[Funland] Em bị mỏi vai, gáy cụ nào giúp em với ạ.

Khổng Ngà

Xe tải
cụ bị thoái hóa đốt sống cổ rồi,cụ nên đi kiểm tra để phat hiên sớm cụ nhé
Em cảm ơn cụ. E vẫn chưa đi khám đc. Tình hình càng ngày càng tệ. Khi trc thì ngồi 30 phút mới mỏi. Còn bjo cứ ngồi xuống bàn làm việc là đã mỏi rồi.

dong_fun

Xe hơi
em lại bị mỏi khi ngủ dậy thì tại sao nhỉ?

hienduy

Xe hơi
các cụ nhà e cũng hay bị ! thấy các cụ hay mua Thuốc Viêm vai gáy , quảng cáo trên tivi ấy ! e thấy hiệu quả , tạm thời chữa tức thì đã , còn cụ muốn biết nguyên nhân chắc phải đi khám rồi !

Vietkid

Xe điện
Em trước cũng hay bị mỏi vai gáy, em cũng ngồi máy tính nhiều, sau 3 tháng sáng sáng đạp xe quanh Hồ Tây, bệnh hết tiệt.
Cụ chủ thử xem sao.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Bị bệnh này nên đi khám bác sĩ. Ở bệnh viện VĐ có phòng vật lý trị liệu chữa bệnh này rất tốt. Cụ mất mấy hôm đầu ở đó người ta tập cho xong thì hướng dẫn tập ở nhà mỗi ngày 15' là khỏi. Muốn ổn định thì cứ tập theo các động tác đó hàng ngày là được

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
trước đây cháu cũng bị giống cụ này, nhưng bây giờ thì khá hơn lắm rồi mà chẳng phải uống thuốc men gì cả, cứ sáng và chiều là cháu chạy bộ và tập vài động tác thể dục do bố mẹ cháu bảo :)

Khổng Ngà

Xe tải
Iem cũng bị y như kụ, chắc bắt đầu có tuổi rùi, hehe
Khổ nỗi em còn trẻ quá. Mới có hăm nhăm tuổi cụ ạ. Dạo này e chăm chỉ đi bơi, tối lại cùng gấu đi bộ nên cũng đỡ đôi chút rồi ạ.

Khổng Ngà

Xe tải
ngày trước e cũng bị như cụ,đi khám 100% là thoái hóa đốt sống cổ,uống hết bn tiền thuốc tây mà ko khỏi may mà ko uống nữa chứ uống nữa chắc là loét dạ dày luôn,e uống thuốc tự chế gồm:cây cỏ xước,cây trinh nữ,cây chìa vôi,cây lá lốt,cây đinh lăng.Tất cả đều là cây cỏ ở quê nhổ về,rửa sạch,thái chiều dài khoảng 3cm đem phơi khô,sao vàng,mỗi vị 15mg cho vào ấm sắc với 1 nhúm cam thảo cho dễ uống,uống thay nước hàng ngày,e uống khoảng 3 tháng đều đặn thấy người mát gan,da ko vàng nữa mà bệnh lại đỡ dc khoảng 80%,cụ thử xem,ko tốn kém mà phải chịu khó tý thôi
Cảm ơn cụ chủ đã mách nước. Vodka All các cụ ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Do em ngồi máy tính nhiều nên phần cổ rất mỏi và hơi đau, cứ ngồi vào máy tính tầm 15p là lại mỏi và đau. Có cụ nào biết nguyên nhân tại làm sao k ạ. Các cụ giúp em với.

KỤ ngồi thẳng người, hơi ưỡn ngực 1 lát, sau đó thả lỏng toàn bộ, đặc biệt lưu ý vùng vai - gáy đã thả lỏng hết chưa.
80% dân văn phòng có thói quen so vai, cần nhắc mình luôn thả lỏng.
Nếu kụ rơi vào 1 trong những trường hợp đó thì chỉ cần như vậy là đủ.

hoalady88

Xe hơi
558. Nguyễn Văn Cừ-Gia Thụy- Long Biên - HN.
Website
www.nhatminhauto.com.vn
E cũng bị đau vai gáy nhưng tình trạng của e là lúc nào cũng cảm thấy mỏi và đau.bây giờ lúc đi ngủ là e không nằm ngủ nghiêng được như trước kia nữa,toàn phải nằm ngửa,mà gối đầu cũng không dám gối,vì chỉ cần nằm gối 1 lát thôi là e đã có cảm giác như đốt sống cổ của e k có độ cong nữa.vai e thậm trí giờ còn bị lệch cũng chỉ chuyện này.đi khám thì bác sỹ kết luận là k phải bị thái hóa hay thoát vị đĩa đệm gì,giờ e cũng không biết mình bị sao nữa.có ai bị giống e tư vân giùm e với

Khổng Ngà

Xe tải

KỤ ngồi thẳng người, hơi ưỡn ngực 1 lát, sau đó thả lỏng toàn bộ, đặc biệt lưu ý vùng vai - gáy đã thả lỏng hết chưa.
80% dân văn phòng có thói quen so vai, cần nhắc mình luôn thả lỏng.
Nếu kụ rơi vào 1 trong những trường hợp đó thì chỉ cần như vậy là đủ.

Cảm ơn Bác sỹ sauken em làm như cụ thì thấy đỡ thật ạ. Đúng là ngồi làm việc người em lúc nào cũng căng cứng, chứ k thả lỏng ra nên bị như vậy.

Vuithoima

Xe tải
Do em ngồi máy tính nhiều nên phần cổ rất mỏi và hơi đau, cứ ngồi vào máy tính tầm 15p là lại mỏi và đau. Có cụ nào biết nguyên nhân tại làm sao k ạ. Các cụ giúp em với.
E cũng có vấn đề gần tương tự cụ í.
Hôm qua chỉ cử động hơi mạnh chút là 'khực', đau điếng ... dán nhằng nhịt Salopas trên cổ và vai mới đỡ đc chút chút
Cv của e thì k rời đc máy tính ah :((
Các cụ mách cho e làm thế nào giờ...

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cảm ơn Bác sỹ sauken em làm như cụ thì thấy đỡ thật ạ. Đúng là ngồi làm việc người em lúc nào cũng căng cứng, chứ k thả lỏng ra nên bị như vậy.

kụ phải luôn nhắc mình để thay đổi thói quen cương cứng.. à căng cứng. Thế là ok thôi.

vankhuonthep

Xe tăng
Em cũng bị thoái hóa đốt sống cổ số 5, có lần ngồi MT nhiều đau không quay được cổ. Hóng các cụ xem chữa sao.

ina

Xe Cứu Trợ
Khỏi rồi, trong 1 ngày kụ ạ :D
Cụ Sâu cho em hỏi chút. Em thì không đau cổ lắm, nhưng mỗi khi đưa tay ra sau thì nhói 1 phát. Rất đau dọc bắp tay mối khi cử động nhanh và đột ngột. Mong cụ chỉ giáo.

thiennienkien

Đi bộ
Kụ dùng các đầu ngón tay vừa day vừa ấn chạy vong quanh chân tóc sau gáy đến mang tai khoảng 10 phút là nhẹ ngay thôi.