[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Lethangvns

Xe tải
Người mua thì chỉ biết trả hết tiền. Còn ông bán phải giao đúng hàng thống nhất chứ? Còn lỗi bên bán giao cho bên nào ship, thì bên bán phải chịu chứ.?

truongsan

Xe đạp
Cụ chủ mới chơi đồ à ?? 2 cái tờ này là shipper khi ra bưu cục sẽ ghi. 1 là cái phiếu gửi. 2 là cái địa chỉ họ tên sđt đc dán ở bên ngoài gói hàng để người giao hàng bên cpn liên lạc rồi gửi cho cụ :)thực hư như thế nào còn chưa rõ, hôm nay cụ nhắn cho e hơi nhiều ngôn từ xúc phạm danh dự người khác rồi đó nhé cụ chủ ! Cụ còn xúc phạm e thêm lần nữa thì đây sẽ là cmt cuối cùng em trả lời ở topic này ! Thân

Shipper nó ghi tờ khai của bưu điện thôi, chứ tôi không nghĩ ông vô trách nhiệm đến nỗi cục hàng của ông đưa cho thằng Shipper ông không ghi cái gì đó lên đâu, vì thằng Shipper nó đầu đất thì sao? (xin lỗi các cụ Shipper), nó nhận mấy cục hàng đều không có tên người nhận rồi ra bưu cục nó biết đồng nào mua mắm, đồng nào mua tương, hay là ông đầu đất?
Em và chắc chắn các cụ có trách nhiệm với món hàng m gửi đều nghĩ vậy chỉ có ông bán hàng mới lý luận trẻ con như vậy, không thằng ship nào nó lại bọc hàng ghi địa chỉ rồi dán băng dính kín ngoài cái hộp gửi đi như thế. Nếu có thì nó với ông gửi hàng là 1

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Giao dịch online ở mình còn nhiều lỗ hổng gây ra sự phức tạp. Em hay bán đồ cũ không dùng nữa...trên ebay, phải đk với ebay thông tin cá nhân đúng, ngoài ra thường người mua phải tự qua mình lấy, sau khi chốt xong giá, mình phải đưa địa chỉ nhà cho họ.

Loxe12a

Xe buýt
Em thắc mắc là khi cụ chủ nhận thì đọc trên tờ khai kia là NoKia mà vẫn bóc ra và nhận hàng làm gì?

truongsan

Xe đạp
Em thắc mắc là khi cụ chủ nhận thì đọc trên tờ khai kia là NoKia mà vẫn bóc ra và nhận hàng làm gì?
Báo cáo cụ lúc đầu e nghĩ chắc vì lý do gì đó mà bên bán họ buộc phải ghi như vậy để đc gửi vì nếu đt giá trị vài triệu nhiều khi phía vận chuyển họ yêu cầu có hoá đơn mua hàng ( vì đã có lần e mua laptop trên of cụ chủ bảo không gửi đc cpn vì họ yc hoá đơn)

vharc

Xe tăng
Căn bản nhiều cụ gạch như kẹc , gạch ngói xong cả tháng ko thấy tăm hơi nên mới phải dùng đến bài ai đến trước lấy trước thôi .
Cụ cho ng mua quãng thời gian bao lâu thôi, hết time ko qua lấy thì không trách nhau dc

phuongkao

Xe tải
Báo cáo cụ lúc đầu e nghĩ chắc vì lý do gì đó mà bên bán họ buộc phải ghi như vậy để đc gửi vì nếu đt giá trị vài triệu nhiều khi phía vận chuyển họ yêu cầu có hoá đơn mua hàng ( vì đã có lần e mua laptop trên of cụ chủ bảo không gửi đc cpn vì họ yc hoá đơn)
đoạn này cụ chủ hơi chủ quan. Gặp em là em alo ngay cho ông bán để xác nhận. Em cũng vài lần kẹt không gửi được đồ giá trị cao, giải pháp là chịu khó ra bến xe.

Báo cáo cụ em cũng muốn lắm mà em lại chưa sắp xếp được thời gian vì phải đi làm và ở xa
Cụ ạ, công bằng phải tự cụ giành lấy, nếu cụ muốn.
Chứ cụ lập thớt mong các ofer "đòi lại công bằng" giúp cụ thì không có đâu ạ.
Các cụ khác không biết thế nào chứ em thì chỉ đọc, rút kinh nghiệm và chửi giúp cụ thôi, chứ em cũng bận nên không có thời gian đưa đơn thay cụ được đâu.

doping113

Xe tải
tra tiền rồi, thà cục 200k còn hơn mất trắng.ùng hộ cụ chủ báo CA. Ít nhất đỡ ấm ức

Loxe12a

Xe buýt
Thế thì báo cho CA để làm ra ngô ra khoai xem cụ ạ.

bachlamhqhg

Xe buýt
Báo cáo cụ em cũng muốn lắm mà em lại chưa sắp xếp được thời gian vì phải đi làm và ở xa
Cụ cứ làm cái đơn tố cáo kèm theo chứng cứ rồi gửi đến cơ quan CA qua bưu điện cũng được mà, luật cho phép, hoặc gửi người quen ở HN mang đến nộp hộ cũng được.

truongsan

Xe đạp
đoạn này cụ chủ hơi chủ quan. Gặp em là em alo ngay cho ông bán để xác nhận. Em cũng vài lần kẹt không gửi được đồ giá trị cao, giải pháp là chịu khó ra bến xe.
E có gọi nhưng không đc nghe máy ạ, cũng nghĩ họ bận gì đó nên chủ quan trả tiền ship rồi bóc ra, lúc bóc ra vẫn nghĩ là bị nhầm, lại gọi nhưng cũng kh nghe máy.

khanghyxda

Xe hơi
E có gọi nhưng không đc nghe máy ạ, cũng nghĩ họ bận gì đó nên chủ quan trả tiền ship rồi bóc ra, lúc bóc ra vẫn nghĩ là bị nhầm, lại gọi nhưng cũng kh nghe máy.
Cụ public số điện thoại lên xong mọi người tìm thông tin cho cụ. Mò ra được thông tin cá nhân thì tấn công vào danh dự của nó. Đấy là nếu muốn làm tới cùng còn không thì thôi coi như của đi thay người. Tiền đấy nó ăn nó gánh nghiệp sau này hộ cụ thôi không thoát được đâu.

phuongkao

Xe tải
có gọi mà k nghe máy thì chuyện nó khác hẳn zồi cụ nhể

1.25 ton

Xe điện
Cụ chủ mới chơi đồ à ?? 2 cái tờ này là shipper khi ra bưu cục sẽ ghi. 1 là cái phiếu gửi. 2 là cái địa chỉ họ tên sđt đc dán ở bên ngoài gói hàng để người giao hàng bên cpn liên lạc rồi gửi cho cụ :)thực hư như thế nào còn chưa rõ, hôm nay cụ nhắn cho e hơi nhiều ngôn từ xúc phạm danh dự người khác rồi đó nhé cụ chủ ! Cụ còn xúc phạm e thêm lần nữa thì đây sẽ là cmt cuối cùng em trả lời ở topic này ! Thân

Vãi, tên hàng ghi rõ điện thoại Nokia cũ kia kìa, Phiếu này đính ngoài hộp hàng. Nếu thằng bán gửi ảnh này, thì chính nó là thằng gửi đồ tại Viettel post rồi. Cụ chủ thớt nếu muốn cho nó toi, thì xin Viettel cái video clip ngày h gửi ( kiểu gì cũng có mặt ông gửi, hàng hóa ), rồi vác ra công an. Không thể nào có chuyện ông bán nhìn cái phiếu gửi đồ ghi rõ tên hàng sai sờ sờ thế kia mà lại không nhảy lên được.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ public số điện thoại lên xong mọi người tìm thông tin cho cụ. Mò ra được thông tin cá nhân thì tấn công vào danh dự của nó. Đấy là nếu muốn làm tới cùng còn không thì thôi coi như của đi thay người. Tiền đấy nó ăn nó gánh nghiệp sau này hộ cụ thôi không thoát được đâu.
Cụ ko đọc à ? sđt đầy ra đấy cụ làm hộ cụ chủ đi ;))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sao khi nhận gói hàng cụ thấy ghi nokia mà còn bóc ra làm gì nhỉ, phải em thì déll nhận trả về nơi sx ngay và luôn.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Được một bài học giá rẻ. Bạn bè mấy chục năm mà nó còn lừa cho tan nhà nát cửa, nữa là quen qua mạng, lần sau rút kinh nghiệm
Vợ chồng đầu gối tay ấp hàng đêm còn hơn thế huống gì bạn bè :P:D

hitle888

Xe điện
Có thông tin đấy cụ làm đi. Toàn xui trẻ con...