[Funland] em bị viêm họng nhờ các cụ, mợ tư vấn

phongviet5987

Xe buýt
Mật ong và quất ngâm, kiêng uống bia rượu, nước đá. Cụ uống thêm thuôc tiêu sưng chống viêm và ngứa cổ là okie luôn ạ

Veneno Roadster

Xe máy
Em cũng hay bị viêm họng. Luon phải hạn chế uống nước đá. Mà súc miệng bằng nước muối đúng la hiệu quả. Em ghét uống thuốc, súc miệng bằng nước muối ấm 2 ngày thấy bớt liền! :D

ME KEANU

Xe tải
Cụ chụp, soi khám j chưa? Em thì dự là cụ bị loạn cảm họng - stress - đặc biệt là do hết tiền thì càng gặp nhiều hơn
Nữa là do cụ cứ nằm gập cổ chơi pát thì cũng dễ lắm
Ho ko phải là bệnh, nó là phản ứng có lợi của cơ thế nhằm loại bụi bẩn thông qua việc thải các chất tiết, cụ xúc nước muối nhiều vào nhé, thư giãn cũng tốt, nhiều khi do tâm sinh nữa đấy

Còn vụ loạn cảm họng, em mong là ko đúng

Hanguyen.arc

Xe hơi
Em toàn ngậm muối là khỏi

dacootodau

Xe tăng
vâng cụ cứ xúc miệng nước muối ngày vài lần là ok

athk

Xe tăng
Cụ mua 1 củ hành tây, rồi chắc lát nhỏ cho vào cốc, cứ 1 lớp hành là 1 lớp đường. Để khoảng 2h cho đến khi đường nó chảy ra, thì dùng thìa cafe để ngậm. Cứ 1h thì ngậm 1 thìa. Đây là cách các nước phương tây hay làm.

dungvbsp

Xe hơi
loạn cảm họng là như nào hả cụ? em đi khám ở Ban bảo vệ sức khỏe rồi, các cụ ấy kết luận là viêm họng cấp cho 15 viên Zinat uống trong 5 ngày nhưng vẫn không khỏi hic hic. cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em.
Cụ chụp, soi khám j chưa? Em thì dự là cụ bị loạn cảm họng - stress - đặc biệt là do hết tiền thì càng gặp nhiều hơn
Nữa là do cụ cứ nằm gập cổ chơi pát thì cũng dễ lắm
Ho ko phải là bệnh, nó là phản ứng có lợi của cơ thế nhằm loại bụi bẩn thông qua việc thải các chất tiết, cụ xúc nước muối nhiều vào nhé, thư giãn cũng tốt, nhiều khi do tâm sinh nữa đấy

Còn vụ loạn cảm họng, em mong là ko đúng

mabu44

Xe điện
Cụ giống em rồi, dăm bữa nửa tháng lại bị, em nghe tư vấn đủ kiểu, kháng sinh amo với alphachoay táng cứ gọi là.. không khỏi.:((
Tuyệt đối ko cắt amidan nhé, cắt nó là cụ hết viêm họng nhưng sẽ viêm phế quản ngay đấy. Vì amidan là cửa ngõ, nó báo hiệu viêm họng trước để mình chữa, nặng thêm mới xuống phế quản và phổi, nôm na là như thế, vậy nên cụ đừng cắt đi làm gì.
Em bày cụ cách đơn giản này nhé, em khỏi hẳn rồi đấy, 1 năm rồi chưa bị lại , dù vẫn beer hơi đều:D
Ngày 3 lần xúc miệng bằng TB ( cho rẻ mà hiệu quả ) sau mỗi bữa ăn, xịt mũi bằng bình xịt Thái Dương ( dạng bột nghệ ) nếu mũi có dấu hiệu bị tắc. Vì mũi tắc là dấu hiệu sắp viêm họng đấy. Uống nước lạnh ( khi đá ống ) hay beer hơi thì thật từ từ những ngụm đầu, cần thì ngậm trong miệng cho lạnh từ từ hãy nuốt, sau vài ba ngụm cứ chiến vô tư:D
Có nhiều người hay bị xung họng ( chưa đến viêm ) do trào ngược dạ dày, vậy nên ăn tối cụ ăn ít thồi và ăn sớm trước 7h nhé, trước khi đi ngủ làm cốc nước lọc nữa là OK.
Hãy chữa bệnh bằng cách sinh hoạt hằng ngày, táng kháng sinh hại lắm cụ à. Giờ em cứ cẩn thận vậy, không bị viêm nữa.

minh0075

Xe điện
Phòng được là tốt, nhưng bị rồi thì cũng phải kháng sinh cho dứt điểm chứ lỵ.
Em có ông bạn ở viện Nhi xui là giờ đừng uống các loại kháng sinh diệt khuẩn như Augmentin hay Zinat gì đó nữa chính ra là ít hiệu quả. Ông ấy xúi em uông Bisepton, khánh sinh này chậm nhưng lại không bị kháng thuốc. Uống tôt các cụ ợ, cụ nào mấy loại kia ko khỏi thử sang Bisepton 4 vienn 1 ngày xem sao. Uông 1 tuần.

hangxin01

Xe tải
Đúng là nc muối là đặc trị cụ ạ. Chịu khó tí. Đêm làm ít muối hột ngậm, tan hết là hết ho

caohuysport.com

Xe buýt
Cụ thích uống đông y 1 lần khỏi luôn ko ạ . Em có biết ông lang uống 1 phát khỏi luôn , chả hiểu ông bào chế kiểu gì
Như tiêu đề, em bị viêm họng hai tháng nay không khỏi mặc dù đã uống thuốc kháng sinh liều cao.tình trạng bệnh của em bây giờ: không bị ho nhưng vướng ở cổ họng như có đờm mắc ở cổ,ban đêm ngủ thì lại ít thấy bị. em nghe mọi người mách có Chị Dung ở 33 ngõ 4 đường Phạm văn Đồng chữa bằng đông y rất tốt, trên này có cụ nào biết chị Dung hay nhà thuốc Đông y nào khác không? tư vấn giúp em với. cảm ơn các cụ mợ nhiều

ME KEANU

Xe tải
loạn cảm họng là như nào hả cụ? em đi khám ở Ban bảo vệ sức khỏe rồi, các cụ ấy kết luận là viêm họng cấp cho 15 viên Zinat uống trong 5 ngày nhưng vẫn không khỏi hic hic. cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em.
Loạn cảm là 1 hội chứng do tâm lý chứ ko phải bệnh, lúc nào cũng như vướng 1 cục j đó ở cổ cụ ạ...là cảm giác chứ ko phải thật, em cứ choét là bị

dungvbsp

Xe hơi
Loạn cảm là 1 hội chứng do tâm lý chứ ko phải bệnh, lúc nào cũng như vướng 1 cục j đó ở cổ cụ ạ...là cảm giác chứ ko phải thật, em cứ choét là bị
vâng cảm ơn cụ. nhưng chắc bệnh em không phải loại này. em có khám rồi và được dự đoán là viêm họng cấp, có đờm ở cổ chắc là viêm họng hạt rồi. một lần nữa cảm ơn tát cả các cụ, mợ đã nhiệt tình tư vấn

hailahai123

Xe hơi
Liên quan đến mãn tính phải chữa rồi. Nhưng mà nếu cần kíp thì cứ tiêm vài mũi liều cao ngay.

Tứ Vạn

Xe điện
Món này cần kiẻng uống đá, e cũng vừa khỏi xong

Audi_Q8

Xe tải
Súc miệng nước muối là chuẩn luôn, nhưng phải chớm bị là súc luôn. E có kinh nghiệm là thấy cổ họng hơi dát hoặc thấy hơi đau họng là súc miệng luôn nước muối, lúc súc miệng cụ cứ khà làm sao nước muối xuống tới cuống họng luôn, nhạy lắm đảm bảo sau khoảng 2 ngày súc liên tục là khỏi. Nếu ko để nặng lên là sẽ kéo theo rất nhiều thứ như đau dát họng, ho kéo dài, hắt hơi sổ mũi....

doandat.pharma

Xe máy
Cụ chủ thớt khổ vì bệnh này quá đây mà. Chúc cụ chủ nhanh khỏi