[Funland] Em bị nhân viên cũ là Ofer chơi xấu sau nghỉ việc ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

daicuty

Xe tăng
Báo cáo các cụ,
Vợ của Phong vừa điện thoại trao đổi với em nhận lỗi và mong được gỡ bài, em với Phong sẽ xác nhận một số nội dung rồi em sẽ up lên đây để mọi người được biết và ban điều hành OF có căn cứ để xóa bài ạ.
Vợ cụ ấy cũng giỏi IT vậy à, chắc cụ ấy cũng trao đổi qua vợ về vấn đề công ty chứ không ai lại tự dưng đi làm thế
Tốt nhất cụ và cụ ấy có gì không bằng lòng nên nói ra cho dễ hiểu, chứ đá quả bóng sang cho vợ nghe cảm giác không lọt tai

Tóm lại là từ nay em sẽ không bao giờ đọc các thớt bóc phốt ở OF nữa.
10 thớt thì cả 9.5 thớt "chúng em đã giải quyết xong, chỉ là sự hiểu lầm, các cụ min mod xóa thớt giúp ạ"
Các thể loại hóng hớt chầu rìa lại chưng hửng ai về nhà đấy.

gnoudman

Xe tăng
Báo cáo các cụ,
Vợ của Phong vừa điện thoại trao đổi với em nhận lỗi và mong được gỡ bài, em với Phong sẽ xác nhận một số nội dung rồi em sẽ up lên đây để mọi người được biết và ban điều hành OF có căn cứ để xóa bài ạ.
Chồng làm vợ gọi điện xin lỗi là như nào cụ...về nguyên tắc nếu thằng nào làm thằng đấy là người nhận, sao lại dí người khác nhận lỗi thay ...
Nếu không dám đối diện mà dí vk nhận lỗi thì chú Phong này hèn thật ... :))

daicuty

Xe tăng
Thuê làm gì ? thuê làm như thế nào ? quy định công việc, sản phẩm là gì ? như thế nào ?,....

Cái em đang muốn nghe, ở chiều khác, cho đủ khách quan 2 tai, 2 chiều, 2 luồng,.... còn túm cái vãy như cụ,... thì dễ lắm, cứ ông chủ thuê người làm thì có toàn quyền sở hữu, định đoạt,.... cũng đúng, nhưng nhiều trường hợp là xưa rồi ạ,...
Cụ có câu trả lời rồi đó, chắc do vợ cụ ấy táy máy nghịch nên lỡ xóa mất data công ty cũ của chồng, chắc sau đó vợ bảo là lỗi do con táy máy vì bị xóa tận mấy lần cơ mà

Phỡn

Xe tăng
10 thớt thì cả 9.5 thớt "chúng em đã giải quyết xong, chỉ là sự hiểu lầm, các cụ min mod xóa thớt giúp ạ"
Xong rùi gà mới vẫn lại bị lùa :P

daicuty

Xe tăng
Nhờ bóc phốt mà làm trò cho người đọc, em thấy toàn các cụ học thức cao, điềm đạm mà thua VOZ hơi xa, bên đó trẻ trâu nhiều nhưng bóc phốt nào ra phốt đó, thông tin được nhiều người đối chất khá kỹ

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
phonganngan em vào xác nhận giúp anh mấy gạch đầu dòng để ban quản trị diễn đàn có căn cứ đóng và khóa thớt này :
1. Phong đã hiểu sai anh trong công việc ?
2. Chính vì hiểu sai nên em đã có một số việc làm không đúng, như nội dung anh nêu trang 1 : xóa data web và Vote xấu về công ty mình ?
3. PHong nhận lỗi và mong muốn được xóa Topic này ?

Làm sai rồi để vợ nhận lỗi thì sai lại càng sai.
Nghĩ rằng thời gian sẽ xóa đi tất cả nhưng nên nhớ rằng of là nơi thù dai và nhớ lâu nhất.
Không dám đối diện với sự thật thì chỉ nên về làm chả cá với bán thịt chó thôi, đừng lê la trên of nữa Phong ạ.

Xong rùi gà mới vẫn lại bị lùa :P
Nhờ bóc phốt mà làm trò cho người đọc, em thấy toàn các cụ học thức cao, điềm đạm mà thua VOZ hơi xa, bên đó trẻ trâu nhiều nhưng bóc phốt nào ra phốt đó, thông tin được nhiều người đối chất khá kỹ
Em thì từ lâu rồi coi OF là nơi chém gió và học hỏi kiến thức cũng như kinh nghiệm sống, kinh nghiệm xử lý tình huống của các cụ/ mợ.
Không mua bán gì hết.

daicuty

Xe tăng
Em thì từ lâu rồi coi OF là nơi chém gió và học hỏi kiến thức cũng như kinh nghiệm sống, kinh nghiệm xử lý tình huống của các cụ/ mợ.
Không mua bán gì hết.
Giải trí, đọc tâm sự lúc rảnh rỗi ( trước em toàn chơi game giờ bỏ)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Screenshot_20200720-105507_Samsung Internet.jpg

Thật đơn giản và nhẹ nhàng.
Giá như trong cuộc đời mỗi khi dẫm phải bãi phân ta có thể bấm vào phím undo như này thì tuyệt biết bao.

kvboto

Xe container
Cụ có câu trả lời rồi đó, chắc do vợ cụ ấy táy máy nghịch nên lỡ xóa mất data công ty cũ của chồng, chắc sau đó vợ bảo là lỗi do con táy máy vì bị xóa tận mấy lần cơ mà
Trai nam nhi, tranh luận vấn đề (Nếu thấy hay, mở mang, bổ ích cho tâm trí ta), ta cứ đi thẳng vấn đề đó, với thông tin, cơ sở, bằng chứng, lý luận xác đáng, khách quan, đầy đủ,.... và cảm nhận, phán xét theo cái trí tuệ, cái tư duy, cái đạo đức trung thực,... của ta.

các việc khác có hay không, không quan trọng,... he he he

caoboiden

Xe hơi
Túm lại cụ Phong kia chơi k đẹp tí nào :)

vừa đi vừa láii

Xe container
Công nhận OF bóc phốt rất dễ thương.
Sau giai đoạn quyết liệt là 2 bên rủ nhau uống bia rồi xoá thớt.
Tháng sau đến lượt cụ khác dính đòn :(

tuankm2009

Xe tải
Thuê làm gì ? thuê làm như thế nào ? quy định công việc, sản phẩm là gì ? như thế nào ?,....

Cái em đang muốn nghe, ở chiều khác, cho đủ khách quan 2 tai, 2 chiều, 2 luồng,.... còn túm cái vãy như cụ,... thì dễ lắm, cứ ông chủ thuê người làm thì có toàn quyền sở hữu, định đoạt,.... cũng đúng, nhưng nhiều trường hợp là xưa rồi ạ,...
Hợp đồng đôi khi chỉ là nói miệng với nhau. Hợp đồng không bắt buộc phải phải bằng văn bản.

Ở đây cho dù có khúc mắc gì giữa 2 bên thì hành động xóa data là hoàn toàn sai, data rõ ràng là tài sản của công ty. Nhân viên bất mãn với chủ thì có thể kiện ông chủ và ông chủ sẽ chịu sự trừng phạt nếu sai luật. Nhưng dùng một hành động sai trái khác để đáp trả lại một hành động sai trái là không thể biện minh. Đó là cách hành xử của bản năng, của thiếu giáo dục.

Vì ông đấm tôi nên tôi đốt nhà ông. Vì ông không trả lương cho tôi nên tôi phá nhà xưởng của ông,...

daicuty

Xe tăng
Trai nam nhi, tranh luận vấn đề (Nếu thấy hay, mở mang, bổ ích cho tâm trí ta), ta cứ đi thẳng vấn đề đó, với thông tin, cơ sở, bằng chứng, lý luận xác đáng, khách quan, đầy đủ,.... và cảm nhận, phán xét theo cái trí tuệ, cái tư duy, cái đạo đức trung thực,... của ta.

các việc khác có hay không, không quan trọng,... he he he
Nhưng câu chuyện lại đến từ việc không quan trọng và cũng gần như không liên quan đến thân chủ, mà là vợ của thân chủ
Không muốn cười mà cũng phải cười

nvh_hn

Xe container

daicuty

Xe tăng
Hợp đồng đôi khi chỉ là nói miệng với nhau. Hợp đồng không bắt buộc phải phải bằng văn bản.

Ở đây cho dù có khúc mắc gì giữa 2 bên thì hành động xóa data là hoàn toàn sai, data rõ ràng là tài sản của công ty. Nhân viên bất mãn với chủ thì có thể kiện ông chủ và ông chủ sẽ chịu sự trừng phạt nếu sai luật. Nhưng dùng một hành động sai trái khác để đáp trả lại một hành động sai trái là không thể biện minh. Đó là cách hành xử của bản năng, của thiếu giáo dục.

Vì ông đấm tôi nên tôi đốt nhà ông. Vì ông không trả lương cho tôi nên tôi phá nhà xưởng của ông,...
Thôi không cãi làm gì nữa cụ à. Đó là nguyên tắc nghề nghiệp rồi chứ không phải là đạo đức nghề nghiệp nữa
Đi làm nghề gì cũng thế, ít ra phải có nguyên tắc, rồi sau đó phải có 1 chút đạo đức, sống thế mới thoải mái, khi gặp lại còn có cái mà nhìn nhau

ngoc_phuong

Xe lăn
Báo cáo các cụ,
Ô.
Sao lại bắt vợ sút bóng thay là thế nào.
Khú khú.
Bản lĩnh đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng