[Funland] EM bị viêm đại tràng và cả dạ dày nữa , bac sỹ nào đi qua cứu em với.

minh-moc

Đi bộ
Em cũng viêm đại trực tràng vả cả dạ dày nữa, giống hệt nhà cụ này!

tony tran

Xe tăng
Cụ chủ nên dừng tất cả các thuốc tây nêu trên. Chỉ dùng men tiêu hoá, sữa chua sau ăn để bổ sung vi khuẩn có ích!
Tiếp theo cụ mua bột tinh nghệ cucumin mỗi bữa dùng 1 thìa (loại thìa nhựa dùng ăn sữa chua) + 1 thìa nhỏ mật ong hoà trộn với nước uống sau ăn để hàn gắn các vết viêm loét với tăng sức đề kháng!
ăn uống điều độ , kiêng bia rượu và không dùng các đồ tanh cay nóng 1 thời gian! Chịu khó thể dục, đi chơi cho tinh thần thoả mái!
T/B: Nếu cụ còn dùng thuốc tây nhiều hay các đơn thuốc dạ dày của BS đểu cho thì chỉ gây rối loạn thêm đại tràng! Em trước đau DD bị mấy cái đơn thuốc tây nó làm rối loạn tiêu hoá mất 2 năm. Tự mình lựa chọn chữa và điều chỉnh cho mình đến nay 10 năm cơ bản hệ tiêu hoá ổn, chỉ khi nào bia rượu nhiều mới hơi đau dạ dày! ăn hải sản, rau sống vô tư! Cụ nên nghe em, BS hay lang y cũng không bằng bản thân cụ tự điều chỉnh sinh hoạt đâu mà khéo tốn tiền, mệt người!
Uống bột nghệ trước ăn nửa tiếng có được và sao không cụ??? E nghe bu em bảo uống trước ăn nửa tiếng. Thanks cụ

Hoa Vinh

Xe tải
Uống bột nghệ trước ăn nửa tiếng có được và sao không cụ??? E nghe bu em bảo uống trước ăn nửa tiếng. Thanks cụ
Nên uống sau ăn 20-30 phút cụ nhé! Uống trước cũng được nếu hay đi táo. Nhưng nếu uống trước bụng rỗng, đôi khi dị ứng lại gây đi ngoài nhẹ!

Hoa Vinh

Xe tải
Bệnh của cụ chủ chắc hợp cái này:
Triệu chứng bệnh của bác chủ là Hội chứng dạ dày đại tràng, thể loạn khuẩn mất men. Cơ thể yếu, tâm trạng bi quan bệnh càng nặng thêm và càng bị cuốn vào cái vòng lẩn quẩn....
Bác chủ dừng tất cả các thuốc khác, và mua thử hai loại thuốc "Hoa việt vị quản thống" + "Hoa việt Tràng linh đơn" mỗi loại 3-6 hộp để uóng! (Cùng lắm là dùng thêm phụ thuốc men tiêu hóa vi sinh ko thì thôi, chứ ko dùng thuốc tây thuốc ta khác nó loạn)
1 loại chữa dạ dày và 1 loại chữa đại tràng! Mỗi lọ 150 viên thuốc hoàn bé xíu, liều ngày uống 30 viên / chia 3 lần. Mỗi lọ chỉ 35 ngàn đồng!
Thuốc của nhà thuốc Hoa việt, do lương ty Dương Đức Tiến tại Thanh Liêm, Hà Nam sx! Thuốc có bán tại :45 và 53 Quốc Tử Giám, Nhà thuốc số 5 102 Ngọc Khánh; 70 C9 Trung tâm Dược Ngọc Khánh...trong quá trình dùng thuốc cần kiêng các chất tanh, nóng, kích thích...
Sau bác review kết quả cho ae nhé! Chúc bác hợp thuốc và khỏi bệnh. :-bd.
Bác chủ có thể tham khảo ở trang web này: http://yduocviet.vn/hoa-viet-trang-linh-don.html
(P/S em chỉ thông tin giúp các cụ chứ em không phải người của nhà thuốc nhé :D)

FordAT

Xe tăng
Cám ơn các cụ đã chỉ em, hiện em đang xơi tinh bột nghệ 3 bữa mỗi ngày. Mà chưa biết có khá hơn không.?

nguyenlongthe

Xe tăng
Triệu chứng bệnh của bác chủ là Hội chứng dạ dày đại tràng, thể loạn khuẩn mất men. Cơ thể yếu, tâm trạng bi quan bệnh càng nặng thêm và càng bị cuốn vào cái vòng lẩn quẩn....
Bác chủ dừng tất cả các thuốc khác, và mua thử hai loại thuốc "Hoa việt vị quản thống" + "Hoa việt Tràng linh đơn" mỗi loại 3-6 hộp để uóng! (Cùng lắm là dùng thêm phụ thuốc men tiêu hóa vi sinh ko thì thôi, chứ ko dùng thuốc tây thuốc ta khác nó loạn)
1 loại chữa dạ dày và 1 loại chữa đại tràng! Mỗi lọ 150 viên thuốc hoàn bé xíu, liều ngày uống 30 viên / chia 3 lần. Mỗi lọ chỉ 35 ngàn đồng!
Thuốc của nhà thuốc Hoa việt, do lương ty Dương Đức Tiến tại Thanh Liêm, Hà Nam sx! Thuốc có bán tại :45 và 53 Quốc Tử Giám, Nhà thuốc số 5 102 Ngọc Khánh; 70 C9 Trung tâm Dược Ngọc Khánh...trong quá trình dùng thuốc cần kiêng các chất tanh, nóng, kích thích...
Sau bác review kết quả cho ae nhé! Chúc bác hợp thuốc và khỏi bệnh. :-bd.

Cái này gọi là Thuốc Đông y mà chữa theo kiểu Tây y,quá ......dễ.

Chỉnh sửa cuối:

hadoto

Xe hơi
Em cũng bị viêm đại tràng uống mãi mà chả khỏi mong cụ nào bị mà khỏi qua giúp em với.

nvngocnt

Đi bộ
Đại tràng mãn tính rồi thì khó chữa lắm, mình đây cũng bị đại tràng, ăn nghệ với mật ong thường xuyên đỡ đau hơn đó cụ, cụ thử ăn xem

Tứ Vạn

Xe điện
Bệnh này cứ bột nghệ đen trộn mạt ong uống trường kỳ thôi cụ, uống lúc đói nhé. E không kiếm được nghệ đen nhưng viện 103 có bán đơn số 12 uống cũng ok. Ngay và luôn di cụ