[Funland] Em bị nhân viên cũ là Ofer chơi xấu sau nghỉ việc ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu cậu Phong kia đã định dấu thì sao lại dùng email và số đt của mình để vote 1* cho cụ nhỉ? Có thể có ném đá giấu tay hoặc cậu kia chắc chắn rang cụ chủ k thể chứng minh được là bạn ấy đã làm gì với website của cụ nên cố tình vote 1*.
Về luật vote 1* ở vn thì chả sao nên cụ cứ bình tĩnh, đưa kết luận của mình ra đây có khi lại bị kiện ngươc.
Cậu ấy không phải gốc IT nên không để ý ạ

kvboto

Xe container
Có mấy vấn đề thấy không rõ:
1. Cụ chủ có vẻ cho rằng cậu kia làm việc cho mình, đồng thời làm việc riêng của cậu ta nữa,... là không được ==> vậy thỏa thuận lao động với nhau về thời gian, công việc cụ thể thế nào ?

2. Thuê nhau làm việc:
- Có hợp đồng lao động quy định cụ thể về sản phẩm IT: sản phẩm, code, website, pass, mật khẩu...được làm ra trong quá trình làm việc thì thuộc tài sản của ai ? bản quyền của ai ? quyền và trách nhiệm của các bên như thế nào ?
==> Nếu không có thì người làm ra có thể là chủ sở hữu trí tuệ, có quyền xóa,...
- Không thuê nhau làm việc nữa thì bàn giao, quyền sở hữu được giao nhận như thế nào ?

3. Cậu kia xóa, vote, comment,...không tốt ==> vậy có đúng/có bằng chứng thực tế không ? có vu khống không ?

4. Cậu kia vote, comment bằng địa chỉ, số điện thoại cụ thể, không phải ẩn danh,... như vậy cũng không phải là dạng tiểu nhân, "ném đá dấu tay".
- Lý do làm gì gì ? nếu đúng quy trình thì Shop cần tìm hiểu và giải đáp trên mạch commnet đánh giá shop đó
- Đã trao đổi cụ thể gì khúc mắc công việc, quyền lợi giữa 2 bên với nhau trước khi post lên đây chưa ?
- Cụ chủ post lên đây, em thấy mới chỉ 1 chiều, với ý muốn chủ quan của cụ chủ thớt:
+ Làm cho chủ thớt rồi, thì không nên/được làm riêng của mình (trong giờ hành chính) nữa ?
+ Xóa nội dung, post comment, vote 1 sao,... nơi đã từng làm việc,... là xấu tệ hại, là ăn cháo đá bát,...
+ Lỗi của cụ chủ trong quản trị: hợp đồng lao động, quản lý tài sản "trí tuệ" IT, quản lý an toàn, mật khẩu, hệ thống,.... có nhiều thiếu sót, hời hợt,... dẫn đến bị ảnh hưởng,... thì chỉ cho là do người kia xấu, không tốt với mình, sao kg nghĩ đó là lời cảnh tỉnh rất có ích cho mình ?!

Chỉnh sửa cuối:

daicuty

Xe tăng
Thói quen của e mỗi khi bc ra khỏi chỗ ngồi là nhấn tổ hợp phím tắt để khoá màn hình.
Cc làm sếp thì nhân viên ra đi phải ngay lập tức remove khỏi các nhóm zalo, group, chat của công ty. Thay mk và sdt nhân viên dùng p là đăng ký của cty. Ng tắc cơ bản đấy ah. Nh công ty có những bí mật riêng nên là chat zalo tối kị.
Mật khẩu máy tính thì phá đơn giản quá cụ.ít nhất cụ nên đặt pass bios

Kitcat

Xe container
Mật khẩu máy tính thì phá đơn giản quá cụ.ít nhất cụ nên đặt pass bios
Chỉ bc ra 2-10ph để đi lấy nc , vs hoặc cùng lắm leo cầu thang thể dục tý thôi cụ ơi. Ý là lập thành thói quen rời chỗ là khoá máy.

LuckyCar

Xe container
Em đánh dấu để hóng phốt, nếu đúng như những gì cụ chủ viết thì lại tiếc cho một nick KDCN.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như thế này thì bẩn quá. Đạo đức nghề nghiệp của IT là có đấy, em cũng làm admin mãi nên em hiểu. Chỉ là không phải thề thốt như bác sỹ thôi, nhưng ngầm quy ước!
Nghề nào cũng cần đạo đức nghề nghiệp chứ cụ. Kiến trúc lại càng cần. Tất cả dựa trên nền tảng đạo đức con người và chuẩn đạo đức xã hội

daicuty

Xe tăng
Chỉ bc ra 2-10ph để đi lấy nc , vs hoặc cùng lắm leo cầu thang thể dục tý thôi cụ ơi. Ý là lập thành thói quen rời chỗ là khoá máy.
10p là đủ thời gian copy data rồi cụ. Nó boot usb là copy được
Chưa kể nó it mà cài remote nó rình cụ đi đâu đó nó remote nó copy data đơn giản à

DucHoan

Xe tăng
Đầu tuần xác cụ đã nhóm lò rồi

lum..zzz

Xe điện
Tên ông em này thấy cũng quen quen nhỉ
Bán đồ ăn cũng kdcn trên này mà cụ. Để cậu em đấy với thớt đối chất nhầy trên này. Còn trong làm ăn bạn thân 26 năm chơi em nó có phệt hơn 1 tỷ của em tiền mặt rồi té thì chẳng tin bố con thằng nào dc cả

daicuty

Xe tăng
Bán đồ ăn cũng kdcn trên này mà cụ. Để cậu em đấy với thớt đối chất nhầy trên này. Còn trong làm ăn bạn thân 26 năm chơi em nó có phệt hơn 1 tỷ của em tiền mặt rồi té thì chẳng tin bố con thằng nào dc cả
Nhắc lại bạn thân giờ e vẫn nhói lòng. Dính 200 mà giờ e lận đận mãi, toàn giấu vợ từng tí 1 để trả mãi chưa hết. Cũng biết nó vì chết sâu đến nỗi thế mà k nói mình câu nào.

cuongdiv

Xe container
Cụ phongngan gì đó chuyên cày còm trong các chi hội để xin rượu. Nếu đúng như lời chủ thớt tố thì em nghĩ nên dừng nick trên otofun ạ
Chệ cho e xin tí ;))
Klq nhưng e chưa đọc hết nội dung, chỉ biết vào ủn cho nổi lên ạ :D

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như cụ chủ nói thì :
1 - cho thằng này nghỉ là đúng, để càng lâi càng sinh nhiều biến, nó đã có ý định phá hoại từ lâu rồi
2 - lỗi của cụ chủ ; quá tin nv, giao thì giao nhưng ko đc giao toàn bộ, khi nhân viên nghỉ phải thay đổi ngay. Độ nhanh nhạy ko có khi hệ thống bị sập mấy lần mà ko nghĩ ra thành phần đứng sau ( kém về quản trị và quản lý )
3 - nếu đúng thì thằng nhân viên này khốn nạn và cụ cần tìm nó giao trực tiếp luôn, còn nếu nó ko từ bỏ thì cho nó vỡ alo luôn

Kitcat

Xe container
Haiz ở HN này cũng có những cty IT dc khởi nghiệp từ source code ăn trộm từ công ty cũ đó cụ. Data những thứ quan trọng lại ở trên những thứ như là SVN và phân quyền r chứ ah! Khoá màn là khoá tt cá nhân trên máy thôi chưs công ty p thi hành 1 loạt các biện pháp bảo đảm an toàn khác chứ ah :)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Tính bạn boss chủ thớt em biết, tin người và chửa hoang bỏ mie, gần.. bằng em =))

Thế nên các kụ đừng bẩu vì sao không đổi pass rồi này nọ kia. Khi đã có lòng tin và tình cảm thì nghĩ ai cũng như mình cả, đó là điểm mạnh và cũng là điểm yếu.

Mạnh vì gặp những người tính cũng same same thì anh em tin tưởng, làm việc và giúp đỡ nhau không nề hà. Yếu nếu gặp đứa không tử tế, thiếu trách nhiệm thì mình là người thiệt thòi, gánh hậu quả, đôi khi tới mức khá nặng nề.

Nếu tính Beolun không dễ và quan trọng hiệu quả công việc, thì ngay từ đầu đã không có chuyện chú Phong làm được 2 job trong 1 nơi như vậy. Dù vụ thực phẩm theo em hầu hết cũng chỉ là bắn đơn.

Nine

Xe điện
Có mấy vấn đề thấy không rõ:
1. Cụ chủ có vẻ cho rằng cậu kia làm việc cho mình, đồng thời làm việc riêng của cậu ta nữa,... là không được ==> vậy thỏa thuận lao động với nhau về thời gian, công việc cụ thể thế nào ?

2. Thuê nhau làm việc:
- Có hợp đồng lao động quy định cụ thể về sản phẩm IT: sản phẩm, code, website, pass, mật khẩu...được làm ra trong quá trình làm việc thì thuộc tài sản của ai ? bản quyền của ai ? quyền và trách nhiệm của các bên như thế nào ?
==> Nếu không có thì người làm ra có thể là chủ sở hữu trí tuệ, có quyền xóa,...
- Không thuê nhau làm việc nữa thì bàn giao, quyền sở hữu được giao nhận như thế nào ?

3. Cậu kia xóa, vote, comment,...không tốt ==> vậy có đúng/có bằng chứng thực tế không ? có vu khống không ?

4. Cậu kia vote, comment bằng địa chỉ, số điện thoại cụ thể, không phải ẩn danh,... như vậy cũng không phải là dạng tiểu nhân, "ném đá dấu tay".
- Lý do làm gì gì ? nếu đúng quy trình thì Shop cần tìm hiểu và giải đáp trên mạch commnet đánh giá shop đó
- Đã trao đổi cụ thể gì khúc mắc công việc, quyền lợi giữa 2 bên với nhau trước khi post lên đây chưa ?
- Cụ chủ post lên đây, em thấy mới chỉ 1 chiều, với ý muốn chủ quan của cụ chủ thớt:
+ Làm cho chủ thớt rồi, thì không nên/được làm riêng của mình (trong giờ hành chính) nữa ?
+ Xóa nội dung, post comment, vote 1 sao,... nơi đã từng làm việc,... là xấu tệ hại, là ăn cháo đá bát,...
+ Lỗi của cụ chủ trong quản trị: hợp đồng lao động, quản lý tài sản "trí tuệ" IT, quản lý an toàn, mật khẩu, hệ thống,.... có nhiều thiếu sót, hời hợt,... dẫn đến bị ảnh hưởng,... thì chỉ cho là do người kia xấu, không tốt với mình, sao kg nghĩ đó là lời cảnh tỉnh rất có ích cho mình ?!
Cụ viết dài quá. Tóm lại ý cụ là lỗi cụ thớt phần lớn hay ntn ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy bị cáo vào phản biện?
Cũng chưa thấy chủ thớt nói đã nói chuyện hay điện thoại với bị cáo???
Hóng tiếp xem 2 gian hàng cùng trong chợ xử lý nhau như nào :-??
Quả này nội bộ oánh nhau to hả cụ :D ,đến nick tím còn thế này nói gì bọn thảo dân nick đen như tụi em.

Trạng thái
Thớt đang đóng