[Funland] Em bị mẹ vợ mắng

Bus_nhanh

Xe điện
Cháu có thằng bạn ... bố vợ nó là hàng đầu quan tỉnh.
Éo hiểu sao... muốn nói chuyện với nhạc phụ mà cũng phải đăng ký.
Ngẫm lại mà thấy khổ quá !

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cuộc sống thằng này phụ thuộc vào ông quan kia.
Phải em, về nhà vẫn quan cách vậy thời em bái bai bố con ngược với con khác đây :))

x.man

Xe điện
Em chả ngủ được vì bị mẹ vợ mắng các cụ ạ.

Hôm nay em đi tiếp khách về muộn nghe vợ nói là bà ngoại lên chơi ngồi chờ anh mãi để mắng anh về tội không quan tâm gia đình, hơn 10 g anh chưa về nên bà không chờ được, bà về rồi.

Hic, em đi tiếp đối tác hy vọng ký được cái hợp đồng thôi, có chơi bời gì đâu. Kinh tế khủng hoảng lo đi cày nuôi cả nhà mà vẫn còn bị kể tội thì em chả biết làm sao nữa. Có cụ nào bị ông bà nhạc mắng như em không?
Vợ cụ mắng cụ đấy chứ.

x.man

Xe điện
Các cụ còn công tác, trăm mối tơ vò cũng nên thông cảm. Nhiều khi kín lịch, gặp ngang thì người khác phải chờ. Hơn nữa, với các cụ quan, công việc mới là quan trọng.. Con cái là chuyện trẻ con ý mà.

cong-nong-cang

Xe hơi
Làm sao cụ phải xoắn. Mẹ vợ hay mẹ đẻ mắng cũng thế thôi. Cụ cứ hì hì cười cho em. Mà đã bị mắng đâu, mới chuẩn bị - hành động chưa được thực thi.
Cụ cũng phải xem lại bản thân nữa. Công việc, tiếp khách thế thì thời gian đâu mừng QK H2OCHXHCNVN!

Khoaauto

Xe máy
mắng là việc của hôm qua, hôm nay bận ký thì vẫn làm thôi bác ah.

Thắng_Mềm

Xe điện
Cụ cứ bảo bị gấu mắng đi chi xong , gấu cụ cao thủ đấy , mượn gió bẻ măng =))

Carro

Xe máy
Mắng là phải hôm nay ngày Lễ, ngày Tết là giành cho gia đình. Mấy ông lấy lý do ngày này đi tiếp khách chẳng qua đi gái gú thôi. Ngày này quan chức cũng ở nhà với vợ con chẳng ai rảnh mà nhậu nhẹt cả. Có chăng chỉ mấy Cụ vô công rồi nghề và mấy Mợ ngựa người rảnh thui! Em mà là nhạc phụ của Cụ Em phải chưởi cho hết đêm nay ý chứ!

Em bị oan cụ ạ, em đi tiếp đối tác thật mà.

Cụ phụ thuộc kinh tế bên nhà vợ hay sao mà những chuyện thế này cũng buồn
Không ạ, kinh tế em tự lo, chả nhờ vả các cụ nội ngoại tý gì nên hơi vất.

E dự là có đứa xúi bẩy, truy và tróc nã đứa chủ mưu - phòng hậu họa nuôi ong tay áo cụ ạ! =))
Không biết có ai xúi không chứ bình thường mẹ vợ em hiền lắm, bà giáo về hưu mà.

Mùng 2/9 chắc vợ đối tác của cụ nó cũng chẳng để chồng nó đi ký hợp đồng tới nửa đêm Tết Độc lập đâu cụ ạ (nếu đối tác của cụ là mợ thì no cmt nhé), nếu đi ăn vụng về mà day dứt lương tâm, ngại mặt nhạc mẫu thì cứ nói thẳng ra cho nó nhẹ lòng. Mình đàng hoàng thì việc gì ngại ai nói này nói kia, lòng mình thanh thản thì chả ngại bố con thằng nào cứ kê cao gối mà ngủ yên cụ ạ. Nhà cháu đang nhậu mà cũng phải ngứa tay cmt 1 cái.

Đối tác thật mà cụ, từ Hàn Quốc sang nên họ không biết mấy hôm nay là ngày nghỉ lễ của mình, em vẫn phải tiếp đón bình thường, không thoái thác để ở nhà với gia đình được. Đêm qua không ngủ được mà sáng nay vẫn phải lọ mọ dậy sớm đưa họ lên Hòa Bình cuốc đất ợ, hic.

uaytau

Xe buýt
Cụ nên rèn lại gấu vì hai yếu tố sau:

1. Có thể gấu mượn mẹ để dọa chứ bà chưa lên
  2. Có thể gấu đã mang hết chuyện gia đình kể khiến bà bực mình
Dù thế nào cũng phải rèn gấu vào nguyên tắc ứng xử chuyện gia đình hai vợ chồng nên tự xử, đóng cửa bảo nhau chứ không được hơi tí là bù lu bù loa kể lể hay mượn tay bố mẹ đẻ, bố mẹ chồng hay anh em họ hàng giải quyết.
Còn nếu nhạc phụ, nhạc mẫu tự phát hiện những việc cụ làm quá đáng và có ý kiến thì nên xem lại mình và tôn trọng những lời góp ý, thậm chí nói nặng cũng được (trừ khi xúc phạm quá nặng) vì dù gì bố mẹ vợ cũng là bố mẹ mình, ông/bà của con mình, có tôn trọng họ thì mới bảo được vợ tôn trọng bố mẹ mình và cính mình.

uaytau

Xe buýt
Đành rằng tứ thân phụ mẫu như nhau .Nhưng bố mẹ vợ mắng con Dê em cứ thấy nó thế nào í:-s:-s:-s Ông bà Nhạc nhà em chả mấy khi tham gia chuyện đó với em cả
Vấn đề là cụ bị mắng thế nào ấy ạ, chứ bình thường thì làm gì có chuyện đấy. Một khi nhạc phụ/mẫu đã phải lên tiếng thường là chuyện cực chẳng đã rồi, em nghĩ thế.

Taunhanh

Xe hơi
Cụ ơi! để ý làm gì nhỉ, mình là con cái trong nhà mà, em tuyền bị chửi thui, riết cũng quen nhưng em khác cụ là bị chửi vì ở nhà nhạc phụ cứ ép em uống @-) (trước ngồi với với nhạc phụ mấy lần toàn vợ đưa về) chứ đi bù khú bên ngoài thì vè nhà tỉnh như sáo.

Trangbee

Xe hơi
Chả bù nhà mình, mẹ vợ toàn bênh con rể, đúng là mỗi nhà mỗi cảnh :bz

DVG

Xe điện
Vợ cụ mượn nhời mẹ thôi chứ chả vấn đề gì đâu. Cụ cứ con mẹ vợ mà tẩn là ra hết chuyện :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đứa nào mắng mình thì mình mắng con nó

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng phần mềm Bút Bi

octaviuslady

Xe tải
Đứa nào mắng mình thì mình mắng con nó

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng phần mềm Bút Bi
Chị vòi toàn bị Các cụ thân sinh mắng thế là đêm ngày tự kỷ đứng trước Gương mắng tự sướng

Tớ chạy !

cuongcao113

Xe tăng
Rất may là em không hoạt động trong lĩnh vực ký hợp đồng ngoài giờ hành chính nên em kncos kinh nghiệm khuyên cụ.

trungnn

Xe tăng
Poirot nói:
Lỗi này là của gấu rồi, không biết đường giải thích cho nhạc phụ biết. Tất nhiên nhạc phụ của cụ không nên mắng như thế nhưng thôi để bụng làm gì, chuyện có gì lớn đâu mà phải căng thẳng, gấu nhà cụ chắc khổ tâm lắm đấy. Tốt nhất hôm nào mát giời làm chai rượu sang giao lưu lấy lại khí thế, thi thoảng uống rượu với nhạc phụ cũng là 1 cái thú, vui phết đấy :D
Được như cụ nói em đã mừng ah. Nhạc phụ của em ko bia rượu. Hồi chưa yêu ai cứ nghĩ cảnh cuối tuần được chén chú chén anh với nhạc phụ vui lắm. Lấy Gấu thì nhạc phụ chỉ có mỗi thuốc lào.

Sent from my iPhone using Forum Runner