ nị bực mình , mau già lắm bác ơi.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Có gì chứng minh thì mới kiện được, thanh tra nó kiểm tra sổ ra ngay có đang làm nhiệm vụ hay không. Thôi bỏ qua cho nó nhẹ đầu, kiện đượcc cũng mất bao công sức

hiếu gà

Xe máy
Cứu hỏa thì nhiều lí do để không mặc áo lắm cụ ah. chia buồn cùng cụ thôi.

imissu

Xe hơi
Báo cáo các bác hôm nay em mới tiếp tục vụ bị xe cứu hỏa đâm hôm trước được đây. Đã bị đâm xe đen đủi thế mà khi đi làm bảo hiểm vẫn bị đen tiếp các bác ạ.

Em có mua bảo hiểm thân vỏ của dầu khí PVI, trước đây cũng có một số lần xe em bị va chạm phải đi làm bảo hiểm thấy nhân viên PIV xử lý bảo hiểm 100% đơn giản và hướng dẫn cách khai báo là do tự va vào tường, cây...tận tình. Lần này đến em cũng nói thật như mọi lần là xe anh bị xe đâm, chú ấy ra xem xét phán, vỡ vỏ đèn + móp Ba đờ xốc rồi nhất quyết bắt phải chịu chế tài 20% nếu không có biên bản của công anh hoặc ảnh chụp hiện trường. Toàn bộ chi phí hết 3 củ (1450K cho đèn và 1550 cho công sơn, gò), như vậy là em mất thêm 600K+60K VAT nữa.

Em đành chấp nhận làm cho nó xong coi như cho hết đen luôn một thể, vì cũng không muốn mất thời gian đi đi lại lại nhiều. Chúng nó bắt em làm 20% chế tài nhưng hướng dẫn khai là do lùi xe đâm phải....không biết có phải phần 20% ấy bỏ túi riêng không các bác nhỉ? Vì phần 660 em phải đóng thêm thấy vẫn có 1 biên lai riêng có đóng dấu của GĐ công ty bảo hiểm (nhưng là bản photo) và nó bảo có thể lấy hóa đơn đỏ được nếu muốn. Nó còn bảo em ký 2 chữ vào một tờ giấy trắng (vì lấy lý do sáng sớm chưa kịp in), chẳng bết nó làm cái chứng từ gì nhưng em cũng muốn nhanh cho xong nên chẳng quan tâm nhiều. Bác nào bên bảo hiểm giải thích cho anh em với.

Rút kinh nghiệm:
- Nếu đi làm bảo hiểm không bao giờ hé ra là bị xe khác đâm (trừ trường hợp quá nặng) kiên quyết với nhân viên bảo hiểm là do tự đam gây tai nạn.
- Tìm hãng bảo hiểm nào tốt hơn trước khi mua.

Bảo hiểm của em sắp hết hạn, tìm mua bảo hiểm nào tốt các bác nhỉ? Em không biết khi bán bảo hiểm cho mình thì người bán có được hưởng hoa hồng trực tiếp trên hợp đồng đó như bên bảo hiểm nhân thọ không? Vì thấy khi giám định bảo hiểm thì có thể nhiều người khác nhau, không phải chỉ có một người theo chăm sóc như bên BHNT.

Em dự là việc kiện cáo với bên PCCC cũng sẽ chẳng đi đến đâu và tốn nhiều thời gian, nên định thôi, hôm nay thấy có vụ này lại thấy muốn kiện cáo xem đến đâu
http://www.otofun.net/threads/424537-bi-lap-bien-ban-nga-tu-minh-khai-bach-mai-ai-la-nguoi-sai vote cho tinh thần của bác này

stratocaster

Xe đạp
Phải rắn tí lúc đấy thì sau mới đòi được cụ ạ chứ giờ hơi bị khó :<

chung-lacetti

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ, ma cũng may là máy chú ấy không phải la đang đi cứu hỏa thật đấy, chứ các chú ấy mà đang đi làm nhiệm vụ thật thì các chú ấy còn thò rùi cui ra đấp cho xe của bác thêm mấy cái nữa cơ.

inochi

Xe điện
Chú này kể cũng đen thật

thieugia85

Xe tải
Bọn PCCC này đi làm nhiệm vụ toàn thấy mặc áo ba lỗ trắng trắng. Nói chung là số đen thì chịu thôi chứ kiện bọn này không ăn thua đâu Cụ ợ
cũng phải thông cảm thôi cụ ợ . họ cũng như mình . ngồi chơi rỗi rãi thì khoác mấy cái bao tải đấy lên ng làm gì. còn có vụ việc thì họ phải mau chóng đi để cứu . chứ chẳng may chờ họ mặc xong thì cháy hết rồi còn đâu . xuề xòa cho họ mặc gì cũng đc đi . miễn là cứu đc nhà cháy là mừng rồi

imissu

Xe hơi
Em có mua bảo hiểm thân vỏ của dầu khí PVI, trước đây cũng có một số lần xe em bị va chạm phải đi làm bảo hiểm thấy nhân viên PIV xử lý bảo hiểm 100% đơn giản và hướng dẫn cách khai báo là do tự va vào tường, cây...tận tình. Lần này đến em cũng nói thật như mọi lần là xe anh bị xe đâm, chú ấy ra xem xét phán, vỡ vỏ đèn + móp Ba đờ xốc rồi nhất quyết bắt phải chịu chế tài 20% nếu không có biên bản của công anh hoặc ảnh chụp hiện trường. Toàn bộ chi phí hết 3 củ (1450K cho đèn và 1550 cho công sơn, gò), như vậy là em mất thêm 600K+60K VAT nữa.

Em đành chấp nhận làm cho nó xong coi như cho hết đen luôn một thể, vì cũng không muốn mất thời gian đi đi lại lại nhiều. Chúng nó bắt em làm 20% chế tài nhưng hướng dẫn khai là do lùi xe đâm phải....không biết có phải phần 20% ấy bỏ túi riêng không các bác nhỉ? Vì phần 660 em phải đóng thêm thấy vẫn có 1 biên lai riêng có đóng dấu của GĐ công ty bảo hiểm (nhưng là bản photo) và nó bảo có thể lấy hóa đơn đỏ được nếu muốn. Nó còn bảo em ký 2 chữ vào một tờ giấy trắng (vì lấy lý do sáng sớm chưa kịp in), chẳng bết nó làm cái chứng từ gì nhưng em cũng muốn nhanh cho xong nên chẳng quan tâm nhiều. Bác nào bên bảo hiểm giải thích cho anh em với.

Bảo hiểm của em sắp hết hạn, tìm mua bảo hiểm nào tốt các bác nhỉ? Em không biết khi bán bảo hiểm cho mình thì người bán có được hưởng hoa hồng trực tiếp trên hợp đồng đó như bên bảo hiểm nhân thọ không? Vì thấy khi giám định bảo hiểm thì có thể nhiều người khác nhau, không phải chỉ có một người theo chăm sóc như bên BHNT.
Có bác nào trả lời giúp em mấy câu hỏi về bảo hiểm ở trên với........