[TNGT] Em bị tai nạn ở trên đường ven Nghi tàm( gần Honda Tây Hồ)

keomutvuive

Xe điện
chào các cụ!
hôm nay em xin chia sẻ 1 tình huống, đề nghị các cụ 2b rút kinh nghiệm ạ

hôm nay, khoảng 8h30 e đi làm, em đi từ Lĩnh Nam lên Tô Ngọc Vân. hàng ngày em đều đi theo đường dưới của đường Nghi Tàm. cụ nào hay đi làm đường này sẽ biết là đi đường dưới sẽ nhanh hơn vì buổi sáng đi đường nghi tàm hay bị tắc. đường ở dưới đa số là cửa hàng, nhà dân, đường rộng khoảng 3m hơn 3,5 m gì đó. đường tuy không rộng nhưng cũng khá vắng. hàng ngày lúc không vắng ng em vẫn vít 4 50km/h đều đều.

sáng nay, em thấy phía trước là đường vắng, ít ng nên e chạy khoảng 50km/h. gặp người hay phương tiện khác là em giảm tốc độ ngay.( em cũng hết cái tuổi chạy ẩu, chạy láo rồi. )
đùng 1 cái 1 bà tầm 33 -35 tuổi tự nhiên từ trong ngõ phi ra, bá ấy phi cũng cầm 40 km/h, lúc đó e chỉ nhận ra là có ng phi ra, đâm vào xe em đánh choác 1 cái. nhanh đến nỗi lúc đâm vào nhau em mới bắt đầu phanh.lúc bắt đầu va chạm e vẫn còn nghĩ là " thôi quả này mình ngã cũng đau đây) thế nhưng em phanh và em không bị ngã. nói thì lâu nhưng sự việc xảy ra nhanh đến nỗi mà em dừng xe lại mà vẫn ngơ ngác luôn. em dừg xe cách chỗ người kia ngã khoag 4-5m gì đó.
sơ đồ em tả qua như thế này ạ

[/URL][/IMG]

em dừng xe lại được và thấy bà kia nằm sõng xoài. e rất bực và cáu. nhưng dù sao người kia cũng bị ngã và đau hơn. em chạy đến dìu bà ấy vào chỗ mấy anh bảo vệ của HONDA tây Hồ (em ngu là ở chỗ này ). bà ấy bị sát 1 ngón tay, chảy máu chắc chỉ vài giọt, chân cũng bị sát 1 tí. nhưng bà ấy nói đau không đứng dậy được và bị đau ở phân hông bên trái hay phải gì đó.
em bảo bà ấy gọi người nhà xem thế nào (lúc đó em không sợ vì em cũng không sai). bà ấy gọi ông chồng đến.bà ấy nói điện thoại thì mếu nói có thằng nó đâm em, abc nhưng thái độ rất đáng gét( em đã thấy mình sai dần rồi, không phải sai vì gây tai nận mà sai khi ở lại). trong lúc chờ chồng thì bà ấy gọi bạn bà ấy làm giáo viên ở gần đó đến. lúc đó em ra xe xem có sao không thì thấy xe em bị rách yên( không hiểu tại sao luôn) , vỡ phần ốp bụng xe bên trái, vỡ phần nhựa để chân bên trái ( e đi nouvo lx) , yếm xe không sao, tay dắt sau có vết sát

em lúc đó cũng gọi 1 anh ở công ty đến, vì em không phải là người ở đây, bà kia thì cứ mếu máo nên nói chuyện hòa giải hay phân tích cũng không được, em nghĩ cho anh ở công ty em và chông f bà ấy nói chuyện thì tiện hơn. lúc chồng bà ấy đến,nhìn đeo kính đen và nhìn cứ hùng hùng hổ hổ. chưa hỏi xem bà ấy bị sao hay xem chi tiết như thế nào mà ra xem đường rồi cứ nói "mày đâm vào vợ tao là mày sai rồi" em ra cãi nhưng ông ấy cứ bảo mày sai rồi. e nghĩ là lại đấy chắc cũng chẳng nói phải trái hòa giải được rồi.

anh ở công ty em cũng đến, bạn của bà ấy cũng đến, moi ng đều đồng ý đưa bà ấy vào xanh pôn đẻ chụp xem phần hông bị sao không.
xe 2 bên thì nhờ bạn bè mang về
lúc đến viwwnj chờ làm hồ sơ thì ông ấy cứ nói cái giọng là em phải chịu trách nhiệm này nọ. em bực mình, nhẽ mà em va vào ông ấy xem hung hổ thế nào với em, em lại chẳng táng cho

nhưng em vẫn bảo e không sai, có gì thì nhờ mấy anh bảo vệ ở honda tây hồ chứng kiến, vì các anh ấy xem từ đầu đến cuối, . nhưng ông chồng bà kia cứ đòi em phải trách nhiệm, bồi thường thiệt hại. em nghĩ là có nói chuyện phải trái với lão này thì không được rồi. lúc làm hồ sơ thì bố mẹ bà kia đến bảo ông chồng thì về nhà lấy thẻ bảo hiểm. bố mẹ bà này thì thấy có vẻ cũng nhẹ nhàng tử tế.

em gọi điện hỏi anh ở công ty là tình hình gặp phải thằng cùn như thế này thì làm thế nào?? anh ấy bảo chú té ngay đi cho đỡ mệt ng, loại cùn như thế thì có giời nói. thế là e té về

Em không biết em là thế là đúng hay sai nhưng thật sự là sau lần này em kinh nghiệm nếu va quệt nhỏ nhỏ, không dính dáng gì đến công an thì tốt nhất là mình không giây dưa gì cho mệt. gặp mấy thằng cùn thì chịu. nhất là với mấy trường hop chẳng biết ai đúng ai sai, chẳng ai đúng rõ ràng hay ai sai rõ ràng thì tốt nhất ai lượn dược thì lượn.

các bác vote trừ cho em cũng được nhưng thuẹc sự hôm nay em thấy nếu tốt tốt tí củng rước vạ vào thân

baogiomuaduocxe

Xe điện
vừa chiều qua em gặp t/h gần giống với kụ, lúc em đi mua trâu gác bếp, em đang đi chỉ tầm 20km/h vì đường đang đông mà tính em thì khoái đi chậm thì tự nhiên đến chỗ giao cắt TĐT có đứa sang đường đi ngược chiều táng ngang xe em???, nhưng hình như nó bị vù ga và phanh gấp nên ngã lăn đùng ra, em thì chả sao vẫn ngồi yên trên xe, thấy nó khóc mếu thì em đỡ dậy nhưng nói nó mấy câu, tự nhiên mấy cụ xe ôm ở đâu đi đến bẩu em sai rồi và bắt em đưa em kia đi viện???em tức quá bảo: nó vừa đi ngược đường vừa đâm vào giữa xe tôi mà lại bảo tôi sai là sao???mà em tức nhất là em kia đã đi sai mà ko nói 1 câu nào, chỉ khóc mếu có vẻ để cho mọi người thông cảm hoặc ủng hộ nó, xe em vừa mua (vision) bị dập mất nhựa chỗ để chân, đôi co 1 lúc em thấy nếu để lâu đông người nên lên xe đi thẳng, cũng chả ai có ý kiến gì.em chỉ bực thái độ em kia và sao mọi người ko đồng tình với lẽ phải.
chia sẻ với cụ chủ. đúng là đen quá.

tabalo79

Xe buýt
Ở đời nhiều lúc muốn tử tế cũng chẳng được. Nhưng cụ cư xử thế cũng phải nhẽ, người có văn hóa cũng phải khác dân xxx

Accent1110

Xe tăng
Cụ chưa thanh toán viện phí mà nó cũng cho cụ té ợ??

phuongcum

Xe buýt
Kể ra mà rơi vào trường hợp như cụ chủ không dừng cũng áy náy nhỉ. Mà dừng lại nếu gặp đội lởm khởm cũng chả biết xử lý thế nào. Các cụ có cao kiến gì không?

keomutvuive

Xe điện
Cụ chưa thanh toán viện phí mà nó cũng cho cụ té ợ??
em nghĩ là định té từ lúc đưa nó vào viện rồi cơ. nhưng vào viện thì có 2 ông bà già, thàng chồng thì về lấy bảo hiểm nên e mới nhanh chân té dc. cũng may, nếu không thì lằng nhằng với bọn đáy

tranthihao

Xe tải
Đọc xong mới thấy sống ở xã hội này tử tế chưa chắc đã tốt.
Sự việc xảy ra từ đầu đến cuối chủ thớt đều sai trong mọi sử lý. Hy vọng cụ chủ sẽ rút ra đc kinh nghiệm.

keomutvuive

Xe điện
Đọc xong mới thấy sống ở xã hội này tử tế chưa chắc đã tốt.
Sự việc xảy ra từ đầu đến cuối chủ thớt đều sai trong mọi sử lý. Hy vọng cụ chủ sẽ rút ra đc kinh nghiệm.
em vẫn còn non lắm. cụ phân tích cái sai của em và cách ứng sử nếu gặp tình huống đáy ntn là tốt nhất đi. em thây cái e sai nhất là dừng lại đỡ con kia

keomutvuive

Xe điện
mai bác đi làm vợ chồng họ chặn đường thì làm sao?
em cũng ghê răng, tại lúc e bắt xe ôm về công ty. em chỉ ghê là nó hỏi mấy ông xe ôm ở bệnh viện là biết ngay. em cũng lo. tại cái bà kia làm ở gần chỗ tai nạn, em thì ngày nào cũng đi qua 2 lần

mrkoi

Xe tăng
em cũng ghê răng, tại lúc e bắt xe ôm về công ty. em chỉ ghê là nó hỏi mấy ông xe ôm ở bệnh viện là biết ngay. em cũng lo. tại cái bà kia làm ở gần chỗ tai nạn, em thì ngày nào cũng đi qua 2 lần
Cụ lo giề, làm cái khẩu trang đeo vào có mà nó bít đằng giời. Nhưng mà lần sau cụ cũng nên rút kinh nghiệm phóng xe dưới 40Km chứ đừng cao hứng mà táng từ 40-50km ợ.

tung.pham

Xe hơi
Em cũng y đúc cụ luôn, thậm chí còn ngu hơn. Em đi thẳng - đường từ Hoàng Cầu ra Cát Linh, trong ngõ bỗng nhiên 1 cụ SCR phi ra tốc độ khoảng 40km/h, rầm 1 cái, nói thật là em không thể phanh kịp. Em bỏ xe em đấy, ra dựng xe cho cụ SCR thì cụ SCR nghiễm nhiên coi đó là đúng và .... phi ra xe em rút khoá xe em (hành động rất muốn cho ăn đấm).
Sau đó cụ SCR đứng ba hoa chích choè tao là bộ đội, quen toàn bộ đội (khổ cái là doanh trại bộ đội gần đó) và gọi điện cho 2 thằng con trai ra. Phát đầu thì 1 ông ra hùng hổ mày sai rồi, giữ xe, gọi xxx đến bắt không nói nhiều xong đòi động thủ nhưng không thành. 10 phút sau thì ông con thứ 2 ra, to gấp đôi em và còn húng hơn, đòi oánh luôn chứ không cần phân bua.

Chuyện còn dài dưng mà kết quả là em mất 800k để đại tu lại xe SCR cụ ạ. Có 2 trường hợp xảy ra:
- Em làm to chuyện, có động tay thì cũng chắc chắn thua 2 anh em nhà kia mà vẫn phải đền ?!
- Em dành phần thua luôn và đền có thể ít hơn

Nói thật em cũng bó tay và AQ là em bị rơi tiền thôi chứ cũng không biết xử ra sao các trường hợp như này nữa. Đen thì gặp phải đối tượng như vậy cụ ạ!

bunbunbun

Xe hơi
em thì em nghĩ thế này ... thứ nhất bác không sai ở chỗ là :
1 bác đang ở đường chính , đường ưu tiên nên về nguyên tắc bà ý phải nhường bác
2 là bác bị xe bà ý đâm phải nên người sai chính là bà ý

còn về việc tranh cãi nhau em nghĩ là bác kinh nhiệm lần sau khi tai nạn xuống xe bác nên rút đt ra chụp 1 ,2 chiếc làm bằng chứng vả lại vết đâm vỡ yếm ở thân xe chắc vẫn còn nhìn là biết do xe kia đâm . còn em nghĩ là trong trường hợp tai nạn bác xuống xem người ta ra sao thì cũng chẳng sai ... nếu là em em cũng sẽ làm thế .

Chỉnh sửa cuối:

keomutvuive

Xe điện
em thì em nghĩ thế này ... thứ nhất bác không sai ở chỗ là :
1 bác đang ở đường chính , đường ưu tiên nên về nguyên tắc bà ý phải nhường bác
2 là bác bị xe bà ý đâm phải nên người sai chính là bà ý

còn về việc tranh cãi nhau em nghĩ là bác kinh nhiệm lần sau khi tai nạn xuống xe bác nên rút đt ra chụp 1 ,2 chiếc làm bằng chứng vả lại vết đâm vỡ yếm ở thân xe chắc vẫn còn nhìn là biết do xe kia đâm . còn em nghĩ là trong trường hợp tai nạn bác xuống xem người ta ra sao thì cũng chẳng sai ... nếu là em em cũng sẽ làm thế .
vâng, xe bà kia chỉ bị xây sát 1 chút do bị ngã thôi, xe em thì bị đâm vỡ cả phần bụg xe, phần yếm bên trái, nhưng khó hiểu nhất là bị rách yên,

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
Các cụ đã bảo làm phúc phải tội cấm có sai~X(

laogia

Xe máy
vâng, xe bà kia chỉ bị xây sát 1 chút do bị ngã thôi, xe em thì bị đâm vỡ cả phần bụg xe, phần yếm bên trái, nhưng khó hiểu nhất là bị rách yên,
Trước khi xe bà kia đổ, bánh xe bị ép sát vào xe cụ nên tay phanh trên hành trình đi xuống nó cào yên cụ 1 cái (phanh ở tay lái bên phải cào vào bên trái yên cụ).

Tribute

Xe container
Hóa ra XH bây giờ nếu có va chạm, nếu mình đúng, trước hết cần phủ đầu thằng sai cái đã, để nó thấy nó sai đã, chứ nhường nhịn thái quá hóa ra nó tưởng là nó đúng nó lại lên nước, phiền phức. Chia buồn cụ chủ. Muốn làm người tử tế ở cái XH này giờ cũng khó.

Tintit

Xe tải
Kể ra trong trường hợp của cụ mà không dừng lại, lên xe đi thẳng thì cũng khó, vì xe của cụ ko biết có đi tiếp đc ko, hay đi được về đến nhà đọc báo thấy tin: "Chủ phương tiên gây tai nạn nghiêm trọng rồi bỏ chạy" thì cũng áy náy lắm. Gặp phải củ chuối thì đúng là mình gặp hạn, nên em cũng sẽ nghe lời các cụ chụp ảnh hiện trường, rồi gọi xxx đến nhờ phân xử vậy. Chứ lỡ trg trường hợp của cụ đã vào viện rồi mà nhà mụ ấy cứ giữ chặt cụ lại thì còn oan gia hơn, nếu ko phân xử đc ai đúng ai sai :((

cwise

Xe container
cực lực Phê bình anh bạn khổ chủ nhé, đi 40-50km là phạm luật rồi, phải biết rằng Hà Nội lắm ngõ nhỏ, phố nhỏ, bất thình lình lao ra thì tính sao, đi chậm thôi, tối đa 30-35 là cùng. Thêm nữa ở chỗ Honda Tây Hồ xe o to, xe máy các loại thường từ trên đê lao xuống cũng rất nguy hiểm. Thằng em đây mua xe ở HD Tây Hồ mỗi lần lên xuống phải căng mắt ra quan sát vì nhiều xe máy đi ẩu lắm.

Tóm lại là đi chậm, chú ý quan sát. Và tuyệt đối tránh phụ nữ và người già :P. tránh từ đằng xa, k thèm chấp.