Em bị quấy rối điện thoại và hành trình chống spam alô

bes

Xe lăn
Em ngồi nín thở đọc cả thớt của cụ, có khi em mở mấy vụ bomb SMS để các cụ oánh lại kẻ thù chứ không chỉ thụ động ngồi chặn nữa :))

Thỏ Béo

Xe hơi
Ui giời, có thế này mà cụ Bụp làm cái thớt dài quá.

Rảnh thì sang em đưa cho cái số 2nd em đang dùng, 1 ngày mà nháy dưới 100 cuộc mới là lạ. ( Cái số mà cụ xem trên thớt đăng ký nhà Man của em ấy, số đó chỉ phonebook gọi thôi, ngoài ra thì nó reject hết ), tay em cũng đã cắt không dưới 200 số nháy máy như kiểu như cụ vừa bị đấy ạ, nhưng mà số thì rẻ quá, cắt số này thì nó mua số khác, nên cũng đành .. sống chung với lũ & hy vọng tính kiên nhẫn của mình nó nhiều hơn ... bên kia.

Xét về nguyên tắc & luật của mạng, quấy rối số khác sau 03 lần sẽ bị cắt, cho nên chắc cụ cũng không mất đến 30 ngày nhưng chắc cũng không dưới 7 ngày ( đã từng làm giải quyết khiếu nại quấy rối em biết mà hj hj).

Hôm nay thì số kia nó hết quấy cụ, nhưng nếu mai nó bỏ 40K ra mua số khác thì hành trình khóa số của cụ lại ... bắt đầu. Vô phúc nó mới ăn con lô khoảng chục quả, mua tất số thì kể cũng hơi mệt ạ hj hj.

Thế mà hôm rồi bên em cắt có 3.700 số khai báo không đúng thông tin người sử dụng thì các báo đài đã đưa tin loạn xạ, khiếu nại tùm lum, đúng là dân chủ ... quá đi mất.

1 tin hơi vui cho cụ, sang năm thì việc phát triển thuê bao của các mạng không còn quan trọng nữa, hết tình trạng dùng sim thay thẻ, các thông tin thuê bao trả trước được quản lý chặt hơn, tội quấy rối thuê bao được đưa vào xử lý hình sự thì may ra...

Để an ủi cụ, mai mà nó dùng số khác quấy rối cụ tiếp, cụ để em xem có tìm được nó không, mình đến mời nó đi ... cafe nhé?

Good luck

Website
www.facebook.com

Rảnh thì sang em đưa cho cái số 2nd em đang dùng, 1 ngày mà nháy dưới 100 cuộc mới là lạ. ( Cái số mà cụ xem trên thớt đăng ký nhà Man của em ấy, số đó chỉ phonebook gọi thôi, ngoài ra thì nó reject hết ), tay em cũng đã cắt không dưới 200 số nháy máy như kiểu như cụ vừa bị đấy ạ, nhưng mà số thì rẻ quá, cắt số này thì nó mua số khác, nên cũng đành .. sống chung với lũ & hy vọng tính kiên nhẫn của mình nó nhiều hơn ... bên kia.

Xét về nguyên tắc & luật của mạng, quấy rối số khác sau 03 lần sẽ bị cắt, cho nên chắc cụ cũng không mất đến 30 ngày nhưng chắc cũng không dưới 7 ngày ( đã từng làm giải quyết khiếu nại quấy rối em biết mà hj hj).

Hôm nay thì số kia nó hết quấy cụ, nhưng nếu mai nó bỏ 40K ra mua số khác thì hành trình khóa số của cụ lại ... bắt đầu. Vô phúc nó mới ăn con lô khoảng chục quả, mua tất số thì kể cũng hơi mệt ạ hj hj.

Thế mà hôm rồi bên em cắt có 3.700 số khai báo không đúng thông tin người sử dụng thì các báo đài đã đưa tin loạn xạ, khiếu nại tùm lum, đúng là dân chủ ... quá đi mất.

1 tin hơi vui cho cụ, sang năm thì việc phát triển thuê bao của các mạng không còn quan trọng nữa, hết tình trạng dùng sim thay thẻ, các thông tin thuê bao trả trước được quản lý chặt hơn, tội quấy rối thuê bao được đưa vào xử lý hình sự thì may ra...

Để an ủi cụ, mai mà nó dùng số khác quấy rối cụ tiếp, cụ để em xem có tìm được nó không, mình đến mời nó đi ... cafe nhé?

Good luck
Khú khú, túm được chính chủ nhà mạng đây rồi.:D

Đề nghị sếp Lục về nhắc nhở ngay phong cách làm việc của em trực tổng đài số 0496. Ai đời khách hàng đang trình bày mà cứ nhảy vào chặn họng bằng câu "Xin lỗi đã ngắt lời anh..." Đến lần thứ 5 thì em cáu quá.:102:

Hình như cô này ko đủ kiên nhẫn để nghe khách hàng trình bày và khi giải thích cho khách hàng thì ko đi vào trực tiếp vấn đề mà cứ vòng vo như kiểu đọc đi đọc lại một đoạn băng cũ.:102:

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
hề hề... gặp e thì bó tay ngay, dùng blacklist nhưng để kiểu dạng nó vẫn tưởng mình đổ chuông, nhưng thực sự là trên máy mình ko có biểu hiện gì...
chỉ khổ là ai gọi vào thời điểm nháy thì máy mình bị bận thôi... Đừng nên để chế độ ngắt máy, như vậy nó càng cú...Làm như thế là nó nản ngay vì cảm thấy như mình ko quan tâm đến số đang gọi....
Anh Bụp dạo này là hotboy mà...
Làm như thế vớ phải thằng hâm thì mất việc của mình, mình lại cóc nghe được những cuộc khác.:D

hattrick

Xe buýt
gặp đúng dân làm sim, nó ghét Min mod nó kích ngày 100s rác nháy có mà BL vào mắt ;)), sim rác xong nóa bán cho k thì nhà mạng cung bó chim

mapbe

Xe hơi
Ốm và sốt từ sáng thứ 7 đến giờ mà E không thoát cảnh làm phiền của 1 chú bộ đội tự xưng tên Thìn từ số tel 09779511xx, kêu là bộ đội lục quân hay thủy quân gì đó. E đã lịch sự từ chối bảo là mình không muốn làm bạn của bộ đội đâu thì bị chú ý cho 1 tràng là E làm ở 1 cơ quan văn hóa mà sao khó tính thế. E bảo ngay, bộ đội thì giúp dân chứ bạn làm như thế này là làm phiền nhân dân đấy, mình ko thích làm bạn của bộ đội đâu, điện thoại cho thằng đó thì nó ko nghe. Kể cũng hài, ở đời có lắm kẻ rỗi hơi, Em chặn số di dộng thì chú này gọi bằng số cố định của CQ, nhưng chả dám nói gì, hờ hờ, đc rồi, thứ 3 khỏe đi làm E gọi theo số đó rồi gặp chỉ huy phản ánh lại là chú này làm phiền nhân dân. Còn nếu muốn làm việc vì đúng theo chú đó nói là E làm ở CQ văn hóa thì xin mời cứ giờ hành chính tới làm việc, nếu việc mà E phải giải quyết thì gặp E, còn việc ko cần E phải giải quyết thì gặp ng khác. E làm thế có được không các cụ các mợ ơi!

Chỉnh sửa cuối:

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Cũng gay cụ nhỉ

Thần Tài

Xe điện
Tưởng gì, món này nhà cháu gặp nhiều, quen rồi, lâu không thấy bị quấy rối lại nhơ nhớ. Số nhà cháu cũng đầy trên mạng, cụ nào rỗi quấy rối cháu tý đê.

betraihn

Xe buýt
Bài cụ tuy dài nhưng rất giá trị, minh họa lại rõ ràng, đúng là Chã có khác.
(đã rót rượu mời cụ rồi)

bes

Xe lăn

Good luck
Ôi dời ơi, có mỗi 1 ông nháy máy mà có 1 ông trình bày 1 thớt dài đậm chất con tằm nhả tơ, 1 ông trả lời 1 bài dài đậm chất kỹ thuật.
Rõ ràng là ảnh hưởng của Legend beer trưa nay.
Đơn giản nhất : nháy máy đến phát thứ 2 là đưa vào blacklist, mình mất 1 giây, nó mất 40.000đ. Thằng nào chịu thằng nào.
Đơn giản nhì : Khóa chiều gọi đến :)) :)) :))
Hết chuyện, chấp tất cả các mạng, chả phải khiếu nại đâu cả.
Thế mới là cuộc sống tươi đẹp.

bes

Xe lăn
gặp đúng dân làm sim, nó ghét Min mod nó kích ngày 100s rác nháy có mà BL vào mắt ;)), sim rác xong nóa bán cho k thì nhà mạng cung bó chim
Đấy là bomb SMS chứ đâu còn là nháy máy nữa.

Website
www.facebook.com
Ôi dời ơi, có mỗi 1 ông nháy máy mà có 1 ông trình bày 1 thớt dài đậm chất con tằm nhả tơ, 1 ông trả lời 1 bài dài đậm chất kỹ thuật.
Rõ ràng là ảnh hưởng của Legend beer trưa nay.
Đơn giản nhất : nháy máy đến phát thứ 2 là đưa vào blacklist, mình mất 1 giây, nó mất 40.000đ. Thằng nào chịu thằng nào.
Đơn giản nhì : Khóa chiều gọi đến :)) :)) :))
Hết chuyện, chấp tất cả các mạng, chả phải khiếu nại đâu cả.
Thế mới là cuộc sống tươi đẹp.
Quả đơn giản 2 có khi lại hay.:))

Em trúng quả đề 3 càng 10 củ thì em cũng làm thế đấy, giờ còn phải để số kiếm cơm.:P

Bình Mía

Xe tăng
Bài cụ tuy dài nhưng rất giá trị, minh họa lại rõ ràng, đúng là Chã có khác.
(đã rót rượu mời cụ rồi)
Uỵch, cụ lại rót rượu mời hắn nữa rồi hả? thế này thì tý nữa hắn lại mở Thớt khác cho mà xem~X(

ngoducthanhvn

Xe máy
Bác dùng đt xịn chế thì lại phải cài phần amc
mà hình như em thấy giống quảng cáo cho pm chặn cuộc gọi này hơn nhể
Em xài cái mobel
nháy hả,cho ngay vào black list
xong ngay,đơn giản

Lão Chã bụp giỏi thật đấy, em dốt nên ứ làm được như lão

Ngày trước em dùng số Viettel cũng hay bị tin nhắn đểu với ĐT phá thối, sau vài lần làm việc với VT thì cứ có số nào chơi em, em chỉ cần báo số là các bạn bên VT chơi lại luôn.
- Nếu sim VT: các bạn ý khoá tài khoản.
- Nếu sim mạng khác, các bạn ấy khoá cuộc gọi luôn hộ em

Khoản chống quấy rối này, em thấy các bạn Viettel hơn hẳn nhà nhà mạng khác

trungnc

Xe điện
Em cứ nhá máy 3 lần mà gọi lại không trả lời là em cho vào danh sách đen trong blacklist

20L5725

Xe tăng
Ngày trước em chơi với 1 hội các thể loại AE sinh viên nam nữ khoảng 20--30 mống, do nhà ngoại em làm nhà trọ thế là cứ mỗi lần em bị nháy máy cứ bắn luôn cái số đó cho 30 mống kia nháy ngược trả nợ đó là hồi chưa có phần mềm nhá máy, còn giờ có phần mềm đó em lại ko bị ai nháy nếu có em toàn ủn nó vào cái blacklist.................