[Funland] Em bị nôn ra máu

cargoman

Xe điện

Đến lúc nôn gần xong kụ khạc và ọe nhiều không? Nếu chỉ có ít máu và ở cuối thì khả năng nhiều là khạc ra máu thôi. Kụ chớ lo lắng quá, cứ bình tĩnh theo dõi. Kụ để ý các triệu chứng: tiếp tục buồn nôn? Bụng chướng? Đại tiện ra phân đen, có mùi khẳm? Mệt nhiều (nhiều hơn mọi lần khi kụ uống rượu bia nhiều), hoa mắt chóng mặt?
Nếu không có thì cứ vô tư, đỡ mệt thì đi khám họng. Nội soi dạ dày mấy ông uống rượu bia nhiều thì 90% là "viêm, xung huyết niêm mạc dạ dày", không bia rượu thì cũng đến 80% :P
Nếu có các dấu hiệu như cụ nói thì là bị sao ạ? E thì ko bị thế,có cái đi ngoài lúc đấy thì phân có màu đen thôi. Mà dạo này em có tật là cứ ăn xong lại buồn đi, ko biết có phải bị đại tràng ko? Cảm ơn cụ nhiều

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Nếu có các dấu hiệu như cụ nói thì là bị sao ạ? E thì ko bị thế,có cái đi ngoài lúc đấy thì phân có màu đen thôi. Mà dạo này em có tật là cứ ăn xong lại buồn đi, ko biết có phải bị đại tràng ko? Cảm ơn cụ nhiều

Không có những triệu chứng trên thì khó mà là xuất huyết tiêu hóa kụ ạ, kụ có thể yên tâm hơn 1 chút. Mai kụ nhớ đi soi họng nhé.

cargoman

Xe điện
Vâng e cảm ơn cụ sauken. Thế cái vụ mà cứ ăn xong lại muốn vào toilet là bị sao hở cụ,thuốc thang thế nào ạ?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Vâng e cảm ơn cụ sauken. Thế cái vụ mà cứ ăn xong lại muốn vào toilet là bị sao hở cụ,thuốc thang thế nào ạ?
Vào toaet nhưng có bị đau bụng không ạ? Và sản phẩm đầu ra thế nào?

cargoman

Xe điện
Thấy khó chịu thôi chứ cũng ko đau bụng lắm,sản phẩm đầu ra nhiều khi là tóe loe cụ ạ

hvthe

Xe đạp
thế đã đi khám chưa, tình hình sao, nôn vậy có bị dạ dày ko