[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Traubotube

Xe điện
Trước e thanh lý của vợ mấy cái ip trên này. Mà toàn phải hỏi bên mua có quen ship không,rồi cẩn thận đặt cả tk icloud vào máy. Tất nhiên là có báo cho bên mua biết. Sau khi người mua nhận máy em cung cấp mật khẩu để gỡ icloud đi.

huongdo03

Xe tăng
Cụ bán lên mạng tìm shiper (chả quen biết gì) nhờ ship 1 cái đt giá 3.8tr tới viettel post mà ko cần ứng. Chỗ này em thấy hơi bị vô lý, là các cụ thì các cụ có thực hiện giao dịch ko ạ?
Mà sao ko thấy cụ bán vào nhỉ? Lại bận quá à?

Translator83

Xe buýt
Bán hàng giá trị cao mà không ra bưu điện ship cod nổi cho khách còn đòi ck trước và gọi ship đi gửi bưu điện em cug đến lạy! Em đây bán giá trị có 300k mà cug đi ra bưu điện ship rồi đợi vài ngày mời nhận đc tiền từ bưu điện.
Đây là trao đổi và mong muốn giải quyết của em với cụ ấy nhưng không được chấp nhận, cụ ấy muốn không có trách nhiệm và cũng không muốn hoàn lại một đồng nào cả.

Translator83

Xe buýt
Em nghĩ Mod có thể mời hai bạn tới trao đổi, bạn bán có trách no tìm bạn ship nếu cho rằng khâu ship có vđê. Cuối cùng nếu đã làm mà ko giải quyết được vđề thì ít nhất cug pai yc chia đôi thiệt hại chứ ko thể để ng mua chịu thiệt mà otofun thì mất uy tín!
Hic, hình như bác đọc chưa hết thớt ;) Em đang nhờ các bác tư vấn bây giờ min, mod vào cuộc với phân xử thế nào đây. Bác có cao kiến gì không ạ :)

toimuondie

Xe container
Em mấy lần mua đất toàn trả tiền trước, người ta ship đến chuẩn luôn.

Patriots

Xe lăn
Cụ bán lên mạng tìm shiper (chả quen biết gì) nhờ ship 1 cái đt giá 3.8tr tới viettel post mà ko cần ứng. Chỗ này em thấy hơi bị vô lý, là các cụ thì các cụ có thực hiện giao dịch ko ạ?
Mà sao ko thấy cụ bán vào nhỉ? Lại bận quá à?
Kịch bản lừa đảo thôi

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net
Những vụ mua bán như thế này thì cần có thanh toán trung gian ;))
Em xin nhận làm tt trung gian cho các cụ nhé ;))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Phần trách nhiệm nói kiểu gì thì nói vẫn thuộc về người bán. Bây giờ nói cụ ấy lên trang ship kia bóc phốt cậu ship mà cụ ấy thuê đi xem sao ạ.

doccocuukiem

Xe điện
Em định kiến nghị xóa mẹ cái chợ trời mà đọc còm của cụ lại thấy hợp lý nên thôi. Coi như để đây cho xác cụ học bài ăn thịt lừa giá rẻ.
Chuẩn đấy, hội nhập kinh tế thị trường lừa đảo như ngoé. Ngay mấy cái đa cấp ai cũng nói nên dẹp bỏ nhưng mình lại nghĩ ngược lại, chấp nhận mất vài củ đổi lại được bài học về kinh tế, chả ai cho không ai cái gì, ngây ngô vào đời nó lừa cho mất nhà luôn. Nó giống như tiêm chủng ngừa dịch vậy, tiêm một ít chất độc vào cho kháng thể xuất hiện chống lại chất độc. Chứ ngô nghê như mấy anh thiểu số ra chợ nó lừa cho mất người

Kangaro

Xe hơi
Thời buổi này cứ tiền trao cháo múc thôi cụ ạ. Haizaa

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ ấy gửi ảnh chứng minh đã gửi hàng shipper cho e đây ạ, nhưng một mực không nhận và chịu trách nhiệm khi em nhận không đúng máy như đã thỏa thuận mua bán
Gửi Cụ chủ ít thông tin FB người Ship để LH, hình như Dân Nam Định.

- Đây là FB của chủ Đt hình như bán hàng online.

-Đây có vẻ 1 mẹ bỉm sữa rất thân thiết với chủ Đt.

Mong Cụ chủ có thêm dữ liệu để giải quết ổn thỏa.

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Cụ chụp phần chữ ký người gửi xem nào
Ngoài chữ ký thì viettel có phần cân nặng tính từng gam ghi trên giấy. Giờ giữ lại vỏ hộp người gửi gửi. Cho cái điện thoại 7 vào cân lên là ra trọng lượng biết ngay từ khi gửi đã là máy gì :) nhưng hoá đơn Viettel thế kia thì không lệch được ạ :)

truongsan

Xe đạp
Gửi Cụ chủ ít thông tin FB người Ship để LH, hình như Dân Nam Định.

View attachment 5606394

- Đây là FB của chủ Đt hình như bán hàng online.

View attachment 5606402

-Đây có vẻ 1 mẹ bỉm sữa rất thân thiết với chủ Đt.

View attachment 5606408

Mong Cụ chủ có thêm dữ liệu để giải quết ổn thỏa.
Em cảm ơn cụ

khanhtb

Xe điện
ng bán phải chịu trách nhiệm toàn bộ quá trình gửi,ship hàng.Trừ khi người đến nhận hàng do ng mua chỉ định.

xebetong

Xe container
Cũng tùy từng người. Hôm trước em mua được cái win10pro của một cụ trên này giá rất tốt
Toàn người xấu cả thì chợ sập lâu rồi :)
Lý do thương mại điện tử không khá lên được là thỉnh thoảng lại có thằng lưu manh vào khoắng phát rồi biến :)

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Giao dịch trên chợ OF thì OF nên làm dịch vụ thu phí kiểu Treuhand- thời ebay mới mở có dịch vụ kiểu này, bên mua bên bán chốt với nhau xong thì bên mua chuyển khoản cho OF, nhận hàng ok xác nhận với OF, sau OF chuyển khoản lại cho bên bán. Về phí thu như thế nào các cụ OF giàu kiến thức rồi :)

vuanhanghi

Xe điện
Lạy các thày!
Bán và mua thế này mang tiếng cả OF.
Trên này em mua bán cho bản thân, gia đình hơn chục lần ô tô, mấy lần nhà.
Toàn OK cả
Em có lần mua trên mạng (diễn đàn vnav) món hàng giá gần 2 chục, chả biết ô bán là ai, nhắn tin gọi điện cảm thấy tin đc thế là chuyển khoản, hàng đến rất chuẩn.
Còn trên ofun mua bán ck trước 5-7tr đầy, trộm via chưa bị mất tiền lần nào, có lần bán đồ khoảng 1tr mà ship hàng xong hôm sau mới lấy tiền.
Về vụ của chủ thớt em cho rằng cụ bán hàng bán iphone thật, nhưng quá chủ quan khi gọi ship ất ơ trên mạng để mang ra viettel post, nếu gọi grab thì đã khác. Nếu ng bán chủ tâm lừa thì ship cho cụ chủ gói tăm hoặc củ khoai chứ chả phải là cái điện thoại 200k.
Chung quy lại thì chuẩn ra là ng bán phải back tiền, trả giá cho sự chủ quan, tắc trách của mình. Còn cụ chủ cảm thấy chia sẻ được bao nhiêu cho vui vẻ thù tùy tâm.

Kuu

Xe lăn
Báo cáo các cụ em là thành viên of cũng 7 năm rồi nhưng chưa bao giờ lập một thớt nào hôm nay có việc bức xúc vì bị lừa nên mới đăng đàn trình các cụ. Chả là em ở tỉnh lẻ ( Phú Thọ ) thỉnh thoảng cũng hay vào chợ giời giao lưu mấy đồ điện tử với các cụ nhưng chưa bao giờ các cụ of để em phải thất vọng thì hôm rồi em có mua cái iphone 7 plus lock 32g của cụ VersaceEros giá 3,5tr nhưng e nhận được là cái nokia trị giá 200 ngàn đồng. Em có liên lạc lại thì cụ bảo chắc do ship đổi nhưng em có đề xuất phương án giải quyết thì cụ ấy giữ im lặng ( em có nhắn tin, goi điện nhưng không nhận được phàn hồi). Cụ này em nhớ có thớt giao bán hay giao lưu cả đồng hồ. Các cụ of giúp e phân xử vụ này với, ai có thông tin cụ này cũng cho em xin với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều !
Báo cáo các cụ là khi cụ ấy bảo do ship tráo hàng e cũng tin và có đưa ra hướng giải quyết 50/50 mỗi người chịu đen một nửa, cụ ấy hoàn lại em 1500k nhưng cụ ấy vẫn phớt lờ coi nh
Nếu sự việc đúng như Cụ nói thì Cụ bán hàng kia phải chịu hoàn toàn trách nhiệm, kể cả trường hợp bị shipper trung gian tráo hàng. 50/50??? Sao Cụ lại dễ dàng thỏa hiệp để vớt vát vậy nhỉ? Cụ không cay à?

Bài học mua bán online nói chung và ở OF nói riêng nhiều rồi. Cùng lắm là chỉ chuyển tiền trước cho những nick có uy tín, thân quen hoặc kinh doanh chuyên nghiệp thôi chứ, sao lại chuyển tiền trước cho những nick rao vặt lạ lẫm nhỉ.
Đến chịu Cụ rồi đấy.