[Thảo luận] Em bị tuýt ở ngã tư Quốc Tử Giám, Cát Linh. Cảm ơn các cụ trên OF nhé.

xe than

Xe tăng
Ơ thế đàn ông cãi nhau đều là mợ ạ?giờ em mới biết.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
bác chủ top đi sai roài , chỗ này làn trái trong cùng là để rẽ có đèn tín hiệu mà .

ndb975

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Vodka cụ, chuyện như chuyện hài :))

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Ngã 4 này cãi lý về biển báo phân làn xxx chịu thua vì vạch kẻ đuòng phân làn mờ & cổng Giám nên GTCC không cắm biển trước cửa .nhưng đèn tín hiệu phía Cát linh là 2 pha rõ ràng . Ngày 10 xe đi như mợ cắt hết đầu xe rẽ trái thì còn tắc triền miên . Vấn đề là mình đi đúng luật nhưng kèm theo đó trình đi cũng nên vì cộng đồng chút.

vam

Xe buýt
e dự cụ chủ đi theo kiểu chen lấn xô đẩy của 2b, thấy chỗ trống nào là ngoi lên. Chỗ này 2 làn đi thẳng rộng rãi cụ hoàn toàn có thể đứng đó chờ để làn trái cho các cụ khác rẽ. Không phạm luật nhưng văn hóa GT kém.

Kysidemtrang

Xe buýt
em hoàn toàn đồng ý với cụ.
nói chặt về biển về vạch thì xxx chúng nó 0 bắt đc mình nhưng đi thế thì cũng 0 hay lắm.
em ủng hộ các cụ chiến đấu vì em 0 ưa gì bọn xxx thôi, chứ đi thế em 0 ủng hộ.

Chỗ này chẳng qua là vạnh mờ hết và ko có phân làn hay chỉ dẫn do GTCT họ quên thôi, nên XXX họ đuối với Ò nhà ta, còn thật sự em hay đi đoạn đóa nên đi thẳng thì nên đi đúng làn giữa là văn minh

Đỗ kiểu cụ thì xe rẽ trái họ rẽ sao khi mũi tên rẽ trái xanh?

Cụ rút kinh nghiệm lại đoạn này nhé chứ ko nên vì ko có vạch và biển mà đi và đỗ vậy cụ ợ! Như vậy văn minh hơn

Kính các cụ với thiển ý

XPQ

Xe cút kít
Năm kia em bị vịn chỗ này phát.Đi sát bên phải cũng sai cái làn.Nhưng mờ hôm ý có tí bỗng nên không dám căng,sau rồi một loét cũng thoát vì đường đông.

HaiNQ1983

Xe buýt
Ko có biển phân làn nhưng những chỗ ấy em vân thường đi vào giữa nhường cho người ta rẽ, cụ chủ cứ vin vào lỗi GTCC đi thế hẳn nào tắc đường

mai.thanh10

Xe container
Mợ đi không sai luật. Nhưng ích kỷ và bon chen. Ngã 4 này có đèn rẽ trái lâu hơn 30s so với đèn đi thẳng, mợ lách sang làn sát trái làm cản trở các xe rẽ trái về TĐT. Ngày nào em cũng qua đây 2 lượt nên cực ức chế với những lx đi thẳng ở làn sát trái (em không nói là làn rẽ trái đâu nhé :D)

codate

Xe tăng
ơ thế cụ đi nhỡ nó ra tuýt cụ vì tội không tuân thủ hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc tội chạy thì sao :D

younggun

Xe tăng
cụ cũng chuyên nghiệp đấy, chắc xxx quên mất 6 năm thì vạch sơn nó mờ rồi :))

comxin

Xe đạp
Cụ rất chuẩn.
Chỗ này chẳng qua là vạnh mờ hết và ko có phân làn hay chỉ dẫn do GTCT họ quên thôi, nên XXX họ đuối với Ò nhà ta, còn thật sự em hay đi đoạn đóa nên đi thẳng thì nên đi đúng làn giữa là văn minh

Cụ rút kinh nghiệm lại đoạn này nhé chứ ko nên vì ko có vạch và biển mà đi và đỗ vậy cụ ợ! Như vậy văn minh hơn

Kính các cụ với thiển ý

30L 4588

Xe buýt
Em đi Nguyễn Khuyễn ra Quốc Tử Giám, đường đông quá, gần đến ngã tư em đi sát bên trái (phần mà a CSGT trẻ măng bảo là làn rẽ trái ra Tôn Đức Thắng) Em cứ đi thẳng ra Cát Linh, đến giữa ngã tư bị tuýt. Dừng xe ngay cửa quán chè SG,em mở cửa đi ra, a CSGT chào em và đòi kiểm tra giấy tờ.
Em bảo: Lỗi gì đấy?
CSGT: a cho kiểm tra giấy tờ, a đi sai làn. A đi làn kia là làn rẽ trái.
Em bảo: a nói tôi đi sai làn á?
Em hỏi đi hỏi lại 4 lần, và CSGT vẫn trả lời là em đi sai làn.
Em hỏi: A chỉ cái biển phân làn ở đâu mà a bắt? Vạch sơn cũng không có.
CSGT: Tôi làm ở đây 6 năm rồi. A cho kiểm tra giấy tờ rồi tôi chỉ cho.
Em bảo: Tôi ra xem cái biển phân làn đâu đã.
CSGT: A kiểm tra đi.
Khóa xe, đi được mấy bước quay lại gập cái gương vào cho chắc. Sang đường chẳng nhìn thấy cái biển nào. Em quay lại xe đứng 1 lúc, chẳng thấy a CSGT nào ra cả. Hút xong nửa điếu thuốc em lên xe đi tiếp.

Lúc đầu CSGT hỏi giấy tờ, không hay lượn OF chắc là đưa ngay rồi.
Các bác cho em hỏi Em đợi 1 lúc không có a nào ra giải quyết và em đi luôn có vi phạm lỗi gì không?
Cẩn thận không là dính bẫy" vi phạm + bỏ chạy" thì chết đấy. :))

o0NewDriver0o

Xe buýt
Lũ này chắc chưa đủ chỉ tiêu đi hối lộ quan thầy đây.

hdq

Xe buýt

Kính các cụ với thiển ý
Em là em thích cái này đấy. Kính cụ 1 ly

ngaibin

Xe đạp
Lúc em đi gần đến ngã tư đang là đen đỏ, làn trái vắng quá nên lượn sang. Đen xanh là em phi thẳng luôn, không vướng ai cả, cũng không cản trở ai cả.
Nhưng mà em vẫn thắc mắc là em đợi 1 lúc không Anh CSGT nào ra giải quyết và em đi tiếp, như vây có Vân đề gì không?