[Thảo luận] Em bị vịn vì cây bô

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
1 - Nếu xét về luật thì cụ bị phạt láo , nghĩa là không có chứng cớ rõ ràng vì xxx CS hay CSGT không có quyền hạn kiểm định nên không thể nghe bằng tai hay nhìn bằng mắt để phán bô xe đúng hay sai tiêu chuẩn quy định trong luật

2 - Khả năng cụ nẹt bô lạng lách nên xxx bắt và phạt , cái này cá nhân em ủng hộ xxx

Các cụ ạ , nhiều khi đi trên đường mà xe tải hạng nặng đi được và các xe tải đấy có còi hơi với âm lượng phải nói là kinh hồn bạt vía , nhiều khi đi 2 bánh rễ tai nạn vì còi quá to và âm thanh + lượng ghê rợn ( âm thanh như vậy nếu ở cao tốc thì có tác dụng tích cực ) , chả khác gì PKL nẹt bô khi ở bên cạnh mình , làm giật mình mà ngã ( khả năng ngã đối với phụ nữ rất cao , nếu là trẻ em thì nó khóc ré lên )

Đối với những thành phần thích nẹt bô , nếu em có thể mua được cái còi xe cứu hỏa của Nga ngày xưa mà em bấm cho 1 phát khả năng chột 1 lứa đẻ là rất cao :-$

ndkhoivtv

Xe tăng
Thế mấy con cẩu nhố nhăng nẹt pô rú ga ầm ĩ bắt mọi người (kể cả người già lẫn trẻ con) phải nghe và giật mình thì chắc là anh hùng?
Loại đấy không dở người mới là lạ. Cứ nhố nhố nhăng nhăng có ngày dân tình úp sọt trùm chăn đánh chết mất xác thì lại đổ tại số.
Rú ga hay lê la đều là mấy thành phần chả ai khoái, nhưng cứ nghe tiếng máy PKL nó xình xịch lên mà bảo đấy là rú ga thì dễ chỉ mấy thằng đồng bóng chuyên lê la quán nước vỉa hè tối ngày là rất hay "phóng tác". Nói gì cũng phải uốn lưỡi cho dẻo, chỉ đúng đối tượng chứ đừng có vơ đũa cả nắm... lượng sức chưa đủ thì đừng có mê man tự sướng đánh được người "mất xác"!

C200Benz

Đi bộ
Em đi 4 bánh các cụ.
E chạy xe đàng hoàng không nẹt pô lạng lách đánh võng (nếu có thì xxx đã phếch tội mất trật tự và đánh võng để có cớ phạt nặng rồi) . Thật ra thì tiếng po chỉ ù ù ù thôi không to như pkl nẹt pô đâu ạ.
. Người lập biên bản là mấy chú xxx tỉnh Tiền Giang đoạn qua Trung Lương. Do ít đi tỉnh với lúc đó nghĩ không có gì và cũng do quá vội nên không có chuẩn bị để ghi âm lại.
Nếu như theo các cụ ở trên chỉ dẫn thì lần sau mình sẽ vặn lại là cs không thể kiểm tra độ ồn và không có chuyên đề theo tt 27 để dừng xe. E đang phân vân ở chỗ xxx được dừng xe mình không khi mình chạy đàng hoàng mặc dù xe chạy có độ

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
1 - Nếu xét về luật thì cụ bị phạt láo , nghĩa là không có chứng cớ rõ ràng vì xxx CS hay CSGT không có quyền hạn kiểm định nên không thể nghe bằng tai hay nhìn bằng mắt để phán bô xe đúng hay sai tiêu chuẩn quy định trong luật

2 - Khả năng cụ nẹt bô lạng lách nên xxx bắt và phạt , cái này cá nhân em ủng hộ xxx

Các cụ ạ , nhiều khi đi trên đường mà xe tải hạng nặng đi được và các xe tải đấy có còi hơi với âm lượng phải nói là kinh hồn bạt vía , nhiều khi đi 2 bánh rễ tai nạn vì còi quá to và âm thanh + lượng ghê rợn ( âm thanh như vậy nếu ở cao tốc thì có tác dụng tích cực ) , chả khác gì PKL nẹt bô khi ở bên cạnh mình , làm giật mình mà ngã ( khả năng ngã đối với phụ nữ rất cao , nếu là trẻ em thì nó khóc ré lên )

Đối với những thành phần thích nẹt bô , nếu em có thể mua được cái còi xe cứu hỏa của Nga ngày xưa mà em bấm cho 1 phát khả năng chột 1 lứa đẻ là rất cao :-$
hay nhất ở đoạn sau cùng của cụ đới.

cutit102

Xe tải
Hôm nay em đi trên đường thì 2 xxx chạy phía sau tới chỉ gậy ra hiệu dừng xe. Mình tấp vào lề , rồi thì đồng chí xxx bảo mình vi phạm lỗi quá tốc độ cho phép . Mình yêu cầu xem hình ảnh vi phạm thì xxx lảng lảng , cuối cùng đuối lý quá nên giở trò bắt em cây bô nổ to , không có bộ phận giảm thanh (bô độ). Vì đang có việc gấp nên mình cũng đôi co vài cái để có cái ghi vào biên bản đại khái là: Cán bộ bắt vào vì lỗi lúc đầu là quá tốc độ , sau đó lại xử phạt bô không đúng qui định.

Vậy xin hỏi các cụ có kinh nghiệm là xxx làm thế là đúng hay sai. Em giả dụ trường hợp là mặc dù mình gắn bô độ như thế nhưng không vi phạm giao thông thì xxx có quyền dừng xe em lại không ạ.
ND 34 sửa đổi có quy định về điều này,nhưng sau 10/11/2012 mới thực hiện cơ.Cụ chú ý nhé

Chidiudiu

Xe điện
lỗi này cụ nào nắm k chắc luật để cãi thì vẫn dính với xxx bình thường

PhanhGap

Xe điện
Đi 4b trên QL đoạn giới hạn 50km/h mà có xe PKL vượt phải rú ra còn giật mình (trừ khi đi 4b hàng VIP). Đầy ông 4b PKL bị xxx dơ gậy gọi vào vì quá tốc độ như thế rồi. Không có GPLX hợp lệ, không phải thành viên CLB đang đi làm nhiệm vụ, toàn dùng xe PKL lượn trong phố để đong gái, chở gái đi chơi, biết điều thì đi chậm thôi, giữ tốc độ đều cho bớt tiếng ồn thì ai nói làm gì, đằng này lại phởn, rú ga, vọt lẹ cho nó bay bay trên phố hẹp. Nhố nhăng hết chõ nói.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Thỉnh thoảng ngồi uống nước vỉa hè trên phố mà có thằng nào chạy xe mà ủ pô, nẹt pô, nổ to (kể cả loại xe phân khối lớn) là E lại nghe có người chửi DCM thằng dở hơi. Quay lại đây bố cho hòn gạch vào mồm.
Luật qui định độ ồn cho phép của bộ phận giảm thanh. 4b đi đăng kiểm nên đảm bảo tiếng ồn và khí thải. 2b hay bừa bãi, được voi lại đòi cả HBT. Riêng E ủng hộ việc xxx bắt giữ và dân ném gạch.
nó mà quay lại thật thì " bố lại chết với mày" :))
nhiều lúc đi đường nghe đằng sau rầm rầm như sấm vang, vội tạt sang bên phải nhường đường thì đợi mãi chả thấy "xe to" đâu, mãi sau mới thấy 1 chú wave tàu lê lết đi lên với cái po độ gào thét thôi rồi....
em không lên án độ xe nói chung và độ po nói riêng nhưng độ gì thì cũng ở mức độ vừa phải thôi, người biết độ thì sau khi thay lon po tiếng nghe hay hơn hẳn, rất chi là kích động, nhưng người độ theo kiểu cho trâu nghe thì ôi thôi, hỏng hẳn. ra đường dị ứng cực với mấy chú choai choai đi dream, wave.... thậm chí là exciter độ những quả po nghe như đấm vào lỗ tai nhau, mấy cái dòng 1 máy ấy có độ giời lên thì tiếng chỉ bộp bộp độp độp thôi chứ làm sao nghe rít rít đến phê như dòng 2 máy trở lên.

songthuhobac

Xe hơi
xxx dạo này suy thoái nhỉ, chắc lại vịn vào cớ nền kinh tế đang suy thoái, muốn tăng thu nhập thôi

xdthienha

Xe điện
Trong luật thì chưa có điều khoản phạt về pô nổ quá to, tuy nhiên theo phép lịch sự thì không nên độ pô có tiếng nổ to quá, đường phố mình nhỏ, người lại đông, cụ mà nẹt pô chắc nhiều người té mất.
Cần gì.Nó cho cái biên bản là tự ý hoán cải xe là móm ngay :D

buicongchuc

Xe ba gác

Em ủng hộ ý kiến của cụ!

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Hôm nay em đi trên đường thì 2 xxx chạy phía sau tới chỉ gậy ra hiệu dừng xe. Mình tấp vào lề , rồi thì đồng chí xxx bảo mình vi phạm lỗi quá tốc độ cho phép . Mình yêu cầu xem hình ảnh vi phạm thì xxx lảng lảng , cuối cùng đuối lý quá nên giở trò bắt em cây bô nổ to , không có bộ phận giảm thanh (bô độ). Vì đang có việc gấp nên mình cũng đôi co vài cái để có cái ghi vào biên bản đại khái là: Cán bộ bắt vào vì lỗi lúc đầu là quá tốc độ , sau đó lại xử phạt bô không đúng qui định.

Vậy xin hỏi các cụ có kinh nghiệm là xxx làm thế là đúng hay sai. Em giả dụ trường hợp là mặc dù mình gắn bô độ như thế nhưng không vi phạm giao thông thì xxx có quyền dừng xe em lại không ạ.
Theo kinh nghiệm của em thì mình phải có lỗi gì đó mới bị xxx dừng xe, ít trường hợp nào bị gọi vào mà không có lỗi lắm ạ!

hanoi24h

Xe tải
Lãnh xẹt! Độ ồn của pô độ đâu có ji kinh khủng đâu. Cụ nên thay pô cũ rồi cãi tiếp

Big_D

Xe buýt
Em không ủng hộ các cụ có bô nổ to vì gây ô nhiễm tiếng ồn.
Nhưng nếu xe cụ còn hạn đăng kiểm và đạt vấn đề độ ồn thì xxx chẳng thể phạt cụ được.
Nếu cần kéo nhau ra đăng kiểm đo độ ồn cho xxx hết cãi.

anhtho

Xe ngựa
Nếu xxx bắt sai, nhưng kiểm tra thêm lại biết vài ba lỗi khác thì cụ vẫn phải chịu thôi, luật nó thế cãi sao được.
Nói chuyện pô, em cũng bị phạt 1 lần, hồi còn chạy babetta (có lẽ nhiều cụ ko biết là xe gì), cái pô nó bị rụng, em đi cố về nhà, quả thực nó nổ ầm ỹ cả phố. xxx tuýt lại, đúng người, đúng tội. Nộp phạt 20k . Hồi đó đâu như năm 1990 thì phải.

tran duc chi

Xe buýt
Cụ gắn bô độ là bị lỗi thay đổi kết cấu xe rồi ,Csgt có quyền dừng xe để phạt và tịch thu cái bô để hủy.

cargoman

Xe điện
Bô kêu to đếch phải việc của nó mà là việc của đăng kiểm, cụ bảo nó là xe tao từ khi mua còn mới nguyên về nó đã kêu thế rồi xem nó bảo sao?

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cực kỳ khó chịu với kiểu độ bô, còi to và gét nhất mấy thằng xe máy lắp đèn chiếu sáng thay vào đèn phanh sau xe.