[Thảo luận] Em bị mất biển số rùi, kíu em với !!!

xe_cang_hai

Xe tăng
Ra cơ quan công an ở đó báo mất cắp, rồi mang xin giấy chứng nhận mất biển số do CA ở đó. Lên chỗ đăng ký xe làm lại cái biển. Thế là xong thôi mà.
bác toàn xui lung tun, em cũng bị mất biển số rồi, lên phòng CSGT xin tờ khai, cà số máy số khung xin cấp lại là xong, không cần xin giấy tờ của phương đâu

morningslxn

Xe tải
Bác cứ bắn đinh vào như em. Chẳng sợ gì cả. Vô tư đi. xxx nhìn thấy còn bó tay nữa là ....:69::69::69:

Philips

Xe tải
Thưa các cụ, em xin tổng kết lại toàn bộ quy trình như sau:
1. Ra cơ quan CSGT cấp biển, điền mẫu Đơn xin cấp lại BS (chính chủ đi làm)
2. Nộp đơn + photo Đăng ký + Tờ khai (theo mẫu) + 02 bản cà số
3. Nhận giấy hẹn
4. 7 ngày sau đến lấy biển + nộp 150,000

Có như vậy thôi các cụ ạ. Các cụ bị như em thì chịu khó đi làm lại nhé, đừng tiếp tay bọn đạo chích. Cụ nào bị CƯỚP NGÀY tháo mất biển thì cũng nên đi làm, *** cần xin xỏ nộp phạt cho nó mệt cụ ạ :21:

Philips

Xe tải
Bác cứ bắn đinh vào như em. Chẳng sợ gì cả. Vô tư đi. xxx nhìn thấy còn bó tay nữa là ....:69::69::69:
Bắn đinh tháo rất dễ, nó dùng khoan hoặc cưa cụ ạ. em không nói chi tiết được, sợ vẽ đường cho hươu chạy, nhưng chẳng an toàn tí nào đâu cụ ạ...

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
Ra cơ quan công an ở đó báo mất cắp, rồi mang xin giấy chứng nhận mất biển số do CA ở đó. Lên chỗ đăng ký xe làm lại cái biển. Thế là xong thôi mà.
nhà cháu đính chính lại, cụ mang giấy chứng nhận của công an phường rồi mang đăng ký lên công ty ô tô thanh xuân rồi nộp tiền người ta dập lại cho cụ cái biển mới
Nhờ các cụ confirm cho em cái là tại thời điểm bây giờ thì thủ tục cấp lại biển mất cắp(cứ coi là mất cắp vì em muốn giữ lại 2 cái biển cũ nát làm ...kỷ niệm cũng đc ợ) gồm những bước nào, và lên đâu ạ, em muốn tự làm, ko muốn qua cò, ko phải tiếc tiền mà muốn tự làm khắc sướng :)):)):
  1. Làm giấy chứng nhận mất biển tại CAP: CAP có mẫu hay anh em tự phải làm đơn rồi CAP ký cộp ạ
  2. các hồ sơ kèm theo gồm: Giấy khai đăng ký xe (có cần dán bản SK, SM ko ợ) , đơn xin cấp lại.
  3. cầm GCN mất biển lên 86 LTK hay là ra công ty ô tô Thanh xuân

Cần bổ sung giấy tờ gì, lên địa chỉ nào, nhờ các cụ bổ sung cho em mở mang nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cafe sữa

Xe đạp
khú khú làm loại rẻ thì biêt sngay
chứ loại hàng do chính đúng bọn làm biển làm thfi phạt vào mắt
cũngc hỉ 150K
làm ở chỗ nào hả bác ?? Cho cái địa chỉ để iem làm sẵn - Mất 1 cái là iem lắp cái mới đi luôn giống lốp sơ cua ý.

Tóm lại ai là người lấy biển xe của chủ thớt ạ ?

thinhhvnh

Xe máy
Theo tôi, Anh cứ đến CA Phường xin lại. Chắc chắn là CAP tháo biển rùi

Steven

Xe tăng
bác nhầm nhé:21: e ngày xưa mất biển toàn ra đấy làm,hỏi mấy đồng chí xxx quen với nhà thì các xxx cứ bảo mày cứ đùa tao,biển mày thật sờ sờ cứ bảo giả là thế lào:-)):))
bác làm loại dưới 100 khìn thì mới dởm,còn từ 150-200 thì chả khác biển thật:)
Em còn biêt chỗ làm biển 300k, để cạnh biển thật người ta tưởng biển thật là biển giả...

Huthasa

Xe lăn
Làm mấy cái đinh tán titan thì chúng nó khóc tiếng mán luôn, đến CA mà không có mũi chuyên dụng thì cũng đếch tháo được ấy chứ.

khoavq

Xe điện
Đồng ý tuyệt đối với cụ chủ thớt.
Không việc gì mà phải chuộc lại biển từ bọn đạo chích.

Có khi cháu cũng phải làm cái biển sơ cua thôi mới được...

(có nhiều cụ vào chẳng đọc hết, rồi pót bài lên rất phăn :))).

Philips

Xe tải
Nhờ các cụ confirm cho em cái là tại thời điểm bây giờ thì thủ tục cấp lại biển mất cắp(cứ coi là mất cắp vì em muốn giữ lại 2 cái biển cũ nát làm ...kỷ niệm cũng đc ợ) gồm những bước nào, và lên đâu ạ, em muốn tự làm, ko muốn qua cò, ko phải tiếc tiền mà muốn tự làm khắc sướng :)):)):
  1. Làm giấy chứng nhận mất biển tại CAP: CAP có mẫu hay anh em tự phải làm đơn rồi CAP ký cộp ạ
  2. các hồ sơ kèm theo gồm: Giấy khai đăng ký xe (có cần dán bản SK, SM ko ợ) , đơn xin cấp lại.
  3. cầm GCN mất biển lên 86 LTK hay là ra công ty ô tô Thanh xuân
Cần bổ sung giấy tờ gì, lên địa chỉ nào, nhờ các cụ bổ sung cho em mở mang nhé.
Cụ cứ làm như em hướng dẫn là được:

1. Ra cơ quan CSGT (86 LTK) cấp biển, điền mẫu Đơn xin cấp lại BS (chính chủ đi làm) - không cần xác nhận mất biển tại CAP đâu.
2. Nộp đơn + photo Đăng ký + Tờ khai (theo mẫu) + 02 bản cà số (tự cà hoặc trả 50K cho tụi cò ở ngoài nó cà cho)
3. Nhận giấy hẹn
4. 7 ngày sau đến lấy biển + nộp 150,000 - lên 86 LTK

(b)

thienphuc

Xe điện
hay giờ ae ta cất biển đi dán giấy cái biển của mình nhỉ?liệu lúc đó xxx có xé giấy của mình k?

MaiMai

Xe buýt
Em biết, nhưng không dám nói đâu ạ.

Laceti2010

Xe tăng
Cho em hỏi tý xe không chính chủ mất biển thì làm thế nao?, còn lỡ mất giấy tờ thì sao ạ, có cách nào cấp lại được giấy tờ không ạ.:))

taivan

Xe buýt
Tình hình là chiều nay xe em vừa bị mất biển các bác ạ. Em vẫn để gần cơ quan như mọi khi, rất đông xe đỗ cùng, và cách quán nước có 4m. Thế mà biển trước, bắn 4 đinh tán rất cẩn thận, đã không cánh mà bay. Vết cắt đinh rất ngọt. Gương, nhan vẫn còn nguyên vẹn. Em rất băn khoăn không hiểu là bị mất do bọn trộm vặt hay do quân CƯỚP NGÀY nữa. Các bác chỉ giáo giúp em bây giờ nên làm thế nào ạ. EM chưa gặp trường hợp này bao giờ cả __________________
bữa trước xe chấu cũng bị mất biển đằng trước tức quá cháu ra ngay trần nhật duật làm luôn 2 cái ,mất 400k nhanh gọn ,cho bọn nào lấy biển cứ cầm làm kỷ niệm ,(b)(b)(b)

xe365vn

Xe container
hihi nhiều tiền ko muốn mất thời gian thì cụ ra chợ Giời đặt chuộc biển(b)(b)(b)

LongSukebe

Xe tải
Cụ cứ làm như em hướng dẫn là được:

1. Ra cơ quan CSGT (86 LTK) cấp biển, điền mẫu Đơn xin cấp lại BS (chính chủ đi làm) - không cần xác nhận mất biển tại CAP đâu.
2. Nộp đơn + photo Đăng ký + Tờ khai (theo mẫu) + 02 bản cà số (tự cà hoặc trả 50K cho tụi cò ở ngoài nó cà cho)
3. Nhận giấy hẹn
4. 7 ngày sau đến lấy biển + nộp 150,000 - lên 86 LTK

(b)

Cụ này nói chuẩn. Em có cái 2 bánh ra khai mất cả BKS lẫn đăng ký, ra ngoài có cái mẫu khai dán trên tường, rút đthoai ra chụp lại, về nhà gõ vi tính, tự khai, tự làm, chả mất đồng nào cho cò cả. Nửa tháng sau lại có đủ bộ