[VHGT] Em bị phạt rồi.

tuanzs

Xe container
Chỗ đấy có biển phân làn không các cụ nhể? Lâu em chả ngó nên không nhớ nữa, nếu có biển thì cụ chủ dính lỗi sai làn chứ ghi BB lỗi không chấp vạch là nhẹ rồi. :D
Vụ 200 hay 400 thì chờ kết quả của cụ chủ vậy.

Thích Là Mần

Xe tải
Phức tạp thật.

Lahan.

Xe hơi
Em thì chả hiểu sao hôm trước bị xxx nó hỏi thăm vì tội không tuân thủ hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông tại ngã 4 Láng hạ Lê Văn Lương, thằng xxx nó bảo em là bọn nó chưa nghe thấy thông tin là việc phạt thí điểm nội đô đã hết hiệu lực, bác nào giải thích hộ êm cái (mà em thì thấy trên này bác nào cũng bảo là hết thí điểm rồi).

Trần Điện

Xe tăng
Áp dụng khoản 1 điều 43 cụ ạ, vẫn phạt 400k của em, vẫn áp dụng lỗi tăng nặng trong nội đô các cụ ạ.

sylilave

Xe buýt
EM ĐÃ LẤY QĐ VỀ, MỨC XỬ PHẠT GHI RÕ NĐ 71, SAU KHI EM THẮC MẮC THÌ CÁN BỘ TẠI PHÒNG ĐƯA QĐ NÓI ÁP DỤNG MỨC XỬ PHẠT TRONG NỘI THÀNH, CÁC CỤ XIN CHO Ý KIẾN Ạ, EM CHƯA ĐI NỘP PHẠT VÀ THẢO SẴN ĐƠN KHIẾU NẠI RỒI Ạ.
Nghị định 71 là em của nghị định 34, là nội dung sửa đổi từ nghị định 34 và có giá trị thực hiện thay thế cho 34. Như vậy, trên dòng Căn cứ của biên bản phải ghi đảo lại nghị định 34 thành 71 và 71 thành 34 mới đúng. Theo cháu, hình như xxx ghi nhầm cơ sở phạt. Nếu xxx ghi như thế này thì cụ bị phạt trên cơ sở nghị định 34 chứ không phải 71. Các cụ thử nghiên cứu lại xem có đúng không.

A TỦN

Xe tải
Theo em cụ bi nó chém rồi. Hết hiệu lực nên chỉ 200 thui. Sai đừng ném đá em nhé :D

buicongchuc

Xe ba gác
Trích nghị định 34:

Mục 7
ÁP DỤNG THÍ ĐIỂM ĐỐI VỚI MỘT SỐ VI PHẠM TRONG KHU VỰC
NỘI THÀNH CỦA CÁC ĐÔ THỊ LOẠI ĐẶC BIỆT
Điều 43. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một số hành vi áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt
1. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: điểm a, điểm k khoản 1 Điều 8 Nghị định này.
Chương IV

ĐIỀU KHOẢN THI HÀNH
Điều 57. Hiệu lực thi hành
1. Nghị định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 20 tháng 5 năm 2010.
6. Quy định tại Mục 7 Chương II Nghị định này được thực hiện thí điểm trong thời gian 36 (ba mươi sáu) tháng kể từ ngày Nghị định có hiệu lực thi hành. Ủy ban nhân dân các thành phố là đô thị loại đặc biệt quy định cụ thể phạm vi khu vực nội thành của đô thị loại đặc biệt để thực hiện việc thí điểm. Hàng năm, Bộ Giao thông vận tải chủ trì, phối hợp với Bộ Công an, Ủy ban nhân dân các thành phố là đô thị loại đặc biệt báo cáo Thủ tướng Chính phủ kết quả thực hiện thí điểm; kết thúc thời hạn thí điểm, tổ chức tổng kết đánh giá việc thực hiện thí điểm và báo cáo Chính phủ đề xuất chủ trương thực hiện tiếp theo.

Trích nghị định 71:

16. Sửa đổi, bổ sung Khoản 4, Khoản 6, Khoản 7 Điều 57 như sau:
6. Quy định tại Mục 7 Chương II Nghị định này [về nghị định 34 - lời giải thích của em] được thực hiện thí điểm trong thời gian 36 (ba mươi sáu) tháng kể từ ngày Nghị định có hiệu lực thi hành. Ủy ban nhân dân các thành phố trực thuộc Trung ương quy định cụ thể phạm vi khu vực nội thành để thực hiện việc thí điểm. Hàng năm, Bộ Giao thông vận tải chủ trì, phối hợp với Bộ Công an, Ủy ban nhân dân các thành phố trực thuộc Trung ương báo cáo Thủ tướng Chính phủ kết quả thực hiện thí điểm; kết thúc thời hạn thí điểm, tổ chức tổng kết đánh giá việc thực hiện thí điểm và báo cáo Chính phủ đề xuất chủ trương thực hiện tiếp theo.

Như vậy, cụ chủ chỉ bị xử phạt theo NĐ 71 (hiệu chỉnh một số điều của NĐ 34) như sau:

[FONT=&quot]1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]“Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm đ, Điểm e Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;

honda_cub79

Xe lăn
Các thông tư với nghị định của mình thay đổi cứ liên xoành xoạch, đọc đau hết cả đầu.

_CatCat_

Xe đạp
Thí điểm phạt nặng nội đô đã hết hiệu lực thì cứ áp dụng theo nghị định thôi ạ. 100-200k