[TNGT] Em bị tai nạn, lại kẹt chân phanh, chân ga...

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Tiện đây các cụ cho em hỏi,cái cản sau của altis bao nhiêu tiền các cụ nhỉ.Hôm trước có cho ông anh mượn xe đi,chẳng hiểu rượu chè kiểu gì mà lùi :-*tường được,xe thì đã có camera lùi rùi chứ^:)^

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cho em hỏi; rồi sao nữa?cụ được đền bù bằng cái gì ở Tiana thế? có tạm thỏa mãn không?:-<

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tiện đây các cụ cho em hỏi,cái cản sau của altis bao nhiêu tiền các cụ nhỉ.Hôm trước có cho ông anh mượn xe đi,chẳng hiểu rượu chè kiểu gì mà lùi :-*tường được,xe thì đã có camera lùi rùi chứ^:)^
cỡ 5 củ cụ ạ
Cho em hỏi; rồi sao nữa?cụ được đền bù bằng cái gì ở Tiana thế? có tạm thỏa mãn không?:-<
em chỉ kể phần có thể kể thôi nhá... suốt buổi chiều, thỉnh thoảng em lại nắm (bắt) tay chị ấy một cái

xe365vn

Xe container
thế cũng may chán rồi cụ nhể, ko nó điên nữa thì chết . đi AT rất hay nhầm ga ,phanh

photothienvc

Xe tăng
đen quá các bác ạ, vừa làm bảo hiểm xong, còn chưa kịp ký nghiệm thu ở chỗ bác son rack...~X(
hôm qua em đi ăn cưới thằng cháu ở hải phòng, cỗ thì chưa đựoc ăn (thực tế là không) thì mất cả buổi chiều ngồi ở cap máy tơ, hải phòng để giải quyết tai nạn!

Số là em đi vào ngõ (ngõ lê quýnh, ngõ lớn lắm) đang vào thì gặp 1 xe quay đầu trong ngõ... đành phải đợi thôi, em dừng xe. Khoảng 10 giây thì ... Rầm! Thôi xong, chạy xuống xem thì ôi thôi, một mợ đi teana lùi vào mông em. Mợ ấy bị nhầm chân phanh với chân ga.
Thiết hại của em đây:

thủ phạm đây:

em xin các bác mới đi xe số tự động, đặc biệt là các mợ, chú ý luyện tập, nhớ giúp cho bọn em cái chân phanh với chân ga nó khác nhau thế nào với ạ.
Các bác nào mà gấu mới lấy bằng thì nhớ đào tạo lại cẩn thận kẻo ... Mệt lắm đấy!
cái to, cái bé, nhầm thế quái nào đc? Vị trí thì khác nhau roài - hay là cụ đi hai chân cho vui

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
phanh với ga thì cũng y hệt vị trí như xe số sàn thôi chứ có gì khác đâu, chẳng qua là cuống quá nên đạp linh tinh.
Cụ nào bảo do xe số tự động là ko chính xác.

hajinbk

Xe tăng
Tm TEANA còn bị vỡ cụm đèn hậu hay sao ý nhể? Nếu thế thì tốn xiền hơn cụ chủ thớt rồi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chia buồn với cụ Đồng, vụ này thực chất cụ bị bực mình và bị đói thôi chứ em thấy thiệt hại ko lớn.
Cụ bị mỗi cái cản sau, đèn hậu, còn các phần thép tôn đều chưa sao.
Cái cản nhựa và đèn sau này thì 1 trong 2 bên bảo hiểm sẽ phải đền cụ.
Còn nếu ko - uốn thổi cho tròn trịa lại rồi sơn tử tế giá cao lắm kể cả cuối năm cũng chỉ đến 1 củ là cùng. Cản nhựa trông thế vỗ lại phát lại bình thường ngay
May mà mình ngồi o tô chứ ngồi 2 bánh thì có khi toi

Chỉnh sửa cuối:

Furious

Xe điện
Chia buồn với cụ! Chắc mợ ý vừa lái vừa mải mê làm đẹp. Thế cuối cùng cụ có "thịt" mợ ý không ợ?

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
cái to, cái bé, nhầm thế quái nào đc? Vị trí thì khác nhau roài - hay là cụ đi hai chân cho vui
Vâng, nó khác nhau về kích thước và vị trí đặt cái to đặt bên trái, cái bé đặt bên phải và cả 2 cái đấy dùng nhõn có 1 chân để đạp. Đạp cái này thì thôi cái kia

phanh với ga thì cũng y hệt vị trí như xe số sàn thôi chứ có gì khác đâu, chẳng qua là cuống quá nên đạp linh tinh.
Cụ nào bảo do xe số tự động là ko chính xác.
Nó rất giống nhau, đúng rồi, số sàn hay tự động thì cũng thế, nhưng nó khác nhau ở cái chân côn ạ, khi chân trái đạp côn thì chân phải có đạp vào cái gì cũng thế. Đấy là điểm khác nhau cơ bản của số sàn với số tự động

Tm TEANA còn bị vỡ cụm đèn hậu hay sao ý nhể? Nếu thế thì tốn xiền hơn cụ chủ thớt rồi.
Đúng rồi cụ ạ, em ấy cũng vỡ cụm đèn hậu bên lái và rách cái Cản sau, tuy về mức độ vỡ/rách khác nhau nhưng thiệt hại kinh tế thì cũng tương đương nhau ạ. Có điều là cả 2 xe đều mang ra BH để làm nên chủ yếu là mất thời gian

Chia buồn với cụ Đồng, vụ này thực chất cụ bị bực mình và bị đói thôi chứ em thấy thiệt hại ko lớn.
Cụ bị mỗi cái cản sau, đèn hậu, còn các phần thép tôn đều chưa sao.
Cái cản nhựa và đèn sau này thì 1 trong 2 bên bảo hiểm sẽ phải đền cụ.
Còn nếu ko - uốn thổi cho tròn trịa lại rồi sơn tử tế giá cao lắm kể cả cuối năm cũng chỉ đến 1 củ là cùng. Cản nhựa trông thế vỗ lại phát lại bình thường ngay
May mà mình ngồi o tô chứ ngồi 2 bánh thì có khi toi
TOY Láng Hạ đang ngồi gõ/vỗ lại phần thép với tôn đấy ạ, sáng nay đưa vào, vật tư có sẵn mà hẹn thứ 6 mới lấy được xe :(
BH của bên bị đã đồng ý bồi thường gửi gara rồi, nên thiệt hại của em là tiền taxi đi lại từ nay đến thứ 6 ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phongpham

Xe buýt
Cháu bị 1 lần khi đi 2b đỗ trong chỗ rửa xe, 1 mợ đi Camry lùi va vào xong mợ ấy không xin lỗi được 1 câu lại còn bảo lúc trước không thấy có xe đỗ ở đó.
Chỗ đó là bãi giữ xe của ông em nên cháu cũng không nhắc đến chuyện đền gì cả.
Chán cho kiểu đi xe nhìn trước 1 tiếng chỗ đó không có gì thì cứ thế đi vào như chuồng lợn nhà mình vậy

vmcgf

Xe tăng
Em xin tiết lộ với cụ là ở HP, thi lấy bằng lái xe khó cực, cứ ngon như óc chó vậy ! thằng bạn em ở HN thi ko đỗ, xuống HP thi cái đỗ ngay ! he, làm gì các cụ các mợ ở dưới đó chả nhầm chân nọ giò kia !!!

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ chủ buồn cười thật ai lại đi vào xxx phường giải quyết thế, phải em thì em mời mợ ấy xuống Đồ sơn giải quyết thì mới được. Mà em hỏi thật mợ xinh ko>:D<>:D<>:D<

bvhadelpiero

Xe lăn
chia bùn cùng cụ, thui coi như hạn cuối năm cho nó qua đi cụ nhé!

vmcgf

Xe tăng
Nhà ngoại em ở hải tẹt mà, em biết trung tâm đào tạo lái xe dưới đó, họ làm ẩu, bậy hơn mình trên này nhiều!

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ chủ buồn cười thật ai lại đi vào xxx phường giải quyết thế, phải em thì em mời mợ ấy xuống Đồ sơn giải quyết thì mới được. Mà em hỏi thật mợ xinh ko>:D<>:D<>:D<
Ơ, em tưởng xxx ở đâu mà chả thế?

Hôm qua lúc cãi nhau thì bực mình thật, nhưng sau khi giải quyết xong thì đôi bên đều coi như đây là cái hạn, mất việc tý, chi phí tý coi như xong. Ra về bắt tay nhau vui vẻ cả, không nhớ dai thù vặt :D
Suốt buổi em cứ xưng anh anh em em với chị ấy. Đến lúc xem bằng lái mới biết chị ấy hơn em 4 tuổi :D công nhận trẻ thật, nhìn cứ như 30 :-|

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
Em xin tiết lộ với cụ là ở HP, thi lấy bằng lái xe khó cực, cứ ngon như óc chó vậy ! thằng bạn em ở HN thi ko đỗ, xuống HP thi cái đỗ ngay ! he, làm gì các cụ các mợ ở dưới đó chả nhầm chân nọ giò kia !!!
công nhận, em tuyển 1 chú lái xe người hn xịn nhưng bằng hải phòng, đã thấy nghi nghi về trình độ, có test hẳn hoi nhưng cũng nể tí nhờ vả
hơn 1 tuần sau thì phải giải tán ngay, may là mới móp gần giống xe bác dong chứ chưa đến nỗi phải vào cap nào đó giải quyết hộ

ZAD Viet

Xe điện
Thân vỏ nó cứng lắm, đâm xong, 1 đ/c chân dài đi cũng còn bảo: xe của em rởm nên đâm phát hỏng ngay, còn xe của mợ ấy xịn nên ... thiệt hại nhiều hơn xe em (bi giờ đang ko biết kiếm đồ ở đâu để thay - gara của chị ấy bẩu thế)
Mợ đấy bẩu chuẩn thế còn gì.
Em thấy thường là không nhầm, mà chỉ là do lỡ chân thôi.
Khi lùi AT, vấp 1 tí là thường gí ga, mà dí cái lại quá đà, thế là uỳnh.