[Thảo luận] Em bị vịn ở Đào Duy Anh ra Xã Đàn.

B18

Xe tăng
Mừng cụ, lý luận ổn !
Dưng cá nhân em thì không khoái cụm từ "Tôi ở trên OF" kia mấy, em là em viện dẫn luật chứ không dẫn OF ra đâu :)
Nếu là em, em sẽ nói tôi trên BCT :D

thuantienng

Xe hơi
Ôi sao giống E thế! E cũng bị bắt ở đây! Cãi nhau một lúc rồi lại cho đi. Thế mà bao nhiêu xe cũng bị dừng lại giống E, chẳng thấy ai phản ứng gì! Lạ thật!

fuji

Xe hơi
Dạo này đi qua đây em cứ thấy đèn xanh thì sang làn bên trái đi thằng, còn đèn đỏ thì dừng ở chỗ sát bên trái vạch liền, vẫn còn khoảng trống đủ để xe rẽ trái rẽ. Nhờ trời, ko có vấn đề gì, nhưng cứ phải để ý thôi, nhỡ 1 ngày đẹp zời biển 411 nhảy chồm hỗm ra đứng đấy thì khổ :D

blackpaint

Xe container
Nếu là chỗ này thì chủ yếu là rẽ trái đi Ô chợ Dừa chứ nhỉ, rẽ phải có đường riêng rồi còn gì.

likeSUV

Xe buýt
Nếu là chỗ này thì chủ yếu là rẽ trái đi Ô chợ Dừa chứ nhỉ, rẽ phải có đường riêng rồi còn gì.
cụ này vẫn chưa hình dung ra à? cụ chịu khó đọc từ đầu đê! Ở đây là đoạn giao Đ.D.Anh-Xã Đàn-P.N.Thạch, hướng từ Đ.D.Anh đi thẳng vào Xã Đàn.

likeSUV

Xe buýt
Chiều đi của cụ chủ thớt là từ Đào Duy Anh ra Xã Đàn là ko có biển 411, ko có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường nên xxx bắt thế là sai luật. Còn nếu có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường thì các phương tiện cũng phải đi theo, nếu ko đi theo là bị vịn vào lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh của vạch kẻ đường", lỗi này thì nhẹ nhàng ta đẩy xe hàng thoai, mất vài lít, ko bị giữ bằng.
Em thông rồi. Em cảm ơn cụ ạ!

blackpaint

Xe container
cụ này vẫn chưa hình dung ra à? cụ chịu khó đọc từ đầu đê! Ở đây là đoạn giao Đ.D.Anh-Xã Đàn-P.N.Thạch, hướng từ Đ.D.Anh đi thẳng vào Xã Đàn.
Cái giao cắt Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch thì em đi suốt ngày, còn từ Đào Duy Anh ra thì em chịu chả biết đi kiểu gì ra XĐ, trừ trường hợp đi theo hướng từ Đào Duy Anh ra Giải Phóng. Em up cái ảnh lên cho dễ hình dung ạ
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Theo cụ em phải hiểu thế nào?

HangB2

Xe điện
Cái giao cắt Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch thì em đi suốt ngày, còn từ Đào Duy Anh ra thì em chịu chả biết đi kiểu gì ra XĐ, trừ trường hợp đi theo hướng từ Đào Duy Anh ra Giải Phóng. Em up cái ảnh lên cho dễ hình dung ạ

mọi người, cả em nữa, vẫn hiểu là từ chắn tầu về Phạm Ngọc Thạch là Đào Duy Anh (cả phần hầm và 2 bên) và cái chỗ cụ chủ nói là ngã ba Đào Duy Anh x Phạm Ngọc Thạch. Nếu đường đó nay đã gọi là Xã Đàn rồi thì là ngã ba Xã Đàn rẽ trái ra Phạm Ngọc Thạch cụ ợ

mocon

Xe hơi

Cám ơn cụ Black đã giúp em up bản đồ. Trước đoạn Từ chắn tàu ra ngã 3 là Đào Duy Anh, Em lạc hậu quá.
Em lấy cảm hứng từ cụ black khi cụ cãi xxx tại chợ mơ. Thực tình em cũng ko rõ là biển 411 hay là 141 hay 114 nữa. Dưng cứ chém xxx kiểu gì về chả tra nát sách.
Cũng mong các cụ mợ đi qua đây mà dính thì cứ mạnh dạn ý kiến.

cutit102

Xe tải
Cụ không chìa luôn cái thẻ Viettinbank-OF ra cho đủ bộ :P
Cụ lói và chích dẫn quá chuẩn\:D/,sao cứ phải:Tôi ở đây ở đó làm gì cho ló lằng nhằng dây điện nhỉ^#(^.Tôi là công dân bình thường ko lói được sao:x

thule6

Xe điện
Cụ lói và chích dẫn quá chuẩn\:D/,sao cứ phải:Tôi ở đây ở đó làm gì cho ló lằng nhằng dây điện nhỉ^#(^.Tôi là công dân bình thường ko lói được sao:x
iem thích nhất cái chữ ký của cụ :))

blackpaint

Xe container
mọi người, cả em nữa, vẫn hiểu là từ chắn tầu về Phạm Ngọc Thạch là Đào Duy Anh (cả phần hầm và 2 bên) và cái chỗ cụ chủ nói là ngã ba Đào Duy Anh x Phạm Ngọc Thạch. Nếu đường đó nay đã gọi là Xã Đàn rồi thì là ngã ba Xã Đàn rẽ trái ra Phạm Ngọc Thạch cụ ợ
Nó giống một trong hai clip của em dư lày phải không?
http://www.otofun.net/threads/392550-van-la-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach-clip-mo-ta-ky-cho-cac-cu-de-hinh-dung
Nếu rẽ trái thì có đèn tín hiệu riêng cho rẽ trái, hóa ra cụ chủ đi làn bên phải à??? Cụ cẩn thận với những xe đi ở làn ngoài sát dải phân cách họ đi thẳng nếu có đèn đi thẳng xanh đới.

Chỉnh sửa cuối:

hiepsangs

Xe buýt
Cụ hơi cứng nhỉ ? Vod... cụ.

HangB2

Xe điện
Nó giống một trong hai clip của em dư lày phải không?
http://www.otofun.net/threads/392550-van-la-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach-clip-mo-ta-ky-cho-cac-cu-de-hinh-dung
Nếu rẽ trái thì có đèn tín hiệu riêng cho rẽ trái, hóa ra cụ chủ đi làn bên phải à??? Cụ cẩn thận với những xe đi ở làn ngoài sát dải phân cách họ đi thẳng nếu có đèn đi thẳng xanh đới.
chuẩn đó cụ ạ :-bd

Phi Anh

Xe máy
Cụ chủ chiến giỏi nhỉ. Phải em là chú xxx kia có 1 món rồi đấy. Thôi, học dần dần vậy...^_^

henryk

Xe buýt
Chả là, chiều chủ nhật em và gấu đi lượn phố. Qua đoạn này thì bị xxx vịn.
Nghĩ bụng đi qua đây hàng ngày mà bây giờ mới có dịp chiến xxx. Em tấp xe vào lề bảo gấu bật ghi âm sẵn và mở kính.
xxx: Trẻ, đẹp trai, mời anh tắt máy xuống xe.
em: xỏ dép, tắt máy, xuống xe.
xxx: Chào đúng điều lệ. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: Tôi lỗi gì.
xxx: Anh đi sai làn đường.
em: sai thế nào bạn nhỉ ?
xxx: anh đi vào làn rẽ trái.
em: à, không có biển phân làn sao nói tôi sai được. tôi không chấp nhận.
xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ. Tôi kiểm tra hành chính.
em: Anh phải nói được lỗi thì tôi đưa giấy tờ. Còn nếu kiểm tra hành chính anh phải có lệnh, quyết định, hoặc kế hoạch hoặc tin báo. đúng ko?
xxx: Tôi nói anh lỗi sai làn mà.
em giở bảo bối ra: Tôi nói thế này. Tôi ở trên OF, cái lỗi này anh em chia sẻ với nhau nhiều quá rồi. không có biển 411 thì anh ko thể bắt sai làn nhá, anh đứng đây anh cũng biết sự vô lý mà, anh cứ bắt nhưng ai biết thì thôi, ai không biết thì xin anh hay chịu phạt. Nhưng tôi ko sai , tôi ko xin, anh cảm thấy anh đúng thì cứ lập biên bản đi.
(em nói liên một hơi luôn. Có chú 113 lượn lờ gần đấy nghe rồi lảng ra.)
xxx nghe mặt ngắn tũn luôn. Em thấy mình nói hơi to, nên hạ giọng.
Anh tên gì nhỉ? à anh X. anh ở đội nào. Em ở quận. lúc này gấu bảo thôi anh em trong ngành cả. em chữa: tôi ko phải trong ngành, người nhà trong ngành thôi.
xxx như vớ được cọc: anh nói luôn thế có phải nhanh ko.
em: các canh đứng đây quá biết rồi, muốn bắt thì cắm cái biển 411 vào, dân người ta có bị phạt cũng thoải mái nhé.
xxx: vâng, thôi anh đi.
em: ok thế nhá.

Em lên xe. kể thì dài dòng, chứ diễn ra chưa đầy 5 phút..
Lúc em chiến, có 1 mợ đi xe yariss màu đỏ cũng bị vẫy ko biết có biết đường mà cãi ko.

Em thấy đoạn này rất vớ vẫn. Đã có hẳn một đường riêng để rẽ rồi mà nó vẫn bắt sai làn rẽ trái. Các cụ/mợ nào bị vịn ở đây cứ chiến nhiệt tình 100% mình đúng mà. Nhớ mắng cho xxx vài câu cho chừa bớt đi.

Chuyện chỉ có thế, cám ơn các cụ đã theo dõi.
Chúc mừng Cụ chiến thắng vì lẽ phải.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chiều đi của cụ chủ thớt là từ Đào Duy Anh ra Xã Đàn là ko có biển 411, ko có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường nên xxx bắt thế là sai luật. Còn nếu có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường thì các phương tiện cũng phải đi theo, nếu ko đi theo là bị vịn vào lỗi "ko chấp hành hiệu lệnh của vạch kẻ đường", lỗi này thì nhẹ nhàng ta đẩy xe hàng thoai, mất vài lít, ko bị giữ bằng.
Đoạn này bắt lỗi giống hệt ở Big C.

tungfrance

Xe hơi
sao anh k ra tay cãi hộ mợ yariss :D làm phúc hưởng lộc keke

jinyo89lie

Xe tăng
ghi âm đâu hả cụ ???

Bigbird

Xe hơi
Em hỏi cụ chủ nhá.
Chả qua xxx đoán cụ cũng trong ngành hoặc cụ lý luận ầm ầm nên xxx sợ và bỏ qua.
Thế xxx lập biên bản cụ về việc "không chấp hành chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" thì sao ạ. Lỗi này trong nội đô là 300-500k ạ.
Chỗ này có làn rẽ trái nhưng trong làn trong cũng chia đôi, 1 nửa là rẽ trái và 1 nửa là đi thẳng, có mũi tên đàng hoàng.

Còn chỗ này em đi vào làn rẽ trái và và quay đầu cơ, đi ở làn sát bên trái thì cấm quay đầu nhưng đi ở chỗ cụ chủ đi thì không có biển cấm quay đầu. Em toàn quay đầu đi về hướng hầm KL ạ.